Giao thừa 8 / 2 năm con gà

anh ở HN đến 29.01, nên cũng chẳng được thấy không khí Tết gì cả :) Buồn cười nhất là mấy hôm đấy nhiệt độ ở HN khoảng 17-20 độ C, ra đường anh toàn mặc T-shirt hay là chỉ 1 Hemd, vậy mà vẫn vãi mồ hôi, không khí HN schwül kì lạ. Tuần giáp Tết nghe nói lạnh trở lại, rồi gió đông bắc nữa, tiếc là 0 được hưởng thử xem nó còn lạnh lắm như ngày xưa hay không.

Thế là anh Duy có nguyên 1 cái Tết nóng rồi... tiếc nhỉ :-s
Mấy hôm nay trời ở đây lại giống giống gió mùa đông bắc ở HN chứ... mỗi tội lạnh hơn và lại còn tuyết lổn nhổn :D

ừ Vân nói đúng thế, đường phố lại hơi vắng lặng đìu hiu nữa, đâm ra mấy hôm nay ở chốn quê của em rất chi là giống Tết VN nhà mình...

lâu lắm rồi không về thăm quê em Hạnh :D

Sao bữa trước không thấy chi hội Mannheim lên giao lưu ở Darmstadt nhỉ?

cái đay anh Huy Anh phai hoi tham thang Hoang Anh,kho than thang be,nhiet tinh mời moi nguoi the ma ko ai huong ung...rõ chán

Nguyen Nhu Toan đã viết:
cái đay anh Huy Anh phai hoi tham thang Hoang Anh,kho than thang be,nhiet tinh mời moi nguoi the ma ko ai huong ung...rõ chán
nghe khổ sở quá :-s Khổ thân anh HA :-s
Chị Vân: Chị cứ về đi, em kỷ niệm chị luôn :D

Em Hạnh hôm đấy bị "mệt" bác Huy Anh ạ ;), không biết bây giờ đã đỡ chưa. Hôm đấy em rủ ba bạn gái, ba bạn đều có lí do chính đáng để không đi :D. Khổ, em có được uy tin như bác Huy Anh đâu, bác mà rủ chắc chả ai dám từ chối

Mà tình hình mọi người thế nào rồi nhỉ, lâu lắm không có vụ tụ tập, nếu không có gì thay đổi, cuối tháng 4 KA xin đăng kí quả gặp mặt Amser offline lần 2. Hi vọng lần này sẽ đông hơn, em sẽ bố trí cho mỗi người 1m2, riêng các bạn nữ thì cho hẳn 2m2 :D. Bác Huy Anh lần này đửng ra thay em mời mọi người nhé, bác có uy hơn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ái chà! Cả nhà đứng ra hưởng ứng lời mời từ Karlsruhe đi chứ nhỉ! Ở KA em có "ng nhà" nên có gì em tiết kiềm cho bác Hoàng Anh 2m2 cũng đc :D
@anh Huy Anh: xong đang tiện đường unterweg, em lên ffm luôn nhé ;) anh thấy thế nào?

hehe, nếu theo quan hệ thế em Vân phải gọi anh là chú nhé, anh gọi anh Sơn là anh mà ;). Mà em cứ yên tâm, nhà anh thiếu đi 2m2 cũng không chật hơn đâu, nếu em không chê thì ở dưới nhà kho có cả chục m2 :D

Mọi người sắp xếp thử thời gian xem sao, Amser ở Đức lần này họp mặt nên lập một danh sách hệ thống hẳn hoi để mọi người tiện liên lạc với nhau nhẩy!

Dạ được, "anh" Hoàng Anh làm gì mà hậm hực thế, lần trc absagen là lí do chinh đáng, xác thực, Toàn nó cũng bị 1 chị Mannheimabsagen đấy thôi. Cái chính chắc là HA ko đón được bé My bụ bẫm nên giận cá chém thớt hả :D. Cuối tháng 4 ạ, em cũng nhiệt liệt ủng hộ, em Vân ko cần 2m2 thì nhường chị đi, chị dạo này béo ra hì hì. Kế hoạch cụ thể các bác cứ tiếp tục bàn nhé, em dân đen ko ý kiến gì. À mà anh Huy Anh bao giờ ở vn sang lại ạ?

Bạn H.Anh sắp về vn rùi, chúc bạn về vn vui vẻ, củng cố lực lượng hậu phương rồi sang đây tổ chức amsers reunion hoành tráng nha bạn.

Hạnh nói thế, nào tớ đâu có dám, tớ hiểu "bệnh tình" của Hạnh mà :), có phải muốn bị bệnh đâu, nhẩy :D. Bác Huy Anh thì bạn Hạnh cập nhật thông tin kém rồi, bác quay lại Đức đã lâu nên bây giờ nhìn đời bằng nửa con mắt, hôm trước gặp bác vài tiếng ở Darmstadt nghe bàc phán là :"Anh vừa về VN xong, nên con gái ở đây chẳng thấy ai xinh nữa cả" mà rụng rời chân tay! Bác Huy Anh ạ, ở chỗ em có con gái là được rồi, không cần phải đòi hỏi thêm một thứ xa xỉ phẩm là "xinh" nữa :D

"ở đây" ý anh là TU Darmstadt với TU Karlsruhe :D. Hehe... giao lưu gì mà toàn dân TU.

Thế chắc ý bác Huy Anh là ko thích giao lưu với dân TU rùi,thế thì em đây làm sao dám giao lưu gì nữa :((

Với cả Achtung: Karlsruhe có nhõn 1 cái Uni đấy chứ, TU ở đâu ra thie nhei ;;)

Em Vân cũng đã hiểu ra thân phận TU rồi hì hì, mà anh HA chắc về VN mở mang tầm mắt nên nói thế. Tương lai là bạn HA sau khi về đoàn tụ vợ con sang lại cũng sẽ phán 1 câu hoành tráng tương tự. vân ơi e là lúc đấy Uni FH hay TU gì thì bạn HA cũng ghép vào làm 1 thôi...

Back
Bên trên