Giao lưu với các thí sinh tuần 2 (từ 17/3 đến 23-3)

Đinh Trọng Tiến Dũng
(Jack)

Điều hành viên
Như vậy là cuộc thi đã đi được 1/3 chặng đường. Và để tiếp tục đáp ứng nhu cầu giao lưu với thí sinh của khán giả, topic này được lập ra để các bạn có thể chia sẻ cảm xúc và đặt câu hỏi cho các thí sinh của cuộc thi tuần số 2:

1.Hà Tuấn Minh
2. Ngô Duy Biên
3. Bùi Tín
4. Phạm Thu Hiền

Chỉnh sửa lần cuối:
câu hỏi 1 ...

Biên em ... làm sao em có thể vừa hát cái chất trong sáng và rất chi nà nhẹ nhàng như trong "khúc yêu thương" ... ( trên ES ) , lại vừa hát được thứ giọng phong trần đầy nam tính như trong con đường vắng em :| ....

Câu hỏi 2 ....

Biên em ... ( lại nữa ^^"" ) ... làm sao em có thể tiến bộ nhanh đến thế ... cái hồi anh nghe em hát ở ams, anh đã nghĩ thằng ku này chắc ... chẳng có hy vọng gì đâu ... giọng gì mà yếu lại thêm khoản phô chênh ... bi giờ mới giật mình nhận ra em zai đã thành người lớn rồi ... giọng thì dày thêm nhiều, chất cũng manly hơn, cách hát cũng mượt mà hơn hồi trước nhiều ... chỉ trong 1 thời gian ngắn mà khiến mình đã phải thay đổi cách nhìn .... phục em thật ...

( Bài con đường vắng em anh đang nói tới giọng em, chứ ko phải giọng Duy, giọng của Duy anh mới nghe hồi bài sét đã thầm ngưỡng mộ rồi ... nhưng nó ko khiến anh ngạc nhiên vì sự thay đổi lớn như giọng của Biên ^^ )

( Mình đi lobby cũng được đấy nhỉ ... )

---------------------------------------------

Câu hỏi 3 :

Bạn Tín ơi ... tớ biết bạn Tín cũng lâu rồi nhỉ ... chẳng thân quen lắm nhưng mà tớ hơi bị bất ngờ đấy ...

bạn Tín có học hành gì ko mà cách hát với cách xử lí trong Để dành nghe pro` thế ... nghe mà ngưỡng mộ T_T .... giọng bạn Tín trong để dành lúc thì rất nhẹ và trong, lúc lại hơi đục và dày ... thật sự rất là có chất ... nghe thích tai lắm ...

bạn Tín phải nói thật đi , bạn Tín có học ko thế .... hát đỉnh quá :| :D

Em mở hàng cái ;)) ,mời cả nhà nghe thử bài From this moment của em ạ :
http://www.musicwebtown.com/billyluver/playlists/7057/279833.mp3

để nghị em Hiển khẩn cấp làm 1 album để cả nhà cũng thưởng thức khả năng của em ...

kết giọng em lắm ...

có 1 lời khuyên cho em đó là hay đi thu ở studio, ko tốn kém lắm đâu ( cả về tiền bạc với thời gian ) mà chất lượng của nó có thể giúp mình lưu lại 1 cách tốt nhất khả năng của mình :D

@ Tín : Cái kiểu hát lùng bùng như ngậm cái rì trong mồm của mày h hết rùi đấy :x..Đó là do kĩ thuật của bọn studio hay là mày làm thế nào mà hết đc thế?? NGhe thế này tình cảm hơn nhiều , ko bị cái chiện chẳng rõ lời mí cả nhạt nhạt như ngày trc tao nghe nữa, chúc mừng mày nhá ku >:-D< ( nếu ko phải do studio chỉnh nhá ;)))

@ e.HIền : Nói thực là từ hồi nghe Warm & Fuzzy trên Yan đã thik chất giọng của e :D..Đấy là bài duy nhứt mà chị thấy có ng hát hay hơn Billy Gilman và đã cop vào mp3 nghe thay cho bản của Billy..Trên YAN chị có đề xuất e thu What's forever for, e đã thu chưa, nếu có thì up lên nhá ! :D

câu hỏi 1 ...

Biên em ... làm sao em có thể vừa hát cái chất trong sáng và rất chi nà nhẹ nhàng như trong "khúc yêu thương" ... ( trên ES ) , lại vừa hát được thứ giọng phong trần đầy nam tính như trong con đường vắng em ....

Câu hỏi 2 ....

Biên em ... ( lại nữa ^^"" ) ... làm sao em có thể tiến bộ nhanh đến thế ... cái hồi anh nghe em hát ở ams, anh đã nghĩ thằng ku này chắc ... chẳng có hy vọng gì đâu ... giọng gì mà yếu lại thêm khoản phô chênh ... bi giờ mới giật mình nhận ra em zai đã thành người lớn rồi ... giọng thì dày thêm nhiều, chất cũng manly hơn, cách hát cũng mượt mà hơn hồi trước nhiều ... chỉ trong 1 thời gian ngắn mà khiến mình đã phải thay đổi cách nhìn .... phục em thật ...

( Bài con đường vắng em anh đang nói tới giọng em, chứ ko phải giọng Duy, giọng của Duy anh mới nghe hồi bài sét đã thầm ngưỡng mộ rồi ... nhưng nó ko khiến anh ngạc nhiên vì sự thay đổi lớn như giọng của Biên ^^ )

( Mình đi lobby cũng được đấy nhỉ ... )

anh hỏi thế này làm em ngại quá :">

câu 1:
từ trc đến h em vẫn hay hát những bài nhẹ nhàng kiểu như bài Khúc yêu thương hay 123 Ngôi sao :D nhưng đợt này đi thi được các anh ở 8X trao cho bài Con đường vắng em này mang đi thi :D (còn bài Hát cho màn đêm nữa :D có lẽ để tuần sau đưa lên :p) cũng 1 phần được hướng dẫn tận tình nên chắc là hát khá hơn :D bài hát này độc mà cũng tương đối khó :D coi như 1 dịp em thử sức mình :D ^_^

câu 2:
người ta có câu " hát hay ko bằng hay hát " :D hát nhìu thì giọng dĩ nhiên sẽ phải khá hơn thui :D cái hồi anh nghe ở trường :D hát sáng sớm :( chưa ăn gì :( lại ko có hơi :( hát chán cũng phải thui :p
ps: có lẽ tuần sau em gửi thêm bài Sét đấy :D bạn bè nó cứ giục gửi bài ý đi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@Long: haha, tớ thề là từ bé tới giờ tớ chưa qua bất kì 1 lớp thanh nhạc hay nhạc lý nào, thậm chí đọc nốt nhạc tớ còn đọc chậm nữa cơ :">...Có thể do ảnh hưởng từ gia đình từ bé, cả nhà tớ hát đều khủng, bố mẹ tớ song ca thì thôi rồi, chị tớ cũng thế. Tớ hát hoàn toàn tự nhiên, ko cố tình uốn nắn để gọi là "có kỹ thuật", chắc do tớ thích bài hát đó quá (ngay lần nghe đầu tiên ;;)) cho nên mới thể hiện được như vậy. Cám ơn lời nhận xét của bạn Long hehe :p:p

@Ốc bươu vàng: bài Để dành chỉ có duy nhất tiếng guitar mộc, cho nên nếu xử lý giọng hát bằng các ký thuật hỗ trợ thì sẽ bị lộ ra ngay, nghe 1 lần là phát hiện ra được. Với lại tao đã chủ động nói với người ta hạn chế mix vì đây là bài theo kiểu Acoustic, tao muốn tiếng hát phải thật mộc mạc và chân thật...^_^...

@Biên: bài này anh bất ngờ về em đấy, anh nghe em hát nhiều rồi nhưng đến bài này mới thấy thực sự xuất sắc, hát rất tình cảm, có mấy chỗ lên cao ko bị phô ;;);;), bài này nếu có ai mời biểu diễn ở đâu thì cho anh mày 1 xuất guitar nhé ;));)):)):)).
PS: bảo thằng Duy năm sau thi Sao Mai Điểm Hẹn đi, con Trinh nó cũng thi đấy, nhiều đứa thi anh em mình còn có vé free khà khà :)):)):))

Ah em Biên, chị nghe bài Sét này của em rồi, và kết quả là chị nghe bài này cả ngày hôm nay. Kết bài Sét này quá, chị nghĩ bài này em mang đi thi thì được đấy :x

@Biên: bài này anh bất ngờ về em đấy, anh nghe em hát nhiều rồi nhưng đến bài này mới thấy thực sự xuất sắc, hát rất tình cảm, có mấy chỗ lên cao ko bị phô ;;);;), bài này nếu có ai mời biểu diễn ở đâu thì cho anh mày 1 xuất guitar nhé ;));)):)):)).
PS: bảo thằng Duy năm sau thi Sao Mai Điểm Hẹn đi, con Trinh nó cũng thi đấy, nhiều đứa thi anh em mình còn có vé free khà khà :)):)):))

chắc nó cũng máu đấy :D ku cậu định thi đại học xong đi học thanh nhạc rùi mà ;;)

Ah em Biên, chị nghe bài Sét này của em rồi, và kết quả là chị nghe bài này cả ngày hôm nay. Kết bài Sét này quá, chị nghĩ bài này em mang đi thi thì được đấy
vâng cảm ơn chị :"> em gửi thêm bài Sét rùi :D ;))

Công nhận bài Sét nghe đỉnh thiệt ,nhứt là khoản bè í :x..Nghe những bài của e Biên trên ES và những bài e gửi thi quả thực có sự khác biệt , mấy bài dự thi hay hơn hẳn :D

Sét anh thấy thằng ku Kim Vũ bảo là ông nào ở 8x bè đấy chứ nhỉ :D

Chi. rất hâm mộ em Bùi Tín, nghe nói em tự chơi phần nhạc cho bài hát của em, em kể cho chị và mọi người cụ thể hơn được k ?

để nghị em Hiển khẩn cấp làm 1 album để cả nhà cũng thưởng thức khả năng của em ...

kết giọng em lắm ...

có 1 lời khuyên cho em đó là hay đi thu ở studio, ko tốn kém lắm đâu ( cả về tiền bạc với thời gian ) mà chất lượng của nó có thể giúp mình lưu lại 1 cách tốt nhất khả năng của mình :D

Dạ vâng,em cũng tính lúc nào thi xong đại học thì ra studio làm phát hoành tráng.Tiền bạc ko thành vấn đề,nhưng cái chính là em ko có thời gian ạ,em đi học thêm suốt :-<

@ e.HIền : Nói thực là từ hồi nghe Warm & Fuzzy trên Yan đã thik chất giọng của e :D..Đấy là bài duy nhứt mà chị thấy có ng hát hay hơn Billy Gilman và đã cop vào mp3 nghe thay cho bản của Billy..Trên YAN chị có đề xuất e thu What's forever for, e đã thu chưa, nếu có thì up lên nhá ! :D

Hì hì,em cảm ơn chị ạ:D ,em vẫn chưa thu What's forever for đâu ạ,em đang tìm ins xịn,nếu có em thu ngay.\:d/ Còn bài Oklahoma có ins xịn roài, chắc mấy ngày nữa em sẽ thu ạ ;)

ôi trông thế mình có khiếu nghe nhạc phết =)) .. mấy htrc mò vào blog Biên là chỉ toàn nghe Con đường vắng em với Sét =)) :x :x hí hí ôi mình có tài nghe nhạc thích thế =)) =)) .. :"> :x Biên với Tín năm sau cũng định đi thi SMDH đấy ah` @-) @-) ....

Chi. rất hâm mộ em Bùi Tín, nghe nói em tự chơi phần nhạc cho bài hát của em, em kể cho chị và mọi người cụ thể hơn được k ?

Hì hì, bài Cánh diều em thu từ tháng 8 năm ngoái, phải công nhận đó là bài công phu nhất của em, và cũng là bài theo kiểu acoustic đầu tiên của em đấy :D. Bài này em đệm guitar và hát cùng 1 lúc chứ không tách riêng 2 track như bài Để dành:D. Còn phần trống bongo, với sự hướng dẫn của anh Quang Ba (người thu cho em, và cũng là tay trống chuyên nghiệp)nên em mới làm được như thế, chứ nếu không thì chắc dở ẹt hì :p:p.
Ngoài ra vì ở phòng thu đó có sẵn khá nhiều nhạc cụ cho nên em tận dụng luôn, ví dụ như cái "shake" kết hợp với trống nghe rất chất, hoặc em còn sử dụng thêm cái "ống đổ" để sử dụng cho phần mở và kết của bài. Mọi người nghe sẽ thấy sau tiếng guitar đầu tiên hoặc ở cuối cùng của bài có 1 tiếng nghe rất giống tiếng nước chảy, đó là do cái "ống đổ" đó tạo ra. Đó là quy trình thực hiện bài "cánh diều" của em ;));))
Còn bài Để dành thực ra guitar cũng không có gì khó, sau khi xem Chung kết Bài Hát Việt 2006 có bài này, ngay lập tức em vác guitar ra đánh theo luôn, và 2 ngày sau quyết định thu luôn :)):))

----------

ôi trông thế mình có khiếu nghe nhạc phết =)) .. mấy htrc mò vào blog Biên là chỉ toàn nghe Con đường vắng em với Sét =)) :x :x hí hí ôi mình có tài nghe nhạc thích thế =)) =)) .. :"> :x Biên với Tín năm sau cũng định đi thi SMDH đấy ah` @-) @-) ....

Đi thi để ăn gạch à :-< :-<???

ÔI.. Bùi Tín.. cái thằng hồi xưa mỗi lần mình tập đi xe đạp là nó lại nhảy ra chọc gậy bánh xe. Lần nào cũng làm mình khóc tu tu chạy về mách ông bà.. :(( :(( T____T Nhất quyết ko vote cho mày.. :(( ai bảo hồi xưa toàn trêu tao cơ?? :((

(đọc xong biết ai đây ko hả ku?? ;)))

ÔI.. Bùi Tín.. cái thằng hồi xưa mỗi lần mình tập đi xe đạp là nó lại nhảy ra chọc gậy bánh xe. Lần nào cũng làm mình khóc tu tu chạy về mách ông bà.. :(( :(( T____T Nhất quyết ko vote cho mày.. :(( ai bảo hồi xưa toàn trêu tao cơ?? :((

(đọc xong biết ai đây ko hả ku?? ;)))

Ôi...HẢ HẢ HẢ????? :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:
Hehe, tự dưng lại gặp lại ng quen cũ, nhg thực sự em ko thể nhớ ra được chị ơi :( :( , thôi thì...có gì chuyện cũ bỏ qua chị nhỉ...;)) ;)) , nhìn ava chị thế kia ai dám "chọc gậy" nữa :-s :-s) keke ;)) ;))

Back
Bên trên