Hội những người cô đơn đê!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Theo mình nghĩ yêu là khi bạn cảm thấy mình khác hẳn so với mọi ngày:)), cảm thấy một ai đó đặc biệt hơn với mình:D

Yêu là khi mà bạn ko còn so đo về sự công bằng, là khi bạn nhớ một ai đó thật nhiều, là khi bạn cảm thấy rằng vì người đó mình có thể cố gắng hơn nữa, là khi bạn cảm thấy người ấy khiến cho cuộc sống của bạn trở nên ý nghĩa hơn, là khi bạn càng ngày càng thay đổi theo một chiều hướng tích cực, là khi bạn cảm thấy mình đáng yêu hơn khi nghĩ đến hoặc đối diện với người đó, là khi mà bạn trở nên tích cực và tràn đầy sức sống, là khi bạn sẵn sàng chịu trách nhiệm trước mọi vấn đề của mình và vấn đề giữa hai người, là khi bạn trở nên chín chắn hơn, là khi bạn sẵn sàng vượt qua mọi trở ngại trong cuộc sống với một niềm tin vững chắc.(đây là quan niệm của tớ về tình yêu nói chung thôi). Tóm lại tình yêu có một sức mạnh đặc biệt làm thế giới luôn bừng sáng những điều tốt đẹp trong mắt người biết yêu.0:)
Tình yêu luôn có ý nghĩa tích cực với những ai biết yêu:x
Vì vậy tôi yêu cuộc sống và yêu mội người nhiều lắm.[-o< [-o<
(các HV mau noi gương mà viết bài đi, chủ đề hay thế còn gi=D> )

Sao lại ko được gọi là yêu khi HA định nghĩa tình yêu như thế??? Với tớ thì tình yêu rất lớn... nhg tình yêu nam nữ thật thụ thì ở teen love chưa có... với tớ bi h... chỉ có tình bạn lớn thôi :)

chẹp chẹp
đúng đúng, tình yêu thực thụ còn ở xa lắm :(

Tình yêu nhớn hãy còn trong tương lai:D, hãy chờ:)), cái gì phải đến ắt sẽ đến:))

Tình yêu có thể đến với mình bất cứ kh nào, kể cả khi mình ko nghĩ đến, hay khi mình trốn tránh:(:)((.... Nhưng nhiều khi có sự mâu thuẫn trong suy nghĩ chọn hay ko chọn sẽ khiến mình tuột mất tình yêu đó...lời khuyên của tớ là cố gắng quyết định thật chắc chắn nhưng cũng nên nhanh 1 chút..như thế sẽ ko phải hối hận khi cơ hội đã tuột mất...khi tình yêu đã tuột mất :(:)(:)((....

Cái này còn tùy vào mỗi người bố ah
Tình yêu là một cái gì đó rất mong manh (giống như kiểu: hàng dễ bể cấm sờ vào hiện vật :))) Tình yêu khiến người ta có thể làm những điều ko thể ngờ tới, dù cho đó là ngốc nghếch hay dở hơi.....Bỗng một ngày ta nhận ra đã yêu một người, cái cảm giác đó thật khó tả......Buâng khuâng, nó như một cơn gió thoảng wa khiến người ta chợt giật mình thấy se lạnh, rồi cười một mình, ngốc :) Muốn hét lên cho cả thế giới nghe thấy :I love you.....:x:x:x Tỉnh dậy nghĩ ngay đến người ta, tự hỏi người ta đã dậy chưa, đang làm gì.... :) Cái cảm giác đó còn khó tả hơn khi nó lần đầu đến với ta.....Cười hạnh phúc khi thấy người ta mỉm cười, hay khẽ nháy mắt với mình >_<......Nhẹ lòng khi thấy người ta vui vẻ.....Muốn chạy đến bên khi người ta buồn.....Muốn bật khóc khi thấy người ta bên cạnh một người con gái khác...... :(( Muốn biết cảm giác ấm áp khi được dựa vào vai người đó thế nào.....Muốn có được sự wan tâm của người đó.....Nhớ........
Tình yêu.....:x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
Tình yêu có thể đến với mình bất cứ kh nào, kể cả khi mình ko nghĩ đến, hay khi mình trốn tránh:(:)((.... Nhưng nhiều khi có sự mâu thuẫn trong suy nghĩ chọn hay ko chọn sẽ khiến mình tuột mất tình yêu đó...lời khuyên của tớ là cố gắng quyết định thật chắc chắn nhưng cũng nên nhanh 1 chút..như thế sẽ ko phải hối hận khi cơ hội đã tuột mất...khi tình yêu đã tuột mất :(:)(:)((....
Em nghĩ chỉ khi chị có tình cảm với 2 người cùng 1 lúc thì mới có sự mâu thuẫn.
Còn với em, hiện tại, cần 1 tình cảm khác chứ ko phải tình yêu. Chỉ có 1 người mới hiểu được thôi

ko phải cứ mẫu thuẫn là có tình cảm với 2 ng đâu em ạ!!! Ví dụ như nếu mình lựa chọn tình yêu cho mình mà khiến ng khác phải đau khổ thì cũng khiến chị lưỡng lự nhìu lắm:(:)((...và còn nhìu thứ nữa...chị mà nói ra chắc tuôn cả ngày....:((

Sao..sao..sao các bạn nói hay thế:)), toàn những người kinh nghiệm đầy mình:D, bạn bái phục bái phục:D

Đấy mà gọi là kinh nghiệm á? Em nghĩ ai cũng phải có 1 chút ý nghĩ riêng về chuyện đấy chứ

.......................... sự thật là nếu anh nói quan niệm thật sự về tình yêu của anh ra thì thế nào cũng bị mọi người chửi nên tốt nhất là ko nói :)

Mỗi ng có 1 quan niệm riêng..ko ai đc xúc phạm quan niệm của ai..nên anh cứ nói thoải mái:D:D:D may ra là góp ý thui, chứ ko chửi đâu:D...

Um.... vậy nói nhé.... theo anh nghĩ.... cái gọi là tình yêu.... cũng giống như điều thiện và điều ác hay những thứ tương tự.... đều là những khái niệm do trí tưởng tượng của con người tạo ra... là thứ vốn ko tồn tại trong vũ trụ.... vì thế nó thay đổi theo mỗi thời đại, mỗi còn người.... cái gọi là cảm giác yêu.... phần lớn là cảm giác bản năng duy trì nòi giống của sinh vật... phần còn lại là ảnh hưởng của nền văn hóa mà mình sống.

Cái này thì em ko chửi anh đâu nhưng mà em nghĩ là anh sai rồi:))
Em ko nghĩ tình yêu ko tồn tại mà nó tồn tại nhưng có người ko biết tới sự tồn tại của nó mà thôi:)), với em thì em nghĩ tình yêu rất là vĩ đại, nếu chỉ đơn thuần là"trí tưởng tượng" thì nó đã ko thể tồn tại trên cuộc đời đầy bất công và... như thế này:))

Hoan hô bạn Trung:D:D:D...Đồng ý với anh Đức: tình yêu là điều thiện và điều ác :):):)

.... Ý anh nói điều thiện và điều ác là cái đống giẻ rách do con người tạo ra mà? :)

:))Quả là sâu sắc:D, nhưng có thiện mới có ác cũng giống như có tình yêu thì phải có thù hận vậy thôi:D

Đó là ý kiến riêng của A Đức, nên tôn trọng
vì thế nó thay đổi theo mỗi thời đại, mỗi còn người.... cái gọi là cảm giác yêu.... phần lớn là cảm giác bản năng duy trì nòi giống của sinh vật... phần còn lại là ảnh hưởng của nền văn hóa mà mình sống.
Em cũng nghĩ thế

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên