Học và đọc

@ Anh VN: tên viết đúng là Agatha Christie, đây là tên của chồng bà í, còn tên thật em k0 nhớ viết thế nào.
Truyện trinh thám của Agatha muốn đọc được, với tớ thì fải có 1 sự kiên nhẫn cực kỳ. Truyện của bà này được đánh giá cao hơn của Conan Doyle vì logic hơn. Thám tử của bà í hầu hết đều là những ng` bình thường như chúng ta, chỉ có # là có óc quan sát tinh tế & am hiểu tâm lý tội fạm, chứ k0 fải là những ng` quá cao siêu như holmes, dựa rất nhiều vào cảm tính (mặc dù đọc holmes có cái thú riêng của nó :D).
ơ ơ ở đây có nhân nào thích truyện dành cho em bé k0 ạ?Hồi bé (cách đây cũng k0 lâu lắm :))) tớ đã đọc đủ truyện kinh điển & nói chung là những truyện k0 bao giờ dám đưa cho các bậc fụ huynh xem :D, kiểu như Sidney Sheldon chẳng hạn. Bây h hứng chí đi lùng truyện thiếu nhi về đọc.
Truyện Hoàng tử bé: đối với tớ nó gần như là thiêng liêng, nhiều khi k0 dám đọc lại, vì, vì, vì nhiều thứ mà chắc chỉ có những ai đã từng đọc mới biết.
Có ai biết " Mạng nhện của Charlott" k0 ạ, chỉ cho em/tớ chỗ mua với. Cám ơn.

hơ thế cái truyện Chết chưa phải là hết có phải của cái bà này ko nhỉ?? em đọc thấy hay tuyệt nhưng mà quên mất là của ai :D:D:D

@ em quân: trời ơi, chết tận mười người hả em, mua ở đâu thế hả

----------

Có ai biết " Mạng nhện của Charlott" k0 ạ, chỉ cho em/tớ chỗ mua với. Cám ơn.
chuyện đấy đọc hay kinh khủng, có phải có một con lợn rất cute và chị nhện charlotte thì tốt kinh dị phải không

Hơ nhện và lợn ??? ^__^ 8____8
hum nào phải ra hàng sách ngó.. dù sao em vẫn thik em được tặng sách nhân ngày sinh nhật 8-} truyện HP hoặc là trinh thám, truyện ma... iu tất :*:*

@ aN: ối anh ơi anh có quyển đấy à, anh biết mua ở đâu chỉ em với.

hồi trước anh đọc mãi đến bán đồng nát rồi, em cứ lên đinh lễ đảm bảo có mà em

Đinh Lễ em thấy ít sách, cũng chẳng nhìu như là em nghĩ, mà chủ yếu là sách giáo khoa, tham khảo với cả các loại giáo trình :(:(

Cái chỗ Đinh Lễ - Nguyễn Xí tối ra đó khoắng được cả 1 đống sách :D:D:D:D !
Đầu sách phong phú, giá cả lại bèo, toàn -40% -> -50% :D:D:D:D !

Hơ chắc là em nhầm hàng :(:( em toàn vào mấy hàng ở chỗ Đinh Lễ bán sách Ngoại ngữ nên ko để ý có sách truyện hay ko 8-}
Hum này nhìn lại đúng quyển Chết chưa phải là hết là của Agatha Christie (chả bít viết đúng ko) quyển đó hay ho, li kỳ :D:D:D:D:D

Các tiền bối có ai có kinh nghiệm học TOEFL vs SAT share cho em vứi ạ :D !
Tình hình là có thể sang năm sau em sẽ thi 2 cái đó :D !
Giúp em nhá ;) !
Thx :D !

cái chính là cu mún thi được bao nhiu điểm??? 500 thì bọn mình đứa nào cũng có thể đạt được , còn khoảng 600 hoặc hơn thì chả bít, hình như luyên; ở HỘi đồng anh hoặc là cái ông gì quên tên mất rùi, hỏi con Link ý :D:D:D:D

em cũng tưởng BC chỉ luyện ielts thôi.Em đang học ở đấy mà chưa nghe thây ai luyện thi toefl

Tui chỉ cần 450k thôi. Mà lấy đâu thời gian luyện Toefl đây.:((

BC là viết tắt của cái j đấy ah:(( em ko biết, vs lại thi SAT để fuc vụ việc j ah, em ko biết, em chỉ tháy họ công nhận bằng toefl thoi mà, chắc SAT là mức cao hơn ah :(

các anh các chị cho e hỏi đc hôk
e muốn biết cho nào bán sách vê giải phẫu không ah

Sách về Giải phẫu, em có thể đến những cửa hàng sách ngay phía ngoài trường Y hỏi mua. Hoặc lên một số hiệu sách trên Đinh Lễ cũng có bán. Tuy nhiên, sách về Giải phẫu của Việt Nam là sách viết cho sinh viên Y, e là nếu đọc để tìm hiểu thì hơi khó cho em, vì viết cũng không dễ hiểu lắm đâu - vả lại cũng có nhiều kiến thức trong đó em không cần nhớ.

Không hiểu em muốn đọc về giải phẫu để làm gì?

e muốn đọc về giải phẫu người thôi mà
kì thực thì e muốn tìm thêm cả mấy cải đĩa nhưng cũng khó quá

Back
Bên trên