Hãy nhìn chúng tôi: Đẳng cấp PRO_Đẳng cấp dân Văn!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
tình trang này thì em ko thể ngồi yên được rồi !
đã định" gác kiếm " lên núi hạnh phúc với gia đình ! ai dè lại xảy ra xì căng đan này !
>> lại phải xuống núi để giải quyết mâu thuẫn nội bộ !

@ Anh Bình : ở đâu cho anh nhận Ly làm vợ thế ! hay thật đấy 1 vuốt mặt phải nể " mụn" chứ ???? đằng này cứ vuốt vèo vèo thế ! =))

@vợ Ly :
chồng mới đi "công tác" một thời gian mà vợ đã thế rồi ! trời đất !ân nghĩ bao năm đâu cả rôi !?????

@theo đúng bộ luật hôn nhân và gia đình , thì vợ Ly ko đựơc kết hôn vì chưa li hôn với chồng ! vì vậy anh Bình đùng có lằng nhàng !

=================
quyết tóm chặt người mình yêu !!!!=))=))=))
=================

vũ phương ly đã viết:
èo èo, vãi sợ ạ, mới ko lên 1 hum thui mà thiên hạ đã câu được từng này, đọc lại mệt qué
êu bớ thiên hạ làng nước ơi ai có sinh con đẻ cái gì muốn đặt tên thì chừa cái tên Nguyễn Hoàng Linh ra nhá, iu cái tên nè lém nè :x , vì đó là tên thằng người yêu cũ trong quá khứ :(( , tên thằng bẹn quý :x ở hiện tại, tên thằng chồng tui hoặc thằng con tui (nếu nó có bỏ mình đi, mình lấy đặt cho con cho đỡ nhớ :(( ) lúc tương lai
em Thu có việc gì quan trọng mà cứ YM của chị mãi thía
dẫn chứng cụ thể nhé !
cái tên Nguyễn Hoàng Linh này đúng là hay thật !
Nhưng vợ Ly ơi ! vợ ghi thiéu đó còn là tên người yêu hiện tại :x :x :x :x :x :x :x :x

Ơ hay, ku này láo ghê...
Ai cho phép chú dùng cái luật hôn nhân và gia đình...
Luật ở đây là luật rừng... Luật của tình yêu, hôn nhân và hạnh phúc do đích thân anh viết :D [-x :D
Chú đừng có mà léng phéng nhé...
Kể cả luật Việt NAm cũng đã khai rõ
Căn cứ theo khoản 2 điều 9 Luật HN&GĐ: "Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;"
Chú mà ép buộc, anh với 2 vợ của anh sẽ kiện ra tòa ;;) lúc đấy đừng có mà van xin ;;) :D

bố cáo thiên hạ, bà con xa gần
sau 1 hồi thỏa thuận (thực ra là mình nói và 2 người kia nhanh chóng gật đầu), tôi - Vũ Phương Ly (17/5/1989) xin thông báo từ nay tôi chính thức là vợ cả của ông Nguyễn Hòa Bình (còn gọi là thằng Sở Khanh), em Hồ Lê Vi Ngân (xíu) là vợ 2, thứ tự này được giữ nguyên ngay cả khi ông Bình cười thêm một đống con gái :))
là vợ cả, tôi xin có đôi điều quy định bất thành văn như sau:
1.vợ cả là người tối cao trong số các bà vợ
2. vợ cả được phép đưa quyết định 1 số chuyện quan trọng như : có đồng ý cưới thêm các bà bé cho chồng hay ko, chi tiêu gia đình thía nào...
3. vợ cả được thừa kế khoản tài sản to nhất (ông B chết đi cho rùi :)) )
4. con của vợ cả là con trưởng, gọi các vợ kia là dì, nhưng con của các vợ kia (Vi Quân, Hoàng Linh...) phải gọi vợ cả là mẹ cả
5. có gì cũng phải cho vợ cả bít
thế thôi đã, tối ngủ nghĩ tiếp
ko ai được cãi
mọi người (trư` iem xíu theo yêu cầu) từ nay ko được gọi tui là chị 4 nữa, mà gọi là mợ cả nghe chưa
thư' 7 tập trung, co' gi` làm bữa ra măt' tí nhờ, nước lọc đá nhá?

o hay! ai ép buộc ai !
gia đình người ta đang hạnh phúc ( haha ) tự dưng ông anh vào kéo xềnh xệch vợ em ra nhận làm vợ mình như đúng rồi !!!! bậy bạ thật !

kể cả luật rừng nhe !
gái đã có chồng đừng có mà linh tinh !

=========================
bà xã ơi ! giải quyết vụ này đi !!!!

bình sinh ta đây ghét nhât phải nằm trong cái cảnh
"kẻ đắp chăn bông kẻ lạnh lùng "

:((

"chém cha cái kiếp lấy chồng chung"

nhưng mà thôi. nể tình 3đưa con thơ

chuứg ko có tội tình gì mà phải gánh tội lỗi của cha chúng ngày trước, ko có lỗi lâm gì mà phỉa chiu cảnh mồ côi cha. ko có 1 gia đình êm ấm :(

đằng nào số mình cũng là cái đời lận đận
Hông nhan bạc mệnh :))

lúc truớc đã bị thăng long lùa về làm lễ chịu cảnh vợ 5 dưóia quyền của chị 4

lúc đầu thì cũng tranh chấp ! đương nhiên thôi! đàn bà ai mà chả có máu ghen trong ngưòi =)) :))

nhưng sau, nhập gia tùy tục xuất giá tòng phu, phàn cũng nhận thẫy chị 4 là ngừoi biết lễ nghĩa ko phải là loại phàm phu tục tử ko bít đạo lý
chị em giữ gìn nết gia phong , ăn ở hòa thuận
nay chị 4 đi tái giá

chị ko khinh em chịu cảnh lẽ mọn một mình hết lòng chăm sóc, lại còn share chồng với em
ân tình của chị em ko bao h quên, kiếp này ko có gì đền đáp xin nguỵen kiếp sau làm trâu làm ngựa.......đáp đền :))

tôi:HỒ lê vi ngân

xin thề những gì tôi nói sau đây hoàn toàn là sự thật , nếu sai xin chịu mọi sự trừng phạt của toàb-)

Tôi xin đông ý ký vào giấy cam kết của anh Nguyễn hòa bình , trân trọng đồng ý với mọi điều khoản của anh

chỉ xin bổ sung thêm 2điều khoản thôi :D

1:vợ đc quyền cưói thêm bất kỳ 1 ông chồn nào khác , anh NGuyễn hòa bình ko đuoc phép can thiệp
2: nếu ly đị thì share con b-) vợ lấy con gái _nguỹen vi quân :X:X::X

hà nội ngày 1/9/2005
bên vợ

hồ lê vi xíu :))
đã ký

bản hợp đồng có giá trị vô thời hạn :X

tròi !
vậy là sao hả vợ!!!
đang từ chồng tụt xuống thành con !
ăc.ăc.

miễn bình luận

ơ, tưởng là em với anh Linh mới chỉ ăn hỏi thôi chứ chưa cưới xin gì cả nhờ? :-/
đã đăng kí kết hôn đâu ;;)
em ko vi phạm pháp luật :)>-
anh ở đâu bặt vô âm tín :-s , đúng lúc em cưới thì mò đến toan phá hoại :((
thôi anh ạ, chồng làm sao iu bằng bồ ;) , "tình cũ ko rủ cũng đến" :))

Nguyễn Hoàng Linh đã viết:
o hay! ai ép buộc ai !
gia đình người ta đang hạnh phúc ( haha ) tự dưng ông anh vào kéo xềnh xệch vợ em ra nhận làm vợ mình như đúng rồi !!!! bậy bạ thật !

kể cả luật rừng nhe !
gái đã có chồng đừng có mà linh tinh !

=========================
bà xã ơi ! giải quyết vụ này đi !!!!
láo quá
đua nào ở đâu ra nhảy vào phá hoại hạnh phúc gia đình 3 ngừoi chung tôi thế b-)
theo thông tấn xã nobita thì hình như NHL chỉ là chông cũ của chị 4 thôi mà nhỉ b-) :))
xìu xuỳ
chả cần bít mới hay cũ đi ra chỗ khác , đưng có chen chân vào gia đình chúng tôi =))

tròi !
vậy là sao hả vợ!!!
đang từ chồng tụt xuống thành con !
ăc.ăc.

miễn bình luận
hông phải, hông phải, chắc họ thấy tên anh iu hay qué nên lấy làm tên con trai họ đấy

heheh ! anh nghĩ thế này cũng hay :

em dù sao cùng đã suýt làm vợ anh !
thế thì làm vợ luôn đi !
khi đó !
bất kể vợ nào của chồng em cũng là vợ của anh !

ý tưởng này thật sự sáng tạo !

ok đi !

Chú Linh đã biết bản lĩnh của anh chưa :))
Đọc cam kết của 2 vợ... Thấy mình may mắn wa' :x :* :x
Để chồng viết lại Cam kết hoàn chỉnh nào
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

THÔNG BÁO

Kính gửi: Toàn thể anh chị em họ hàng gần xa, bà con lối xóm

Sau nhiều sóng gió cũng như nhiều lời thiên hạ thị phi, nay Nguyễn Hòa Bình, Vũ Phương Ly và Hồ Lê Vi Ngân, thực hiện theo chủ trương Nếp sống văn minh, gia đình văn hóa của Đảng & Nhà nước, cũng như theo đúng qui định của Luật hôn nhân & gia đình (ban hành ngày 22 tháng 6năm 2000), xin thông báo và cam kết

-1-
Căn cứ theo khoản 1 điều 2 chương 1 Luật HN&GĐ: "Hôn nhân tự nguyện, tiến bộ, một chồng nhiều vợ, vợ chồng bình đẳng"

-2-
Căn cứ theo khoản 2 điều 4 chương 1 Luật HN&GĐ: "Cấm tảo hôn, cưỡng ép kết hôn, cản trở hôn nhân tự nguyện, tiến bộ..." ; "Cấm người chưa có vợ, chưa có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người đang có chồng, có vợ."

Căn cứ theo khoản 2 điều 9 Luật HN&GĐ: "Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;"

Căn cứ theo điều 107 chương 12 Luật HN&GĐ: "Người nào vi phạm các điều kiện kết hôn; cản trở việc kết hôn đúng pháp luật...... thì tùy theo tính chất, mức độ vi phạm mà bị xử phạt hành chính hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự; nếu gây thiệt hại thì phải bồi thường."

-3- Những điều luật mà vợ chồng phải nắm rõ

A Chồng

1 Được quyền không về nhà ngủ buổi đêm và không ăn cơm với vợ

2 Được quyền không tặng quà ngày kỷ niệm ngày cưới , Valentine ....

3 Nếu vợ chồng ly dị thì chồng nuôi con

4 Được quyền ăn cơm vợ nấu

B Vợ :

1 Được quyền ko phải nấu cơm và làm osin cho chồng hàng ngày

2 Được quyền ko phải đẻ con và nuôi con < nếu muốn >

3 Phải nhẹ nhàng tử tế nếu chồng có vợ bé

4 Người yêu là người yêu , bồ là bồ , vợ là vợ < chồng là chồng > .... Những khái niệm này không liên quan đến nhau nên ko được phép ghen

C Cả vợ và chồng :

1 Nếu gặp khó khăn cũng ko đựơc phép hy sinh vợ < or chồng > vì người yêu

2 Ko Lăng nhăng, có những mối quan hệ bừa bãi dẫn đến hiểu lầm

3 Có trách nhiệm với nhau, cùng nhau giúp đỡ trong công việc (cả bên ngoài lẫn trong nhà)

D Điều khoản riêng của vợ cả

1.vợ cả là người tối cao trong số các bà vợ

2. vợ cả được phép đưa quyết định 1 số chuyện quan trọng như : có đồng ý cưới thêm các bà bé cho chồng hay ko, chi tiêu gia đình thía nào...

3. vợ cả được thừa kế khoản tài sản to nhất (ông B chết đi cho rùi )

4. con của vợ cả là con trưởng, gọi các vợ kia là dì, nhưng con của các vợ kia (Vi Quân, Hoàng Linh...) phải gọi vợ cả là mẹ cả

5. có gì cũng phải cho vợ cả bít

E Điều khoản riêng của vợ 2

1:vợ đc quyền cưói thêm bất kỳ 1 ông chồn :D nào khác , anh NGuyễn hòa bình ko đuoc phép can thiệp (anh ko thèm can thiệp đâu, đã viết cam kết là phải giữ lời :)) )
2: nếu ly đị thì share con vợ lấy con gái _nguỹen vi quân :X:X::X
(nếu em có con tên như thế thì thoải mái :D)

Nếu có điều gì trong điều luật của 2 vợ mà trái ngược với điều luật của chồng thì lấy theo công thức: Vợ cả to nhất, vợ 2 to nhì, chồng đứng bét :D

Kí tên & đóng dấu

Nguyễn Hòa Bình

Vũ Phương Ly

Hồ Lê Vi Ngân

Và các con đã đang và sắp chào đời:D

Mọi người nghe rõ cả rồi nhé những đồng chí nào còn cố tình nhăm nhe phá hoại hạnh phúc gia đình người khác hãy biết tự giác. Không lượn nhanh thì cứ gọi là [-x b-(

Chỉnh sửa lần cuối:
heheh ! anh nghĩ thế này cũng hay :

em dù sao cùng đã suýt làm vợ anh !
thế thì làm vợ luôn đi !
khi đó !
bất kể vợ nào của chồng em cũng là vợ của anh !

ý tưởng này thật sự sáng tạo !

ok đi !
em xin anh, em bảo rùi, em với anh làm... thì tốt hơn
chồng em giàu lém nhưng già rùi, nó sắp chết mà em lại thừa kế to nhất, đợi lúc đó mình cưới nhau chưa muộn ;)

:)) :)) :))

thấy chưa u a----> các e ở lầu chịu lấy a cùng chỉ vì $$$ thoai!!!!!!!!!--> các kon iu nhớ lấy mama nha!!!!!!!!!

bao h chúng nó kiếm đc cha khác giàu hơn thì ngồi đó mà húp cháo!!!!:))

[-x Này này...
Đừng có suy từ bụng ta ra bụng người thế chứ...
Các vợ anh iu anh nhìu nhìu, nhỉ =P~ ;;) :x

nhầm rồi u a ơi---> cứ đợi đấy!!:)) chuẩn bị ly di hàng loạt!!!!!!!!!:))

hehehe
mama oi
ngày xưa con luu lạc tha phương
đuoc mama đem về dướng dục! công ơn đó ghi tâm khăc cốt suốt đời ko quên
nhưng nay con là gái đã có chông
ngưòi ta bảo"phụ gia tòng phụ , xuất giá tòng phu " :X:X:X:

con đã theo chông thì nguyên 1 lòng 1 dạ voi chông con thôi
ma ma đưng hòng sơ múi
bà mà làm gì chồng tôi! tôi lièu chít với bà =)) =)) =)) :)) :)) :)) b-) :)>- /:) =D> [-x :> :-$ [-( :*

bạn B này tham quá..một lúc cưới 2 vợ..chẹp chẹp...đc xem cưới hàng loạt rùi lại sắp đc xem li dị hàng loạt

haha!
có vẻ như tương lai của chuyện tình này ko sáng lạng lắm!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên