Hãy mở rộng tấm lòng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Mai Thanh Hà
(mtha)

Administrator
Nhân viên
Hãy mở rộng tấm lòng!!!

Bài viết của Vũ Minh Hà, Lớp:Anh300-03
Ngày 30 Jul 2002 19:35
Bản gốc: http://www.hn-ams.org/~old-forum/viewtopic.php?t=4712

co le moi nguoi cung doc dc tin nay tren bao An ninh the gioi (55) nhung chac cung con nhieu nguoi chua dc biet.em viet bai nay chi mong moi nguoi bot chut thoi gian,sau khi doc bai nay hi vong moi nguoi tuy theo tam long va kha nang cua minh de giup do nguoi fu nay va gia dinh co.mot chut tam long cua moi nguoi bay h cung rat dang wy doi voi gia dinh ho:

Gia dinh co chu Trình Quốc Sỹ va Mai Thị Hạnh (1959) o thôn 8, xa Tam Lãnh,Tam Kỳ tỉnh Quảng Nam co' 2 dua con. mot con trai bi nhiem chat doc mau da cam tro nen dan don, da 15 tuoi ma van kg hoc wa lop 1. va mot con gai hoc lop 4 rat ngoan va hoc kha. nha co 2 sao ruong thi nam nay kho han gan nhu trang tay. con trai thi bi tai nan gay chan lai kg co tien chay chua.de kiem them thu nhap va co tien thuoc men cho con 2 vo chong fai di mót đá quặng. ngay 16-7 vi chua an gi lai co ganh not may ganh da de co them tien cho con, co^ Hanh kiet suc,hoa mat vo y de vat ao vuong vao day cua-roa.may tiep tuc cuon luon ca mai toc cua co vao truc. nghe tieng keu nguoi tho may kip thoi ngat dien nhung toan bo da dau co^ tu chan toc sau gay den 2 mi mat bi nhổ bật khỏi đầu, trơ lại hộp sọ trắng hếu.co Hanh da duoc dua di cap cuu kip thoi cung bo da dau rat may chua bi may nghien nat. benh vien da khoa Quang Nam da tien hanh fau thuat cay lai tam da len dau co. hien nay co da wa khoi con me nhung tinh trang van rat nguy kich, kho co the doan trc duoc ket wa, nhat la day la truong hop benh vien gap lan dau chua co kinh nghiem, hon nua tam da bi lot han khoi dau nen du da dc ghep lai tinh trang nghiem trung van rat de xay ra.viec dieu tri do do fai keo dai va rat ton kem trong khi kinh te cua gia dinh da hoan toan kiet quệ.

Rat mong nhan dc su ung ho dong gop cua moi nguoi hao tam de cuu giup gia dinh co hanh wa con khon quẫn.moi nguoi hay keu goi gia dinh hoac ben be giup do co hanh. ai co long hao tam co the gui tien tai toa soan bao An ninh the gioi 100 Yết Kiêu, Hà Nội ( 06943642_8223136 hoac dia chi email: [email protected]) bao se chuyen den gia dinh co Hanh som nhat co the. tam long cua moi nguoi du it du nhieu cung rat dang wy voi gia dinh co hanh luc nay.

cam on moi nguoi da lang nghe va mong moi nguoi hay mo rong tam long cua minh !

Ngô Tố Giao - Hoá 2 86-89
Gửi ngày 02 Aug 2002 08:50

Có lẽ 2 em H.N.Hương và B.T.Trang xem liên lạc với đ/c trên xem sao. Mình cũng sẽ trích ở quĩ ra đóng góp giúp họ. Có gì bọn em liên lạc với chị và anh Hà nhé.

Có lẽ tiện hơn, bọn em xem các bạn trong HAO ai có ý định quyên góp, mấy em thu lại và gửi cho họ chung 1 lần luôn cho tiện.

Hồ Ngân Hương - Hóa 1 96-99
gửi ngày: 16 Aug 2002 03:04

Tại sao chúng ta không để em Hà liên lạc thử với antg hoặc trực tiếp với gia đình chị Hạnh.

Em đã nói với Việt Anh chuyện này rồi, không biết là Việt Anh thông báo với các bạn trong trường như thế nào?? Còn với các cựu học sinh Ams đã có ít nhất chị Giao và anh Hà, ờ à, em đóng góp tí ti nữa. Ai có lòng hãy cho em biết nhé.

Cuối cùng, quĩ HAO sẽ trích một phần (200.000 VND) để giúp đỡ gia đình chị Hạnh. Chị Giao có ý kiến gì không??

Dưới đây là danh sách ạ:

Mai Thanh Hà L1 92-95 : 100.000 VND

Ngô Tố Giao Hoá2 86-89 : 100.000 VND

Hồ Ngân Hương Hoá1 96-99 : 50.000 VND

...

em xin gop 10usd

bac Ha chi giup em lam the nao de co the gui tien duoc voi.

Thanks bac.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên