[H20] - Hái Hoa :D

Có ai chơi đâu, sao biết đc đây T_T
300k thì xung quỹ chứ đi đâu =))

Tác giả: Minh Nhật
Khổ: 11.3x17.6
Số trang: 132
Nhà xuất bản: Kim Đồng
Năm xuất bản: 2007
Giá bìa: 8 500 đồng
Giá bán: 8 500 đồng

Tóm tắt nội dung:

Một tập truyện mới của nhà văn trẻ Minh Nhật gồm 12 câu chuyện ngọt ngào khác nhau. Trong trò chơi đuổi bắt là câu chuyện của chàng trai trẻ tên Duy, khi du học trên đất khách anh đã gặp Tanny. Điều gì đã khiên Duy rung động trước cô gái ngọt ngào thích ăn dâu tây này. Tuy chưa bao giờ nói chuyện với nhau nhưng cả hai lại luôn đồng điệu, có cùng sở thích với nhau. Duy sẽ giữ mãi mối tình câm lặng của mình nếu như một ngay kia cậu không đánh rơi ví trên đường, để Tanny nhặt được...

Minh, lại là một chàng trai một mình trên đất khách du học, một ngày kia trong căng tin của trường cậu nghe được một giọng Việt Nam ấm áp. Châu đã bước vào cuộc đời Minh như thế. Cả hai đã có những kỷ niệm ngọt ngào với những ngón tay trong mưa.

Những ngày như thế, những ngày cấp ba mới tươi đẹp làm sao. Duy, cùng hội Tonic của mình đã nỗ lực chuẩn bị cho lớp một chuyến đi chơi. Mọi việc sẽ tốt đẹp nếu sát ngày đi, Chi không thông báo với mọi người rằng 500k tiền quỹ lớp đã không cánh mà bay. Và rồi cả lớp chỉ trong lúc này mới thể hiện tinh thần đoàn kết tuyệt vời. Những ngày tháng không sao quên được!

Những ngày mưa trên đất nước Singapore xa lạ để lại trong Minh những cảm xúc ngọt nào. Minh gặp cô bé Singapore ấy ở bến xe bus, vẻ là lạ của cô cuốn hút anh. Cô bé trong cơn mưa cùng chung ô với Minh bước vào thư viện đã khiến Minh “say nắng”. Khi Minh tưởng như bắt được cơn say nắng của mình, anh nhớ đến Hạ Phương, người yêu xa của anh ở Việt Nam.

Hai tuần ở Việt Nam với Phương đó là quãng thời gian đáng nhớ khi anh gặp Giang Lê. Vẻ lạ lùng, cởi mở của cô đã dần cuốn hút trái tim băng giá của anh. Anh muốn mơ nốt giấc mơ còn đang dang dở với Lê...

Kết thúc tập chuyện là Hà Nội chờ của Phương và Huy. Họ biết nhau từ thuở còn đạp xe đến trường. Những kỷ niệm không sao xóa nhòa được giữa hai người. Nhưng vào một ngày Phương đột ngột quyết định đi du học do những bất hòa trong gia đình. Và hôm nay cô trở về thăm anh cũng đột ngột như vậy. Nhưng Huy không hề giận cô mà vẫn mãi là bến chờ, chờ đợi con chim “chích chòe” mỏi cánh trở về.

Nguồn đây

Chỉnh sửa lần cuối:
đi quảng cáo sách à @_@
nhạt nhẽo thế :-<
Tao ghét đọc mấy kiểu truyện này, đọc lần đầu tiên thấy nó cứ ủy mị thế quái nào và ko thực tế.

Nhưng chủ yếu đề tài du học:-?
Chắc là cuộc sống của tác giả:D
Minh Nhật viết truyện hay, có phong cách nhưng tớ ko thích cái lối sống của anh này:-?
Cảm giác ko lành mạnh và thích gây chú ý:-s

Chiều mai 3h ở cổng trường, các bạn chịu khó tý nhớ. Mang đc quà thì mang, ko mang đc thì chỉ cần đến là tốt rồi. Thế nhớ, cảm ơn các bạn trước nhớ :)

chà, ko bạn nào báo trước cho tớ cả, sáng nay mới bít.
Ko hỉu có đi được hem đây nữa :(

Thằng chik đi nó hủy diệt cho = hết thức ăn =))
Chiều nay tớ ko đi đc, tớ phải đi học, cái này ko bùng đc :-<, sắp thi rồi, xin lỗi bạn Phương, chúc bạn lên đg` may mắn.hehe^^

Cứ mỗi năm qua đi thì cái tên " khóa 05-08" lại dịch 1 chút về phía trái màn hình, như thời gian mà khi nó chạm đến cạnh trái màn hình thì cũng là điểm kết thúc.
Mỗi người 1 dự định chắc giờ này năm sau có thể sẽ ko còn ai post bài trong topic này nữa, vì mọi người còn mỗi nơi 1 phương cả.
Thế nên đừng để lãng phí thời gian này nữa, đừng để giờ này năm sau lại phải hối hận.
Post bài đi.

ít sờ kinh =)) nghe khủng quá, mình đang từ ngoài tường phải nhảy phắt qua giường, vượt qua ghế, để tới đây post bài
hưởng ứng lời kêu gọi

Cứ mỗi năm qua đi thì cái tên " khóa 05-08" lại dịch 1 chút về phía trái màn hình, như thời gian mà khi nó chạm đến cạnh trái màn hình thì cũng là điểm kết thúc.
Mỗi người 1 dự định chắc giờ này năm sau có thể sẽ ko còn ai post bài trong topic này nữa, vì mọi người còn mỗi nơi 1 phương cả.
Thế nên đừng để lãng phí thời gian này nữa, đừng để giờ này năm sau lại phải hối hận.
Post bài đi.

về tổng thể thì thằng này nó thất tình hay nó fall in love với con nào thế nhỉ :-? tự nhiên post khó hiểu vl .

giờ thì lúc nào chả bận :">

bạn Chik cứ thích nói móc thế nhỉ:-?
Chả có gì là khó hiểu cả:|

Các bạn có định qua đợt nắng nóng này rồi tổ chức đi chơi ko;;)

Tủi thân quá :(( .Các bạn đi chơi thì vui phải biết, chỉ tội cho tớ ....:(

đcm thằng chick lại thèm chém gió à

chiều nay đc bữa chém gió tưng bừng
chém chém
chém chém
chém chém =))

@Kuka: lúc nào chả post bài đc, cần cứ ra PM tao cùng spam, tao chỉ ngại post bài 1 mình thôi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
đi bộ từ nhà Nhân sư về :"> , mot được 1 đống sách =))

nắng vỡ đầu tôi rồi b-( ....

Hôm qua hơi vội nên nếu bạn nào còn điều tâm sự hoặc còn quà chưa tặng thì chủ nhật 9h30 ở cổng rạp chiếu phim quốc gia tập trung xong qua nhà tớ chơi nghen :-*

Back
Bên trên