Hãy nhìn chúng tôi: Đẳng cấp PRO_Đẳng cấp dân Văn!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ok !! mới mấy tiếng ko vô mà mấy bạn lớp văn dưới sự dùi dắt của anh Bình đã câu bài nhanh kinh !:D
HOàng Linh ơi mày được các girl pro khen cute thía còn muốn gì nữa, hehe, được hâm mộ quá,
ko biết có phải vì thế ko mà cả ngày hôm nay gặp ai tao cũng cười !!!! ặc ( mặc dù cũng tự thấy mình hơi điên và ko được như bạn khen >> nhưng công nhận khen lại bạn 1 câu ::D
mắt bạn ấy rất tinh >> hiểu ý tớ chứ ??;);)

mà bây giờ để phân biệt tao với con Yến ly thì mày hãy gọi hẳn biệt danh hồi trước của tao ra nhá, mà mày nhớ gì chưa, ko được quên đâu
tất nhiên là tao nhớ LỸ ah` !!! hehhehe mà mày viết Yến Ly ko viết hoa chư "e lờ " làm tao đọc mà toát mồ hôi !!!! ;)
chào bạn Yến Ly >> rất hân hạnh được làm quen vơi các bạn AMS - văn !!!

Oài thông tin rùa bò wá Lớp tớ làm gì có male nào Cả khối chuyên Văn có 4 anh thì chui hết vào 03-06. Chắc chưa năm nào bội thu như năm đấy
ý tớ là thầy giáo chủ nhiệm lớp ấy mà !!;)

oh !! truyện cười ư ???
quá bình thường "đại aka" ah` !!!

cai này mới hay !!!
. Bà mẹ sinh con nhiều và dị dạng nhất thế giới từ xưa đến nay là bà Âu cơ: 100 con, mặc dù chỉ sinh một lần, không vi phạm quy định sinh đẻ có kế hoạch (sinh nhiều lần).

2. Người đầu tiên bay vào vũ trụ: Phù Đổng Thiên Vương.

3. Người đầu tiên trên thế giới lên tới mặt trăng và hiện còn ở trển: Chú Cuội.

4. Vị nữ Tổng Tư Lệnh kiêm Chủ Tịch nước đầu tiên trên thế giới: Hai Bà Trưng.

5. Chiếc máy bay đầu tiên: con ngựa sắt của Thánh Gióng.

6. Người làm công tác Marketing đầu tiên: Mai An Tiêm.

7. Kẻ đầu tiên đưa hàng giả nhập lậu vào Việt Nam: Trọng Thuỷ.

8. Người nghèo nhất ở Việt Nam: Chử Đồng Tử ( 2 cha con có mỗi một chiếc khố mặc chung). Xin lưu ý không phải chudongtu của TL vì chudongtu của TL lúc nào cũng phì phèo điếu xì gà.

9. Tiên Dung là người phụ nữ Việt Nam đầu tiên dám bỏ nhà theo... trai.

10. Người bay lên mặt trăng bằng phương tiện thô sơ nhất: Chú Cuội.

11. Ca sinh sản vô tính đầu tiên: Mẹ của Thánh Gióng.

12. Ông tổ của nghề 'má mì' ở Việt Nam: Tú Bà.

13. Người có cái chết độc đáo nhất: Từ Hải.

14. Người đàn ông đầu tiên có sữa cho trẻ em bú ở Việt Nam: Ông Thọ.

15. Người phụ nữ nặng nhất hành tinh: Chị Hai năm tấn.

16. Người quái thai dị dạng nhất Việt Nam: Sọ Dừa.

17. Cascader đầu tiên của VN là Lê Lai.

18. Món hàng đặc biệt nhất mà Hàn mạc tử dám rao bán là: Trăng.

19. Việt Nam là nước giàu nhất hành tinh vì có "Rừng vàng, biển bạc"

20. Khách sạn sang nhất thế giới: khách sạn “Ngàn Sao” ở đường Hai Bà Trưng - Sài Gòn (vào năm 1991)

21. Phát minh đầu tiên ra vũ khí giết người hàng loạt: Nỏ thần Kim Qui

22. Người đàn ông có kiểu tán gái độc đáo nhẩt và ăn mặc cũng sexy nhất : Chử Đổng Tử !! ( anh này nhiều đề cử nhờ !! )

23.Con vật to nhất còn sống trên hành tinh : con voi trong truyện " thầy bói xem voi " !

Chỉnh sửa lần cuối:
qua sieeu!!!!!!!!câu à nhầm post bài còn khinh khủng hơn các mem trong lớp :D
có lời khen ngợi !!!!!!!điểm 10 cho chất lượng =D>

Oạch, chú Linh quyết đấu đến cùng hả :D
Anh chơi tin thời sự luôn :))
Bị móm hoàn toàn mà vẫn đi ăn trộm bàn chải
Một người đàn ông móm hoàn toàn đã bị cảnh sát Brazil bắt giữ vì tội ăn cắp 7 chiếc bàn chải trong một siêu thị tại Ribeirao Preto.

Theo tạp chí địa phương O Dia, tội phạm là tên Ednor Rodrigues, sống ngay tại Ribeirao Preto. Khi vào mua hàng trong siêu thị, người này đã ăn cắp 7 chiếc bàn chải rồi giấu trong áo mà không hề biết hành động của mình đã bị camera siêu thị ghi lại.

Khi bị cảnh sát bắt giữ, lúc đầu Ednor Rodrigues vẫn chối bay chối biến và còn chứng minh là mình không ăn trộm bằng việc chìa cho cảnh sát hai hàm răng từ lâu đã chẳng còn cái nào!

Tuy nhiên cuối cùng thì người đàn ông này cũng không thể chối cãi khi xem video. Ednor Rodrigues còn tỏ ra rất ăn năn và khóc lóc xin tha: “Tôi không biết tại sao tôi lại làm thế trong khi tôi chẳng còn cái răng nào. Đó là một điều thật ngốc nghếch!”.

Nguyễn Hòa Bình đã viết:
Em search ở trang chủ ở HAO trước xem sao :D Hình như có đấy :p

làm rì có:(Cái vỏ thì rõ to, trông rõ hoành tráng, vào toàn đề thi Đại học ko ah:(( chết rài:((

hahah
em có ý gì đâu !!!
mà quyết đấu !!!
vậy em xin góp vui vài tin thời nghiêm túc kinh khủng nhé !!!!

Khác nhau giữa những nước nghèo và những nước giàu không phụ thuộc vào tuổi của đất nước. Điều này có thể thấy thông qua những nước như Ấn độ và Ai cập, đã hơn 2000 tuổi nhưng vẫn là nước nghèo. Nhưng mặt khác Canada, Australia hay New Zealand, 150 năm trước còn chưa hình thành, nhưng hôm nay đã là những quốc gia phát triển và giàu có. Sự khác nhau giữa những nước nghèo và những nước giàu không phụ thuộc vào tài nguyên thiên nhiên. Nhật bản chỉ có diện tích khiêm tốn, 80% là núi, không thích hợp để trồng trọt hay chăn nuôi, nhưng lại là nền kinh tế đứng thứ hai thế giới. Cả nước như một nhà máy di động khổng lồ, nhập nguyên liệu thô từ cả thế giới và xuất khẩu hàng hoá sản xuất ra. Một ví dụ khác là Thụy sĩ, nơi không trồng ca-cao nhưng có sản phẩm sô cô la ngon nhất thế giới. Trên vùng lãnh thổ nhỏ nhoi của mình, họ nuôi gia súc đồng thời canh tác 4 tháng trong năm. Vẫn chưa đủ, họ còn sản xuất ra các sản phẩm từ bơ sữa chất lượng tốt nhất. Là một quốc gia nhỏ nhưng thực hiện qui ước: an toàn, trật tự và lao động đã biến đất nước thành quốc gia tuyệt vời.

Người từ những nước giàu giao tiếp với đối tác tại các nước nghèo thấy rằng không có sự khác biệt đặc biệt về trí thông minh giữa họ. Dân tộc hay màu da cũng không quan trọng: những người nhập cư lười biếng ở nước này lại chính là lực lượng lao động năng suất ở những quốc gia giàu có châu Âu khác.

Vậy sự khác nhau nằm ở đâu?

Khác nhau là ở thái độ của con người, hình thành qua nhiều năm thông qua giáo dục và văn hoá. Bằng việc phân tích hành vi ứng xử của con người ở những nước giàu và những nước phát triển, chúng tôi thấy rằng phần lớn người nước giàu tuân theo những quy tắc sau đây trong cuộc đời mình:

1. Trung thực, một nguyên tắc cơ bản
2. Liêm chính
3. Trách nhiệm
4. Tôn trọng luật pháp và các qui định
5. Tôn trọng quyền lợi của các công dân khác
6. Yêu công việc
7. Cố gắng tiết kiệm và đầu tư
8. Quyết tâm hành động tốt
9. Đúng giờ

Ở những nước nghèo, chỉ có số ít người tuân theo những quy tắc cơ bản này trong cuộc sống thường nhật.

Chúng ta không nghèo vì thiếu tài nguyên thiên nhiên hay vì thiên nhiên hà khắc với mình. Chúng ta nghèo vì thiếu quan điểm sống. Chúng ta thiếu ý chí nhằm tuân thủ và truyền đạt lại những quy tắc quan trọng này của những nước phát triển và giàu có.

Nếu bạn không chuyển thông điệp này đi, thì cũng không có vấn đề gì sẽ xảy đến với bạn. Những người thân của bạn không bị chết, bạn không bị phạt, cũng không gặp rủi ro trong bảy năm tới và bạn cũng không bị ốm đau.

Nếu bạn yêu nước mình, hãy để thông điệp này được truyền đi tới số đông những người có thể nghĩ suy về vấn đề này. Hãy thay đổi, hãy hành động đi!

Bùi Quang Hiếu đã viết:
oai`
Ba'c Link tren kia cau bai du ton heng:D
ui bác nói thế oan cho em quá !!!
theo như nội quy thì những bài của em hoàn-toàn-ko-thể-là-câu-bài !!!!!
dài thế cơ mà >> mà chất lượng thì lại ghê gớm !!!

Lỹ ơi !! Đạt lại mở rạp chiếu phim roài !!!!

Mà mình bắt đầu lại từ đầu nhé !!!!

hic
bai dai chu dau co chat luong dau:)|
trong topic lop Van mah lai post may cai noi dung cha lien wan gi den lop Van gi ca8-|
doc giong van de chinh tri hon:-D

cái này tặng Lỹ !!!

Hiểu chứ?? ;) ;;)

# bạn Hiếu :
ok ko có gì , quay lại chủ đề mà cả năm vật lộn ko mệt a`h ????
tui với anh Bình đang muốn làm cho topic này phong phú hơn mà !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) Chú Hiếu đây rồi, hôm nào hẹn nhau lập kỉ lục mới luôn, anh đề nghị là 10 trang/ngày :D

okei okei
:D
chu de gi day ong anh
Music nha':D
10 pgs thi chac co cuoc truy lung cua mods day:))
nhung post thi cu post thoi:D

em dang 9,08 bai/ngay
du kien se la 10 bai/ngay truoc khi vao nam hoc moi:D

:))
Đã gọi là câu thì cần chủ đề à...
Đùa, theo anh là càng vui vẻ càng tốt (truyện cười, pix vui) xen kẽ những câu truyện (ngắn vừa đều được miễn là hay :D )
Ai thix tham gia chiến dịch vào đăng kí nào :p :D

hahah !!!!!!vui nhờ !!! chẳng nhẽ em lại bỏ qua !!!! lạy chúa !!! mình biết mỗi cái topic này >> câu sao nổi !!!! ahf mọi người ơi !! nếu rảnh sang CVA câu bài hộ với !!!
www.chuvanan.org/tuoihoctro/forum

danke !!
mà chiến dịch câu bài sẽ hay hơn nếu có chủ đề và có người chấm >> hhahaa:D:D:D:)):))

uki...
3 chúng ta sẽ mở cuộc thi câu bài ....
Các em V_RO đứng ngoài cổ vũ (câu luôn)...
Em nào đó chấm điểm chất lượng đây, XÍU nhá :p

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên