HộI Dora....dOrA...r adoo^" ddo^"' rara emon emon e^' mon`

To già Bình : Em đây ạ :)) , rất mong muốn được giao lưu học tập âm nhạc với anh :D , bài Tàn phai anh giới thiệu hay wa
Thực ra em thích tập đội doremon đóng vai thầy trò đường tăng(bản cũ nhất ) nhưng mà không nhớ tên :D

oh yee , mình cũngc thik đoremon lắm
Uh đọc nó từ hồi còn in giấy vàng, những quyển truyện ấy bây giờ nát tươm nhưng vẫn giữ cẩn thận lắm :x quý hơn cả mấy quyển mới tinh tái bản
Nhớ mãi ngày xưa có quyển truyện dài về xứ Tôn Ngộ Không , chỉ thuê về đọc thui, hổng có xiền mua, nó in màu muh, nghĩ buồn cười, hồi đó 5k hay 7k cái quyển đấy, thấy như báu vật, bây giờ muốn đọc lại cái tập đấy cũng ko biết móc đâu ra, ko hiểu sao tái bản bộ mới lại ko có truyện đấy :( đã ai đọc tập đấy chưa ? :x hay dã man

À à :D Tây Du Kí ;) Bọn quái vật thoát ra ngoài từ máy trò chơi mà Dora dùng để biến Nobita thành Tôn Ngộ KHông rồi để quên :p
;;) Tập đấy kết cấu hay phết :)) Thik nhất cái cảnh thế giới hiện đại thành thế giới ma quỉ :D Ngộ ngộ, buồn cười :D :))
@Trong :-> 6k/ quyen :D 2 tap ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
chính xác thì mionhf không chỉ thích Đoremon mà thik hầu hết tất cả các tác phẩm của F.F.
ĐỌc Mammi hay lắm, cả pacman, chuột Chinba, Quytaro, ..... :x
Cuốn từ diển kì bí thì bình thường, nijna Hactory thì ko đọc hết vì ko thấy hay lém, còn fi thuyền thời gian cũng khá hay nhưng ko tìm được để đọc, còn một truyện nữa là Hiệp sĩ thế kỉ 21, cũng chưa đọc, nên ko biết hay ko.
Nhưng nói chung rất yêu truyện của bố FF

----------

@
Trong :-> 6k/ quyen 2 tap

tui cũng thik doremon ^_^
nhung muh về sau
mấy nxb lợi dụng thương hiệu doremon we'
làm cho mình cũng bớt thik :|
------------------------------------------
thik nhất cuốn " Cuộc xâm lăng của binh đoàn robot " ^_^

Có cái truyện ngắn, đoremon trở về thế giới hiện đại ấy, đọc cái tập đấy :((

Doraemon màu có mỗi 30 trang thì phải mà 5k lận :(( :((. Mua mà xót cả tiền :((

hay nhi?Cho em tham gia voi!Em doc gan het Doraemon roi!Con may tap cua bo truyen ki niem van chua doc duoc!Co ai co ko?

Tớ cũng thích Đoremon nữa . Thích nhất là tập : Cuộc phiêu lưu đến vương quốc gió ý " Xem cảm động . mà mấy cái con thần gió trông cũng dễ thương :D:D

doraemon đọc từ hồi chưa bít chữ ^^ mua mấy quyển bìa mỏng tang có màu, mỗi quyển là tên 1 truyện ngắn trong tập đó ^^ có đủ bộ ^^ h còn có mấy tập :(( tái bản mấy lần lần nào cũng mua đủ :x đoraemon là truyện tranh thik nhất ^^ yêu nhất

thik nhất cuốn " Cuộc xâm lăng của binh đoàn robot " ^_^
;;) Truyện này có cái vụ đi vào thế giới gương hay ko thể tả :D ;;) Máu me đánh nhau truyện này cũng là số 1 --> Em này thik đánh đấm :p :))
Vậy ah ?
keke, ôi muốn đọc lại cái tập đấy quá. rõ ràng là bộ tái bản ko có tập đấy đúng ko ?
:-? uh`, theo như anh được biết thì ko ra nữa :D
Doraemon màu có mỗi 30 trang thì phải mà 5k lận . Mua mà xót cả tiền
;;) Ngày xưa Doraemon dày, màu chỉ có 6k :D nhưng hình như chỉ có Dưới 10 tập thôi ;)
Tớ cũng thích Đoremon nữa . Thích nhất là tập : Cuộc phiêu lưu đến vương quốc gió ý " Xem cảm động . mà mấy cái con thần gió trông cũng dễ thương
;) thế thì đọc Công Viên Kỷ Jurra còn hay hơn em ạ :D ;) :-? Nhưng hình như tập này ko tái bản thì phải
iu dora lém lém
em tham gia cùng đc hông?
;) Có ai mà được với ko được :D
doraemon đọc từ hồi chưa bít chữ ^^ mua mấy quyển bìa mỏng tang có màu, mỗi quyển là tên 1 truyện ngắn trong tập đó ^^ có đủ bộ ^^ h còn có mấy tập tái bản mấy lần lần nào cũng mua đủ đoraemon là truyện tranh thik nhất ^^ yêu nhất
3k/ quyển :D :-? Tầm 100 trang :D ;;) Anh thấy truyện hồi đấy vẫn là hay nhất :D hay hơn truyện tái bản bi h :-? Ko hiểu tại sao :p
:(( Ngày xưa anh cũng có trọn bộ :( Nhưng chẳng biết bi h còn tập nào ko nữa :(( Bọn bạn bất lương mượn rồi làm mất (hay biển thủ nhỉ :-? ) hết sạch :((

----------

@Xíu :-? Cái truyện Công Viên Kỉ Jura ấy :-? Tên con khủng long là PISU ;;) quen ko :)) :p

Có đọc được cái xếp hạng những truyện hay nhất mọi thời đại
1. Banana fish (yaoi, tất nhiên là ko được phát hành): nói về một lọai ma túy mà lính Mỹ sử dụng trong chiến tranh VN.
2. Black Jack - Bác sĩ quái dị
3. Doraemon - Đôrêmon --- Đỉnh của ĐỈnh
4. Garasu no kamen (Glass mask) - Cô bé chăm chỉ - Mặt nạ thủy tinh
5. Versailles no bara (The rose of Versailles) - Hoa hồng Versailles: shoujo kinh điển và là shoujo đầu tiên.
10. Vũ khúc thiên nga
15. Candy Candy - Candy
30 mấy. Slamdunk: đây là ngạc nhiên lớn vì Slamdunk là shoujo hịen đại trong khi danh sách tòan truyện cổ điển.
30 mấy nốt. Please Save my Earth - SOS Trái Đất: đây là 1 shoujo manga rất kén người đọc, phát hành tại VN được 4 tập thì ngưng, nhưng nếu hiểu thì bạn sẽ cảm thấy nó rất hay và ý nghĩa.
Tại sao Dora chỉ đứng thứ 3
:-> Nhưng nói thật 1 câu Dora ở VN là số 1 và có vị trí bất khả xâm phạm
:D ảnh to quá resize lại đi,ảnh thứ 2 trong iu quá:p
Mặt nạ thủy tinh đang đọc dở thì chẳng phát hành nữa.Với cả có bộ Ám hành ngự sử cũng hay à mỗi tội phát hành đc đến tập 11 thì lại ngừng:(
Dora thì hay rùi,đọc cũng hay mà xem phim cũng hay ko kém.
Có ảnh doremi ko post lên luôn đi,đoremi iu:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Có cái này cho mọi người nè :-? Thành viên của Hội Dora mỗi người đăng kí 1 cái mail dora :D
www.doramail.com ;) :D
http://www.cicia.it/images/cartoni%20animati/doraemon.mid
Thik cai nay` vi` nghe ngo ngo :D
DORAMI cua Tu' Anh ne`

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho tất cả Fan của Dora đây

Doraemon (Đôrêmon - tên ở Việt Nam )

Mangaka : Fujiko.F.Fujio
Publisher : Shogakukan
Tạp chí : Korokoro Comics
Thời điểm sáng tác : 1970- 1991
Số vol : 45 vol

Giải thưởng : Giải nhất Osamu Tezuka Manga Awards của tạp chí Asahi ( 1997)
Kể từ những năm 70, tuy dành cho thiếu nhi, nhưng Doraemon lại có sức thu hút và trở nên quen thuộc không những với trẻ em mà với cả những người lớn. Doraemon, chú mèo máy màu xanh từ thế kỷ 22, đến và trở thành bạn của cậu bé Nobita Nobi, một cậu bé hết sức chậm chạp, không thông minh, yếu thể thao, và dĩ nhiên là không bao giờ có thành tích tốt ở trường . Doraemon đã giúp bạn mình với những phép màu , những bảo bối của thế kỷ 22 từ chiếc túi trước ngực .... Một sự tưởng tượng tuyệt vời và hết sức thông minh! Và cho tới bây giờ thì Doraemon quả là xứng đáng được gọi gần như là một nhân vật quốc gia tiêu biểu nhất của đất nước mặt trời mọc

Tại Hàn Quốc, lần XB không chính thức ( chưa có hợp đồng chuyển nhượng của SHogakukan- as same as VN, in 1994^_^), Doraemon được lấy tên là Tongzamong - từ ghép của Tonggle (tròn trĩnh) za ri( rất lùn) và mongtang ( thấp và mập ), quả là vô cùng thích hợp, hơn cả cái tên trong bản chính thức của lần XB sau. Dịch như vậy đúng là thoát ý, và thông minh sáng tạo.

Tác giả : Fujiko.F.Fujio

Mangaka FUJIKO Fujio, F.
Quốc tịch: Nhật Bản
Ông sinh ngày 12 tháng 1 năm 1933 tại quận Toyama, Takaoka, ông mất năm 1996. Ở Việt nam chắc không còn lạ lắm với cái tên này. Fujiko F. Fujio, bút danh ông sử dụng sau khi chấm dứt hợp tác với Motoo Abiko. Trước đó, cả 2 sử dụng chung bút danh Fujiko Fujio. Sau khi chia tay họ cùng quyết định chia cả bút danh ấy. Ông bắt đầu mắc bệnh khi bước sang tuổi 90 (và mất vào năm 1996, thọ 93 tuổi). Doraemon là tác phẩm thành công nhất của ông (nó bán được khoảng 100 triệu bản trong 20 năm) Tên thật của ông là Fujimoto Hiroshi .

Ơ, bi h mới bít có cả hội Doraemon's fan cơ đấy :)) mình phải ra nhập mới đc :D
Sọt ơi, cho chị làm 1 chân gì gì đấy đi < nể tình cùng nhà trong hột vịt đẹt;) :D > nhá:D
Đoraemon hồi xưa hay hơn bi h nhìu :x:x:x

:)) Hội mình đú gọi nik như trong HVD đê :))
:) Ko dám xin chức gì trong hội này ;) Nhưng nik name trong này là PISU Nhé :p
;;) :x
:x Xíu làm Hội trưởng đê :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Phải để kiểu khác cho độc chứ:)) , đú wa'[-x
Mình ở cả 2 hội viết cả 2 :D

:)) ;)) Nhưng nik name của anh cũng là PISU thật :p
May mà có cái hội này mới nhớ ra ý nghĩa của nó :))

Chỉ trẻ con mới thích doremon ..nhg mà hình như mình cũng thuộc tầng lớp này :D

Back
Bên trên