~~ Hội Horoscope ~~ Tell me ur zodiac , I'll tell u who u r B-)

Đinh Đoàn Trà My
(namT_Txinh)

Chào các bạn :"> nắm bắt được nhu cầu đang lên của giới trẻ :> ( đó là cũng mê tín bỏ xừ ra mỗi tội Tử vi quá rắc rối để chúng ta hiểu được :)) thêm với việc văn hoá phương Tây du nhập , horoscope trở nên phổ biến hơn ( hiểu nôm na là 1 dạng bói toán =)) ) mình , 1 con cua chính hiệu :> , cánh “trym” đầu đàn của hội Horoscope 08-11 =)) mong muốn lập topic này để thoả mãn nhu cầu của Amsers mang trong mình ít nhiều sự tò mò về bói toán =))

Vâng , vậy thì horoscope là cái gì ;;) horoscope đơn giản là tử vi :D thế thì nó khác gì với tử vi của các cụ việt nam ta ? Tử Vi cứ 12 năm là hết 1 chu kì , mà ta hay gọi là Tí Sửu Dần Mão ….. thì horoscope cũng chia thành 12 Zodiac ( cung hoàng đạo ) , chu kì của nó là 12 tháng .

Vâng , bạn có thể dễ dàng hỏi thăm bác Google để tìm kiếm những thông tin mà bạn muốn biết về cung hoàng đạo của mình . Nhưng thông tin thì trăm ngả , đủ làm bạn đọc hết phải xây xẩm hoa mắt chóng mặt 8-} vậy topic này sẽ cung cấp những thông tin mà bạn MUỐN biết , chứ không cần phải đọc đến mức đeo 2 cái đít chai dày cộp :)) Hội horoscope sẽ cố gắng giải đáp mọi thắc mắc hoang mang của các bạn ( mà cùng lắm không biết thì bọn tớ lại Google :"> ) cộng với dịch vụ tư vấn miễn phí :>B-) ( nếu các bạn tin tưởng :"> )

Có 1 số thông tin và khái niệm cơ bản cần biết về horoscope :

Zodiac ( cung hoàng đạo ) : có 12 cung , mọi người đối chiếu ngày sinh của mình theo thông tin dưới đây sẽ biết mình thuộc cung nào :D:p

1. Aries ( 21/3 – 20/4 ) : Bạch Dương ( có thể còn được gọi là Dương Cưu , Cừu Đực )
2. Taurus ( 21/4 – 21/5 ) : Kim Ngưu ( có thể còn được gọi là Bò Đực )
3. Gemini ( 22/5 – 21/6 ) : Song Tử ( có thể còn được gọi là Song Sinh , Song Nam )
4. Cancer ( 22/6 – 23/7 ) : Cự Giải (có thể còn được gọi là Con Cua )
5. Leo ( 24/7 – 23/8 ) : Sư Tử
6. Virgo ( 24/8 – 23/9 ) : Xử Nữ
7. Libra ( 24/9 – 23/10 ) : Thiên Bình
8. Scorpio ( 24/10 – 22/11 ) : Thần Nông (có thể còn được gọi là Bò Cạp , Hổ Cáp )
9. Sagittarius ( 23/11 – 21/12 ) : Nhân Mã
10. Capricorn ( 22/12 – 20/1 ) : Ma Kết (có thể còn được gọi là Con Dê )
11. Aquarius ( 21/1 – 19/2 ) : Bảo Bình
12. Pisces ( 20/2 – 20/3 ) : Song Ngư

Có rất nhiều bạn thắc mắc là : tại sao lúc nào đọc Daily Horoscope cũng chỉ toàn thấy nói về chuyện tình cảm yêu đuơng , mình thì đào đâu ra bf/gf =)) Horoscope chỉ là 1 lũ ăn ốc nói mò thôi à :-w:-??

Trả lời :
1. Horoscope tin rằng , con người sinh ra dưới sự tác động của Mặt Trời và các thiên thể , vì thế những người sinh ra trong 1 khoảng thời gian , sẽ có những đặc tính chung . Daily horoscope cũng dựa trên điều đó để tiên đoán về những điều sẽ xảy ra trong ngày , dựa trên sự biến đổi tính cách của bạn ( bị ảnh hưởng từ các thiên thể )
Ví dụ : Cự Giải ( mình đấy :"> ) là cung có thuộc tính Nước , chịu ảnh hưởng từ Mặt Trăng . Horoscope sẽ dựa vào sự thay đổi của Mặt Trăng trong ngày để đưa ra những lời khuyên cho bạn . Tương tự như vậy , cung Song Ngư sẽ chịu sự chi phối của sao Hải Vương , Bảo Bình bị ảnh hưởng bởi sao Thiên Vương .....
2. Có 1 thực tế là các trang web về daily horoscope mà bạn xem chủ yếu là dành cho teen =)) nếu người ta viết về những thứ như tiền bạc , công việc thì liệu trang web đấy có ma nào thèm vào không =));)) đương nhiên người ta sẽ tập trung viết về những thay đổi tình cảm để hút teen ;)) nếu bạn chịu khó xem các trang web của nước ngoài thì nó sẽ nói khá là đầy đủ về các mặt của đời sống trong ngày hôm đó :p
3. Cuối cùng , mọi thứ chỉ có tính tương đối ;)) Không thể đúng 100% cho cả triệu người cùng thuộc 1 cung trong 1 ngày được :))

Lại có người thắc mắc : Sao mình chẳng có tí nào giống với tính cách cung của mình cả :-??:( Rõ ràng là mình sinh nhầm cung rồi :((

Trả lời : Như mình đã viết , người ta chia thành 12 cung theo 1 QUY LUẬT , và những người thuộc cùng 1 cung luôn có những đặc tính giống nhau :D Bản thân mình rất tin vào điều này , dù ít hay nhiều , mình vẫn luôn tìm thấy điểm chung không thể chối bỏ được giữa những người cùng cung . Dù chính bạn hoặc người khác có nhận ra điểm đấy hay không , nó vẫn tồn tại . Bạn vẫn chưa tin ? Xin đưa ra 1 ví dụ : Leo ( Sư Tử ) là cung có tính cách đặc trưng là thích được người khác chú ý , luôn muốn làm tâm điểm của vụ trụ , là trung tâm mà mọi ánh đèn , ánh mắt đều phải hướng đến :)) Có thể trong mắt bạn , 1 người thuộc Leo chẳng có tí nào giống với điều nói trên . Điều đấy không có nghĩa người bạn đó “ sinh nhầm cung " =)) Tính cách đấy vẫn tồn tại , nhưng nó được thể hiện dưới 1 hình thức khác . Sao bạn dám chắc rằng sau lớp vỏ bí ẩn , nhút nhát , đôi khi cực kì khó hiểu và khác người , vẫn là 1 tính cách muốn được thể hiện ? Chàng/nàng Sư Tử này bộc lộ tính cách đấy tính cách đấy theo 1 cách của riêng mình , 1 cách bí mật , mà bạn chưa có đủ may mắn để khám phá :))
Thứ 2 , 1 người sinh ra thời điểm trong khoảng 4 ngày giữa 2 cung , sẽ mang cả 2 tính chất điển hình của cung đó . VD: Thường thì Nhân Mã khá là vô tâm và phóng khoáng .Nhưng nếu gặp Nhân Mã lai với Thần Nông thì họ chẳng có vẻ gì là thoáng cả.Rất hay ghen, hơi xét nét - những tính cách đặc trưng của Thần Nông . Nên đôi khi bạn sẽ có cảm giác dường như mình không phải là 1 Nhân Mã điển hình ;)

Vì mọi người khá là quan tâm về vấn đề tình cảm :)) kiểu không biết cung của mình với cung " bạn ý " có hợp nhau không , thì mình cũng khẳng định là horoscope khả năng dự đoán cung nào hợp với cung nào ( như kiểu các cụ mình thì cứ bảo mệnh Thổ hợp mệnh Mộc còn Thuỷ lại khắc Hoả ý =)) ) mọi thứ đều có qui luật ;))
Muốn biết mình hợp với cung nào mình sẽ 1 bài chi tiết sau bài mở đầu này :D Dù bản thân mình thấy horoscope đúng , đúng không để đâu cho hết 8-> chưa thấy sai cái gì bao giờ cả :"> nhưng mình vẫn muốn nhắc lại là :

Mọi thứ chỉ có tính tương đối :)

Hi vọng không có bạn nào vì quá mê tín mà không dám tiếp tục tình cảm của mình :"> Mình hi vọng những thông tin được cung cấp trong topic horoscope sẽ giúp bạn tránh khỏi những điều không may mắn và đón nhận 1 cách tốt nhất những điều đẹp đẽ của cuộc sống :x:p

Mỗi tuần sẽ giới thiệu 1 cách chi tiết 1 cung hoàng đạo khác nhau , để mọi người thắc mắc và bàn luận :D ( đương nhiên là có thể hỏi những câu không thuộc chủ đề của cung đấy nhưng miễn là đừng quá off topic thành spam là được :p ) Như vậy là sau 12 tuần sẽ kết thúc những kiến thức chung về 12 cung :D Topic là nơi chia sẻ niềm đam mê về horoscope cũng như 1 chút tò mò về một thứ phi vật chất :)) để những người chưa biết gì sẽ biết 1 ít về horoscope , những người đã biết rồi sẽ hiểu sâu sắc hơn :>B-) Topic là nơi để chúng ta làm quen với những người bạn thuộc các cung hoàng đạo khác nhau ;)) và biết đâu đấy , hội horoscope lại vinh hạnh là nơi mai mối cho bạn với 1 cung rất hợp với bạn thì sao :p:">

Hội horoscope còn có 1 topic khác ở box 08-11 :D Ngay từ bây giờ , bạn hãy click vào http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=47097 để cập nhật Daily horoscope cho bản thân mình :x

Vâng , còn 1 điều cuối cùng :">:">:"> mình xin được bật mí là hội mình ........ đi chơi như cơm bữa :"> Offline như điên =)) Đây là lời mời gọi hấp dẫn và cũng để kết thúc bài post giới thiệu về hội :"> Hehehe mong các bạn ủng hộ :"> Mình nói sai chỗ nào cũng đừng ném cà chua chuối thối vào mình =((

Thân ái :>
Chào quyết thắng :-h
B-)

[ topic sẽ bắt đầu tuần đầu tiên từ thứ 2 viết về cung bạch dương :D hề hề đừng sốt ruột ;)) mình biết có rất nhiều người nóng lòng muốn biết về 1 số cung nhất định ;)) nhưng cái gì cũng phải có thứ tự :-" ]

Chỉnh sửa lần cuối:
Tem tem tem tem :))
Các ac 07-10 vào hưởng ứng đi nào<:p

vô hưởng ứng nèo!! :D khíp chị My chém dài ghê ha!! :x pái fuc...

song tử của mình :x :x :x
bao h mới đến đây :-<
để xem song tử có hợp làm bạn với song ngư ko mà bạn thân chí mạng của mình toàn song ngư =))

thật ra thì song tử với song ngư ko hợp nhau đâu chị chủ ạ ;))
em cũng có bạn thân là song tử :p

Song tử là chủ với diệp à? :x
Trẻ con. :)) Quá chính xác vởi chủ. ;))

mình Song tử hí hí hí hí :x eo ơi em ơi bao h cho cái Thần Nông lên hả em ...:">:">:">:">:">:">:">:">

mình là mình hưởng ứng nhiệt liệt topic horos :x bravo em ĐM :*

thực ra thì mình ko thấy mình giống với mấy trăm triệu con ng` khác ( vì lí do nào đó) sinh cùng cung với mình=))
( căn bản đây là spam:">)

chị Nấm lại chém 1 bài dài ngoằng nữa 8-| thôi cứ spam cho nó... có :">

chúng ta phải post daily horoscope chứ nhỉ :> \:d/

chỉnh sửa chỉnh sửa. Tử vi được chia thành can và chi là sao :)) mà như thế 60 năm mới hết 1 chu kì. đấy thấy chưa mất gốc quá :-<:-<:-<

chỉ để daily horoscope ở 08-11 thôi ;))
để đại bản doanh ban đầu của hội hút khách hơn ;))
còn ở trên này để chị My có thêm "khách hàng" vs cả là khi đi off có thêm 1 số anh chị [;))] thì càng vui vs tài chính dư dả hơn =P~
có j` các anh chị xuống 2pic horo ở 08-11 cho nó xôm ;))

@ Nguyên + Phương : uh daily horoscope để tại 08-11 mà ;));)) để cân bằng 2 topic chứ :p gốc đặt tại đấy :-" ( và đương nhiên những plan offline kế tiếp cũng bàn tại đấy nốt :">=)) )
trong vô vàn bài dài ngoằng mình chém , chị vẫn thấy cái hịch " đi chơi " là thú nhất =))=))>:):">

@ quân : anh làm tôi lại phải google để chỉnh sửa lại rồi :-w>:p anw , nhà tôi khá là mê tín về Tử vi :"> nói chung là mấy cái của bọn Tàu nó chia rất là chi tiết , nên vì thế độ chính xác khá cao , mỗi tội phức tạp quá tôi chịu ko đi theo nổi ^:)^
hôm nay đến lớp đc giảng cho về Kinh Dịch =)) về nhà đọc sợ hết hồn hết vía =))

@ lê anh : thế bạn nghĩ Thần Nông là phải như thế nào :-/
bổ sung cho bạn vài thông tin cơ bản ;)) ( cho con Diệp đọc để đỡ bấn Thần Nông :-"=)) )

Scorpio sống rất thật , ko dối trá , càng ko bao h xu nịnh , vì thế trong các cung , lời khen của cung này luôn có giá trị nhất B-) , gấp cả chục lần các cung khác 8-> , ko có nửa lời thiên vị . Đừng mơ những câu kiểu " you're the best " blah blah =))[-x Scorpio sẽ khen khi bạn thật sự xứng đáng :D Là cung được ban tặng cho sinh lực dồi dào , cũng là cung khoẻ mạnh nhất B-) , rất ít khi ốm đau . Thần Nông có sự tự tin vô biên vào khả năng của mình , luôn giữ được sự bình tĩnh cần thiết . Vì với cung này , nó muốn điều gì thì có khả năng giành được điều đó , đây là 1 cung gần như bất khả chiến bại >:/, ít khi thua cuộc . Khi đứng trc khó khăn , các cung khác hoảng hốt , hoang mang hoặc cáu gắt , thì Thần Nông bình tĩnh , đơn giản hoá mọi việc và giải quyết nó 1 cách tự chủ B-).

Về năng lực , sự nghiệp : Scorpio là cung khá lí trí , 1 khi đã đặt ra mục tiêu , ko có j có thể cản trở họ , nói chung là có chí tiến thủ ;) . Với khả năng tập trung cao , kĩ năng làm việc tốt , Scorpio luôn là cung đi đầu trong giải quyết tình huống . Xét về lâu dài thì cung này khá rủng rỉnh về tài chính B-)

Bạn bè : Cung này cần rất nhiều thời gian để thật sự kết thân với ng khác . Một khi đã đủ hiểu , mối quan hệ sẽ khá bền chặt . Tốt bụng và biết chia sẻ với ng khác ( tuy ko bằng 1 số cung :-" ) Thần nông khá đc bạn bè yêu mến :D .

Tình cảm thì :-? Cung này KHÔNG thik thể hiện cảm xúc trc mặt ng khác , rất tế nhị và kín tiếng trong những chuyện tình cảm private . Nhưng cái đặc trưng nhất của Thần Nông , đấy là vô cùng passionate in love :"> [ cái này thì thật ra là khó kiểm chứng :)) muốn biết thì phải trải qua =)) mà thường là Scorpio sẽ ko yêu nhiều ng :-? nên bạn nào muốn experience cái hay ho nhất này của Scorpio thì phải ... kiên nhẫn thôi :-"=)) ] cung này thường có quan niệm cả cuộc đời chỉ có 1 ng . Và thật sự như thế :)) tuy mất rất nhiều thời gian để tìm hiểu và xây dựng niềm tin , nhưng 1 khi đã :x , Scorpio :x hết mình và rất chung thuỷ ( cái này thì là đặc điểm chung của tất cả các cung thuộc tính nước - kín đáo trong tình cảm và chỉ hướng đến 1 ng ) Nói chung là có 1 lời khuyên cho bạn nào hướng đến cung này ;)) nên hoàn toàn đặt niềm tin ở Scorpio , và chia sẻ với họ . Dù điều đấy quả thật là ko dễ tí nào =)) có 1 số funfact thống kê là Thần nông là cung hấp dẫn nhất ;)) nhưng cung này có khả năng miễn dịch tự nhiên với flirting ( như mình đã nói , one n only :D ) Nếu làm đc điều này , Scorpio sẽ đền đáp cho bạn 1 tình cảm xứng đáng ;):p
Màu sắc mà thần nông thik : màu đỏ hoặc hạt dẻ
Con số may mắn của cung này : 2,7 hoặc 9

tóm gọn 1 cách đơn giản :)) Thần nông ngược lại của kem rán =)) Cold outside n SUPER hot inside B-)

do u find some pieces of u there ;;)

đấy là sơ bộ thế thôi ;)) thần nông còn rất nhiều chi tiết hay ho nữa :"> hề hề để tuần sau nói :">B-) tối về mình nói từ Bạch Dương đã :p

từ cung hoàng đạo có thể suy ra đc rất nhiều thứ , tính cách , ngoại hình , tình cảm , sự nghiệp , bệnh tật , những thứ xảy ra trong ngày , tất cả mọi thứ từ to đùng đến bé tí như kiểu ăn mặc , thậm chí là làm đẹp thế nào thì sẽ hợp nhất với cung của mình =)) có 1 số cái còn ....... hơn :"> là kiểu sexual capability :">:">:">

Chỉnh sửa lần cuối:
@ My: người nói về Kinh Dịch cho bà có phải là tôi hem :-/ :">
Anw, bà nói về Cự Giải đi :"> bà xem cho tôi năm nay tôi app iếc thế nào :">
Rồi có gì tôi xem Kinh Dịch cho bà =))
Btw tôi xem horos ở một số trang mỗi trang lại nói một kiểu :)) mà lại toàn trái ngược nhau =)) thì tôi biết tin cái nào b h ? :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
ừ đấy đấy :">
làm thế nào để biết đâu là nguồn tin cậy đc? :">

Chào mọi người :-h

E đọc nhiều bài về Sco r` nhưng bây giờ mới đọc cái bài của chị My =))
thấy cực đúng, trừ cái thích số 2,7 hoặc 9 :))

Ừm có vẻ khá đúng :-?
Diệp đọc kĩ đi em nhá ;))
Mà cái phần tình cảm của thần nông ý, sao nó giống của ma kết hở em? :-?

Ma kết khác mà em :-??

@ Hân : ^:)^^:)^^:)^ cho tôi xin ^:)^^:)^^:)^
bói đc apply thế nào thì tôi đã chả ngồi đấy =)) mà application form của bà chói loá đến mức phải đeo kính râm vào thì sợ j nữa =))=))
đứa nào lại nhảy vào hỏi horoscope có bói đc thi bao nhiêu điểm SAT ko thì hay =))=))

nói chung là ko nói mấy cái apply các thứ ở đây nhé :D tôi nghĩ là sẽ làm mọi ng ngại đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái chỗ, cả cuộc đời chỉ có một người, rồi mất nhiều thời gian để xây dựng niềm tin ý. :D

ko em ạ :)) thực ra là 2 cái bản chất khác nhau :D Thần Nông là mất nhiều thời gian để tìm hiểu và bắt đầu yêu 1 người , và từ đấy về sau thì sẽ dành tất cả thời gian tình cảm cho người đấy . Còn Ma Kết thì không như thế :D Ma Kết chỉ mất nhiều thời gian khi kết hôn và chọn vợ/chồng ;) Không ai dám chắc vợ/chồng Ma Kết có phải là người mà cung này yêu cuồng nhiệt như Thần Nông hay không , nhưng chắc chắn rằng người đấy phải có đầy đủ các đức tình để giữ gìn 1 gia đình hạnh phúc : tận tuỵ , chung thuỷ , nhẫn nại, hi sinh vì gia đình , nói chung là đặt gia đình lên trên mọi thứ . Ma Kết yêu cầu điều này rất cao ở đối phương vì đây là cung tôn thờ và trân trọng mái ấm gia đình . Cung này không bao h vội vàng bốc đồng trong hôn nhân . Ma Kết chỉ nghĩ đến chuyện này khi đủ tự lập về kinh tế có thể nuôi dưỡng gia đình theo đúng ý mình . Nghĩ 1 cách đơn giản thì là 1 ng chồng tuyệt vời chứ ko phải là 1 ng tình tuyệt vời ;))

Cung này bị cái nghiêm túc thái quá như ông/bà cụ non và đặt gia đình lên trên tất cả , bạn bè , tiền tài , sự nghiệp , mọi thứ 8-}

btw : :"> nhân đang nói về cái husband/lover =))=)) mình nhớ ra là cung Thần Nông là cung cai quản về sex :">=))=)) kiểu có khả năng satisfy đối phương nhất :">
=))=))=))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên