Hà nội-Amsterdam từ một góc nhìn mới :)

uầy, nhìn từ trên xuống thấy trường mình bành trướng nhờ...;))...lại nhiều cây...hay thế;;)...nhớ trường quá:x
<thế mà tự nhiên đòi chuyển địa điểm mới cáu chứ:-w>

cái google earth nhà tớ ko rõ được như thế này, nhưng ams đẹp thật, rộng và nhiều cây.

A, mà Ams chuyển địa điểm là sao vậy, nghe nói ko những chuyển địa điểm mà đổi cả tên trường nữa thì phải. Việc đổi và xây lại trường Ams nằm trong kế hoạch kỉ niệm 1000 năm Hà Nội, mà nếu vậy trường Ams ko thể mang một cái tên "nước ngoài" được??

Huhu, cả hình ảnh lẫn cái tên đều đổi thì AMS đâu còn là AMS nữa

Hình như không phải chuyển địa điểm mà là xây thêm 1 trường Ams nữa !!??!!
Cơ sở 2 ở tận Cầu Giấy hay sao ấy.
Hix hix, không hiểu thành phố đầu tư 1,5 tỷ thì xây được mấy cái ... công cộng.

nhớ ngày xưa bùng tiết an uống hàng bà Thanh wa' TT__TT

Công nhận với giáo sư Toàn thắng,nhớ thật,ngày xưa anh em ta bỏ tiết,đến muộn nên những nơi như sân bóng rổ,quán Bà thanh,cổng sau(để luồn),sân đất cạnh sân bóng rổ(khi đá bóng chui)....ăn sâu vào máu roài,bây h nghĩ lại tiếc thế

...Ams 1 thời để nhớ, hình như mấy ông định chuyển luôn Ams đi chứ ko phải là xây thêm, ra chỗ trung hoà, tên trường thì đố mấy ông ý dám đổi...

Đời chả biết thế nào đâu Thắng ạ,hôm nay thế này,mai mấy ông thành phố đòi chuyển,ai làm gì được,hichic,chỉ khổ học sinh mới thoai.Có khi ra Trung hòa rồi thì lại học theo cái kiểu chuyên Tổng hợp hay chuyên Sư Phạm,còn j là bản chất Ams

Ams chuyển địa điểm nhường lại trường cho Nguyễn Trãi để đập cái cổng trường mới xây đi ý mà....X(....mà bi giờ mới nghe đến là lại còn đổi cả tên trường nữa....thôi trường mình yêu ko còn nữa rồi....25-30-40 năm thàng lập trường em về Nam Cao tưởng nhớ trường:((

Trường Ams giờ mãi mãi chỉ là kỉ niệm,.......
Công nhận là trường có nhiều cái dở hơi khi tốn tiền xây và đập rất linh tinh,......
Rùi lại chuyển địa điểm,.... đổi tên trường,... X_X không còn là AMS,.....

...Chả hiểu ra làm sao, trường vẫn ngon, cơ sở vật chất vẫn tuyển, cổng thì vừa mới xây xong...Chuyển làm gì không biết nữa...À Nhưng mà cũng phải vài năm nữa vì đã xây cái trương mới đâu :)...

Cái dưới là GV,phần bên là trường QT,trông thế nhưng nhìn tổng thể trường mình vẫn đẹp :D. Sao ko dẹp đi 2 cái đó,cải tạo chút nữa có phải là ngon ko,đỡ mất công di chuyển :(

nhà nc ko đồng ý trả đất anh ạ, thế nên bảo là muốn đất rộng thì phải chuyển đi....nhưng mà tình hình là em thấy trường mình thế rộng rồi...còn khối trg` nhỏ hơn vẫn yên ổn đấy chứ....
yêu ams...thế nhưng mà nếu đổi tên thì còn gì là ams nữa....8-}

Tui cứ sợ một điều là Ams mà ra chỗ kia,thay tên đổi họ,lên chuẩn quốc gia rồi thì thay đổi cả cách học.Lúc đấy dạ hội,thể thao,bùng học,tụ tập chắc không còn nữa.
Mà kiểu j thì cũng có một trang web mới về nhà trường do mấy ổng kia lập ra.Lúc đấy thì học sinh chỉ biết ..học..học ..và học-->>cay thật

Hanoi-Amsterdam.... người ta hay dùng ams hơn. Mà có lẽ duy nhất hs trường ams đc gọi là amser... đổi tên thì còn j nữa. Có lẽ ko dám đổi đâu :D

Back
Bên trên