Giác ngộ

Chuyện này thằng nào cũng phải trả qua cả thì phải, hút lại bỏ, bỏ lại hút....cứ nốt 1 điếu rồi lại nốt 1 bao. Tôi thì quanh năm tự hứa là nốt tút này là thôi thế mà cứ đến đêm là lại nhớ về em....hic.Bây giờ thì tôi chuyển qua thuốc lào, lành mà rẻ các cậu ạ.

Nguyễn Phan Trung Kiên đã viết:
DOI CHA AN MAN DOI CON KHAT NUOC....Tuoi tre hut thuoc thi cung ko co gi la xau ca, Li'nh sao phai ti'nh, nhung sau nay chi e rang khi lap gia dinh ma anh em ai cugn chua bo dc thuoc la thi cung ko hay lam nhi?...Anh huogn den suc khoe vo con va gia dinh sau nay...Tao hien tai cung hut thuoc nhieu qua, ma ben nay thi thuoc la dat vai dai, nhung ko the bo dc, luc nao cung hua la se bo trong mot ngay gan day ma dek tim dc mot ngay nao ca...Tao chi hi vong khi lap gia dinh thi voi quyet tam vi con cai chac se bo dc ko thi cugn giam xuogn ngay con vai ba dieu thuoc thoi. CHuc anh em tim dc con duong tot cho rieng minh.

Tao thấy thằng Kiên nói có lý đấy. Bản thân tao cũng không hút thuốc, đáng lẽ không đủ tư cách post bài ở đây, nhưng mà vì bức xúc nên nói vài lời, mong anh em thông cảm.

Không biết bọn mày hút thuốc đã bao giờ để ý đến những người xung quanh chưa? Mà chính những người ngửi khói thuốc mới chết chứ không phải người hút thuốc. Người hút ít ra còn có cái đầu lọc, còn mấy người xung quanh thì hít thẳng khói thuốc đấy!

Tao thì không thành vấn đề, hôi thối mấy tao cũng chịu được :) Nhưng mà có bao nhiêu người khác không chiu được mùi thuốc lá, có khi ngửi thấy phát là nôn thốc nôn tháo...

Kiên, Thanh chúng mày có để ý hiện nay SNCF bỏ tất cả những voiture fumeur rồi không? Bây giờ đi tầu là phải nhịn thuốc đấy!

Toi noi co ly nhugn toi van chua lam dc viec co ly, toi toan lam viec phi ly thoi...Con khi hut thuoc thi nhieu luc cugn co gang de y den xung quanh nhugn tranh sao khoi dc...The sao ko hoi nguoc lai nhugn thang ko hut thuoc no nghi gi xung quanh no o do toan thang hut thuoc(j.k), nhung du sao thi cung nen ung ho Hoang béo la ko nen hut thuoc. Chi phe binh cau cai la cau ko hut thuoc sao cau lai bao no hoi & thoi, nhu the la cau lai dugn cham den nhugn thang hut thuoc la day, chua ke la o day co kha nhieu thang hut thuoc...
Con o Phap, may cai voiture cau bao cung van chua thu chien dc dau...Toi van hut dc tren tau va TGV nhu thuong...Chuc cac cau hut thuoc tot.(Di lam dieu thuoc gia sau da)

Bỏ thuốc rất dễ nhưng lại chẳng kiếm đc lý do nào hợp lý để bỏ thuốc cả...
Lý do dễ thương nhất để bỏ thuốc lá là bỏ thuốc lá chuyển sang thuốc lào ,,vừa ngon vừa rẻ như chú NAM Chè nói..Quả thật khi đã biết đến em thuốc lào thì em thuốc lá ra rìa là cái chắc...chỉ mối tội ko lúc nào cũng vác cái điếu cày đi được..nên đành cầm tạm điếu thuốc hút thôi,, vừa mệt vừa phải rít nhiều....
Xì gà cũng hay nhưng mà phải rít nhiều quá...mấy tiếng mới đc điếu thuốc ...mất thời gian :D chỉ dành cho quý tộc
Anh em bình dân cứ làm cái điếu cày mới là khoái, vừa êm vừa say, lại chỉ cần làm 1 chiếc buổi sáng sớm thôi là phê tới chiều rồi...Tăng khả năng sáng' tạo ...còn mạnh hơn cafe Trung Nguyên Khơi nguồn cảm hứng.....Enjoy ! ;)

Hôm trước lên sàn có thằng phục vụ ra mời chào anh hút thử điếu thuốc của em. Đang phê phê chả để ý cầm 1 điếu hút chơi, đến lúc thanh toán mất 1 lít mới té ngửa ra là cầm xì gà. Ôi cuộc đời.

Uh lên nhà sàn ý mà, dạo này mấy chú dân tộc cũng chịu khó chăn thành phố lắm.

Hồi trước, trước ngày xa quê, tôi cũng có thử tí thuốc lào. Quả là không tệ tí nào cả. Người ta cứ bảo con gà con ghiếc gì ở bà triệu, tôi thấy loại đấy quá thường. Nhớ ngày trước một lần xếp hàng đâu trên Trần Hưng Đạo, có một quán nước nhỏ, rất bình thường thôi. Vào làm một quả hiệu là "Êm Và Say", nhớ đến tận bây giờ. Có anh nào kết thử tìm trên đấy xem.

Phan Hoai Nam đã viết:
Hôm trước lên sàn có thằng phục vụ ra mời chào anh hút thử điếu thuốc của em. Đang phê phê chả để ý cầm 1 điếu hút chơi, đến lúc thanh toán mất 1 lít mới té ngửa ra là cầm xì gà. Ôi cuộc đời.

Sao có ng ngu vãi thế này , anh trai nhờ :D

Thật là không có gì nguy hiểm bằng ! Ngày trước thì hội trưởng anh hội trưởng em, bây giờ thì "sao có người ngu thế.."
Thất vọng cho cái thế hệ nước ốc ngày nay,

Trước mặt thì nói nói cười cười, sau lưng thì phang nhau chan chát, ôi kiếp tù đầy.

Thuốc lá , xì gà , ... ôi nói chung là nicotine , hút vào thì sảng khoái tạm thời nhưng cuối cùng là hậu quả về lâu về dài là ....
Thằng Chi cứ 1 tháng lại phải qua nha khoa làm 8 sọi vào đầu để tấy trắng răng , mỗi lần thế thì kiên quyết lắm , phải bỏ thuốc mới được , nhưng cuối cùng , chà chà , bỏ vào mồm ..... :D
Thằng Dũng thì sao , mẹ nghiêm , bố khó tính , thế mà cu cậu bao lần dã từ điếu thuốc để cuối cùng phải chui vào toalet hút thuốc , vừa hút vừa đập muỗi , thế mới thấy mãnh lực của nicô nhỉ .....
Thằng Khánh thì chưa biết hút thuốc cũng chẳng qua là nó từ nhỏ đã hít đủ khói thuốc của cụ nhà , tao dám đảm bảo là nếu chẳng dại có một ngày cu cậu chia xa thì , chắc lại bắt chước các anh ra hành 8000 làm bao , thử cái rồi nghiện lúc nào chẳng chơi .....
Thằng Kiên thì khỏi nói , nhà giàu bố làm to , nên nó đếch thèm vina , suốt ngày thấy cu cậu ba số , kinh vãi , giá mà nó hút vina rồi tiền chênh lệch giữa vina và ba số nó gửi về cho anh em thì anh em có mà tẹt ga trà đá thuốc lào .... nhưng nói chung là chú này cũng là 1 con nghiện nặng .....
Thằng Thanh thì sao nhỉ , thôi , thương cái thằng xa quê lại hơi "béo" nên hút tý cũng không sao .... haha , lần trước bán cho nó 1/2 tút ba số , kể ra chứ lời phết .... :D
Thằng Nam chè thì sao nhỉ , chú này ban đầu cầm điếu thuốc chỉ là để "chất đàn ông thời nay" , cuối cùng cũng nghiện nặng không kém , nhưng vì nghe lời các em gái nên quyết định từ bỏ , chỉ có điều thỉnh thoảng vẫn lên phun thối mấy câu như cái này ngon , cái kia đắt , chung quy toàn trò trẻ con , lừa được mấy em mới lớn trên ams thôi chứ anh em biết chất nhau mà Nam nhẻ ....
Ôi trời , còn cả tá anh em trong và ngoài nước nghiện , thế giới có đến 1/3 dân số biết đến khói thuốc , thế có là ít không nhỉ , đấy , thế mà anh em bảo cho em lời khuyên , cuối cùng toàn thuốc này ngon , thuốc kia rẻ , hay đại loại là không bỏ được đâu , thế có chán không cơ chứ ....
Rít ..... phà ..... phê.....

Tran Tuan Son đã viết:
Thằng Kiên thì khỏi nói , nhà giàu bố làm to , nên nó đếch thèm vina , suốt ngày thấy cu cậu ba số , kinh vãi , giá mà nó hút vina rồi tiền chênh lệch giữa vina và ba số nó gửi về cho anh em thì anh em có mà tẹt ga trà đá thuốc lào .... nhưng nói chung là chú này cũng là 1 con nghiện nặng .....

Ai bảo cậu tôi ko hút vina? NGhe giang hồ đồn đại anh Pín làm ăn vãi lúa, tiền kiếm đc cứ gọi là...mà cũng sau đợt uống bia ở À giảng võ cũng ko còn gặp lại anh nữa, chắc bg anh phải phong độ lắm...hi vọng có một ngày gần đây đc gặp anh để học hỏi kinh nghiệm cuộc sống.
Kính anh.

Phan Hoai Nam đã viết:
Trước mặt thì nói nói cười cười, sau lưng thì phang nhau chan chát, ôi kiếp tù đầy.

Cần gì sau lưng , cứ trước mặt mà phang thôi , đợi hôm nào gặp thì sẽ biết , ko thì đến trường xử em Ngô Thu Lý thay anh trai cũng Ok :)) 0:) :embarasse

Anh Nam xem thế nào, chứ ăn nói hỗn thế này thì phải tụt ngay thôi anh ạ. Tôi nóng mặt rồi đấy.

hút thuốc lá là ko tốt đâu.......ko bỏ đi thì chả đứa nào nó thèm yêu......

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
Anh Nam xem thế nào, chứ ăn nói hỗn thế này thì phải tụt ngay thôi anh ạ. Tôi nóng mặt rồi đấy.
Cám ơn lời nhắc nhở của anh. Tôi sẽ tập trung để ý. Có điều thời buổi này cũng khó khăn lắm anh ạ. ;)

Trần Hải Phương đã viết:
hút thuốc lá là ko tốt đâu.......ko bỏ đi thì chả đứa nào nó thèm yêu......

Ai bảo em thế :D:D? Mấy thằng lớp chị cũng hút mà gái nó vẫn cứ theo đấy thôi :D , cho nó máu me 1 tí thì cũng chẳng sao :D

Người yêu đứa khác mà hút thì mặc kệ nó, chứ ng yêu chị mà thía thì chị đập chết :)) , tóm lại là ko đc hút, em nhỉ :D?

Cái con ranh Chu Thục Hiền chui ở đâu ra mà ăn nói ngông cuồng thế nhở??

Uh, tôi đứng ra xin lỗi anh Thanh cái này tôi sẽ xử lí sau, hehe...

Back
Bên trên