~~ Hội Horoscope ~~ Tell me ur zodiac , I'll tell u who u r B-)

thôi nói Song Tử trc vậy :"> sai đừng mắng mình =(( ( tại em thấy chị chủ chả giống với Song Tử lắm :)) anw , con Diệp với thằng Vi thì giống 1 phần ;)) )

Song Tử là cung thuộc tính Không Khí ( cùng với Bảo Bình và Thiên Bình ) . Các cung thuộc tính Khí có đặc điểm nổi bật là rất thông minh và hướng ngoại :> Đặc trưng của Song Tử là sự linh hoạt , khả năng giao tiếp và tính cách trẻ con . Là cung có cá tính , yêu thích sự thay đổi , mới mẻ , đôi khi rất khó để gắn bó dài lâu với 1 thứ j đó . Do tính cách thích đc biết hết mọi thứ , Song Tử thường xuyên thay đổi ý nghĩ , sở thích .... trong 1 thời gian ngắn . Và với bản chất thông minh , Song Tử rất dễ mất kiên nhẫn và ..... hơi lười :"> Cung này có tính tò mò hơn cả , và đặc biệt là rất nhanh chán . Bạn phải liên tục thay đổi , làm mới mình mới có thể giữ đc tình cảm của cung Song tử . Cung này thường experience rất nhiều mối tình vì tính cách cả thèm chóng chán của mình :)) Sở hữu tính hài hước và thông minh , khả năng giao tiếp vô hạn , Song Tử có thể có rất nhiều bạn bè ( mỗi tội thỉnh thoảng cũng hơi nhiều chuyện và buôn dưa ;)) nên đây ko phải là cung bạn bè tuyệt đối tin tưởng để thổ lộ những bí mật trọng đại như các cung thuộc Nước )

@ TA : uh thì Dol đang nói về ny mà :)) bạn bè thì cung nào chả đc =))=))=)) dính phải 1 đứa quá dai dẳng thì cũng sợ chứ

@ bạn Vũ Tuấn : ;)) bạn chê thế là nhầm rồi nhé ;)) thế giới chia thành 2 tư tưởng duy vật và duy tâm ;)) nhìn 1 cách khách quan thì 2 cái này bình đẳng với nhau :-j nên dù có duy tâm cũng ko phải là tiêu cực , đấy là vì bạn cho duy vật là đúng nên ngược lại duy tâm mới là " mê tín " . Đến khi nào khoa học có thể giải thik mọi thứ xảy ra trong vũ trụ này thì tớ sẽ công nhận với bạn là thuyết duy tâm ko tồn tại ;)) và những thứ này là mê tín . Mà hiển nhiên là vẫn đầy thứ mà khoa học chả bao h giải thik nổi =)) nên thuyết duy tâm vẫn tồn tại , chả ai phủ định đc nó , chỉ là nó có nhiều hạn chế mà thôi . Bạn nói thế là đạp đổ tất cả tôn giáo tín ngưỡng hết cả rồi :)) Chúa jesu , Phật , đấng tiên tri Muhamad bị bạn bác bỏ hết rồi =; hàng tỉ tín đồ công giáo , hồi giáo , phật giáo bị bạn phủ nhận hết rồi =; hèn j bọn Mỹ nó cứ bảo Vn mình ko tự do tín ngưỡng :-<
Mà cái này chỉ để đọc cho vui chứ bạn có thấy mấy ai tin và làm theo cái này ko =)) nói thì nói thế chứ chắc chả ai vì 2 cung ko hợp nhau mà ko dám yêu cả =)) hầu hết ng ta chỉ đọc rồi tự nhiên ngẫm lại những thứ trong cuộc đời mình : ôi cái này đúng thế 8-} mình dại thật 8-} chứ chả ai dùng mấy cái đoán định của tử vi để quyết định cả :-? ( may ra thì có bố mẹ ông bà tổ tiên mình :)) )

vâng , nếu mình là 1 song tử hoặc thiên bình , thì đấy sẽ là bài reply cho bạn tuấn ;)) vì đấy là 2 cung rất thik tranh cãi và bàn luận ;)) mà đã tranh luận thì tốt nhất là bạn nên rút lui trc =)) 2 cung này ko thật sự thik 1 mặt nào , chỉ đơn giản họ thik bảo vệ điều ngược lại mà thôi :)) nếu bạn nói sống ở thành phố tiện nghi thì 2 cung này sẽ phản bác bằng sự ô nhiễm , ồn ào , an ninh ko tốt ... còn nếu bạn bảo sống ở quê ko khí trong lành thật là thik thì ngay lập tức 2 cung này sẽ nói sống nơi thôn dã vừa buồn tẻ nhàm chán lại ko có điều kiện phát triển =))
cái đoạn trên chỉ là ví dụ cho tính cách của các cung Khí thôi ạ :">
chứ mình Cự Giải :"> , bạn tuấn nói thế mình kệ im luôn :-"

Quá chuẩn.
Mình giống hệt thế.
\:d/\:d/\:d/\:d/

Chỉnh sửa lần cuối:
btw : :"> nhân đang nói về cái husband/lover =))=)) mình nhớ ra là cung Thần Nông là cung cai quản về sex :">=))=)) kiểu có khả năng satisfy đối phương nhất :"> =))=))=))

đọc cả bài có khi cái này đúng nhất =)) =)) =)) :"> :"> :"> chết mất =)) =)) =))
mấy cái còn lại mỗi cái đúng 1 ít :-"

Chỉnh sửa lần cuối:
cái bài bôi đen của bạn My phục vụ mục đích riêng hơi bị nhiều đấy /:)

đúg r đúg r xử nữ đi chị My =P~..

Chỉnh sửa lần cuối:
mình nói về Bảo Bình tí vậy :">

Bảo Bình là cung chịu ảnh hưởng của sao Thiên Vương , nên ko hiếm con trai mang nét nữ tính và con gaí mang nét nam tính ( bạn nào đọc Thuỷ thủ mặt trăng thì chắc còn nhớ thuỷ thủ Thiên Vương là thuỷ thủ lúc thì là nam lúc thì là nữ =))=)) ) Với lòng yêu tự do, Bảo Bình vô cùng hoạt bát, vui nhộn, cá tính, độc đáo, kiêu căng và độc lập. Đồng thời cùng với tất cả những đặc tính đó họ lại rất xã giao, mềm mại, khiêm nhường và đa cảm. Họ tạo ra quanh mình vô số người quen. Đây là cung sáng tạo nhất trong tất các cung Hoàng Đạo , có thiên hướng cách mạng , là ng đề ra những cái mới mẻ , chưa từng thấy . Vì thế mà đây là cung bị coi là ........ khác ng và quái đản nhất 8-} Là cung thuộc tính Khí , Bảo Bình có trí tuệ thực dụng , đây là cung cực kì chăm học , có thể nói là vì thế mà rất nhiều bác học , sinh ra ở cung này , cộng với 1 chút lập dị , khác người 8-} đây là cung có nhiều ng bị mắc bệnh tâm thần nhất =))=)) Thân thể và ý nghĩ của Bảo Bình không muốn bị trói buộc bởi bất cứ điều gì. Người này khó nắm giữ như thỏ hoang. Tư tưởng của Bảo Bình chạy xa đến nỗi người thường khó theo kịp. Bảo bình ko bao h đấu tranh vì bất cứ thứ j , trong từ điển của họ ko có khái niệm đấu tranh cuồng dai . Đôi khi , ng cung này thường bị phê phán về tính khí khó lường. Họ thích nói năng, hành động theo cách mình muốn, không thấy cần phải báo trước cho ai :-j ( chấp nhận đi các bạn ạ :"> bảo bình giỏi kiểu xuất chúng ...... nên ng thường chúng ta phải chịu thôi ;)) ) Đây là cung của những lí tưởng , hoài bão cao vời vợi , thường đạt đc những thành tựu to lớn , vĩ đại , hơn hẳn các cung khác 8-> Nói chung , Bảo Bình là cung của tất cả mọi ng và cũng ko của bất cứ ai :)) họ quan tâm đến mọi phương diện của thế giới , vì thế đừng mong họ sẽ đặt bạn lên no.1 =)) Đây là cung thậm chí rất lãnh đạm . Bảo Bình sẽ nhẹ nhàng và thản nhiên : say goodbye :-h 1 khi bạn tỏ ra ko cần họ nữa ( dù là giả vờ hay là thật ;)) ) vì thế nghiễm nhiên ghen tuông ko có tác dụng với cung này :)) Chắc là do quá bác học và yêu cuộc sống tự do =)) nên Bảo Bình rất sợ hôn nhân :)) ng này thà chọn vợ có khả năng hiểu biết về mọi thứ như 1 cái wikipedia còn hơn là 1 cô nàng chỉ có tình yêu . Ng ta nói rằng , với Bảo Bình , nói chuyện về những thứ trên trời dưới biển của thế giới còn thik thú hơn cả make love =))
Nói chung đây là cung hành động rất khó đoán , và đặc biệt ghét sự ràng buộc . Đơn giản là hãy làm 1 cái từ điển bách khoa và để họ tuyệt đối tự do :)) đấy là cách duy nhất để giữ 1 mối quan hệ dài lâu với Bảo bình :D

@ yến chi : =))=)) trời đất =))=)) bạn kiểm nghiệm cái khả năng này của thần nông rồi sao hả yến chi =))=))=))=))=))
@ Lô : đọc lại đi nhá =; ai cũng bảo là của thần nông đúng nhá =; đây viết ko có cái j private trong đấy hết nhé =; ko tin thì gửi 6,7 cái link cho bạn =; đọc xem tớ có bịa cái j khác với trong đấy ko =;
bạn làm tớ cáu rồi đấy Mr.ất ơ nhé :-w

@ bạn linh : uhm uhm đợi tí :"> thực ra tại mình ko biết nhiều về xử nữ lắm :"> nên phải đọc lại các thứ :">

Chỉnh sửa lần cuối:
@ yến chi : =))=)) trời đất =))=)) bạn kiểm nghiệm cái khả năng này của thần nông rồi sao hả yến chi =))=))=))=))=))
@ Lô : đọc lại đi nhá =; ai cũng bảo là của thần nông đúng nhá =; đây viết ko có cái j private trong đấy hết nhé =; ko tin thì gửi 6,7 cái link cho bạn =; đọc xem tớ có bịa cái j khác với trong đấy ko =;
bạn làm tớ cáu rồi đấy Mr.ất ơ nhé :-w

@ bạn linh : uhm uhm đợi tí :"> thực ra tại mình ko biết nhiều về xử nữ lắm :"> nên phải đọc lại các thứ :">

Chị My ra YM gửi cho em mấy cái link của Song tử đi.
:x :x :x

"Đơn giản là hãy làm 1 cái từ điển bách khoa và để họ tuyệt đối tự do đấy là cách duy nhất để giữ 1 mối quan hệ dài lâu với Bảo bình"

đúng từ đoạn "...và để họ tuyệt đối tự do.." đến hết :))

em Pơ cung j ý nhỉ :">

thực ra thì mình vẫn thik cung bảo bình hơn :"> nói chung cung nào cũng có mặt này mặt kia mà :D ví dụ như em Dol ( Nhân Mã ) ko thik Thần Nông , những cung nc :)) vì nhiều khi chung thủy quá cũng ko tốt :)) làm ng khác thấy tội lỗi khổ sở chẳng hạn . Có ng thik những cung như Sư Tử , Nhân Mã :)) rất hot :"> mà lại ko bị ràng buộc nhiều :D

Chỉnh sửa lần cuối:
hợ sao mình đọc mà mình thấy ghét cái cung bảo bình đấy thế =)) fề thần nông bao nhiêu ghét bảo bình bấy nhiêu =))=))=))=))

ờ mình sửa lại là trai bảo bình =)) em ĐM post có vẻ ko chính xác lắm :-? nhiều trang nó nói cụ thể mà hơi khác cơ :-?

Là nam mà thuộc Cung Xử Nữ thì có gặp vấn đề gì về giới tính ko :">.

chưa thử nhưng mà mình phải hiểu bản thân mình chứ :"> :"> :">

mình đã từng giống như những cái bạn nói về cung Thần Nông :(( :(( :((

@ bạn Đức Huy: mình hem có tí tri thức j về cái này hết nhưng rút ra theo kinh nghiệm và quan sát của mình từ trước đến h thì cả nam lẫn nữ thuộc cung Xử Nữ dường như đều có 1 chút abcxyz j đó về vấn đề giới tính ;)) :"> [cái này là kinh nghiệm cá nhân thôi nhớ các bạn ko nên tin =))]

Chỉnh sửa lần cuối:
nam xử nữ à ;)) nghe tên nó apealling nhờ :))=))=))

hình như bạn My đã từng nói là nam Xử Nữ hơi nữ tính thì phải :-"
mà bực mình cái j` chứ, bit hết mà k phải nói, chỉ đùa thế thôi mà cũg bực :-j
anw, k cần phải che giấu ham muốn của bản thân đâu bạn My ạ =))

Back
Bên trên