Giao lưu với thí sinh SBD 24 (Phạm Khánh Vân) và SBD 25 (Vương Phan Liên Trang)

Nguyễn Hoàng Dũng đã viết:
Hèm, ứng cử viên nặng ký gì mà dễ đầu hàng thế /:) . Em trả lời đang hay, anh sợ thi xong lại mất phong độ :D. Tiếp nào :

Em đang thi đúng không ? Em thích và ghét nhất môn nào và tại sao ? ( Sướng nhá , trả lời mấy câu này không cần nghĩ , hehe )

Hehe, đầu hàng là đầu hàng thế nào? ;;) Em thi xong kinh tế chính trị rồi đây, vẫn còn tiếng Đức chưa thi nhưng dù sao cũng có nhiều thời gian hơn để trả lời câu hỏi của mọi người. :x hehe, em trả lời xong anh Dũng xem có mất "phong độ" không nhé ;;)
Từ hồi đi học đến giờ em thích nhất 2 môn tiếng Anh và Địa lý. Ngoài niềm yêu thích đối với kiến thức thuộc 2 lĩnh vực này em còn có tình cảm đặc biệt và bị ấn tượng bởi những thầy cô giáo giảng dạy nữa. Hồi cấp 3 thì nhớ nhất thầy Đàn, (bởi vì thầy rất hay hát và có nhiều câu nói bất hủ :D ) cô Oanh dạy tiếng Anh,nhớ những buổi English Performance cười rách cả mép :)) , nhớ cô Nga dạy Địa, nhớ buổi thi HGS Địa năm lớp 12 cả lớp đi không thiếu đứa nào (hihi vì cô hứa tặng mỗi đứa 1 điểm 10 mà lị ) :x Bây giờ vào đại học rồi mới thấy không đâu có những thầy cô giáo nhiệt tình và yêu học trò đến thế...nhớ lắm :((

Lương Kiến Quốc đã viết:
hix , cái bài trả lời của mình ở cuối trang nên phải lặn lội về đấy mới đọc được. :p
Hì, vậy là câu hỏi của anh ko sai chứ nhỉ? hỏi đúng gu của em rồi :D
Theo như em trả lời tức là em cũng hiểu kha khá về ngành du lịch Vn . Vậy em nghĩ sao về sự chuẩn bị của mình về công việc tương lai? em đang học tiếng Đức đấy là sự chuẩn bị rất tốt tuy nhiên theo như anh biết thì lượng khách biết tiếng Đức vào nước ta không nhiều, dĩ nhiên phổ cập nhất vẫn là tiếng Anh, cái này thì em biết rồi nên ko nói nữa. :p Vậy em nghĩ sao về vấn đề này? (hì, anh vẫn còn nhớ em nói tại sao chọn khoa tiếng Đức đấy nhá :D)
Ngoài ra em nói em muốn mở 1 công ty du lịch cho riêng mình, anh nghĩ hiện giờ em cũng được hỗ trợ khá nhiều, em có nghĩ tới việc lấy trước kinh nghiệm về du lịch trong thời gian là sinh viên ko? cách gần nhất là dẫn tour, trước tiên phải là người dẫn tour, hiểu rồi mới có thể thực hiện ước mơ phải không nào? :) Anh cũng có quen 1 đứa em... so với em thì nó thân với anh nhiều hơn, cũng có mơ ước như em, và nó đã chuẩn bị rất kĩ càng, học 2 trường du lịch và báo chí, vừa cộng tác viết báo, vừa dẫn đoàn đi du lịch. :) Anh cũng thấy khá vất vả. Con gái dẫn tour vất vả nhiều hơn so với con trai lại đôi khi xảy ra vài vấn đề tế nhị nếu gặp khách không hay nữa. Em nghĩ sao về điều này?

Em biết ngay là anh sẽ hỏi câu này mà. :D Thực ra mục tiêu của em khi thi vào khoa Đức là nhắm đến 1 suất du học sau 1 năm học tiếng, nhưng khi nhận ra rằng du học Đức ko hoàn toàn hấp dẫn như em tưởng, em đã chuyển hướng suy nghĩ khác. Anh nói không sai, lượng khách nói tiếng Đức vào Việt Nam không nhiều như lượng khách nói tiếng Anh ( đa phần đều là khách Đức và Thụy Sĩ ) nhưng không phải là không có. Bố em cũng làm bên du lịch và chuyên về mảng khách tiếng Đức nên đó cũng là 1 thuận lợi mà em muốn tận dụng (đặc biệt là về các mối quan hệ). Em hay được bố cho đi tour cùng và em cũng bắt đầu viết tour và làm chương trình cho bố. Em nghĩ không phải cứ làm về du lịch thì nhất quyết phải đi tour mới làm được. Dĩ nhiên những kinh nghiệm khi đi tour rất quí giá nhưng nếu do 1 nguyên nhân nào đó mà mình không có điều kiện để tham gia thì đành học từ xa bằng cách " kế thừa và phát huy" những kinh nghiệm của cha anh vậy ạ :D Còn về lí do vì sao em không chọn tiếng Anh, bởi vì cử nhân Anh văn bây giờ quá nhiều, em đã được học tiếng Anh khá kĩ càng từ cấp 2, bây giờ lại học tiếp 4 năm nữa trong khi cái em thực sự cần chỉ là nâng cao khả năng nghe-nói thì liệu có hơi "lãng phí" không ạ. :-? Nếu em tốt nghiệp với văn bằng tiếng Đức và có trong tay thêm 1 chứng chỉ TOEFL hoặc IELTS nữa thì liệu anh có nhận 1 nhân viên như em vào làm không? ;;)
Bởi vì tất tần tật những lí do trên nên em đã, đang và sẽ tiếp tục học tiếng Đức :D và tìm kiếm cơ hội đi học ĐH tiếp anh ah, chứ tình hình thời khóa biểu lúc sáng lúc chiều như của bọn em bây giờ, mơ ước học 2 trường 1 lúc để rút ngắn thời gian là điều ko tưởng :(

Lê Quỳnh Phương đã viết:
Hehe, em tấn công chị Vân phát nào :x
1/Chị đánh giá vùng nào có tiềm năng du lịch cao nhất trên đất nước mình, và tiềm năng ở những điểm nào :x. Nếu chị có một khoản vốn kha khá, chị có dám mạnh dạn đầu tư xây dựng nó thành vùng đất quí của VN mình không :x.
2/Theo em biết thì làm du lịch khá là vất vả, phải xa nhà thường xuyên. Với một family girl sống tình cảm như chị, chị sẽ làm thế nào, để vừa chăm sóc cho gia đình đầy đủ, vừa có một công ty du lịch phát đạt!!
3/Em cứ nghĩ chị thích theo nghề của mẹ chị cơ đấy, hehe :p.

(em viết hơi lủng củng, nhưng hy vọng chị hiểu em hỏi gì :D:D)

Hehe, chào em iu, trả lời câu hỏi của em cái nào.Cũng chia làm 3 mục rõ ràng như câu hỏi của em nhé: :x
1/ Xét trên mọi phương diện thì chị nghĩ thành phố biển Hạ Long là vùng đất có tiềm năng du lịch nhất. Về khí hậu và cảnh quan thì khỏi phải nói, Hạ Long đã được công nhận là di sản văn hóa thế giới, cảnh quan thiên nhiên đẹp và gần như còn nguyên sơ, ít có sự tác động của bàn tay con người.Giờ lại có thêm khu du lịch vui chơi giải trí hiện đại mới được xây dựng trên đảo Tuần Châu, khả năng hút khách của Hạ Long là không thể nghi ngờ. Chị thấy khách quốc tế rất thích đi thăm vịnh Hạ Long,thích cảm giác hòa mình vào thiên nhiên còn khách nội địa thì lại có vẻ thích đảo Tuần Châu-nơi có những tiện ích để nghỉ ngơi và giải trí khá hiện đại. Chị nghĩ 1 vùng đất mà có thể đáp ứng thị hiếu của cả 2 đối tượng khách trong nước và ngoài nước như thế cũng xứng đáng để coi là vùng đất tiềm năng lắm chứ ;) Bản thân chị thì chị thích Hội An nhất. Chị thích những ngôi nhà gỗ, thích bãi biển Cửa Đại, thích đi dạo trong phố cổ ngắm đèn lồng, thích ăn cơm gà, thích được mua sắm đồ lụa với cái giá không quá chặt chém... :x Người Hội An chị thấy rất dễ mến, thật thà và tốt bụng, nói chung là có 1 cảm giác rất thoải mái, bình yên trong những ngày ở Hội An.
Nếu chị mà có 1 khoản vốn kha khá, cộng thêm tất cả các điều kiện về thiên nhiên khí hậu, giao thông, khả năng hoàn vốn đều khả quan thì tại sao không gật đầu nhỉ? Hehe, nhưng mà chị cũng nhát lắm, phải biết chắc là làm sẽ lãi thì chị mới làm, hic còn cái máu này trong người thì chắc chỉ đủ tầm bỏ vốn ra đầu tư xây dựng nhà hàng khách sạn thôi 8-| , chứ biến cả 1 vùng đất thành hòn ngọc quí của Việt Nam thì chắc chị chưa đủ tầm, mà cũng cần 1 số vốn khổng lồ đấy, không " nếu... thì " rồi ngồi đây mơ mộng mãi được đâu em yêu ah. Hehe, chị trả lời thế này có thất vọng về chị không? ;;)
2/ Em nói đúng, làm du lịch rất vất vả và rất cần đến sự cảm thông của gia đình, đặc biệt khi mình lại mang thiên chức của một người vợ, người mẹ. Nhưng chị không có ý định làm hướng dẫn viên bởi vì điều kiện sức khỏe cũng không cho phép, chị thì gầy còm như mèo hen, em biết rồi đấy. :(( Chị thích công việc điều hành và thiết kế tour, như thế chỉ thỉnh thoảng chị mới phải đi xa để khảo sát tour mới, và đó cũng là dịp chị có thể tận dụng để tổ chức cho gia đình đi du lịch cùng luôn. Hihi, thì bố chị cũng vẫn làm thế mà :D Nếu có phải đi xa chắc cũng không thường xuyên lắm. Đối với chị gia đình luôn đóng vai trò quan trọng nhất,thế nên chị sẽ không vì công việc mà bỏ bê gia đình, chị sẽ cố gắng hết sức để đi làm thật chăm chỉ ngay từ khi mới bắt đầu để sau này đến khi có gia đình riêng rồi, chị không còn phải quá vất vả vì công việc nữa. Tất nhiên chị sẽ chỉ lấy anh chồng nào biết thông cảm với công việc của chị thôi, để đảm bảo được cả 2 trách nhiệm như thế, cái chị cần nhất là sự động viên và thông cảm của gia đình. Phương ơi, ước gì chị gặp được anh ý ngay ngày mai nhỉ? 8-| ;;) :D
3/ Hehe, chắc chị không đủ kiên nhẫn để theo nghề của mẹ chị, vất vả và nhiều áp lực lắm em ah, không đơn giản như mọi người vẫn nghĩ. Nhưng mà chị yêu bọn trẻ con lắm lắm, nên bây giờ chị đang đi dạy cho bọn nhóc em ở nhà. Hihi nhiều cái hay ho thú vị lắm em ạ :*

Trần Thùy Linh đã viết:
Vân iu :x tao với A3 sẽ ủng hộ mày hết mình!

tiện cho tao hỏi 1 câu nhé, mày với bf đang ở rất xa nhau, làm thế nào để mày có thể giữa đc long distance relationship như thế??? :) Có cần bí quyết ko? :)

(cái này có thể hỏi qua chat đc nhưng hỏi ra đây, mày trả lời roài chia sẻ kinh nghiệm với mọi ng` luôn đc <++1 mũi tên trúng 2 con trim :D ^_____^)

Linh iu, để tao kể cho mày nghe 1 câu chuyện thay cho câu trả lời nhé. :x
Ngày xửa ngày xưa, ở một ngôi nhà kia, có 1 cô bé sống rất hạnh phúc cùng gia đình. Giống như những cô gái ở vào lứa tuổi đầy mộng mơ, cô cũng ấp ủ trong tim một hình bóng hoàng tử với bao nét hào hoa phong nhã. Duy chỉ có 1 điều cô luôn tâm niệm: " Không yêu anh nào đi du học đâu nhé" :D Bởi cô cũng hiểu được rằng yêu một người ở xa khó khăn đến mức nào, sẽ không có người luôn ở bên cạnh an ủi động viên mỗi khi cô vấp ngã, không sinh nhật, không tết nhất, không Valentine "2 mình"...không có gì hết :( Thế nhưng các cụ đã dạy cái gì thì cấm có sai, "ghét của nào trời trao của ấy", 8-} trái tim cô đã xao xuyến loạn nhịp bởi 1 anh chàng ở tận nước Nga xa xôi. Ngày anh đi chỉ nhắn nhủ một câu duy nhất:" Đợi anh về, em nhé! " :(( cô ngoéo tay với anh mà trong lòng vẫn băn khoăn tự hỏi, liệu mình có làm được điều đó. :-/ Xa anh, cô mới hiểu tình cảm anh dành cho cô nhiều hơn những gì cô có thể tưởng tượng được, và chính sự quan tâm ân cần của anh mỗi ngày đã giúp cô thêm vững tâm phớt lờ những lời tán tỉnh của những cậu con trai khác. Đã không ít lần cô cảm thấy tủi thân khi đi đâu cũng chỉ có một mình, rồi lại tự trách bản thân sao cô lại có thể rung động trước anh :( Nhưng rồi những suy nghĩ ấy cũng dần qua đi, chỉ còn đọng lại những lời nói yêu thương của anh trong những bức thư điện tử cô nhận được mỗi ngày. :x Cô vẫn chờ anh theo lời hẹn ước :" Bao giờ Thăng Long Hà Nội tròn 1000 năm thì chúng mình đoàn tụ em nhé " :)) và không quên lời của 1 người bạn " Matxcova sẽ về, và tình yêu sẽ xóa nhòa đi khoảng cách địa lí và thời gian chênh nhau 3 tiếng..." 8-| ... :*

Linh iu, chắc mày cũng đoán ra ngay con bé ở câu chuyện trên chính là tao đúng không.Thực ra chẳng có bí quyết gì cả, tao cũng chẳng thể khuyên mày là nên làm thế nào với một mối quan hệ như thế. Đối với tao thì trong chuyện tình cảm không có gì được coi là chuẩn mực cả,tất cả chỉ là ở mình ở người thôi:D Tao cứ viết ra vài dòng như thế, nói về những suy nghĩ cảm xúc của tao, hơi lộn xộn một tí,:D hi vọng là mày hiểu... :x Hix, mà này, nhìn thấy lớp mình để cả dọc cái avatar hình tao đang cười nhăn nhở, xúc động lắm mày ạ, cảm ơn chúng mày rất nhiều, A3 của tao... iu lắm :x

Lê Lan Anh đã viết:
Cùng câu hỏi với Thùy Linh nhưng thêm một chút: Đã bao giờ em "lung lay" chưa hả Khánh Vân (tên hay người đẹp)?
Hì phiếu của chị nhất định bầu cho em rồi. Good luck Khánh Vân nhé!

Chị Lan Anh hỏi em câu này hay à nha. ;;) Thế này lại phải thú nhận lòng mình trước bao nhiêu người thế này, ngượng quá. Em có khá nhiều bạn bè, và cũng có được cảm tình của một vài người.Và nếu như em nói với chị rằng em chưa bao giờ bị "lung lay" thì tức là em nói dối đấy :(( ( hic, tại cây muốn lặng mà gió chẳng dừng :(( ) Nhưng em tự đánh giá mình là một người chung thủy trong tình yêu chị ạ, thế nên cái cây nó mới khẽ lay động tán lá một cái là em bắt nó dừng ngay, chứ để nó lung lay cả thân lẫn rễ thì nguy hiểm quá :D Em nghĩ anh ý cùng có quyền tự hào về em bởi vì em luôn xác định được cảm xúc nào chỉ là thoáng qua, cảm xúc nào là thực sự ở lại với em nên chưa bao giờ em làm gì có lỗi với tình cảm anh ý dành cho em. Thế cũng được gọi là ngoan chị nhỉ ;;) Cảm ơn chị đã ủng hộ em :x

Phạm Khánh Vân đã viết:
Chị Lan Anh hỏi em câu này hay à nha. ;;) Thế này lại phải thú nhận lòng mình trước bao nhiêu người thế này, ngượng quá. Em có khá nhiều bạn bè, và cũng có được cảm tình của một vài người.Và nếu như em nói với chị rằng em chưa bao giờ bị "lung lay" thì tức là em nói dối đấy :(( ( hic, tại cây muốn lặng mà gió chẳng dừng :(( ) Nhưng em tự đánh giá mình là một người chung thủy trong tình yêu chị ạ, thế nên cái cây nó mới khẽ lay động tán lá một cái là em bắt nó dừng ngay, chứ để nó lung lay cả thân lẫn rễ thì nguy hiểm quá :D Em nghĩ anh ý cùng có quyền tự hào về em bởi vì em luôn xác định được cảm xúc nào chỉ là thoáng qua, cảm xúc nào là thực sự ở lại với em nên chưa bao giờ em làm gì có lỗi với tình cảm anh ý dành cho em. Thế cũng được gọi là ngoan chị nhỉ ;;) Cảm ơn chị đã ủng hộ em :x

Hic, mình thì chỉ mong ước được một lần làm Khánh Vân "lung lay" :D /:) /:) ( Kidding )
Cho anh phỏng vấn em Khánh Vân câu này : em hãy kể về một quyết định mà em cho là sáng suốt nhất của mình (vd : chọn một anh người iu ở Nga chẳng hạn, hay là quyết định tham gia Miss HAO... là một vài gợi ý :D )

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Lan Anh: cái câu chị hỏi "tên đẹp hay người đẹp?" em chả biết là chị hỏi ai...thôi thì cứ để em giả nhời cho nó khách quan... Vân là 1 tên đẹp...nhưng cũng tùy cái tên đệm phía trước :D Còn hầu như từ trước đến giờ theo kinh nghiệm của em thì người nào tên Vân cũng xinh hết...tại sao lại thế nhỉ? :-/

Nguyễn Hoàng Dũng đã viết:
Hic, mình thì chỉ mong ước được một lần làm Khánh Vân "lung lay" :D /:) /:) ( Kidding )
Cho anh phỏng vấn em Khánh Vân câu này : em hãy kể về một quyết định mà em cho là sáng suốt nhất của mình (vd : chọn một anh người iu ở Nga chẳng hạn, hay là quyết định tham gia Miss HAO... là một vài gợi ý :D )

Quyết định em cho là sáng suốt nhất xảy ra vào năm em tốt nghiệp lớp 9, chuẩn bị vào học cấp 3 8-| Lúc đó em đứng trước 2 lựa chọn : 1 là vào học Việt Đức theo đúng nguyện vọng đã đăng kí, 2 là vào học Ams nhưng chỉ được học hệ mở rộng. Thú thực lúc đó em thích vào Việt Đức hơn, vì em vốn có 3 đứa bạn thân thì cả 3 cùng học Việt Đức, bạn bè em quen từ hồi học cấp 2 Ngô Sĩ Liên hầu như cũng học ở đó hết. Hồi đó em không thích học hệ mở rộng Ams cũng chỉ vì mặc cảm, sợ phải đối mặt với những cái bĩu môi " Ui xời, học hệ B ý mà ..." :( Nếu đặt 2 lựa chọn lên cán cân thì chắc là Việt Đức nặng hơn một tí :D Nhưng rồi em đã suy nghĩ lại và quyết định vào học Ams. Đó là một môi trường học tập rất tốt mà em đã từng mơ ước trong suốt quãng thời gian em học lớp 9, không thể vì một chút mặc cảm mà bỏ qua cả 1 cơ hội như vậy...Và đến bây giờ, khi ngồi đây gõ những dòng trả lời câu hỏi của anh Hoàng Dũng ;;) :D em có thể khẳng định rằng em đã có 1 quyết định đúng đắn. Những năm tháng học cấp 3 ở trường Ams với bao thầy cô, bạn bè, những giờ học bổ ích trên lớp, những chuyến tham quan đầy ắp tiếng cười... :x là những năm tháng đẹp nhất trong cuộc đời học sinh của em. Nếu em không vào Ams, có lẽ em sẽ bỏ qua cả cơ hội join HAO, bỏ qua cơ hội được làm thí sinh thi Miss thế này ;;) Thế thì phì quá ý chứ :D

Cảm ơn Khánh Vân về các câu trả lời rất thú vị của em nhé. Nói chung, đến giờ phút này khả năng nhận được một phiếu của anh Dũng ;;) của em Vân là khá cao :D.
@ Thùy Linh : Ừ, tại sao lại thế nhỉ b-) /:)

Anh hỏi khí không phải , em Khánh Vân cao bao nhiêu ạ ? :)

Hay nhỉ, bạn Khánh Vân chung thủy :D Tớ thích cái tính đấy lắm, nhất là ở con gái xinh :D:p
Tớ bầu cho KV rồi, chúc ấy thành công trong miss HAO nhé ;);)

Tống Minh Tuấn đã viết:
Ngoài ra, BTC nhiệt liệt mời những thành viên dự thi Miss HAO khác, nếu có điều kiện cố gắng tham gia. Sự hiện diện của các bạn sẽ làm không khí vô cùng sôi động. BTC sẽ ưu tiên các thành viên dự thi Miss bằng việc cử một đội xe ôm Amsers miễn phí đến tận nhà đưa đón...Chỉ cần các Miss cho địa chỉ và số nhà 8-}..

Vậy còn chờ gì nữa, hãy tham gia chương trình bổ ích này thôi các bạn.. :)>-

Tuanbass: Tổng BT báo lá nho xanh đã kí....

Tớ xung phong làm xe ôm cho Khánh Vân :mrgreen: , bảo đảm cao to đẹp zai ( > 1m67 :D ) + tay lái lụa b-). Chỉ cần cho địa chỉ và số nhà 8-}

:)) đọc cái yêu cầu xe ôm thì phần đầu còn được, chứ phần sau... tay lái lụa quá thì chỉ tổ nguy hiểm... :nono:
@Vân: dạo này hơi bận, ko vào hỏi em tiếp được, để thư thả nhỉ? :p vả lại với cái nguyên nhân bữa trước anh nói em nữa đấy... :)) nhưng tình hình này là em ko yêu cầu anh được rồi.. :D

Lương Kiến Quốc đã viết:
:)) đọc cái yêu cầu xe ôm thì phần đầu còn được, chứ phần sau... tay lái lụa quá thì chỉ tổ nguy hiểm... :nono:
@Vân: dạo này hơi bận, ko vào hỏi em tiếp được, để thư thả nhỉ? :p vả lại với cái nguyên nhân bữa trước anh nói em nữa đấy... :)) nhưng tình hình này là em ko yêu cầu anh được rồi.. :D
em để ý bác nói nhiều câu khó hiểu huyền bí quá, đề nghị giao lưu thí sinh thì rõ ràng ra để mọi người cùng hiểu nhé. thanks

Vương cô nương tham gia cuộc thi để giao lưu với mọi ng, sao ko lên tiếng gì vậy ?! ^__^

Lư Nhật Linh đã viết:
em để ý bác nói nhiều câu khó hiểu huyền bí quá, đề nghị giao lưu thí sinh thì rõ ràng ra để mọi người cùng hiểu nhé. thanks

sorry vì cái đấy quên ko viết kĩ là nói cho ai, cái đấy là nói cho Dũng, tay lái lụa quá ma` lại có ng đẹo ngồi sau lại dễ nổi máu yên hùng thỉ khổ. :D
Còn cái @ Vân thì có Vân hiểu, bác để ý làm gì? vả lại cũng chẳng có gì khó hiểu.

Back
Bên trên