Gà giáo sư

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Giáo sư Quân trên đường ‘thị sát’ cho 1 công trình nghiên cứu của mình tại 1 làng quê hẻo lánh. Trời tối. Giáo sư quyết định tá túc tại nhà dân qua đêm để sáng mai tiếp tục hành trình.

Vào đến nhà, sau khi trình bày hoàn cảnh, và xin ngủ lại 1 đêm, cô gái chủ nhà tên là My nói:
- Không được đâu, ở đây vắng vẻ, trong nhà chỉ có tôi và ông thì không … được đâu ..

Giáo sư Quân năn nỉ
- Cô yên tâm đi, tôi lấy danh dự 1 Giáo sư ra để đảm bảo cho cô …!

My nghe vậy cũng yên tâm và ưng thuận. Trong nhà chỉ có 1 phòng, My có nhã ý mời giáo sư Quân ngủ trong phòng còn mình thì nằm ở bộ ván trước nhà … nhưng Gs. Quân không đồng ý. Nửa đêm, Quân giật mình dậy, nhìn thấy My đang ngồi quạt và matxa chân cho mình với 1 cử chỉ trìu mến lạ thường. Quân cảm kích nói:

- Thưa cô, tôi rất cảm ơn, nhưng mà cô cứ ngủ đi, không cần quạt cho tôi đâu.

Sau khi khuyên vài lần My mới chịu đi ngũ.
Sáng dậy, khi chuẩn bị tiếp tục cuộc hành trình của mình, Gs. Quân nhìn ra sân thấy My đang vãi thóc cho gà ăn. Sau khi quan sát đàn gà, Gs. Quân mời My đến để hỏi chuyện:
- Thông thường, trong 1 đàn gà, chỉ nên có 1-2 con gà trống thôi, còn lại là gà mái, thế mới hiệu quả. Sao cô lại nuôi chi mấy chục con gà trống mà chỉ có vài con gà mái thế?

- My mỉm cười: Thưa Gs., trong số gà trống đó, chỉ có 01 con là gà trống bình thường, số còn lại đều là … “gà Giáo sư” cả …!!!!

Đúng là giáo sư mà còn ... ngu. Chắc thằng này mua bằng thôi.

Kể cả thế thì cũng nên nuôi thật nhiều gà mái để còn có trứng mà ăn chứ :p :))
Ôi... gà giáo sư... 8-} giáo sư.. gà :)) :)) :))
Tội nghiệp em My.. mất bao công quạt mát với lại matxa chân :(

he , gặp Gs Khánh thì cả đàn gà cứ gọi là xác định >:)>:)>:)
bạn My đúng là gái quê :>:>:>
kinh hơn cả tớ :">:">>:)>:)>:)

trần hồng nhung đã viết:
bạn My đúng là gái quê :>:>:>
kinh hơn cả tớ :">:">>:)>:)>:)

:)) gái quê nên chỉ dám chăn gà thôi... :| /:) :)) chứ bạn Nhung gái thành thị toàn chăn giai VC thôi, theo sao kịp b-)

Em Nhung với em My 2 đẳng cấp khác nhau :D:D:D. Giáo sư phải khuyên em My đến vài lần chứ em Nhung cần gì ai nói này nói nọ, "rượu mời không uống là cho uống rượu phạt" luôn em nhỉ :p:p:p

Em về quê thăm chị N trước nên hết sức rồi, chị My thông cảm :D:D:D Lần sau em sẽ báo đáp ;;);;)
Anh Dung và anh Khánh lần sau có về quên cùng em ko :)):))

Phùng Anh Quân đã viết:
Em về quê thăm chị N trước nên hết sức rồi, chị My thông cảm :D:D:D Lần sau em sẽ báo đáp ;;);;)
Anh Dung và anh Khánh lần sau có về quên cùng em ko :)):))

:)) Nhung có ở quê đâu...em lại vào lộn nhà ai rồi /:) :))

Chị N về quê thăm mộ ba ông chồng cũ mà chị :)):)):))
Mà cũng có lẽ em lộn nhà chị HA :D:D:D Ấy chết, lộn thế mà vẫn trót lọt, lạ ghê :D:D

Phùng Anh Quân đã viết:
Chị N về quê thăm mộ ba ông chồng cũ mà chị :)):)):))
Mà cũng có lẽ em lộn nhà chị HA :D:D:D Ấy chết, lộn thế mà vẫn trót lọt, lạ ghê :D:D
Nhung công nhận là có sức hấp dẫn ghê gớm :>
Đi đến đâu là zai VC theo đến đó :mrgreen:

he >:) anh Tâm nói gì thế :>
em ko ở quê đâu :(( chán à :(( < đc mỗi zai quê khỏe phải biêt :> >
em Quân mà về nhà chị HA trc' thì còn đâu là xác để đến nhà chị ;;);;);;) khổ thằng em rồi :((
:)):)):)):))

may cho chú QUân chứ vào nhà em Nhung, lúc nó bóp chắc chú bật dậy đc một phát rồi đi luôn.

Mà cũng có lẽ em lộn nhà chị HA Ấy chết, lộn thế mà vẫn trót lọt, lạ ghê
vào nhầm nhà chị HA là chết với shit và chị HA tí tồ đấy:)):))

Back
Bên trên