em Hoa

Phó Mai Tâm Giao
(KnifeGirl-zzzz)

Dưa chuột mùa hiếm

ng` già post chuyện già( hình như cũ rồi, chả hiểu đựoc post chua)
Em Hoa với cuộc đời tội lỗi đầy mình, phải vào trong tù 10 năm......Ở chung phòng em Hoa là em Nhung, phải chịu án 20 năm tù.....2 cô bạn cũn từ đấy thân nhau, chia sẻ với nhau tất cả mọi chuyện....
Hoa: buồn quá, cuộc đời tao ngày xua hòanh tráng là thế, ngẩng cao đầu là thế, 1 ánh mắt, 1 nụ cười là ai tao cũng có đựoc....vậy mà giờ đây, sống trong này, đã 7 năm rồi, chưa 1 lần đựoc trở lại với cái cảm giác lâng lang đặc biệt thời điểm đó....
Nhung( mặt buồn thảm thông cảm): mày thì 7 năm, tao 11 năm rồi, vậy mà cũng làm gì lấy nổi 1 lần.....mỗi lần ra lao động, nhìn thấy những ng` như anh Quốc, Hiếu Minh bên gian tù Nam mà thấy thèm, chỉ 1 lần thôi cũng thỏa....
2 co bạn đang thất vọng thiểu não thông cảm cho nhau thì bỗng người nữ cai tù BÍch Thủy xúat hiện_Bích THủy vốn là lính mới, thế nên cũng đã lâu phải cai quản trại giam nữ, ko đựoc tiếp xúc với giới nam, nên tâm trạng cũng chả khác gì với chị em_...giọng sang sảng: ê, các nữ tù nhân, hôm nay chúng ta có 2 tin, 1 tin vui và 1 tin buồn, muốn nghe tin nào trước?????
các nữ tù nhân ( tất nhiên gồm có Nhung và Hoa) đều nhao nhao: TIN VUI !TIN VUI!
Bích Thủy giọng vẫn rất sang sảng: Bên nhà giam Nam lao động được mùa dưa chuột, và gửi cho bên tù nữ 300 quả. Người ta đang đóng vào thùng và chuyển sang, chắc là đêm nay mọi ng` sẽ có dưa chuột!!!! mỗi ng` sẽ có 1 quả riêng , ko ai phải tranh nhau với ai hết!!!
Tất cả chị em trong gian tù nữ hò reo, đặc biệt đôi bạn thân Nhung và Hoa hò reo tợn, ko ai bảo ai, mỗi ng` đều hiểu trong đầu ng` kia nghĩ gì, nhìn nhau cười 1 cách mãn nguyện.....
Thế nhưng tất cả bỗng nhiên im lặng khi thấy Bích Thủy ngọt ngào trong nước mắt, tất cả nhôn nhao hỏi xem tin buồn là gì mà BT lại như vậy.
Vẫn đầm đìa nước mắt, BT nghẹn ngào: đúng thế, thế nhưng do bên tù nam quá thiện chí và muốn đựoc coi là lịch sự,tòan bộ số dưa chuột đã đựoc cắt lát!!!

cho phông chữ màu xanh cho nó dưa chuột:D

Chỉnh sửa lần cuối:
em Nhung :|:| ko thi...dưa chuột :(:)(:)(:)(:)((
dưa chuột thì.....:-&
dưa chuột ăn....đắng ...2 đầu =)):)):)):))
>:)>:)>:)

khiếp ! mỗi lần ăn ! nhung cắt béng 2 cái đầu dưa chuột đi ! chết anh nào nhá :))

:))

em Hoa ko thik ăn dưa chuột :))

b-)

mà chị Giao thâm thế b-)

:D chị có thâm lắm đâu...từ ngày sang đây da chị chỉ đen và sạm đi 1 tý thôi...hehe:*:x
Thôi dù sao cũng có món dưa góp ăn cũng ngon lắm
ko ngờ anh Tâm cũng thích ăn dưa à?:O
:))

Back
Bên trên