Học đàn bầu ra sao ?

Phan Bá Chiến
(Phan Ba Chien)

EM muốn hỏi có anh/chị/em/bạn nào đã từng hoặc biết thông tin về đàn bầu xem, học cái đó thế nào ạ? Có khó lắm ko? :D
Để chơi kha khá thì học có lâu ko ? Chi phí học ra sao?:D Chỗ học ở đâu ?:D
Thanks mọi người

Đàn bầu nếu em thực sự muốn học chị có thể giới thiệu với em một giảng viên nhạc viện HN dạy.
Thông thường học thêm theo kiểu này là 1 thầy - 1 trò, như thế mới mong tiến bộ nhanh được. Học phí tùy thỏa thuận nhưng thường là 100K/buổi. (Nghệ thuật nó chát thế đấy em ạ).
Và tất nhiên là em phải mua đàn :)
Chị đang học đàn tranh nên có một vài thông tin cho em như thế thôi.

Cho em hỏi 1 câu ngoài luồng tí tẹo, có ai biết đánh đàn tranh không chỉ giùm em cái

E qua nhạc viện, phòng A1 hỏi trung tâm đào tạo âm nhạc là ng ta sẽ giới thiệu thầy dạy đàn bầu cho e. Chị cũng đang học thầy Đặng Xuân Bình dạy nhạc viện, e thích chị giới thiệu cho :D

@ chị Ngọc: e cũng học đàn bầu nè, nhưng có 60k thoai :D. CŨng là anh chị ở nhạc viện dạy 1 thầy 1 trò.

Em đang chuẩn bị đi du học, ko hiểu có nên mang đàn đi ko. Sợ hơi lích kích 8-| theo chị thì thế nào ạh

Nên mang đi em ạ. Đi du học mà mang được nhạc cụ truyền thống của Việt Nam mình thì còn gì tuyệt vời bằng.

Mang đi đi bạn, đàn bầu còn dễ mang hơn Guitar nhiều. Mà đã thế sang bên kia chắc ko thể mua được nữa. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
chị Ngọc :x Chị Ngọc :x em cũng muốn học đàn tranh :x thực ra là học rồi, nhưng mà mới thôi. Em học ở cung thiếu nhi, mà ở đó dạy em thấy cứ chầm chập sao ấy, học 2 năm nữa thì có học được nhiều không ạ?
Hay chị giới thiệu em anh chị nào đấy :x
Bao giờ có chỗ nào khó em lên hỏi chị nha, chị cho em YM được không ạ?

@Chiến: Bạn tớ học đàn bầu đấy, học nghệ sĩ Thanh Tâm, nhưng mà đắt lắm, 150k một tiếng cơ.
Mà ấy định học đàn bầu à :)

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Tuấn nói thế nào chứ cái đàn bầu dài hơn tất cả các loại vali kéo, lại còn nặng nữa =(( em ko mang đi đc :((

học rất khó
để học đàn bầu cần có tình iu nhạc cụ đân tộc
iu việt nam\:d/

Back
Bên trên