Hỏi gì mà lắm thế

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Một cậu bé chạy về nhà gặp mẹ với vẻ mặt buồn bã.
- Mẹ ơi, tại sao anh cả lại có tên là Bão Táp?

- Bởi vì anh con được thụ thai khi trời nổi bão.

- Thế tại sao chị hai lại có tên là Trăng Non?

- À, vì lúc ấy bố mẹ đang ngắm trăng. Mà này, Cao Su Thủng, thôi đi, sao hôm nay con hỏi lắm thế?

Không hiểu bé thế mà mẹ nó dùng từ "thụ thai" thì nó có hiểu không nhỉ? =;

Chị coi thường trẻ con quá, chúng nó bây giờ cái gì mà chả biết

Chị không coi thường, mà trình độ đánh giá của chị yếu kếm quá, bởi chị đâu có là thầy giáo như em mà cái gì của trẻ con cũng biết hết :eek:

Trẻ con bây giờ nó còn giỏi hơn mình ý chứ, à, thế chị đặt tên con là gì, có gắn với sự kiện nào không :-/

Con bé nhà chị ý hả... bây giơ chả nhớ nổi em hỏi đứa nào nữa... mỗi đứa theo một sự kiện khác cơ :((

Thì em hỏi cũng giống như truyện này ý, con bé đầu, thằng thứ hai...., nhưng chắc là không có đứa nào tên là Cao Su Thủng đúng không :))

... không thủng thì sao mà có đứa CAO SU THỦNG hả anh Dũng ....:)) ..
... mà sao anh biết trình độ trẻ con bi h cao ??.... hay anh Dũng dạy bọn nó .....[-x .. thế thì đáng buồn cho 1 thế hệ mầm non roài ... b-)

Hơ, sao em Thủy biết là không thủng, chị Thảo nói với em à.
Trình độ trẻ con bây giờ cao thì đương nhiên rồi, hậu sinh khả úy mà, anh cũng phải học hỏi em nhiều :))

Ơ, có thủng hay không thì có vợ Dũng và em Dũng biết, vậy Em không biết là vì sao? :((

Phải đợi đến lúc có đứa tên là Cao Su Thủng thì mới biết được

Nhưng cao su được đạt tiêu chuẩn hàng đầu về sự dẻo và dai... ISO 9004 của đệm Kim Đan là một ví dụ... thế thỉ làm sao mà thủng được nhỉ....hay còn có dụng cụ gì khác tác động vào mà Dũng ta không biết... :(( :((

.... :)) .... em nghĩ là còn tác động mạnh hơn..... chứ con kiến làm cái quái nào mà đâm thủng được cao su .... anh Dũng mô tả con kiến mà giống chim gõ kiến hơn .... b-) ... trình độ sinh vật thế này thì .... :))

Con kiến thừa sức cắn thủng. Em Thủy cập nhật thông tin kém quá, cách đây mấy ngày báo chí có đưa tin về 1 người nông dân kiện ủy ban Sinh đẻ của xã là tại sao có sử dụng BCS mà vợ vẫn dính... Đến khi cán bộ y tế về kiểm tra thì hóa ra ông này dùng xong tiếc của nên treo lên để lần sau dùng tiếp, thế là bị kiến nó cắn thủng :))
(Lý do tiết kiệm: 1 tháng xã phát miễn phí 5 cái, nếu dùng hơn thì phải trả tiền nên ông ấy phải tận dụng :)) )

Mọi người có vẻ quan tâm nhiều đến vấn đề sinh đẻ nhỉ??? thế có ai đã từng đẻ chưa... nói nhiều quá... làm chị... chả hiểu gì... hic :))

Không phải là chuyện sinh đẻ mà là chuyện cao su bị thủng, chị có kinh nghiệm rồi thì truyền lại cho bọn đàn em biết với :))

Thôi chị ơi, đừng giấu nghề nữa, em là thợ trình độ kém, chị chỉ bảo giúp cho :))

Back
Bên trên