Hội những người cô đơn đê!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Xem Kingkong,ko hiểu thứ tình cảm đấy là tình cảm gì nhỉ:-/

tình yêu rất là vĩ đại, nếu chỉ đơn thuần là"trí tưởng tượng" thì nó đã ko thể tồn tại trên cuộc đời đầy bất công và... như thế này
Thích câu này ^^
Nghĩ đến tình yêu thấy thoáng hạnh phúc, nhưng rồi đôi lúc cảm thấy mệt mỏi => bế tắc :-<

Theo như quan niệm sống nhìu người thì sống và yêu hết mình nhưng mình lại ko thích thế:D
Cuộc đời chỉ yêu 1 người duy nhất mà thôi nhưng đó là ai thì mình chịu:))

Tình yêu mỗi người có một quan niệm riêng nên cũng có ý nghĩa khác nhau với mỗi người.Theo tớ tình yêu chân chính đương nhiên ko chỉ là tình yêu nam nữ, nhưng hình như mọi người toàn thấy nói về nó thì phải? Tình yêu là một phạm trù rất rộng(như bài viết trước của tớ đã nói:D). Đây là một sản phẩm từ nền văn minh của con người, là thứ mà chỉ con người mới có (một cách sâu sắc), còn ở động vật chỉ dừng lại ở một thứ bản năng mong manh(mang ý nghĩa tạm thời): tình mẫu tử và tình bầy đàn, còn ở con người nó thật đa dang và phức tạp, khác biệt ở từng cá nhân(kể cả thời gian duy trì).Có thể nói tình yêu thể hiện chính quan niệm sống của mỗi cá nhân, thể hiện bản chất con người và trình độ văn hóa cá nhân, bên cạnh chính nền văn minh hiện thời của cả thời đại. Còn nói về tình yêu nam nữ, nói thực cũng ko có ai thấy tình yêu giống nhau một cách hoàn toàn, bởi nó quá trừu tượng, nhiều người mất cả cuộc đời để đi tìm một tình yêu đích thực mà ko sao có được, lại có những người đã từng có nhiều lần yêu và đều rất thực long, có thể nói tình yêu ko thể bất di bất dịch, ko thể khẳng định một cách chắc chắn, ta ko thể nói trước gì về nó cả. Nếu nói rằng tình yêu chân chính chỉ có một lần trong đời là sai, ta cảm động trước tình cảm chân thành của một người dành cho người yêu đã đi xa đến trọn cuộc đời, nhưng ko thể nói rằng tình yêu của một người là không chân thành nếu sau khi chồng(hoặc vợ) của người đó mất đi khi người đó đang còn rất trẻ, và một vài năm sau thì người đó tái hôn. Con người có tình yêu là để có ý nghĩa sống, để không sống đơn độc, bởi sống cô đơn thì thật bất hạnh. Tình yêu là quà tặng của cuộc đời, phải biết trân trọng và tận hưởng nó thật chân thành.
(nếu thực sự quan tâm tới vấn đề này hãy tìm thơ Xuân Diệu:D)

Em sợ hội trưởng rùi:)):)):)) ở chỗ khác thì em tâm trạng chứ ở đây có ng tâm trạng thay em rồi, ko dám vượt Lan Hương nhỉ :)):))

Um..........................
..............................
>_>
..... thật sự là.... rất choáng...... nếu anh tiếp tục nói theo ý của anh thì sẽ gần như là 1 cái tát vào công sức của em HA..... ko bàn tiếp nữa >_>

Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
Em sợ hội trưởng rùi:)):)):)) ở chỗ khác thì em tâm trạng chứ ở đây có ng tâm trạng thay em rồi, ko dám vượt Lan Hương nhỉ :)):))
Uh, e tâm trạng ở chỗ khác rồi :D:D
Anh Đức muốn nói cái gì thì cứ nói chứ, ai nói gì đâu mà sợ

Thứ tư này họp off lúc nào nhỉ?
Dạo này hết bình luận tình yêu rùi ah?
Tuti đâu, chuẩn bị vào chấm điểm đi.
Bao giờ muốn stop chủ đề thì HV nói ngay để HT còn đổi nhé?:D

Ít nhất là đề tài này đã ko còn gì để nói:))
HT cho đề tài khác để mọi người còn bàn luận:D

Tôn Hồng Đức đã viết:
Um..........................
>_>
..... thật sự là.... rất choáng...... nếu anh tiếp tục nói theo ý của anh thì sẽ gần như là 1 cái tát vào công sức của em HA..... ko bàn tiếp nữa >_>
Anh định nói gì bậy bạ à?
HT đang bận, đề nghị HP1 hoặc 2 cho chủ đề giùm, mỗi tuần các HV luân phiên chọn chủ đề theo thứ tự(trong bảng danh sách:)) )
Thế nhé:x

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
Thứ tư này họp off lúc nào nhỉ?
Dạo này hết bình luận tình yêu rùi ah?
Tuti đâu, chuẩn bị vào chấm điểm đi.
Bao giờ muốn stop chủ đề thì HV nói ngay để HT còn đổi nhé?:D
Họp of gì thế chị HA? Hội lười chứ có phải hội mình đâu ( nói thế thôi chứ hội mình toàn mems hội lười :p)
A Đức cứ nói mái thoải, có ai làm gì anh đâu, ý kiến của mỗi người mà, cần tôn trọng ;)

Off hội cô đơn áh 8-| ko đc đâu, thứ 4 này a Đức đèo bọn e đi lấy quần áo cơ mà :(( ko chịu đâu, ngày này ko thể đi off đc :((

Theo tớ thì tình yêu chân chính ở cái tuổi này chúng ta ko nên bàn tính đến, vì thứ nhất, chúng ta chưa biết yêu là gì, yêu như thế nào, mà khi ko có kinh nghiệm thì suốt ngày ra rả yêu nọ yêu kia cũng chỉ là những quan niệm cá nhân mà không có chút thực tế nào :D. Thứ hai, chúng ta là học sinh, nhiệm vụ hàng đầu là học, tớ nói thật đấy, bây h mà đâm đầu yêu với chả đương thì chỉ còn nước vác chiếu ra Giảng Võ mà nằm thôi :D. Vì vậy, bây h tớ phản đối việc nói đến tình yêu chân chính :D. Chuyển sang nói về tình yêu tuổi teen (trên tình bạn, dưới tình yêu, ngấp nghé tình huynh muội- kk MNhật).

Như tớ nè :)) tình yêu tuổi teen giống như giành giật một món đồ chơi, khi mình nhắm được ai đó, cứ lao băng băng vào việc cưa đổ người ta, thay đổi bản thân đến chóng mặt, từ đầu tóc, quần áo, cách đi đứng nói năng, cả tính cách nữa, thay đổi theo mọi chiều hướng, tạm chưa bàn là tốt hay xấu :)). Tình yêu như thế dễ gây ra nhiều pha xì căng đan hay ho, cười chảy nước mắt ý :D nhưng dĩ nhiên nó cũng gây ra đau khổ. Trong thời gian lao băng băng theo thứ tình cảm bồng bột ấy, suốt ngày phải lo lắng xem mình thể hiện thế này có ngốc ko, ng ta có chú ý đến mình ko, ng ta có bao nhiêu ng vây quanh, ng ta có dành tình cảm cho mình nhiều như mình dành cho người ta ko :)) nói chung là đau đầu lắm :D Vì thế tớ tự đặt ra cái "Ko yêu ai hết - Nhất quyết ko yêu" (Gấu đ*~) làm gương cho mình, quẩy zai thì vẫn năng suất nhưng ko chấp nhận tình cảm của bất cứ ai :D. Tình cảm ko kiểm soát được nên đừng nói ko nên yêu là ko yêu, vì lập trường dễ lung lay lắm :D nhưng mà cũng nên xác định tư tưởng đừng yêu cho nó đỡ mệt thân ;)

Ơ, toàn mems hội lười trong hội cô đơn ah`;;), hay em cũng gia nhập cho đủ bộ nhỉ ;;) được hông ;;),HT là ai zậy ;;)

Thầy là Hp nè:D
Gin viết bài khiếp thật:)), đúng là dân chuyen văn có khác:)), bái lĩnh bái lĩnh:))

Nguyễn Hà My đã viết:
Off hội cô đơn áh ko đc đâu, thứ 4 này a Đức đèo bọn e đi lấy quần áo cơ mà ko chịu đâu, ngày này ko thể đi off đc
Thế ạ? Sao hôm nay anh ý vẫn họp off bt mà?
Em cũng là HP nè:p. HT là chị HA

Sao dạo này chị HA cẩn thận thế. Đấy đâu phải câu đâu. Chị cứ bình tĩnh nào :D
Chủ đề gì nhỉ? À, "mẹo thi cử"
Giúp em đi, sắp thi AMS rồi. Em ko muốn xa mọi người đâu. Nhớ lắm :(( :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên