Hội người yêu sách

Xem ra có ở đây có mỗi bạn Hoàng là "ko tầm thường"
Dù gì thì ai muốn đọc gì thì đọc thôi, tùy sở thik mỗi người mà :)) Một tác fẩm ko ra gì thì sẽ chả có ai biết tới :))

thôi thì chúng ta tự sướng tinh thần bằng những câu chữ tầm thường vậy... 8->

...để bạn Hoàng bơ vơ mỗi lần thấy ai bàn về Harry phải nhảy vào kêu:"Đừng có khen trước mặt tôi !", tò mò giở ra đọc thử một lần thì lương tâm cắn rứt:"Mình đi đọc thứ tầm thường này sao ?" ;;)

thú nhận đi ;)) bạn Hoàng chưa bao h đọc 1 chữ nào trong HP sao ;;)

Tình hình là tớ chả biết bạn Hoàng là ai :">
Mà tớ cũng chả biết văn học hàn lâm là cái gì :">
Chỉ biết là bạn mê trinh thám giống tớ :">
Và ghét tình yêu Harry Potter của tớ :|
Tớ chả biết ấy lớn cỡ nào nhưng ở giữa 1 đống người thix HP và bằng tuổi ấy thì mấy cái nhận xét ấy chả người lớn tí nào đâu :))
Mà đúng là tớ trẻ con ghê lắm :"> Tớ đã đọc rồi lại còn dịch vô vàn thông tin Harry Potter trên net cho cái 4rum tớ tham gia :-j
Vui ghê gớm :">

Ôi giời ơi nhạt quá :)) chuyển chủ đề đi ;;)
Có ai đọc Labyrinth rồi kkkkkkkkkkkkk :D
Với cả ai đọc Đàn hương hình rồi gthich cho tớ cái :-s tớ k hiểu truyện đấy :-s chưa đọc hết còn 1 ít nhg cũng hơi sốt ruột chưa hiểu gì cả :-s

PS bạn Hoàng đừng có viết chữ to tổ chảng thế bọn tớ có mù đâu :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Dạo này nhiều việc học hành quá :D
chẳng còn thời gian đâu đọc sách

Hoàng vẫn thế, thích triết lý, chẳng thay đổi tí nào :((

HP rất hay, bởi vì người lớn với logic lý trí không mong gì hơn là trở về với logic thần tiên8-> 8->

có ai có sách hay link down Artemis Fowl phần 2 :Sự cố ở Bắc Cực không, Anh hay Việt gì cũng được\:d/

Với cả ai đọc Đàn hương hình rồi gthich cho tớ cái :-s tớ k hiểu truyện đấy :-s chưa đọc hết còn 1 ít nhg cũng hơi sốt ruột chưa hiểu gì cả :-s

Tryện này có gì mà ko hiểu :| Nội dung chính nói về cuộc khởi nghĩa của Tôn Bính chống Đức, sau bị xử=đàn hương hình. Truyện này đựoc kể lại dưới góc nhìn của 4 nhân vật; tớ ko nhớ rõ lắm vì nghe từ lớp 7, hình như là thằng đồ tể, lão đao fủ bố nó, con dâu lão, Tôn bính. Cái đoạn xử tôn bính trên đài cắt mất vì
bạo lực quá, cậu type lại lên cho tớ được ko ;;)

Đàn hương hình là truyện của ai, lần đầu tiên mình nghe thấy :D Dài hay ngắn, đọc cảm nhận thế nào?

@ bạn Hoàng: ờ, HP ko hay với ông thôi. Tại nó giúp mọi người mở rộng chút trí tưởng tượng và ước muốn "cho trí tưởng tượng bay xa" nên bọn tôi đều bị chinh phục bởi nó. Không có khái niệm truyện hay hay dở. Truỵện sinh ra để người đọc thấu hiểu xã hội và tâm hồn trong con mắt người viết. Việc ông "khoe" ông không thèm đọc làm tôi thấy ... ngại quá. Về sau khi ông làm về nhiều chuyên ngành khác nhau mà không vào văn học, việc đọc để giảm stress là một điều rất đáng lưu tâm. Vì vậy mà có thể nhiều nhà phê bình văn học không muốn đọc nhưng nhiều người, kể cả những người ở độ tuổi trung niên vẫn đọc.

Thôi, tui chả giám chê việc ông chê truyện, cứ tận hưởng quãng đời làm học sinh đi, và hãy tận hưởng tiếp nếu về sau ông thành nhà văn.

Uh thì đại loại là đằng sau sách nó có nx của 1 ông chủ tịch viện khỉ khỉ gì nghe khá là to của TQ ý ca ngợi nghe khá là đao to búa lớn, đại loại là hơn ai hết Mạc Ngôn hiểu đc là TQ là 1 dân tộc bi hùng mà bản năng lâu nay bị tầng tầng lớp lớp nhg lề giáo đè nén, chỉ có sự thức tỉnh của dục vọng mới cứu đc TQ đang hấp hối :-ss thế là tnao :-?

Cả truyện ý đây: http://www.dthoi.com/forums/showthread.php?t=8546

Về HP:Trước đây đã từng đọc thử tập một, thấy chẳng ra gì mới chê chứ ngộ không phải người thích nói lung tung!
Mạc Ngôn: nói như nhận xét của thế giới về văn học châu Á thì chỉ có người Nhật là khá thôi còn Trung Quốc còn kém lắm => cũng không muốn đọc luôn.
Truyện trinh thám hả, trên đời này chỉ có C.Doyle là siêu thôi, còn các thể loại như A.Cristie, D.Brown, S.Sheldon, J.Patterson... cũng chẳng ra gì. Giống như với chuyện ma vậy, xưa nay chỉ có A.Dumas là tài ba nhất, các tác giả khác đều không đáng quan tâm!

Chỉnh sửa lần cuối:
^:)^^:)^ tóm lại trên đời ấy coi khinh hầu hết các nhà văn chứ gì ?

Ấy làm sao thế, mọi ng k nói nữa thì thôi chứ. Ấy muốn tranh luận gì thì phải có luận điểm rõ ràng chứ cứ ngồi khệnh chỉ trỏ truyện này vớ vẩn k thèm đọc truyện kia đỉnh cao mới xứng tầm nghe chỉ muốn vả cho mấy phát.

đanh đá thế ;;)
kệ nó :))

Đàn hương hình hồi trước tớ nghe trên đài được 1 ít, đọc được 1 ít đoạn tùng xẻo :|

bây h mới đọc số đỏ ;;) hài thế :D
đọc để vào năm còn học văn tốt nữa :))

sao các bạn chăm đọc sách thế nhờ :-ss sợ các bạn quá :(( mình ứ có sách để đọc :">

có ai đọc truyện của Nguyễn Công Hoan í :D đả kích hay cực :))
ngoài ra truyện của các nhà văn trẻ có ai đọc ko :-? có Nguyễn Ngọc Tư với cánh đồng bất tận, tớ đọc dc 1 cái k hiểu j :"> nên thôi :">

Cánh đồng bất tận hay mà. CHỉ có điều đọc xong thấy đời khổ, haizzzzzz... :( Và thấy một cái gì đó rất ám ảnh. :-ss

Hờ hờ :"> các tình yêu của mình cứ gọi là bị đem ra bôi bác T_T Dan Brown pro của tui T_T, A.Christie :x
bạn Hoàng không thix thì cũng ko nên nhận xét thế về những người mà nhiều ngwoif thix bạn ạ :|

hỏi lại :"> có bạn nào đọc Charlie Bone mí lị Eragon chưa :">

tôi là fan của mấy truyện kiểu đó đó :x:x:x phù thủy viễn tưởng ý :)) có đủ cả bộ =))

Back
Bên trên