[H20] - Hái Hoa :D

Sorry quên mất sinh nhật ông Nam lố :D mà sinh nhật người ta bạn có quyền gì đòi hỏi người ta reply? B-)

Boyzone - Back Again..No Matter What [Live 2008]

chia sẻ một tí
cái này làm tớ mất ngủ : (
thật sự là không thể đỡ được

Boyzone - Back Again.. No Matter What [Live 2008]

Track Listings:

1. Picture Of You
2. One Kiss At A Time
3. Isn't It A Wonder
4. All That I Need
5. And I
6. Words
7. Father And Son
8. Love Me For A Reason
9. Bright Eyes
10. I Want You Back
11. Don't Stop (Til You Get Enough)
12. Billie Jean
13. Bad
14. The Way You Make Me Feel
15. Black Or White
16. When You Say Nothing At All
17. Call Me
18. When The Going Gets Tough
19. Baby Can I Hold You
20. You Needed Me
21. I Love The Way You Love Me
22. I Can't Stop Thinking About You
23. Life Is A Roller Coaster
24. Ole (Football Chant)
25. Celtic Drum Solo
26. A Different Beat
27. No Matter What
28. Melting Pot

Mã:
http://rapidshare.com/files/164660451/BoyzehatLive_FRU_HEndoone.part1.rar
http://rapidshare.com/files/164660524/BoyzehatLive_FRU_HEndoone.part2.rar
http://rapidshare.com/files/164660675/BoyzehatLive_FRU_HEndoone.part3.rar
http://rapidshare.com/files/164660509/BoyzehatLive_FRU_HEndoone.part4.rar
http://rapidshare.com/files/164661628/BoyzehatLive_FRU_HEndoone.part5.rar

điện thoại hết tiền, gõ reply rồi send đi=> failed.zzz
ko sao còn có cách khác để reply.

uầy, Nam gỗ hâm mộ Boy Zône àh. khiếp, nếu mà Shania Twain ra album thứ 6 chắc mình cũng sướng điên lên mất <:p

giả sử ko nghe được thì có sao hem? zz
aaaaaaaa muốn viết blog nhưng lười+medieval 2: total war fer quá các bạn ạ. zz

eo ơi hnay phát hiện ra cái bài "Is it a bird? Is it a plane? No, It's Pigcon :))" của Pigcon là modify cái này nhé "It’s a bird, it’s a plane, it’s … Hy-Bird!"

http://www.care2.com/greenliving/around-the-world-on-zero-carbon-a-day.html

:))

----------

à mình vừa mới nghĩ ra là hình như họ copy của pigcon hay sao í :-ss

----------

à mình vừa mới nghĩ ra là hình như họ copy của pigcon hay sao í :-ss

nhà tớ tắt hết đèn, ăn cơm dưới nến :x ;;)
nhưng lại bật ti vi xem pháo hoa :)) :">

Hôm nay nhóm tôi thảo luận về giờ trái đất, chia làm hai bên: một bên cho là giờ trái đất có ích, một bên cho là giờ trái đất chả mang lại hiểu quả rõ rệt gì, tôi đứng luôn sang bên thứ hai.:-?? Tất nhiên là cuộc tranh luận bao giờ cũng ko có hồi kết, mặc dù ông thầy tiếng anh đứng về phía bọn tôi, nhưng tôi chốt lại một câu là: Tắt đèn bật nến =)) *-:) Thử ước tính xem việc tắt đèn trong 1h liệu đã đủ giáo dục ý thức của mọi người về tiết kiệm chưa hay đây là một Festival để các anh các chị ra đường đốt nến làm Trái đất ấm lên thì cũng quá tội.^:)^ ^:)^ >:)

ko hẳn thế đâu thực ra từ vụ giờ trái đất này mới nhận ra một cơ số rất đông người ko biết về hiện trạng trái đất nóng lên và tai hại của nó. bảo tắt đèn hỏi tại sao. giải thích thì hỏi trái đất nóng lên bao giờ? thật là vãi. nên giờ trái đất có tác dụng tuyên truyền rất lớn và thiết thực, nhất là ở những nước như VN.
ngoài ra ngay cả những người biết rồi nhưng ko có một hành động gì đấy đánh động họ mà chỉ nói mồm thì khó mà bảo họ làm gì lắm nên tôi rất ủng hộ giờ TĐ, ko phải là nó tiết kiệm bao nhiêu điện bao nhiêu khí thải mà ở ý nghĩa sâu xa của nó.

Tôi nghĩ rằng đó là vì ông đã có ý thức về việc tiết kiệm điện đấy chứ bảo tổ chức hoạt động này trong 1h thì chả có tác dụng mấy, nhất là khi người dân ko bị bắt buộc phải ngắt điện, và nhất là khi mà ông ko được tuyên truyền trong một khoảng thời gian dài trước đó về giá trị của việc tiết kiệm.Khi người ta vận động tiết kiệm năng lượng mà mọi người vẫn ngồi chơi điện tử trong giờ trái đất, rồi lại thắp nến thì vô hại à, thế ra đường thì ko tốn xăng sao? Cứ thử hỏi mấy đứa cạnh nhà ông xem bọn nó ra đường làm cái gì, để tiết kiệm điện hay để vui chơi.Và sau đó khi đến cơ quan công sở mọi người vẫn coi điện là điện chùa thì 1h này có ý nghĩa gì, kể cả tuyên truyền thì hình thức này cũng chưa có hiệu quả lớn lắm.
Con người có ý thức nhưng ko phải dễ thay đổi, phải có quá trình lâu dài.Nếu mà muốn nhanh có tác dụng ấy, ông cứ hạn chế số số điện các hộ sử dụng trong 1 tháng, dùng quá cắt vào tháng sau, cho nhiều đứa "sống trong bóng tối" cho biết "Ánh điện về làng" là gì, thì may ra mọi người mới trân trọng nguồn năng lượng đang có.Còn nếu chỉ vẽ ra viễn cảnh về sự hủy diệt của Trái đất thì ngay tức thời, ko phải ai cũng ngấm được.Ai chả biết nó là hay là tốt, nhưng có phải dễ dàng làm được ko.Tôi xin đơn cử trường hợp của tôi, bật máy tính ko phục vụ học tập trong giờ Trái đất; nếu cần lấy vd về trường hợp của ông, rất ủng hộ giờ Trái đất nhưng bảo chơi điện tử ít đi thì hơi khó đấy.
Nếu bảo rằng có nước họ tổ chức hoạt động này thực sự nghiêm túc, và ai đó bảo nó đang hiệu quả ở phạm vi nước đó, thì vì nước họ đã được tuyên truyền giáo dục từ lâu rồi, chứ ko phải cứ làm cái Earth hour trong 1 h ở vài thành phố lớn, may ra mỗi năm làm 1 lần cho mọi người tha hồ thắp nến với đổ ra đường vui chơi, chỉ như vậy thôi là ko đủ.Sau đó là cái gì, hay chỉ là bề nổi của hình thức còn ko có thực chất gì?

Có gần đấy xăng, đốt bâyh hay ngày mai đốt thì cũng chỉ có gần đấy mà thôi :)|
Nếu có lúc trái đất bị hủy diệt vì nóng lên toàn cầu thì tắt điện đi 1h, 2h hay cả 1 ngày, tớ dám nghĩ là cũng chỉ giúp các tình yêu tồn tại thêm gần đấy thời gian mà thôi :))

Tớ chưa từng nghe gì về hiệu ứng nhà kính hay là nóng lên toàn cầu, nhưng nhờ có event earth hour tớ lần đầu tiên biết đến vụ này.
Bạn thấy thế đã đủ xứng đáng chưa?

Bạn Vũ Nam bảo earth hour ko mang lại hiệu quả rõ rệt thì theo bạn ntn sẽ mang lại hiệu quả rõ rệt?

đây là đang đánh giá về vấn đề đấy ... không phải đưa ra giải pháp

cái này có thể cũng như ngày xưa tuyên truyền đúng chẳng mang lại điều gì khi tuyên truyền 1 lần, truyên truyền 2 lần thì người ta sẽ thắc mắc cái này có cái clgn mà lại tuyên truyền, truyên truyền lần 3 từ chỗ thấy lạ thắc mắc người ta sẽ tìm hiểu và rồi thì không chỉ là 1h cùng nhau, mỗi người sẽ biết tiết kiệm như kiểu ở cả nơi công sở và công cộng. Thậm chí kể cả không biết đi nhưng cứ a dua làm theo mọi người thế vẫn là có ích.
nói kiểu đằng nào trái đất cũng chết, thế đằng nào thì mình cũng chết tại sao lại cứ cố đi tập dưỡng sinh uống thuốc bổ làm gì.
tôi thì tôi không tham gia giờ trái đất.
nhưng tôi không phản đối với cả thấy nó cũng có ích.

mà vụ đốt nến thì đúng là theo mình nghĩ cũng hơi bó tay thật, sao ko đi bắt đom đóm hoặc đơn giản chỉ là ngắm sao =)) jk

Chỉnh sửa lần cuối:
Có gần đấy xăng, đốt bâyh hay ngày mai đốt thì cũng chỉ có gần đấy mà thôi :)|
bạn vui tính đấy8-| bây giờ tôi chết hay ngày mai tôi chết cũng có làm sao đâu đằng nào chả chết
Tớ chưa từng nghe gì về hiệu ứng nhà kính hay là nóng lên toàn cầu, nhưng nhờ có event earth hour tớ lần đầu tiên biết đến vụ này.
Hay lắm, tớ nghe về vụ này một thời gian rồi, nhưng mà đến lớp tớ vẫn dùng điện chùa, ở nhà vẫn bật đèn vô tội vạ:D
Bạn Vũ Nam bảo earth hour ko mang lại hiệu quả rõ rệt thì theo bạn ntn sẽ mang lại hiệu quả rõ rệt?
vấn đề là tuyên truyền thì phải qua thời gian dài và phạm vi rộng chứ ko phải là 1h, vả lại bạn bảo là ủng hộ thế sau sự kiện này bạn đã biết tiết kiệm chưa ?

Back
Bên trên