Hãy nhìn chúng tôi: Đẳng cấp PRO_Đẳng cấp dân Văn!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chú Hiếu này làm như del bài dễ lắm ko bằng, ở trên cao còn còn có người cao hơn nữa...
admin thì del nick chứ ai thèm del bài[-x
vẫn cú cái vụ vn9x
ông anh ko cho em làm admin đấy nhá[-(
xin mãi mới được anh Dũng đồng ý thì cái vn9x cũng sập:((
thế mới đau chứ:((
Ko còn cao hơn nữa thì chúng ta làm hòa...
sợ thằng trùm này rồi nháB-)
biết điều thì ngoan ngoãn chịu hình phạt điB-)
Đằng nào anh với chú chẳng làm thông gia
hàng ngon thì ông anh chiếm mất rồi
lấy ai ra để có người làm thông gia với ông anh được:(

tình hình là vừa chat với Bình và bít rằng em Xúi và B định đẻ đứa thứ 4 hả..thế thì làm sao bây h nhỉ...đang định cầu hôn em Xúi đây

[-x Bạn Phương đúng là :"> Chuyện nội bộ gia đình người ta sao cứ nói bô bô ra thía...
Mà nhớ nhé, đừng có mà léng phéng vợ tớ...b-(
Thằng Hiếu bảo kê đã duyệt tớ rồi...:D
Ui...
Buổi sáng đi học về là phải tức tốc ol xem vợ con mình thế nào...
Mình ơi :p
Mình có khỏe ko thía :x :p :))

Chỉnh sửa lần cuối:
èo èo, vãi sợ ạ, mới ko lên 1 hum thui mà thiên hạ đã câu được từng này, đọc lại mệt qué
êu bớ thiên hạ làng nước ơi ai có sinh con đẻ cái gì muốn đặt tên thì chừa cái tên Nguyễn Hoàng Linh ra nhá, iu cái tên nè lém nè :x , vì đó là tên thằng người yêu cũ trong quá khứ :(( , tên thằng bẹn quý :x ở hiện tại, tên thằng chồng tui hoặc thằng con tui (nếu nó có bỏ mình đi, mình lấy đặt cho con cho đỡ nhớ :(( ) lúc tương lai
em Thu có việc gì quan trọng mà cứ YM của chị mãi thía

Nguyễn Hòa Bình đã viết:
[-x Bạn Phương đúng là :"> Chuyện nội bộ gia đình người ta sao cứ nói bô bô ra thía...
Mà nhớ nhé, đừng có mà léng phéng vợ tớ...b-(
Thằng Hiếu bảo kê đã duyệt tớ rồi...:D
Ui...
Buổi sáng đi học về là phải tức tốc ol xem vợ con mình thế nào...
Mình ơi :p
Mình có khỏe ko thía :x :p :))
bạn B hay thật đấy..bạn ko giữ đc vợ đó là do bạn còn tớ cứ cưa thì mặc kệ tớ..nói thật nhé bảo kê đây cũng ko sợ đâu... :))

:-SS :-SS
Xíu ơi...
Chít anh rùi...
Trưa nay "trẻ con" nhà anh ko gọi cho anh như lịch hẹn ...
Đã thế còn ...nữa chứ :((
bắt đền em đấy :((
@:-SS Anh biết tội rồi :((

Chậc chậc, đọc chả hiểu cái mô tê gì cả. Chết mất.......
Hình như có đôi trai gái bồng bottj nào ở đây thì phải... Tự nhiên thấy dính líu tới trẻ con là sao?... Thế hệ trẻ ngày nay suy đồi:)):)):)):))

Thư gửi vợ con và bố cáo thiên hạ

Mình thân mến... :x
ANh đang ngồi đây... Với bao tâm trạng... :)
Sung sướng có...:)
Lo sợ càng có...:(
Mình còn trẻ quá... :) Mà lại có những 3 đứa con... :)Cuộc sống ngày mai rồi sẽ ra sao... :)
KHoan hãy nghĩ anh là một thằng sở khanh, một thằng đểu vì anh chưa bao h có ý định ruồng bỏ mình và con... :) Anh chỉ muốn ... :) mình nghe kĩ nhé
Mình thân mến, nước ko thể một ngày ko có vua, tất nhiên, anh ko nỡ lòng nào để con mình 1 ngày ko có bố... :D
Vậy, hôm nay, anh Nguyễn Hòa Bình quyết định cưới mình về làm vợ, công khai cho bàn dân thiên hạ và bao kẻ đang nhòm ngó mình biết rõ và cùng chúc phúc cho đôi mình :x
Nhưng mình ơi... :)Cuộc đời đâu có đơn giản thế... :DAnh cũng đâu thừa hơi mà post bài này, :D vì chúng mình đã có con -->sớm muộn gì chẳng là vợ chồng... :p:x
Nhưng như đã nói... Mình còn quá trẻ, lại phải lo toan cho cả một gia đình lớn...:) Còn bao nhiêu sự phải chăm lo :D
Quả không dễ dàng phải ko mình... :)Hơn nữa, hình như anh ko chỉ trót dại với mình thì phải :)(chắc là mình cũng biết rồi phải ko :) ), "trẻ con":x nhà anh đòi cưới rồi ... :D :x
2 Người con gái tài sắc vẹn toàn...:x Liệu anh có thể bỏ ai chọn ai. :xSao có thể như thế phải ko mình, ;)anh đâu phải là loại đàn ông bạc tình bạc nghĩa,[-x càng ko thể là người có thể hắt hủi người mình yêu [-x:D
Vậy nên, anh tuyên bố, anh sẽ cưới thêm vợ nữa...:x
Cũng chẳng ai xa lạ đâu mình...;)
Chị 4 của mình đấy...:x Như thể mình cũng đỡ phải khó xử đúng ko nào ;) 2 chị em mình sẽ cùng chăm sóc 4 đứa con cho thật mạnh khỏe nhé...;):x
Gia đình mình sẽ là một gia đình hạnh phúc, phải ko các mình...:x
Vậy nên Tôi tuyên bố, Từ giờ phút này 3 người chúng tôi
Nguyễn Hòa Bình
Vũ Phương Ly
Hồ Lê Vi Ngân

sẽ chính thức là vợ chồng.. :x
Chúng tôi sẽ ở bên nhau, lúc vui cũng như buồn, lúc khỏe mạnh cũng như khi đau ốm, mãi mãi chỉ yêu mình nhau :D
@2 Vợ: tạm thời đừng tranh nhau vợ bé vợ lớn nhé các mình, ;) cái này cứ từ từ để anh xem anh còn vợ nào nữa ko nhé :D :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc​
THÔNG BÁO​
Kính gửi: Toàn thể anh chị em họ hàng gần xa, bà con lối xóm

Sau nhiều sóng gió cũng như nhiều lời thiên hạ thị phi, nay Nguyễn Hòa Bình, Vũ Phương Ly và Hồ Lê Vi Ngân, thực hiện theo chủ trương Nếp sống văn minh, gia đình văn hóa của Đảng & Nhà nước, cũng như theo đúng qui định của Luật hôn nhân & gia đình (ban hành ngày 22 tháng 6năm 2000), xin thông báo:

-1-
Căn cứ theo khoản 1 điều 2 chương 1 Luật HN&GĐ: "Hôn nhân tự nguyện, tiến bộ, một chồng nhiều vợ, vợ chồng bình đẳng"

-2-

Căn cứ theo khoản 2 điều 4 chương 1 Luật HN&GĐ: "Cấm tảo hôn, cưỡng ép kết hôn, cản trở hôn nhân tự nguyện, tiến bộ..." ; "Cấm người chưa có vợ, chưa có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người đang có chồng, có vợ."

Căn cứ theo khoản 2 điều 9 Luật HN&GĐ: "Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;"

Căn cứ theo điều 107 chương 12 Luật HN&GĐ: "Người nào vi phạm các điều kiện kết hôn; cản trở việc kết hôn đúng pháp luật...... thì tùy theo tính chất, mức độ vi phạm mà bị xử phạt hành chính hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự; nếu gây thiệt hại thì phải bồi thường."

-3- Điều khoản riêng cho vợ chồng nhà Mình

A Chồng

1 Được quyền không về nhà ngủ buổi đêm và không ăn cơm với vợ

2 Được quyền không tặng quà ngày kỷ niệm ngày cưới , Valentine ....

3 Nếu vợ chồng ly dị thì chồng nuôi con

4 Được quyền ăn cơm vợ nấu

B Vợ :

1 Được quyền ko phải nấu cơm và làm osin cho chồng hàng ngày

2 Được quyền ko phải đẻ con và nuôi con < nếu muốn >

3 Phải nhẹ nhàng tử tế nếu chồng có vợ bé

4 Người yêu là người yêu , bồ là bồ , vợ là vợ < chồng là chồng > .... Những khái niệm này không liên quan đến nhau nên ko được phép ghen

C Cả vợ và chồng :

1 Nếu gặp khó khăn cũng ko đựơc phép hy sinh vợ < or chồng > vì người yêu

2 Ko Lăng nhăng, có những mối quan hệ bừa bãi dẫn đến hiểu lầm

3 Có trách nhiệm với nhau, cùng nhau giúp đỡ trong công việc (cả bên ngoài lẫn trong nhà)

Kí tên & đóng dấu

Nguyễn Hòa Bình

Các mình bổ sung các điều luật nhé, rồi kí tên đóng dấu luôn :D :x

Mọi người nghe rõ cả rồi nhé ;) những đồng chí nào còn cố tình nhăm nhe phá hoại hạnh phúc gia đình người khác hãy biết tự giác. Không lượn nhanh thì cứ gọi là b-( :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Khốn nạn, thật đáng lên án:)):)):))
Gần đến hôm quốc khánh lại mọc thêm một ông sơ khanh...:)):))

Nguyễn Hòa Bình đã viết:
Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc​
THÔNG BÁO​
Kính gửi: Toàn thể anh chị em họ hàng gần xa, bà con lối xóm

Sau nhiều sóng gió cũng như nhiều lời thiên hạ thị phi, nay Nguyễn Hòa Bình, Vũ Phương Ly và Hồ Lê Vi Ngân, thực hiện theo chủ trương Nếp sống văn minh, gia đình văn hóa của Đảng & Nhà nước, cũng như theo đúng qui định của Luật hôn nhân & gia đình (ban hành ngày 22 tháng 6năm 2000), xin thông báo:

-1-
Căn cứ theo khoản 1 điều 2 chương 1 Luật HN&GĐ: "Hôn nhân tự nguyện, tiến bộ, một chồng nhiều vợ, vợ chồng bình đẳng"

-2-

Căn cứ theo khoản 2 điều 4 chương 1 Luật HN&GĐ: "Cấm tảo hôn, cưỡng ép kết hôn, cản trở hôn nhân tự nguyện, tiến bộ..." ; "Cấm người chưa có vợ, chưa có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người đang có chồng, có vợ."

Căn cứ theo khoản 2 điều 9 Luật HN&GĐ: "Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;"

Căn cứ theo điều 107 chương 12 Luật HN&GĐ: "Người nào vi phạm các điều kiện kết hôn; cản trở việc kết hôn đúng pháp luật...... thì tùy theo tính chất, mức độ vi phạm mà bị xử phạt hành chính hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự; nếu gây thiệt hại thì phải bồi thường."
-3- Điều khoản riêng cho vợ chồng nhà Mình

A Chồng

1 Được quyền không về nhà ngủ buổi đêm và không ăn cơm với vợ

2 Được quyền không tặng quà ngày kỷ niệm ngày cưới , Valentine ....

3 Nếu vợ chồng ly dị thì chồng nuôi con

4 Được quyền ăn cơm vợ nấu

B Vợ :

1 Được quyền ko phải nấu cơm và làm osin cho chồng hàng ngày

2 Được quyền ko phải đẻ con và nuôi con < nếu muốn >

3 Phải nhẹ nhàng tử tế nếu chồng có vợ bé

4 Người yêu là người yêu , bồ là bồ , vợ là vợ < chồng là chồng > .... Những khái niệm này không liên quan đến nhau nên ko được phép ghen

C Cả vợ và chồng :

1 Nếu gặp khó khăn cũng ko đựơc phép hy sinh vợ < or chồng > vì người yêu

2 Ko Lăng nhăng, có những mối quan hệ bừa bãi dẫn đến hiểu lầm

3 Có trách nhiệm với nhau, cùng nhau giúp đỡ trong công việc (cả bên ngoài lẫn trong nhà)

Kí tên & đóng dấu

Nguyễn Hòa Bình

Các mình bổ sung các điều luật nhé, rồi kí tên đóng dấu luôn :D :x

Mọi người nghe rõ cả rồi nhé ;) những đồng chí nào còn cố tình nhăm nhe phá hoại hạnh phúc gia đình người khác hãy biết tự giác. Không lượn nhanh thì cứ gọi là b-( :D
Em ko phá hoại hạnh phúc của ai đâu nhé. Nhưng sao chẳng thấy 2 vợ của anh kí tên đóng dấu j` cả? :)) Từ đây em suy ra 2 trường hợp
1. Chị Xíu với chị 4 cưới chồng mà ko báo cho thằng em một câu [-x . thật là tởm. Bít là em ko có phong bì tiền mừng nên ko mời chứ j`? [-x . Thế là ko được. [-x Em tuy ko có phong bì tiền mừng nhưng phong bì ko chắc chắn là có :))
2. Nếu cái anh Bình này nhận vơ 2 chị em làm vợ thì đúng như lời thằng Tùng nói, trước ngày quốc khánh lại mọc ra 1 thằng sở khanh :))
p/s1: em check lại khoản 1 điều 2 chương 1 luật HN&GD bằng Vietlaw roài, chả có dòng nào đề cập đến việc 1 chồng nhiều vợ cả, còn chỗ khác thì chỉ nói là 1 chồng 1 vợ :))
p/s2: Em nghiêng về giả thiết thứ 2 phía trên hơn, chị Xíu với chị 4 của em còn bé nhắm mà ko nỡ lòng nào ko mời thằng em này đi ăn cưới đâu.:))
p/s3: Chúc mọi người ăn mừng Quốc Khánh vui vẻ. Nhân dịp quốc khánh anh Bình đã khai trương Hãng Tin Con Bìm Bịp. Mùng 3-9 này nhất định phải bắt tổ chức liên hoan mới được. :))

Mà hum nay ma ma ZE đâu nhể? Quản lý nhân viên lỏng lẻo we'. Thế này mà cứ mời khách lên lầu 3 :))

Chỉnh sửa lần cuối:
[-x Chú Nam chẳng biết gì cả...
p/s1: em check lại khoản 1 điều 2 chương 1 luật HN&GD bằng Vietlaw roài, chả có dòng nào đề cập đến việc 1 chồng nhiều vợ cả, còn chỗ khác thì chỉ nói là 1 chồng 1 vợ
Bản của anh cập nhật hơn của chú :D :p
Vợ Ly đã kí tên với anh từ chiều rồi, vợ Ngân thì đang làm giấy đăng kí kết hôn :D
p/s3: Chúc mọi người ăn mừng Quốc Khánh vui vẻ. Nhân dịp quốc khánh anh Bình đã khai trương Hãng Tin Con Bìm Bịp. Mùng 3-9 này nhất định phải bắt tổ chức liên hoan mới được.
Con bìm bịp là thế nào, sự thật 100% đó ku :D
Mà hum nay ma ma ZE đâu nhể? Quản lý nhân viên lỏng lẻo we'. Thế này mà cứ mời khách lên lầu 3
Ván đã đóng thuyền từ hôm qua rồi chú em ạ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
oi zoi oi!!!!!!!!!!!!!

thế này là thế nèo???????????:O

thật là khốn nạn!!!!!!!!!!!!

đc lém---> công an kiểu **** je` dém lợi dụng lúc mami` đi chơi với ***---> dám làm trò mất dạy với e XÍU xx của lò mami` nha!!!!!!!!!!!!!!==> khốn nạn we!!!!!!!!!!

@ XXX: kon ngoan lém---> vẫn còn thèng người iu chưa kết hôn mà đã dám đi lấy chồng---> để mama mang tiếng làm ăn phọt phẹt thế bao h!!!!!!!

@ bà 4 nha!!!!!!!!!!dám tự tiện lôi kéo nhân viên của lầu đi đánh lẻ lèm của riêng--> pà đừng cóa dở mẹt HOẠN THƯ ra bắt nẹt kon pé--> ko thì đừng trách!!!:)) nó còn phải làm ăn về lâu về dài!!!!!!!!!!!!!!!

@ u B: u đc lém--> ván đã đóng thành thuyền đừng tưởng mama ko ra tay đc--> cứ đợi đấy!!!!!!!!!!!!

==========================================================>
Dù seo vợ chồng nhà này cũng sinh kon đẻ cái roài hả==> thương tình bao ngày hầu hạ mama tận tình===> mama quyết: gia đình BÌNH+ LY+ NGÂN==> đẻ đc đứa nèo--> xung công đứa đây--> gái làm nghề giống mẹ---> kon trai cho sang lò ku NHÓT làm mafia kiêm bảo kê!!!!!!!!!!

Quyết định đc mama phê duyệt!!

S . Z . E

=====> chúc gia đình hạnh phúc --> cố sản xuất nhiều nhiều--> yên tâm ko cần lo đầu ra!!!!!:d

sau khi lướt qua 1 vòng===> chỉ thị đặt ra phát cuối===> 3-9 gia đình tổ chức hôn lễ ra mắt pà kon nha!!!!!!!!!:d

==========================================================
suýt quên thông báo: mama đã kiếm đc thèng chồng đời xyz---> sẽ ra mét cả nhà 1 ngày sớm nhất--> chuẩn bị thiệp mừng đê!!!!!!!!!!!

tối nay đi chơi cho nốt ngày===> cả ngày mai chú tâm hoàn thành công việc mami`---> ko gái lầu chạy chơi linh tinh we!!!!!!!!!!!!!!!!!:D

io!!!!!!!!!!!!

tao bị quả báo---> định đi chơi phát hiện đã làm mất 2 lít cuối cùng---> chán chẳng buồn chết!!!!!!!!!:((

hum nay đi cả ngày--> tối mai dek đc đi xem bắn pháo hoa--> phải ở nhà trông nhà--> các kụ chỉ cho đi sáng + chiều---> nhưng chưa cóa cái hẹn nèo cụ thể===> ai đi chơi ko báo đê!!!!!!!!!!!:d

hơ hơ, lên đây rùi mới phát hiện mình đã có chồng :((
thiên hạ làng nước ơi, ko ngờ những lời mình nói với "người lớn" nhà mình chiều nay lại thành sự thật :((
phát hiện ra "người lớn" cưới mình vì "người lớn" sợ :)) , tình nghĩa gì đâu [-x , bắt nạt "trẻ con"
nói cho mà biết nhá, em Ly chỉ thích 1 vợ 1 chồng thui, nhưng mà "ván đã đóng thuyền", "lỡ bước sang ngang" rùi, cho nên giữ thể diện cho "người lớn" ko thèm làm um lên, thế nên phải biết điều cho em Ly làm vợ cả, ko thì "Gái tơ đi lấy làm 2 nọ" à?đúng là "chém cha cái kiếp lấy chồng chung"

"Gái tơ đi lấy làm 2 nọ"
[-x Vợ cả nói sai be bét rồi...
Cái gì mà 2 nọ... 2 họ chứ, mà có là 2 họ thì vẫn sai... phải sửa là 2 gái tơ đi cưới nhầm 1 họ :D
phát hiện ra "người lớn" cưới mình vì "người lớn" sợ , tình nghĩa gì đâu , bắt nạt "trẻ con"
Cái j` mà sợ với cả ko, chẳng qua tình cảm "người lớn" đang dạt dào quá. Các cụ đã dặn, "cưới vợ phải cưới liền tay" :D :) Có cắn trộm phải nhằm lúc vắng người :D

Đấy đấy, bà con thấy chưa, vợ Ly kí tên đóng dấu rồi nhà...
Thế XÍu yêu đâu rồi :x

@ bà 4 nha!!!!!!!!!!dám tự tiện lôi kéo nhân viên của lầu đi đánh lẻ lèm của riêng--> pà đừng cóa dở mẹt HOẠN THƯ ra bắt nẹt kon pé--> ko thì đừng trách!!! nó còn phải làm ăn về lâu về dài!!!!!!!!!!!!!!!
[-x Đừng có mà nói xấu vợ cả của anh thế, Vợ Ly hiền lành lắm, lại đối xử rất tốt với XÍU yêu :x
suýt quên thông báo: mama đã kiếm đc thèng chồng đời xyz---> sẽ ra mét cả nhà 1 ngày sớm nhất--> chuẩn bị thiệp mừng đê!!!!!!!!!!!
Kinh kinh, Đang đói ăn... =P~ :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên