Giao l­ưu khối Pháp : ba màu

Truong Que Chi
(quecay)

Giao lưu mệt bở hơi tai...Hai ngày - cách hai ngày là một ý tưởng sân khấu , chương trình sẽ là phép cộng những tiết mục chưa được tập dượt quá hai lần , chủ nhật vật lộn đến 7h tối mà cái sân khấu vẫn chưa hoàn thiện , sáng - một vài đứa bị ốm , cái tên chương trình không thể xong ,....ghép nhạc có vẻ chưa ổn vì có những bài mới ghép nhạc cách chương trình chưa đầy 10mns , thực hiện ý tưởng minh họa chưa đầy 5mns ............
thế nào thì cũng chỉ muốn nghỉ hết mấy ngày lấy lại sức...còn nhiều việc...
suôn sẻ ...không khớp...suôn sẻ...không khớp...
dù sao cũng là suôn sẻ...
hi vọng chí ít mọi người nhớ đến :"À uh , năm vừa rồi , khối Pháp có làm một cái giao lưu "
mọi người vỗ tay , vậy là mừng quá !
---------------------------------------------------------
" sắc thái ba màu cá tính "

Chi à,chị quả thật ko thể ngờ tới được những gì mà mọi ng` vừa lam được sáng nay.Ko fai? vì "mình cùng là lớp P nên khen nhau" mà đó còn là cảm nhận của rất nhìu ng` ở dưới mà chị có may mắn được nghe.;) Chương trình đã diễn ra rất suôn sẻ.Tuy có 1 đôi chút trục trặc nhưng những khiếm khuyết đó chỉ là rất rất nhỏ trong toàn bộ CT.Vì các thày thông báo nhìu quá nên CT bị cắt mất 1 vài tiết mục nhưng vì rất nhiều tiết mục hay đã được biểu diễn ở đầu rồi nên sự "cắt xén" nì ko làm ảnh hưởng tới chất lượng của CT. :D Quả thật là rất tuyệt vời em à.
Bài mở đầu tạo nên ko khí lãng mạn,bay bổng ,phóng khoáng cho cả sân trường.Đó là cách gây ấn tượng ngay từ những fut' đầu:1 hàng rào "người",ồ lêu..ồ lêu....:X quá hay!
Rùi tới tiết mục tiếp theo của Miss ams.hehe,những ai đã từng phát biểu:"Miss ams chỉ được phần bề ngoài" thì dịp này được sáng mắt nhé! ;)
Rùi tiết mục của Đỗ Việt.Chị nhớ là năm ngoái cũng đã từng có "1 ng`" hát gửi tặng "1 ng` " trước lúc ra trường.Dù có đôi chút trục trặc nhưng những tình cảm ng` hát gửi vào trong bài hát thì phần lớn mọi ng` đều cảm nhận được.Thía mới là điều quan trọng,Việt à! ;)
Còn em Quỳnh thì....Híc,miễn bình luận.Híc,trên cả tuyệt vời ! (tài năng của em ý đã được phát hiện từ năm ngoái)
Con` nhìu nữa nữa nữa.....Giá mà có nhìu thời gian hơn phải ko?Nhưng cái gì ít thì mới quí,ng` ta mới thèm! ;)

Đóa hoa màu cam mà tới giờ anh cũng không biết tên...
Hoa salem phớt tím điểm tô bên cạnh...
Dã thú hát, hét, nhảy như một con dã thú...
Đã đỡ mệt chưa?

Chán quá :(( tặng bài hát mà hát thế thì còn gì là đời nữa ?? :((
Buồn quá đi, biết thế cóc hát nữa [-(

Hôm nay vừa xem xong chương trình ấy. Tui thấy hay hơn là chương trình giao lưu với khối chuyên Hóa nhiều! Đỉnh nhất là ai đấy hát bài Serenade. Tanh tưởi thật! Chỉ tiếc là chỉ nhìn thấy mỗi cái chỏm đầu. (ở trên tầng 4 nhìn xuống) :D
Còn tiết mục song ca của Đỗ Vịt với ai đấy (không nhớ) thì... NO COMMENT :p

Đúng là hôm nay chương trình giao lưu hay thật mà :p. Thời gian tập ngắn ,à mọi người làm được như vậy là quá tuyệt vời rùi. Hôm nay mới biết em Quỳnh hát đỉnh thế.Bài Relier le monde cuối cùng thì hình như năm nào làm gì lớp Pháp cũng hát thì phải. :D Riêng tớ thì thích nhất bài Non non rien n'as change' của QChi. Chi ơi, em hát đỉnh lắm :x.
To Việt : hơi đáng tiếc vì tiết mục của Việt trục trặc nhưng ko sao , tình cảm là quan trọng nhất . Mình hát tặng người ta cơ mà ;)

:x :x :x :x :x :x

Thôi để ta kể chuyện "tặng hoa" ở bên dưới nhá... Lớp mình mua có 5 bó hoa... đã phân công nhau tặng rùi. Thế mà tự dưng nghĩ thế nào, sợ quân mình lại tặng quân ta... thế là chuyền cho lớp trưởng lớp L1 (tức bạn CHỬ) Hic :(... Chúng nó thì một mực đòi tặng mỗi Pá Linh thui... thế là lại sợ kẻ thừa hoa còn kẻ thiếu hoa... lại phải thương lượng với bọn nó... Xong xuôi rùi... lại nảy ra vấn đề nữa... Pá Linh đang hát với em Nga.. mà ko tặng hoa em ý.. cũng thấy ko ổn cho lém. Hương và con ngongdo đang cầm mỗi đứa 1 bó... Đứa nào cũng tranh nhau tặng Bá... Im im được 1 hồi, thấy chúng nó lững thững nắm tay nhau đi lên, vừa đi vừa thủ thỉ... Ta với PA ngồi dưới chắc mẩm tưởng chúng nó đã uyn ba keo xem ai tặng ai... Thấy Hương tiến về phía em Nga... giơ tay... vuốt má em ý một cái... rùi quay sang tặng hoa Bá... Ặc... ko bình luận rì thêm
Ta với PA được 1 trận cười đau bụng :))

Oan cho lớp trưởng lớp tui quá, nói mãi Chử mới chịu lên tặng hoa, rồi gặp ai tặng người đó luôn chứ có chủ ý gì đâu!. Xin nhờ bạn lớp anh làm chứng cho Chử hic...

Còn lời nào không... để nói lên nỗi buồn... chẳng còn... :((

Híc , thế là hóa ra vẫn có màn...phân công tặng...ặc ặc ...trời...cứ để tự nhiên...ôi ! xấu hổ quá !!!! thôi , đành cho qua do tinh thần biểu dương lực lượng ...
anh Chử nào đấy , dù sao cũng cảm ơn anh đã - hoàn thành nhiệm vụ - là tặng hoa cho em...(để em còn tặng lại cái An sau này )....
nhưng quả thật cái màn xử lý "hoa" của chị hương không ổn....chống chế bằng cái ôm da diết ...híc...
-------------------------------------
Trời ơi , để tự nhiên mà.....
===========================
anh việt à . em cũng không rõ hẳn . nhưng dường như , em không chắc đây là tin tốt , lúc anh hát , Hà đang ở sân sau - nghĩa là - 100% khả năng : Hà không nghe thấy gì...anh có cơ hội khác rồi...cười lên được không ạ.
-----------------------------------
cảm ơn anh Phượng rất nhiều...em nghĩ là em sẽ lại khoẻ và sẽ lại "tưng tưng" được rồi.
uhm , chương trình thật ra chẳng bị cắt xén gì hết ...đấy chẳng qua "trong cơn bấn loạn " em đã dẫn chương trình lung tung- he thì làm gì có kịch bản lời dẫn , cứ amateur mà làm...đấy , mất nghiêm túc rồi...
suôn sẻ.
thật ra , trước khi chương trình bắt đầu , mình luôn mồm xin lỗi chị Bá LInh và chị Hoàng Linh vì cái sân khấu "mèm nhèm " ....quả thật , chỉ mong chương trình diễn ra suôn sẻ.
---------------------------------
Quả thật , miss ams quá ấn tượng tha thướt , quỳnh thì đỉnh của đỉnh ....này , không có tài năng xuất chúng như của họ thì chương trình ....nghĩa là chả cần nhiều thời gian , tôi cứ diễn như bản chất tôi vẫn thế , ....khối pháp của ta vẫn thế....
---------------------------------------
tôi làm bằng cách tự nhiên nhất có thể , tôi trình diễn tôi...
--------------------------------------
em đã định cho tất cả khối Pháp sẽ gắn nhũng chiếc nơ nhỏ ba màu bên túi áo , ngồi thành "sân khấu người " suốt 6 tiết mục và phụ họa và hát bè cho tất cả , thể hiện cảm xúc tùy hứng , phô khuôn mặt ....tự trình diễn mình..nhưng híc, sân khấu bé , với lại , không phải ai cũng chịu " phơi mặt "...
-------------------------------------
thời tiết hôm nay cũng là một nhân tố đẹp---------------------------------

------------------------------------

Một chương trình có ý nghĩa đấy chứ??? Chúng ta khẳng định được cái sắc màu của lớp Pháp còn rì??? Mọi người sẽ biết đến 1 lớp Pháp, không những chăm ngoan, học giỏi (à vérifier!) mà còn rất tài năng, có thể hát được mọi thể loại nhạc... :x iu lớp Pháp thế cơ chứ :x Chỉ tiếc là mìn chẳng góp đc công sức gì ngoài ngoác cái miệng ra để hò reo :D

"!" <-- Dấu chấm than <-- Bây giờ quá 30 kí tự rồi... :(

ối giời xem lớp Pháp khen nhau kìa.Xấu hổ quá.
Ừm công nhận chương trình hơn đứt Ấn tượng Hóa.Phượng đâu rút kinh nghiệm nghe chưa,thế này thì mất mặt khối Hóa quá.
nhưng chờ tới "Ngày hội hóa học" khối Hóa đáp lễ này...

hehe,bạn Cường à,khối Pháp sẽ đợi! ;) Thực ra ko nên so sánh CT này với CT kia vì mỗi CT đều có cái hay của nó.Điều quan trọng là dễ gây mất đoàn kết vì để làm nên 1 CT là những cố gắng đóng góp của rất nhìu ng`.Híc,mình mất bao nhiu công sức để thực hiện nên 1 CT mà cuối cùng lại bị đem ra "cân đo" thì thiệt là....CT của lớp Hóa do các bạn hơi....tham,chọn nhìu tiết mục để đem ra trình làng quá +còn nhìu tiết mục có chất lượng bị đẩy xuống cuối+==> khi bị cắt thì gây hẫng!
hehe,QC giỏi thiệt đó.Ko kịch bản rì cả mà cũng làm nên trò đấy.Đặc bịt là khoản:"Do thời gian có hạn.."hehe :D
Uhm,khoản tặng hoa hơi lộn xộn. :( Tại ko được bít chính xác số lượng tiết mục và ko nhắc nhở khi nhờ vả tặng hoa nên .....Híc,tiết mục của Pa' Linh và Nga thì do cái Hồng Nga lẫn cái Hương đều đã xí tặng BL rùi nên ....chuối qué! Anh chị em ngồi fia' dưới được 1 fen cười vỡ ruột. :)) 2 đứa lúc đi xuống vẫn ko bít tội lỗi của mình nên vẫn giở bộ mặt ngơ ngác ra!

Thế hóa ra bạn Việt hát tặng bạn nào à? Nhưng mà đâu có thể nói đây là giao lưu của khốí Pháp được cơ chứ, vì thật sự tớc cũng ở trong khốí P mà cóc biết tí gì! Cái giao lưu này chỉ dành cho Lớp 12F1 và 11F thôi thì phải!
Ko ý kiến!

Tại lớp F2 vừa mới làm dạ hội xong nên tụi tôi không mời làm cái này nữa, thắc mắc giè ??
Cuong đã viết:
nhưng chờ tới "Ngày hội hóa học" khối Hóa đáp lễ này...
Hì hì.. bọn tớ mà có thời gian làm tử tế thì cũng có thể đáp lễ bọn ấy nữa, nhưng chắc không được gòi... :)

Các tiết mục trong buổi giao lưu hôm trước chưa được chuẩn bị kĩ lắm, tất cả thời gian ghép nhạc cộng lại mới được khoảng... 1 tiếng đồng hồ, thành ra lệch lạc quá... nhất là tiết mục của mình... hic hic... tặng bài hát mà thế... :(( :(( :(( :(( :((

cảm ơn mọi người đã cho tớ xem 1 cuộc giao lưu vậy.
huhm.
thấy chưa, làm một điều gì đó cho mọi người hay cho mình nữa cũng tuyệt.

Thế Chi vẫn chắc chắn làm cái Emotion nữa ?

nhưng thật ra, có lí do tại sao lần này chỉ co ba lớp :))

nhìn chung thì lần này khối Pháp làm cũng khá thành công, tớ đồng ý với việc ko nên so sánh chương trình giữa các khối chuyên với nhau. Thực sự là hôm đó chỉ có mỗi tiết mục Chuyện tình thảo nguyên là tớ xem hết, còn lại thì mỗi bài ngó một chút, hôm đó có miss ams hắt hả? lúc nào sao mình ko nhớ nhỉ??? về phần sân khấu thì tớ miễn bàn, lúc đầu tưởng mọi người định diễn nghêu sò ốc hến nhưng xem ra với cách giới thiệu của Quế Chi thì nó còn có những ý nghĩa khác hả? tiết mục bùn cừi nhất tớ xin bầu cho Đỗ Vịt và một bạn nứa ko bít tển vì 2 người hát lệch tông nhau quá trời, phần âm nhạc thì ko có gì phàn nàn
hy vọng khối chuyên Sinh cũng sẽ có một cái giao lưu hay hơn thế

Back
Bên trên