Em Thanh Thuy ra Ha Noi!

Pham Lan Anh
(Pham Lan Anh)

Em Thanh Thuy ra Ha Noi.
Sau cac ki thi vat va va the hien theo loi moi cua cac anh T2 hieu khach,em Thanh Thuy"gai Sai Gon de xuong" da quyet dinh mot minh ngao du Ha Noi mot chuyen.
De don tiep "em gai Sai Gon de xuong" cac anh T2 da mo hoi nghi va quyet dinh anh Nguyen Phan trung Kien se la nguoi truc tiep ho tong em Thuy ngao du Ha Noi. Ngay dau tien khi em Thuy den Ha Noi,anh kien da dua em Thuy di an Kem vi troi Ha Noi mua nay nang nong.Sau mot quang thoi gian khong ngan cung em vi vut anh Kien da dung xe truoc nha hang kem Thuy Ta. Ngoi truoc 2 ly kem nghi ngut khoi,anh Kien nhin em Thuy voi con mat mo mang va tam hon bay bong khi nghi den nhung cam xuc lang man ma da,dang va se co ben canh em Thuy.Dang tha minh theo cam xuc bong anh giat minh khi em Thuy cat giong nhe nhang,thanh thot:
Em Thuy: Anh Kiiiiiennn ne`, anh co the giup Thuy mot viec duoc khong?
Anh Kien: Gi vay em?Anh luon san long!
Em Thuy: Anh oi,kem nong qua,anh thoi ho em voi,khoi qua troi ne`.........
Anh Kien::shock: :shock: :shock: :confused: :confused:
He... gai Sai Gon khong con gi de noi.....:mrgreen:
( DAy khong phai la bai do Pham Lan Anh post ma em la Nguyen Vuong Minh,moi gia nhap nhung khong hieu sao em ko the post bai duoc a,moi nguoi thong cam!:( )

He... gai Sai Gon khong con gi de noi.....
<==== này,tuy Thu là con gái Hà Nội chính gốc,nhưng mà cũng đang sống trong Sài Gòn và biết rất rõ con gái Sài Gòn là thế nào đấy nhé?Ở đâu mà chả có người này người nọ,đâu thể vơ đũa cả nắm như thế?

he he em Lan Anh này ... tếu hơn cả bọn anh rồi đấy :D :D :D

Ko biết em này là em nào mà lại viết bài về mình đây???Đề nghị thằng Chi kiểm soát hộ cái nhé.
Và em viết bài thế này thì cũng ko nên lắm,bài viết nên lành mạnh một chút.

Đề nghị anh Mai Thanh Hà vào xem bài viết này rồi có đôi lời cho con gái Sài Gòn một tí,chứ cứ để thế này thì các anh T2 sẽ bị sụp đổ thần tượng mất thôi,hahaha

Chỉnh sửa lần cuối:
Tuy chưa thấy em Thu thể hiện con gái Hà Nội pha Sài gòn có hơn gì mấy em Sài gòn gốc không, nhưng có một điều là cách dùng đại từ nhân xưng hơi bị linh tinh giống người Sài gòn. Có lần chị được nghe giải thích là người Sài Gòn gọi quen biết là anh, chị, còn với người thân quen, với anh yêu, em yêu thì lại chỉ gọi tên cho nó thân mật. Để ý kĩ thì toàn thấy em Thu gọi Mai Thanh Hà ơi, Mai Thành Hà thế này, Mai thanh Hà thế nọ... Không biết em Thu đối với em Hà thế nào nhỉ? :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Giao noi rất đúng .Thu xưng hô như vậy là không được rồi .Nhưng mà mấy điều chị Giao nghe được ở con gái Sài Gòn : quen biết gọi là anh chị ,với người thân quen với anh yêu thi goi tên thì dường như không đúng với Thu lắm thì phải .Hồi mới quen Thu ,Thu cung toan xưng tên với em thôi mà .Với lại cũng chẳng thấy anh Hà có ý kiến gì về chuyện xưng hô cua Thu ,chắc là anh không chấp tính trẻ con của Thu nên em mong chị chị Giao cũng bỏ qua vụ này nhé và mong Thu thay đổi cách xưng hô đi nhé .
To mấy bác T2 : Mấy bác vẫn khoẻ chứ ? Nhất là bác Kiên ếch ở bên Pháp vui không hôm nào có dịp qua pháp chơi cho em tá túc o nhà bác nhé :D .

To anh Kien: Em xin loi neu nhu la anh thay bai nay khong lanh manh,nhung em chi co y dua vui thoi,chang co gi ca.Gui den anh loi xin loi lan nua!
Anh tung: Em ko phai la Lan Anh a,em da giai thich o cuoi bai roi,em ten la Minh.
To Thu:tat nhien o dau cung co nguoi the nay the khac,ko co ai la hoan hao nhung con gai sai gon o HAO nay thi lai khac......
Van la em: Nguyen Vuong Minh a.Xin loi moi nguoi em se ko dung ten nay post bai nua dau a.

Bài của chị Lan Anh post thì em có chút ý kiến nhé: Đề nghị mod thêm dấu vào tên Thanh Thuy,để thế dễ gây hiểu nhầm lắm ạ.Chị họ em tên Nguyễn Thanh Thúy,vậy nên em ko hiểu bài này viết về ai?bạn Thanh Thủy hay là chị họ em.
To chị Tố Giao:em chưa nghe ai ở SG gọi như thế cả.

Đúng rồi chị Giao ạ chị chỉ biết được một phía thôi nên kô nên nói ra như thế ..............
Em xin đề nghị chị trước khi nói thì phải xem xét lại chứ kô phải lúc nào cũng vơ đũa cả nắm như thế được đâu chị ạ ..............
CHÂN THÀNH CẢM ƠN CHỊ NHIỀU ...............

Nguyen Ngoc Vinh đã viết:
Nhưng mà mấy điều chị Giao nghe được ở con gái Sài Gòn : quen biết gọi là anh chị ,với người thân quen với anh yêu thi goi tên thì dường như không đúng với Thu lắm thì phải .Hồi mới quen Thu ,Thu cung toan xưng tên với em thôi mà .Với lại cũng chẳng thấy anh Hà có ý kiến gì về chuyện xưng hô cua Thu ,chắc là anh không chấp tính trẻ con của Thu nên em mong chị chị Giao cũng bỏ qua vụ này nhé và mong Thu thay đổi cách xưng hô đi nhé .

Chú Vinh làm hỏng hết bánh kẹo của em Thu, anh thấy em Thu đang muốn đong chú Hà, rõ ràng chả cách nào hay hơn cách này. Chả lẽ sấn sổ ra gọi anh yêu ngay nhỡ chú Hà yếu tim lại chạy mất. Em nó ý tứ dùng cách này để đánh động cho anh yêu Hà của em nó là hay lắm rồi, đáng ra phải khen mưu cao mới đúng.
Em Thu, bây giờ mưu mẹo lộ mất rồi thì cứ gọi là anh yêu đi, gọi một lúc là chú Hà sẽ lăn ra chết thôi.
Tiện đây cũng phải tranh thủ gọi Hương Thu một nhát cho nó tình cảm!! Hưong Thu nhỉ.

Nguyễn Thị Thanh Thủy đã viết:
Đúng rồi chị Giao ạ chị chỉ biết được một phía thôi nên kô nên nói ra như thế ..............

Bé Thủy cho anh hỏi cái, thế có mấy phía tất cả mà những phía đó là phía nào thế?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
aaaaaaaaaaaaaaa,các anh bắt nạt trẻ con thế là không được đâu nhé,anh Hà có vợ rồi các anh không biết a?
Chị Ngô Tố Giao:Em không phải là con gái Hà Nội pha Sài Gòn vì bố mẹ em đều là người Hà Nội,anh Hà la anh của em,hehe,em đã sửa lại các xưng hô rồi,ngoan không?:D

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ kìa các bác,các bạn nữ SG siêu dễ thương,ngây thơ và ý nhị vốn là nét đẹp cần được bảo tồn của HÁO mà:lol: gái hiếm đã đi vào sách Đỏ của forum roai,một cái đỉnh cao đã được công nhận( ;) <---mà nghe nói giải " icon vàng" thuộc về bạn Nguyễn Thị Thanh Thủy ạ?hâm mộ quá hẹ hẹ..)
==>ko nên đem ra nói thế này mới phải chứ:
He... gai Sai Gon khong con gi de noi.....:mrgreen:

Quỳnh anh ơi bạn nói thế là có ý gì vậy ? Giải thích cho Thủy với ;)

xin lỗi nhé,chả có ai là"bạn Quỳnh anh" của NTTT cả (tôi sợ mang tiếng thấy người sang bắt quàng làm họ lắm ạ :mrgreen: )
có cái quái gì mà giải với chả thích( ;) <-- r^`)

Thật tình vì sinh ra ở trong nam nên Thủy kô hỉu nhiều lắm về tính cách con gái HN lắm nên kô biết QA có ý gì . Ở trên thì thấy hiền sao xuống dưới bạn lại trở nên ............??????

Thôi THủy ơi về núi với anh đi ,vương vấn gì cái cõi đời đen bạc này....

Nguyễn Hương Thu đã viết:
aaaaaaaaaaaaaaa,các anh bắt nạt trẻ con thế là không được đâu nhé,anh Hà có vợ rồi các anh không biết a?
Chị Ngô Tố Giao:Em không phải là con gái Hà Nội pha Sài Gòn vì bố mẹ em đều là người Hà Nội,anh Hà la anh của em,hehe,em đã sửa lại các xưng hô rồi,ngoan không?:D

Em bảo là em sửa cách xưng hô với anh Hà thề còn chị Giao em vẫn xưng hô như vậy ;)

tra loi

Trần Huy Khánh đã viết:
Thôi THủy ơi về núi với anh đi ,vương vấn gì cái cõi đời đen bạc này....
Thế mới biết tình đời đen bạc hen anh Khánh ;)
Thôi về núi tu luyện vậy ...........;)

Back
Bên trên