Frankfurt a.M. - Bericht des ersten Treffs

Re: Yuu... FFM-Bericht

Hehe, câu mà em nói là: "Cái gì dai mà chả ngon" Vân ah :)). Sau khi Vân khen món na dai ngon thì phải :D

ủa , langer là dài chứ nhỉ ?

Ko em Phương ạ, cái gì dai dai của em Minh Anh là một vụ, còn cái gì đã lang lại còn noch länger của anh Hoàng Anh lại là vụ khác nưã :))

Bác Huy Anh chỉ giỏi làm hư anh em, em bảo rồi, bọn em thi lùc nào cũng sẵn sàng thôi, bác cứ thấy thời gian nào rỗi, cứ hú một cái là bọn em tới liền, tới liền!!! :D Hay hôm nào mọi người làm một chuyến dã ngoại đi đâu cái nhảy, lại vác ba lô đi du lịch vậy? Cô Hoàng Vân đâu, mọi người đang nóng lòng chờ cô tiếp tục bài Reportage đây này :)

Tran Hoang Van đã viết:
Ko em Phương ạ, cái gì dai dai của em Minh Anh là một vụ, còn cái gì đã lang lại còn noch länger của anh Hoàng Anh lại là vụ khác nưã :))

Vân là hay chơi chữ lắm nhé [-x, càng dai càng ngon, càng dài càng thích :))

Nghe mọi người kể thấy hôm đó nhộn nhịp và vui quá nhỉ... :D
Tiếc quá, mình không đi được... Lần sau phải tham gia bằng được mới được :D Nhưng mà sao lại cứ tổ chức ở FfM thui à? Sao mọi người không tổ chức ở München 1 lần??? Không thì mình phải đi xa quá... München có vẻ trung tâm nhất đấy nhỉ... ;;) ;;)

Chào cả nhà, vừa chân ướt chân ráo về đến nhà 1 phát, em đã bị các bác dồn ép viết tiếp Reportage, sợ quá :(( Các bác cứ làm như em bật máy tính lên phát là có ngay Report cho các bác đọc ý [-( Ảnh iếc thì còn resize rồi sắp xếp nữa chứ, chậc chậc chả ai chịu thông cảm cho mình gì cả :-s
Em vừa mới load tiếp 1 series ảnh lên, bây giờ còn phải chờ các bác Admin Mod kiểm duyệt. Có ảnh em sẽ tường thuật tiếp, thế mới có cảm hứng :D
Bis dann!

Die Bilder sind alle schon da aber Kommentar dazu fehlt im Moment leider noch.
Trotzdem zieh ich die Bildchen hieraus so dass ihr angenehmer anschauen könnt :) Viel Spaß beim Fotonochmalschau ;)

Da sind wir losgegangen nachdem das ulmer Pärchen ankam

---------

Da waren wir auf der blah blah Brücke übern Main (Bruder HA wie hieß sie nochmal? :-/)

---------

Im Flohmarkt am Main (die arme darmstädte Mädls, sie müssten nochmal zum Flohmarkt gehen - gefreut hat sich nur Bru Minhpi (oder wahrscheinlich ihr alle Jungs, da statt NUR das eine Mädchen, sind DREI gekommen :D)

:eek: Huch :eek::eek::eek: plöztlich stürzt HAO server ab X( 8-} (keine Ahnung kann Fotos nicht mehr aufrufen) Also nicht mein Schuld, kann nix dafür :(
Dann bis zum nächsten Mal :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Warum schreibt kein Mensch Kommentar dazu??? :(( Stresst euch alle wegen des Studiums schon rein?

Em Vân có vẻ ức chế quá, mọi người đang tập trung theo dõi bài viết của em, tự nhiên em kêu lên là sao :) Em cứ làm tường trinh tiếp đi, dân tình vẫn đang nghe đây mà

sao trời nắng to mà mọi người ai cũng áo bông khăn ấm như gấu thế kia :p em hơi dốt địa lý :p
mà sao ảnh chụp ở cái cầu có nhiều người thế ạ ? CHị Vân ơi những ai đấy ạ ?

@ Hà Phương: nắng thế thôi nhưng lạnh phết em ah :)
Nào tường thuật tiếp và nhân thể trả lời em Phương luôn trong ảnh có những ai. Đang dừng ở tối ngày thứ 6 nhỉ. Sáng thứ 7 theo lời anh HA thì anh Hoàng chị Ngọc Anh sẽ đến "rất sớm" /:). Trong khi đó cả nhà tối hôm trc´ bận thảo luận và xem phim ko cần suy nghĩ của anh HA đến hơn 2a.m thì phải :-& Cuối cùng logisch là sáng thứ 7 10h chưa thấy đồng chí nào nhúc nhắc và nhà bác Hoàng thì cũng ko đánh động gì luôn :)) Dân nhà mình thấy thế càng ung dung lục tục bò dậy trong khi anh HA và em Vân (schonwieder!! :(() lại ở trong bếp làm Spätstück bzw Mittagessen. Nghe thấy anh em loáng thoáng kể lại vụ em Minh Anh tua đi tua lại 10 lần (chắc cho cả hội B-)) Lại cũng em MA bé nhất ko hiểu bị các anh "làm gì" mà sáng ra nằm thì nằm chỗ sàn cứng nhất, nệm mỏng nhất, lại còn viêm họng nữa chứ! Khổ chưa
Ăn gần hết các thứ thì anh Hoàng Anh huy động thêm chị Minh Hương Frankfurt (cùng lớp T2 9801) lên nhập hội.(trong ảnh là chị xinh xinh tóc ngắn ngắn đỏ đỏ ý ;;)-chú thích cho những ng ko có mặt)
Dềnh dàng mãi chờ anh chị Hoàng-NA cuối cùng nhà mình mới lên đường Richtung Fluß (sieh Foto) Đi ra bờ sông là vì anh Minh hẹn mãi mới đc em Trà Darmstadt, em ý (Vân gọi là bạn ý :D) lại đang đi Flohmarkt ở bờ sông. Nhân thể trời đẹp mọi ng đi dạo luôn, hợp lý quá còn gì :D Chắc chẳng riêng gì anh Minh mà cả đoàn nhà mình đều khấp khởi trong lòng ấy chứ B-) Đến lúc đón đc em Trà thì ko những chỉ có một mà lại hẳn 3 Mädels cùng đi, các anh nhà mình cứ gọi là tủm tỉm suốt dọc đg ;;) Ảnh trên cầu là có thêm 3 bạn gái Darmstadt bzw Frankfurt, trông đúng là cân bằng sinh thái hằn lên chứ ko như hôm trc :((
(còn nữa :D)

Chỉnh sửa lần cuối:

Tran Hoang Van đã viết:
Warum schreibt kein Mensch Kommentar dazu??? :(( Stresst euch alle wegen des Studiums schon rein?

halloechen,

wie geht es euch allgemein? ;) Seid ihr doch noch am Leben? Sag doch irgendwas, damit unsere Vân sich wohl fühlt :D :D

hehe... bin einfach der Meinung, dass die Begeisterung schon weg ist, weil du zu spät berichtet hast. :D Hättest du gleich am nächsten Tag nach der Party den Bericht geliefert, hätten die Leute bestimmt mehr Lust irgendwas noch zu schreiben.

Und... wie geht es dir persönlich? ;)

Đinh Huy Anh đã viết:
Tran Hoang Van đã viết:

halloechen,

wie geht es euch allgemein? ;) Seid ihr doch noch am Leben? Sag doch irgendwas, damit unsere Vân sich wohl fühlt :D :D

hehe... bin einfach der Meinung, dass die Begeisterung schon weg ist, weil du zu spät berichtet hast. :D Hättest du gleich am nächsten Tag nach der Party den Bericht geliefert, hätten die Leute bestimmt mehr Lust irgendwas noch zu schreiben.

Und... wie geht es dir persönlich? ;)
Na toll ihr habt was zu tun und ich darf auch was zu haben, oder /:) Außerdem ist jedes mal einbißchen irgendwie interresanter als alles auf einmal, nicht ;)
Ansonsten wenn ich alles gleich geschriebn hätt, wär die Begeisterung sogar schneller weggegangen :p Denn es gibt zB im Moment NIX mehr anzudenken :D
Mir geht´s schon übrigens, danke für die Frage ;) Das Studium kostet ziemlich viel Zeit, sowohl Vorlesungen/ Übungen/ Praktikum an der Uni, als auch Hausaufgabe :D Aber mal schaun, ob ich weiterhin noch brav zur Vorlesung geh bzw HA mach :p
Und dir? ;) Pendelst und feierst du immernoch gut? :D

Chỉnh sửa lần cuối:

du arme meine Van-chen. ich hätte einige kommentare gegeben, aber nach dem einführungsseminar muss ich mich zuerst erholen. ich war nämlich in der ersten nacht um 3 und zweiten nacht um 5 im bett. so wollte ich nicht posten :D.
aufm 2.foto
stand: minh anh, vân, leo, trà, 2 freundinnen von ihr, hương, bruder huy anh, bruder hoàng, ngọc anh.
sitzen: bruder trung, minh, hoàng anh.

cho em hỏi : chú Duy đứng đâu :p

"chú Duy" của em Phương một lúc sau mới đến. Em Vân thể theo lời yêu cầu của em Phương đi, đăng ảnh chú Duy lúc đang "đàm đạo" :p cùng anh em lên cho em Phương xem :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh co o tren Album roi day (Hoat dong cua cac thanh vien tai Duc)
Ai do ranh ranh dua anh vao day ho Van voi
Cut paste 1 ti thoi ma
Danke nhe

Tình hình là hôm ấy chú Duy của em Phương tà tà làm đủ thứ việc nhà, sau thấy dân tình gọi phone giục giã nhiều quá mới chịu lò dò bám tàu hỏa đi Frankfurt. Lúc tới nơi thì các em Darmstadt đã bỏ về từ lâu, mọi người cũng vừa từ cái "nhà chọc mây" ( Wolkenkratzer ) HELABA đi xuống phố trung tâm của Frankfurt là Hauptwache. Sau khi gặp gỡ chào hỏi bắt tay hơn chục cái rồi mà "chú" vẫn chưa thuộc tên hết, dân tình quyết định làm 1 chầu cafe bánh ngọt ở trên gác của Zeilgalerie.

Chỉnh sửa lần cuối:

:)) cái ảnh này buồn cười quá , tanh bành tơi bời như vừa có quả bom B52 oanh tạc ý :)) Trông ai ăn xong cũng ngồi như kiểu các cụ ngày xưa ngồi mâm trên xong là chén trước chén sau khà khà say sưa :))

:D nhìn thấy giống phòng em quá đi mất :)) mỗi tội phòng em ngoài đồ ăn còn có sách vở quần áo nữa :))
Cô áo đỏ có phải là vợ chú Duy không ạ :p

Đính kèm

131 KB · Xem: 15
Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên