Gửi người yêu anh chưa gặp mặt....

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chạy qua 98-01 ngó qua phát, quả thực thấy em Hoa viết bài mà không có ai đồng cảm cả. Anh bỗng động lòng. Thôi, buồn thì qua chơi với bọn anh. Để anh bảo máy thằng bạn anh làm thơ tặng em nhé. Đừng ngại gì nhé . :mrgreen:

Cảm ơn anh nha, bên 98-01 buồn thật, chắc ai cũng bận bịu học hành, chứ chẳng có ai rỗi hơi như em. ( em cũng thấy em rỗi hơi thật cơ) Chả có box nào nhiều người ... như của các anh ! Nhưng chả dám làm phiền các anh làm thơ về em đâu , cám ơn í tốt của các anh. CÒn biết bao em nhỏ xếp hàng chờ được các anh làm thơ về !( anh thanh ơi, em chả muốn gây thù chuốc oán gì với các anh đâu , nên .....cảm ơn í tốt của anh nha !9

nguyễn lê hoa đã viết:
CÒn biết bao em nhỏ xếp hàng chờ được các anh làm thơ về
[-x em nói thế là quá lời rồi. Bọn lớp anh chỉ làm thơ theo cảm hứng thôi. Nói chung lớp anh toàn con trai, nhưng mà thằng nào cũng yếu đuối lắm em ạ, nhất là trong chuyện tình cảm. Thế nên nhiều lúc cảm xúc mãnh liệt tìm đến, rồi câu thơ nó tự phọt ra. Em nào quí thì thỉnh thoảng ngó qua một cái, rồi dù thơ không hay cũng cao thượng mà khen một câu cho bọn anh vui lòng thôi. Chẳng có em nào ác ý mà nỡ lòng buông lời trỉ chích cả.
Còn việc thù oán, sao em lại nói thế?? Em là con gái, lại kém tuổi bọn anh, bọn anh không yêu thương che chở thì thôi, sao lại có thể oán em được. Đừng nói thế mà chúng mình dễ xa nhau .......
Thân..

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Thanh vui tính lại còn biết cả hát nhạc "vàng" nữa ! ( nhưng mà nghe giọng ông anh nói có vẻ đáng yêu thế ?)

Hớ hớ hớ .... có người khen anh đáng yêu, sướng quá... hú hú hú....:D
Thế mà bọn bạn anh suốt ngày bảo anh thô lỗ, cằn cỗi. Bây giờ mới biết hóa ra là chúng nó ghen ăn tức ở, nói thế để anh mất tự tin.
[-x Đừng hòng nhé, em Hoa đã đem lại cho Thanh lòng tự tin rồi .....
Cám ơn em Hoa

Cứ thử đặt địa vị vào thằng Thanh, tâm trạng lắm mới có hứng thú type ra vài câu thơ, gọi là bộc bạch tâm sự, hay để cho vui vẻ khuây khỏa. Thế mà lại chẳng nhận được chút động viên nào.. ngẫm mà thấy cũng nản lắm :))

Anh là anh không thích con gái hay chỉ trích người khác, hoặc cứ thích tự nói quá nhiều về bản thân đâu. Anh cảm thấy có cảm tình với những em gái giản dị một chút, vui vẻ hòa đồng, tính tình dễ chịu đáng yêu, giống như em Hoa vậy...

Tóm lại, hoan nghênh em Hoa vào đây chơi, nhỡ hôm nào bọn anh có hứng phọt thơ, anh nghĩ thế nào em cũng không thích hoặc tỏ ra không thích.. Nhưng thật sự thì anh mong điều ngược lại b-( :D

Chi ca lâu lâu vào nên văn vẻ khỏi chê ha . Chào mửng chị Hoa vào forum dui dẻ với bọn em . Còn các anh í thì chị mặc kệ đi đừng để ý thì sẽ khỏi khó chịu thui mà .
To anh Thanh : dạo này thấy anh siêng ghê vậy đó . Nhưng tích cực thả thơ thế cũng tốt , biết đâu sau này Thủy lại có dịp quen biết một "đại thi hào" thì sao nhỉ .......;)
To anh Chi : thế anh có hoan nghênh Thủy kô hả anh?(chắc là kô quá:()

đúng rồi Chi ạ, tớ nghĩ ra rồi. Tớ nghĩ anh em mình nên làm một bài thơ chúc mừng & đón chào em Hoa đi. Thôi được tớ sẽ ra đề cho các cậu vậy. Mỗi thằng đứa mình sẽ làm một bài thơ, rồi đặt tên là Pháo Hoa để tặng em Hoa. Quá ý nghĩa ... Pháo Hoa vừa là để ăn mừng, lại vừa có tên em Hoa trong đấy, có ý nói sự kiện em Hoa sang chơi với bọn anh gây tiếng nổ lớn cho dư luận. Đồng thời cũng có ý khen em Hoa giống như một quả pháo nổ, gây ấn tượng rất mạnh trong room T2. Thật là... chậc ..chậc,... không ai quí em Hoa bằng anh Thanh đâu đấy, sướng nhất em rồi còn gì.
Thế nhé các bạn, hôm nào anh em cùng phọt Pháo Hoa cho em Hoa một phát sướng điên người luôn .........

Chào mừng em Hoa đến với T2!!! Lớp anh dạo này phong trào thi ca đang xuống thì em đến như một làn gió... thổi luồng sinh khí mới, tạo cảm hứng cho lớp anh tiếp tục.....thơ :D

Các anh làm em bắt đầu thấy sợ !( Các anh mà còn hoan nghênh nữa chắc em phải chuyển nhà , đổi tên .... hic hic )

Có gì mà phải sợ bọn anh nhỉ?? Bọn anh toàn đứa dễ thương, dễ gần, cởi mở..... Chưa mắng mỏ đánh đập ai bao giờ. Hoan nghênh chào đón thì lại bỏ chạy. Đúng là con gái hay đa nghi. [-x

Để ăn mừng sự kiện trọng đại đó, chắc T2 sẽ phải tập trung anh em lại dàn hàng ngang vỗ tay và bắn pháo hoa chào mừng em Hoa.

Ai nhờ Nam đón chào em Hoa đâu nhể, sao tự dưng vào nhận là người thân rồi đòi đi đón thế nhể?? Em Hoa quí mỗi tôi thôi chứ có bao giờ thấy bảo quí anh Nam đâu nhể?
Hơ hơ
:mrgreen:

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
nguyễn lê hoa đã viết:
CÒn biết bao em nhỏ xếp hàng chờ được các anh làm thơ về
[-x em nói thế là quá lời rồi. Bọn lớp anh chỉ làm thơ theo cảm hứng thôi. Nói chung lớp anh toàn con trai, nhưng mà thằng nào cũng yếu đuối lắm em ạ, nhất là trong chuyện tình cảm. Thế nên nhiều lúc cảm xúc mãnh liệt tìm đến, rồi câu thơ nó tự phọt ra. Em nào quí thì thỉnh thoảng ngó qua một cái, rồi dù thơ không hay cũng cao thượng mà khen một câu cho bọn anh vui lòng thôi. Chẳng có em nào ác ý mà nỡ lòng buông lời trỉ chích cả.
Còn việc thù oán, sao em lại nói thế?? Em là con gái, lại kém tuổi bọn anh, bọn anh không yêu thương che chở thì thôi, sao lại có thể oán em được. Đừng nói thế mà chúng mình dễ xa nhau .......
Thân..

Linh Mít ơi, mày sướng quá! Được một anh Có cái tên nghe đùng đoàng bên tai ấygọi là người iu! Hí!Hí!

em Lý ơi ...

Em Lý: Ừ, con trai T2 bọn anh là như thế đấy. Em nghĩ sao ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên