em phải làm gì trong trường hợp này?

Bùi Thu Nga
(bùi thu nga)

Điều hành viên<br><a href="http://www.hn-ams.org/f
em có những người bạn trai rất thân, và một số đang rơi vào hoàn cảnh như sau (em xin trình bày ngắn gọn thôi :) )
cũng nói trước là bọn em đang 16 tuồi, cái tuổi rất .... khó chịu, không bé mà cũng không lớn. Nó thích một con bạn trong lớp, và rất tiếc là đứa con gái lại không thích lại. Mặc dù trước khi thằng này nói thích con kia thì cả 2 đứa đều thân nhau, quí nhau nữa là đằng khác. Sau khi mọi chuyện xong xuôi (thằng đó nói thật với con kia) thì con kia không thèm nhìn mặt nữa và cư xử rất lạnh nhạt... thậm chí còn .... rất tàn nhẫn ... (em cũng khong biết phải nói sao nữa)
thế là thằng bạn em nó cứ như người mất hồn ý, nó chán đời và,,,, thay đổi.... lúc nào cũng cảm thấy chán nản và buồn bã... Con bé kia thỉ thỉnh thoảng lại có vẻ như cho thằng này cơ hội, thế nhưng phần lớn là dập tắt ngay hi vọng... và thế là nó càng chán hơn
bây giờ mọi người bảo em phải làm gì đẻ giúp thằng bạn em đây? hoặc có thể khuyên nó làm gì để con bé kia có thể thích nỏ được bây h.... khó khăn quá :(

Hờ... em gái à... thằng chồng em rơi vào tình cảnh hơi bị khó đấy... hix... hy vọng là anh không bị rơi vào hoàn cảnh đấy... mà sao em không hỏi anh trai nhờ... anh trai giỏi mấy vụ này lắm mà :)

Em ơi,nguời ta làm sao biết phải làm gì để cho người ta thích đc,,,Ko nên ép 'con bé' nó thê đâu..

Ở đây không nói đến vấn đề "ép buộc".
Nga đã biết, ở tuổi 16, tình cảm giữa những người bạn khác giới xét cho cùng thì đa số là do cảm tính và bồng bột. Cho nên việc của 2 đứa bạn em vừa dễ vừa khó giải quyết.
Dễ là vì bản chất của việc này chỉ do các bạn em suy nghĩ còn trẻ con, đôi khi quan trọng hóa việc thể hiện tình cảm giữa 2 người...
Còn khó là vì tuổi này dở dở ương ương, khó nói khó nghe lắm.
Để cho bạn trai kia được bạn gái đó có cảm tình trở lại (chứ chưa nói đến "thích" hay không) thì điều cần làm không phải là chỉ tác động đến bạn trai ấy, mà còn phải tác động một chút đến người bạn gái.
Tuy nhiên, trong chuyện tình cảm (dở hơi) này, người thứ 3 nhúng tay vào là... vứt! Tốt nhất là chỉ nên khuyên bạn trai đó tiếp tục suy nghĩ và cư xử thật tốt với bạn nữ kia, chứ không nên "tái phạm" để lại một lần nữa bị "chiến tranh lạnh". Cái gì đến thì sẽ đến mà. Nếu thật lòng, rồi một lúc nào đó bạn nam kia sẽ nhận được tình cảm mà mình đáng được nhận.

công nhận việc này đưa ra cũng để tâm sự là chính, em cũng biết là rất khó khăn. nhưng nhìn nó như vậy cứ thấy tội tội :(
to anh trai: nói cả anh nữa đấy :> sao nào, :p em nói cũng đúng chứ :p

Ờ... kệ anh :p
Giờ thì anh ổn rồi... Sang năm mới mọi việc đều tốt đẹp...
Hi vọng chuyện của thằng chồng em cũng thế :D

Sao chẳng có chuyên gia nào về tình bạn tình yêu vào gỡ rối cho em gái thế này nhỉ?
Vấn đề là chị nghĩ bây giờ em nên tìm cách khuyên cậu bạn trai kia cố gắng dồn tình cảm kia xuống đáy lòng ...đối xử vô tư như một ng bạn tốt với cô bé ấy...quan tâm thật nhiều...gạt tự ai con trai sang một bên đã...dù ng ta có nói gì thì cũng hãy chỉ cười thôi...nếu ng ta giận quá thì ngay lúc ấy tốt nhất đừng nói gì cả hay lặng lẽ bỏ đi...tối về hãy gọi điện hỏi thăm...Nên biét nhẫn nại một chút ko sớm thì muộn cũng tìm lại đc tình bạn.
Còn cô bạn kia nếu ko có cảm tình đặc biệt nên lạnh nhạt nhg cũng lại ko muốn mất một ng bạn một ng thich mình nên thái độ mới thất thường như thế một thời gian sau nước chảy thì đá mòn...con gái vẫn thường thế mà... 8-|

cám ơn chị Trang, em hi vọng là mọi chuyện sẽ tốt đẹp như thế :)
hiện nay nó cũng bớt ủ rủ rồi :) nó nói nó sẽ thay đổi để mọi người và nhất là con bé đó nhìn nó vói một ánh mắt khác, để mọi người thấy được sự cứng rắn của nó :)

Bảo nó là cần còn lo gì không có cá cắn câu, đi câu con khác, loanh quanh lại câu được cá bự thì sao :smoking:

:)) Lâu lâu ko vô đây, sozy cả nhà trước :">
Bảo làm sao cho cô bé ấy thích lại đc thì bó tay thui em ạ... tự nó phải thay đổi... Chị mà như cô bé đó... chị cũng đối xử với cậu bé như thế :))... Ai bảo bé tí tuổi đầu, học ko lo học... cứ tình tang mãi thui :nono:
Em gái chị cũng bằng tuổi em muh sao thấy nó học hành chăm chỉ thế nhẩy :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Bà chị không nhớ câu "học không chơi phí đời tuổi trẻ "à !!!:mrgreen:

Ai bảo em cứ học chăm là ko chơi nào ??? Mà đời tuổi trẻ thì rộng lắm em à... cứ chơi đi... Chị vắt chân, rung đùi ngồi chờ xem tương lai của em nó ntn nhé :mrgreen:

hì hì m nghĩ là cũng tùy người thôi chị Hồng ạ có người 16 tuổi cũng biết thích rồi nhưng mà cũng không bị ảnh hưởng đến những việc khác trong đó có việc học nữa :D <em nè :p> cái chính là tự chủ được bản thân.. đầu năm lớp 11 em hơi bị lung lay nhưng chỉ trong thời gian ngắn thôi, và không ảnh hưởng đến việc học mấy chỉ tội 2 cái mắt lúc nào cũng ướt :))

Em gái à... :p anh chẳng biết nói gì để khuyên và giúp đỡ em cả. Chỉ mong em gái đừng suy nghĩ nhiều quá, lại gầy đi thì chết :))... <béo thía trông xinh hơn ;;)>...

:) em nghĩ tuổi này đừng có mà lúc nào cũng học học và học (dĩ nhiên cũng không thể lúc nào cũng chơi chới và chơi được:D)
vì nếu chỉ biết học thôi thì dễ gây áp lực tâm lí lắm (mà em đang hơi trong tình trạng đấy đây:()
to anh trai HM: cám ơn lời "khen" của anh /:)
lại nói về chuyện đứa bạn em:
dạo gần đây nó cười nhiều hơn và ra vẻ vui vẻ hơn, tuy thế nó vẫn hơi cảm thấy chán và đang gấp rút chuẩn bị cho Valntine
theo mọi nguời thì vụ Val này tặng một cái đĩa nó tự hát có phải là cách hay ko (đấy là ý kiến của nó) liệu con bé có nhận ko, và nếu như nó ko nhận và thằng bạn em lại chán đời, thì làm cách nào để nó thực sự quên đi con bé được?

hic , đâu phải cái gì trên đời cũng có thể cố mà đc đâu, nhất là về chuyện tình cảm :)
Nghe bẹn Nga kể thì tớ thấy là con bạn kia ko xứng đáng..oai` ...cứ cho cơ hội nhưng thực chất là vùi dập như bạn nói đó thì ko xứng đáng để đc thích đâu...nh~ ng` ko biết tôn trọng tình cảm của ng` khác dành cho mình như vậy thì....;)

:D Play hard to get!

Bây giờ thay vì đau khổ mất hồn vì cô bé đó, bạn em thử ít quan tâm, ít khổ sở quỵ lụy đi. Tư nhiên cô bé đó, bình thường được săn đón giờ bị lạnh nhạt bớt. Tính hiếu thắng của cô bé tăng cao sẽ tìm đủ mọi cách để gây chú ý để có lại sự quan tâm. Đến lúc này bạn em phải kiên nhẫn một chút, đừng đổ rụp ngay. Cũng thỉnh thoảng cho chút hi vọng, thỉnh thoảng làm như vô tình lấy đi. Nhưng cái này cùng đừng quá lâu không người ta mất kiên nhẫn. Cuối cùng thì đối xử chân thành nhưng có lý trí. Con gái phục và thích người con trai chín chắn có lý trí chứ không thích, nhiều khi coi thường sự ủy mỵ. Nên khuyên bạn em đừng tiếp tục tỏ ra quá yếu đuối vì người con gái đó. hãy để cho họ có gì phục mình mới là điều nên làm!

hì, em hiểu rồi, và thằng bạn em cũng đã hiểu ra rồi :| thế nên rât cám ơn mọi người trong những ngày qua đã giúp em :p

stop chuyện đó ở đây được rồi :)

chúc cho tât cả mọi người một VALENTINE vui vẻ :x

well, giờ đến lượt mình rơi vào tình huống giống em gái, mà có vẻ nghiêm trọng hơn thì phải:lol::lol::lol:

ôi thứ sáu ngày 13:((

Back
Bên trên