Fanclub Phạm Duy Long

Gl thật :X. Ước j` mình đc như anh ý 8-> ( 1 phần mấy cũng đc )
Mà thấy chị Linh bảo post yêu cầu của Idol để thành more than friend đâu r` ;))

C có tiêu chuẩn chiều cao k biết có làm more than friend của a ý đc k nhỉ :-?

Chào các em, anh DLong nhờ chị làm đại diện post 1 bài lên đây để chia sẻ với các em :)) \:d/
DLong bảo hm Orient mới chỉ kể về trại toán, bây giờ muốn kể cho các em nghe 1 câu chuyện nữa \:d/ \:d/ 8-> 8->
Sau đây là bản full =))
(bài này ko có tên)

Như trong bài hát ‘’ I have a dream ‘’ by Will.i.am and Martin Luther King : I wrote a letter just to better my soul,If I don't express it then forever I'll hold. Tớ muốn viết những lời này để chia sẻ với các bạn về những ngày đi Huế đáng nhớ vừa qua ,từ đó tớ đã quyết định sống thật với chính mình ,tớ mạnh dạn theo đuổi cái đẹp bởi tớ không thể kiềm chế tình yêu nghệ thuật hơn nữa .Có lẽ những cô gái Huế đã đánh thức niềm đam mê nghệ thuật của tớ ,chỉ có ba ngày trong Huế mà mình như lạc vào cõi tiên .Mình đã gặp trên đường một bạn gái trong giống hệt như diễn viên Camilla Belle nhưng có phần sắc sảo hơn,giây phút bọn mình trao nhau ánh mắt say đắm thật đáng nhớ .Mình còn được trò chuyện với một bạn gái trông giống như nữ diễn viên chính trong phim ‘’Bỗng dưng muốn khóc ‘’ Nhưng kỉ niệm sâu sắc nhất là khi mình gặp chị Hoài Nhi và con đường mình tìm lại chị ấy ở nơi xa lạ mà mình chưa từng đặt chân đến
Câu chuyện bắt đầu trên bến Tòa Khâm ,khi mình cùng cả lớp đi nghe nhạc Huế trên thuyền vào một buổi tối đẹp trời ,gió thổi nhẹ ,sông Hương lấp lánh ánh đèn nhưng vẫn toát lên vẻ thanh bình ,êm ả .Chưa cần nghe đã biết là nhạc Huế không hay lắm vì mình chả bao giờ nghe nhạc việt nam nhất là thể loại nhạc dân ca và nhạc cổ truyền ,tóm lại mình thấy chán nản và không phấn khởi lắm mãi đến khi gặp 2 chị ca sĩ đó là chị Hoài Nhi và chị Cẩm Nhung ,mình như bừng tỉnh ,trông họ thật lộng lẫy và rực rỡ,mình không hề rời mắt họ cho dù mình không hiểu họ hát gì ,mình vỗ tay chỉ vì chị ấy thật tuyệt đẹp .Nhưng chắc cũng chỉ như bao cô gái đẹp khác mà mình đã từng gặp ,rồi mình sẽ sớm quên họ thôi .Không !! Lần này khác ! mình không thể tiếp tục bỏ qua cái đẹp trong im lặng ,không thể tiếp tục làm trái với tinh thần niềm đam mê khao khát nghệ thuật .Hãy dũng cảm bước đến bên cô ấy và nói những gì cần nói .Nhưng không phải ngay hôm đó các bạn ạ .Tối hôm sau mình mới quay lại bến sông vào lúc 9h và phải đợi đến tận 10h để gặp lại chị ấy .Mình thấy mình thật dũng cảm khi đến bến đò một mình ,nơi xa lạ mà hôm ấy rất vắng người .Mình âm thầm ngồi đợi trong bóng đêm đến khi thuyền của Hoài Nhi cập bến .Không chút ngần ngại do dự mình bước đến bên cô ấy như những người đã quen nhau từ lâu .Giây phút đứng bên chị ấy cả sông hương như bừng sáng ,hàng ngàn ánh mắt dõi theo mình .There must be an angel with a smile on her face .Thật tự nhiên chị ấy cười với mình như giữa hai đã tìm được điểm chung tâm hồn .Thời gian trôi qua thật nhanh ,ước sao mình có thêm đôi phút bên cô ấy nhưng đã khuya .Mình sẽ không thể quên nụ cười tươi sáng của cô ấy ,lâu lắm mới có một cô gái cười với mình một cách kì diệu tự nhiên như thế .Mình luôn nhận thức rõ tình cảm mình dành cho cô ấy chỉ là tình yêu nghệ thuật

Ngày mai phải về đến trưa hôm sau mình chỉ còn lại 3 tiếng để quyết định xem có nên gặp Hoài Nhi lần cuối .Nhưng gặp ở đâu , đến tối cô ấy mới hát ở bến đò .Mình đã vắt óc suy nghĩ xem cô ấy có thể ở đâu với sự thông minh vốn có mình đã quyết định đến nhà hát nghệ thuất Huế ,biết đâu cô ấy làm ở đó .Mình đến nơi lúc 1h trưa rồi hỏi han khắp nơi ,đây cũng là lúc mình gặp bạn gái trông giống như diễn viên chính trong phim ‘’bỗng dưng muốn khóc ‘’.Mình được mời vào nhà ngồi ,và đã được biết thêm nhiều điều về Hoài Nhi cũng như Cẩm Nhung và một số nghệ sĩ khác ,họ đã từng lưu diễn ở Hà Nội và đều mới tốt nghiệp trường cao đẳng nghệ thuật Huế .Khoảng khắc trò chuyện cùng bạn gái trông giống diễn viên đó cũng thật vui .Mình chợt nhận ra nơi đây ,đâu đó vẫn còn những người ấm áp cởi mở tự nhiên như vậy ,đó chẳng phải nghệ thuật sao ? Xong đợi 1 tiếng cuối cùng đoàn ca hát cũng đến nhưng mình chưa thấy Hoài Nhi đâu .Mình chợt nhận ra có lẽ mình đã đi quá xa , mình còn quá non nớt không nên đi sâu vào chuyện này bởi có thể gây hiểu nhầm .Mình lặng lẽ đi về ,những bước chân nặng nề , mình đã đi hàng ngàn dặm vượt qua bao khó khăn để rồi không được gặp cô ấy .Nhưng bỗng dưng tiếng gọi từ sau ,uầy đó chính là Hoài Nhi ,vẫn nụ cười tươi sáng ấy ,ánh mắt long lanh đó .Nhưng như trong kết thúc ca khúc ‘’You are beautiful “ :But it’s time to face the truth ,I will never be with you.Câu chuyên của mình cũng kết thúc như vậy

DLong bảo vẫn còn bài nữa nhưng post bài này đã =))=))

Ôi :x:x:x:x
Thật là ... hok còn j` để nói ( ý tích cực ) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
sáng hôm nay định lên 12t1 gặp anh Duy Long thế mà bạn anh ấy bảo nghỉ =(( chán ơi là chán
khi nào họp FC đi các bạn ơi \:d/

@ em Thu: em ạh :"> Chị ý là nhìn thấy ai ăn gì cũng tranh :"> nhưng thường bị xua đuổi :-< :( cho đến tận ngày hôm nay khi mà chị đòi kem, bạn Duy Long đã nhường lại chị, chị mới có cảm giác mình được là con gái ý :"> 8->
Thế nên chị mới bảo bạn ý galant 8-> hị hị :">

Thế hồi trc chị k có cảm giác là con gái à :))
Mà chẳng lẽ lớp chị hay lớp Idol k còn ai khác gl à :-?

ôi cái bài post của Doyle dài quá, đọc hoa hết cả mắt =)) =))

anw, cần nói thêm là Hoài Nhi có thg ny gấu quá làm idol sợ chạy mất dép =)) =)) dù sao thì bừg tỉnh trc cái đẹp là tốt r` =))))))

more than friend thì chắc chỉ cần tiêu chuẩn là chém gió gần = idol thôi :))

Nhưng mà a còn cơ hội nào để xuất hiện nữa k. Lúc đó dân số sẽ tăng phải gấp đôi =))

kasumoto pham: tớ out đấy h cậu là đại diện của tớ
kasumoto pham: manager
kasumoto pham: bb

đại diện của idol đây :> :>

ôi cái bài post của Doyle dài quá, đọc hoa hết cả mắt =)) =))

anw, cần nói thêm là Hoài Nhi có thg ny gấu quá làm idol sợ chạy mất dép =)) =)) dù sao thì bừg tỉnh trc cái đẹp là tốt r` =))))))

more than friend thì chắc chỉ cần tiêu chuẩn là chém gió gần = idol thôi :))

tóm lại là mình vẫn ko hiểu là bài này có liên quan gì đến tình yêu nghệ thuật =)) mình toàn thấy tình yêu sét đánh đấy chứ :)) :)) =))

Back
Bên trên