Hỏi thăm mọi người cái! Chia sẻ tí.

Trần Anh Dũng
(TranAnhDzung)

Được hơn tháng rồi, hỏi các anh/chị/bạn đang là freshmen đang làm ăn ra sao? How's it goin'?

Nghe nói nếu học ở Univ thì không phải lấy các humanities courses đúng không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Freshmen khổ lắm, bài nhiều không chịu được :D. Có ai làm giùm 1 ít không đây ;), nếu ko làm được thì nấu cơm giùm là mừng lắm rồi :)
Univ nào chả bắt học 3 cái general core hả em, cứ chuẩn bị tâm lý 1-2 môn history với humanity đi em ạ, được cái 1 kỳ chỉ phải đọc có 6-7 quyển sách thôi, thích lắm :p

Chỉnh sửa lần cuối:
vừa túng thiếu lại vừa buồn ngủ, chán học, chán làm nhưng lại thích tiền :D

Chị Lan cứ đùa, ở trong LAC thì túng thế quái nào được? Điện nước ê chề, thức ăn thừa thãi chỉ tội taste như cat food. Túng là túng tình với tiền thôi.

Anh chị nào là guru về writing research paper làm cái guide đê. (hỏi lễ phép, hì hì)

Có ông Xuan Linh đang học Pol Sci ở đây này. Muốn làm một appointment không tớ giúp? Đùa tí, chắc là bạn có email của Linh rồi?

btw, by cat food I meant "caf food".

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy hôm đầu học chăm lạ thường :D Bây giờ thì đã biết lười một cách hợp lệ ;) Nhớ nhà, nhớ đồ ăn Việt Nam. Nhưng ma` cũng tự nhiên thấy thinh thích học mới chết.

a haha, chú DŨng học cùng chú Chuối à, lại ngay williamsport a
hehe, cách đây có 20 phút di xe nhỉ,
Mấy đứa mới sang đã có đứa nào được ăn phở chưa? ehehhe vừa được ăn tháng trước.

Chỉnh sửa lần cuối:
phở ăn liền :D bún riêu ăn liền. Được cái easton nhà tớ có cửa hàng của VN, bán cả giò với bánh bao, ai đã ăn giò với bánh bao nào :D

Tò mò một chút, không biết ở những trường top như Williams hay Lafayette có hiện tượng slacker không? Tưởng tượng ai cũng học như trâu cày hơi khó. Trường mình chăm cũng không thiếu, mà lười cũng gọi là nhiều.

Mọi người thấy lớp nào khó ăn nhất? Mình có lấy một khóa Phil (history of science and metaphysics) thấy khoai như học văn ở nhà.

Easton ở đâu thế nhỉ? Anh ở ngay gần Eden mà còn chả thèm ra đấy ăn :D:D. Trường nào chắc cũng có slacker, nhiều hay ít thôi, nếu ko thì lấy đâu ra bọn lĩnh C cho các chú lĩnh A. Anh ko biết ở LACs thế nào chứ như trường anh thấy bọn nó ngồi thư viện suốt ngày mà cái bọn freshmen đến lúc đi thi vẫn fail được như thường. Mà chú em so sánh với bọn đấy làm gì ;)

:D hihi CHúng nó ngồi thư viện suốt ngày mf vẫn fail như thường vì chúng nó vào đó bắn half lìe anh ạ :D Chỗ em là thế hihihii :mrgreen: :lol:

hic hic freshman công nhận là khổ :(( em ghét mấy ông bà profs của em kinh dị, chấm điểm đắt như gì (or tại em học quá dốt) mặc dù toàn lớp level 100. dorm thì bản thỉu xấu như cái nhà tù, food thì đúng là dog food mà fari trả 7000K/năm cho 2 cái thứ đấy, đả đảo! đi làm thì toàn nửa đêm mới được off, lúc nào cũng trong trạng thái gật gù trong lớp, ặc ặc thế này thì sao mà transfer được :(
p.s: Mọi ng ở PA có định làm quả họp mặt bao h ko nhỉ? em ở đây winter break campus đóng cửa cũng chả có việc làm mà ở lại cũng buồn, có ai cho em tá túc với.

hehe nói ra thì xấu hổ, con roomie nhà em nó say bí tỉ tuần trước :D ở đây thấy tuần nào chả có party, mỗi tội mình ko được mời:D
Công nhận nhìn cái exam mình tưởng thằng nào cũng A hết :D hỏa ra dek fai. Chúng nó ở thư viện với lại học rất trâu bò trong fong, chả hiểu sao vẫn cứ B với C như thường.
Easton ở PA anh ạ. Hehe mọi người đến Easton đi hoặc là Philly, chỗ em ra Philly hay NY thì cũng chỉ mất có 1 tiếng thôi, tiện hơn cả :D

Hê, tớ lại thấy profs o các LACs có vẻ rất tận tâm ấy chứ? Prof o đây còn nhiệt tình hơn ở highschool. Có câu hỏi lớn nhỏ gì cứ viết mail cài là trả lời tắp lự. Viết paper gặp khó khăn thì vào văn phòng xin advice.

Ờ mà kể ra advice cũng không đươc tích sự gì mấy. Mình cứ tham, tưởng may lop xã hội cứ học chăm là được điểm cao, vớ xừ hai lớp >200, óc xuốt ngày khô ráo.

Hơ, được cái sống ở đây khá yên ổn. Weekend mình có cảm giác như đi nghỉ mát, hế hế, sướng vật.

Back
Bên trên