Gửi em (câu chuyện thứ 2)

Lê Đức Phương
(Zivani)

Moderator
Em đừng khóc để anh lau thật khô
Nước mắt em vỡ trên môi anh mặn chát
Em hãy yêu dẫu tình ta phai nhạt
Để tim người còn mãi hát trong em

Em yên lành, đừng trăn trở từng đêm
Em cũng biết, anh chỉ như ngọn gió
Hay giọt sương đọng trên một nhành cỏ
Dưới gót hài nhỏ e ấp em qua

Khi mùa về con đường nở trắng hoa
Em hãy hái một bông hoa trắng nhất
Như ngày xưa mối tình ta chân thật
Ép vào lòng để quên mất vấn vương

Ừ vẫn biết sẽ không còn yêu thương
Thì thôi em đừng nhìn anh thăm thẳm
Bởi thuyền anh đã suốt đời chìm đắm
Dù một lần nhưng cũng suốt trăm năm

Một ngày mai ta cũng sẽ xa xăm
Em một nửa và rồi anh một nửa
Một nụ hồng mong manh ta đặt giữa
Một thẫn thờ, đừng tìm nữa tim nhau.

P.2006

Chỉnh sửa lần cuối:
Khi mùa về con đường nở trắng hoa
Em hãy hái một bông hoa trắng nhất
Như ngày xưa mối tình ta chân thật
Ép vào lòng để quên mất vấn vương

0:) Sao lại "ép" vào lòng nhỉ ? Như thế thì làm sao mà hết vấn vương với "ngày xưa" được ?

---

Nhiều khi tình yêu không thể đơn giản như 1+1=2 được chị nhỉ!

Bạn hiền nhiều tâm sự thế :). Có lúc định bảo bạn là để tâm mình bình yên đi. Nhưng rồi nghĩ lại, được yêu, được nhớ, và được viết là 1 hạnh phúc. Chứ đến 1 lúc nào đó, bạn muốn viết, muốn làm thơ, muốn thả lòng, mà ko làm được... Lúc đó mới thật đáng sợ đấy 8-|. Thế nên vào chia sẻ một chút với bạn hiền thôi.

Bạn hiền vui vẻ :*

:x

Ôi bạn hiền! Viết thì cứ viết thôi, chứ nhiều khi "tâm sự" cũng chỉ là những điều vô thực thôi mà! Bạn hiền dân viết lách, còn lạ gì nữa, nhỉ! :)

Lê Đức Phương đã viết:
Viết thì cứ viết thôi, chứ nhiều khi "tâm sự" cũng chỉ là những điều vô thực thôi mà! :)
Em đồng ý với mình cả 2 tay 2 chân luôn ;) thế dưng ko phải ai cũng hiểu được điều này 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Xúc cảm cũng như đàn ông: đến rồi lại đi, và không bao giờ ở lại - một cái xấu đồng thời cũng là một cái tốt của cả 2. :)b-)

Ôi bạn hiền! Viết thì cứ viết thôi, chứ nhiều khi "tâm sự" cũng chỉ là những điều vô thực thôi mà!

@ Vợ hiền: Biết rồi thì tối về thủ thỉ chứ ai lại ra giữa bàn dân thiên hạ thế này :D :))

@Bạn hiền Trang: bạn hiền vơ đũa cả nắm nhé! Bạn hiền Quỳnh đâu rồi? Bào chữa cho bạn P cái nào

Đức Phương: Nhiều khi tình yêu không thể đơn giản như 1+1=2 được chị nhỉ!

Bạn Phương làm mình nhớ lại mấy câu thơ vô tình nghe được:

Một cộng với một bằng hai

Anh cộng với Em bằng biển

Chờ lâu Em không đến

Anh rốt biển vào chai

Chào Phương!

bạn hiền Trang ^^ đã viết:
Xúc cảm cũng như đàn ông: đến rồi lại đi, và không bao giờ ở lại - một cái xấu đồng thời cũng là một cái tốt của cả 2.
Bạn làm tớ nhớ ngày xưa người iu cũ của tớ bảo là: "Tình cảm của con trai giống như cây hoa xưa (hay sưa ?). Lúc nở hoa thì đẹp lắm. Nhưng mà mỏng manh, 1 cơn gió thổi qua là rụng sạch. Con trai cũng thế. Lúc yêu thì cuồng nhiệt, dạt dào. Nhưng mà tự nhiên đùng 1 cái cũng hết sạch luôn".

Hihi, mà nói hẳn câu này lúc đang cưa đấy nhá. Thế mà ko hiểu sao mình vẫn đổ mới khổ chứ :D. Bây giờ nghĩ lại thấy đó cũng là 1 cái cớ của con trai. Nói trước, để dành đường lùi 8-|. Nhưng dù sao hoa xưa cũng là 1 cây hoa đẹp :x

bạn hiền P ^^ đã viết:
@Bạn hiền Trang: bạn hiền vơ đũa cả nắm nhé! Bạn hiền Quỳnh đâu rồi? Bào chữa cho bạn P cái nào
Hihi, đồng ý là ko vơ đũa cả nắm được. Bên cạnh 1 số người có tình cảm rất chi là lung tung, thì vẫn còn những chàng trai cực kì đứng đắn như bạn hiền Phương của tớ. Cái này tớ tin chắc chắn đúng mà :x. Hihi, mà ko chỉ con trai đâu. Con gái đôi khi cũng dễ đến dễ đi lắm 8-|. Tùy người thôi :).

Xúc cảm thì là 1 phạm trù cực kì trừu tượng :D. Thêm nữa là xúc cảm có qua rồi, thì chúng ta ít khi nhớ lại nữa. Nhưng 1 con người đã đi qua (nhất là 1 người mà mình dành nhiều tình cảm) thì đâu có dễ quên nhỉ :p

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hee...hee... Hóa ra Nghé là chưn bảo kê của Phương đấy hử? Sợ óe, sợ óe! :p:p

@anh Nghĩa: Vui vì đã làm anh nhớ vế những điều vô tình đến và vô tình đi
@ bạn hiền Q: Hoa sưa bạn hiền ạ! Mà cái hoa này đúng là rất cú đỉn nhờ! Hôm trước vừa được alô mai đi ngắm hoa sưa, hôm sau chạy ra đã rụng gần hết rồi! (PS: yêu bạn hiền cực!:x )
@bạn hiền T: Ý bạn hiền là gì đây?b-) định chia rẽ nội bộ phỏng? Người ta là hiểu nhau bạn hiền Q nhỉ! Ều ều :p :p

Dạo này chồng nhiều bạn hiền nhờ 8-} lại còn có vẻ như là tri kỷ ấy chứ b-)
Mà bỗng dưng thấy HAO gần đây nhiều bạn hiền ghê ;)

Back
Bên trên