Em đang yêu... cần giúp đỡ gấp!!

Vũ Đàm Linh
(Mazerlin)

Ơ, có mục này hay quá, mọi người tiện thể giúp mình nhé. Mình gặp 1 anh rất chi là dễ thương nha', anh k0 hot hot kiểu rẻ tiền, mà trông rất manly, fải nói là con nhà ngoan ngoãn tử tế, anh đi làm đi học đều rất chăm chỉ. Anh học kinh tế với toán <-- thông minh chưa? Anh còn chơi thể thao nhưng mà mình k0 quan tâm lắm. Anh hiện tại đang cô đơn, lại ở cùng khu kí túc xá với mình nữa chứ (thực ra khu nhà rộng chết đi được:(). Mục tiêu của mình là cưa được anh càng sớm càng tốt, để bỏ anh vô vali mang về nhà làm quà cho bố mẹ :D. Các bạn xem có cách nào? Mà mình k0 thích kiểu mấy em be bé high school đâu, mình lớn rồi mà :> Cần thêm dữ liệu gì xin cứ hỏi. :D À Ảnh của anh thì thôi nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cùng KTX hả? bẻ 1 cái chân bàn đi rồi sang nhờ anh đóng lại đê :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cần gì đến bẻ chân bàn, nhỡ không gẫy bàn lại gẫy tay thì sao? Đàn ông chúng họ yêu qua dạ dày em ạ. Nếu em tin tưởng tài năng nấu của mình, thỉnh thỏang giả bộ qua chỉ chỏ, giúp anh nấu ăn tối. Nếu mà không biết nấu ăn, thì lại làm bộ giả đò đói bụng, thở than... Chiến thuật đó nhanh lắm! ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời, ai vác giùm mình topic này ra ở riêng vậy ??? Mà mình yêu thật rồi, nếu học kì này mà k0 cưa đưọc anh thề học kì sau k0 cưa anh nữa, cưa anh khác :>Cách anh Khải k0 được, đơn giản bàn ở đa^y k0 có chân, thế thôi. Chị Giao nói thế nào í nhỉ, em đã bảo k0 chơi kiểu trẻ con mà:>, hay là mời anh đi ăn ở nhà ăn (k0 mất tiền :D) rồi bỏ đâu. fụ vào lò vi sóng cho anh anh ăn nhỉ?Hay khoe anh cái dây đeo chìa khoá "Boys are smelly" nhỉ?:D Đấy khó chưa, tìm được đứa tạm gọi là ưng í đã khó, bắt sống lột da xẻ thịt càng khó hơn.:((

cô Linh độ rày lắm cú "Đại Nhảy Vọt" quá nhỉ, mà toàn chơi chiến thuật oánh nhanh thắng nhanh thế! :))

Nữa, cô cho ít dữ kiện thế bà con vào chỉ quàng xiên mỗi người 1 phách thôi cũng đủ thành 1 mớ bòng bong để cô lóp ngóp rồi, chị e là thế, cảnh báo cô trước :p

c3m,

Chỉnh sửa lần cuối:
Ây dà chị Trang nói thế nào, đại nhảy vọt thì fải kiếm anh nhà đục tường xuyên sang Tử Cấm Thành chớ. Em dự định cả rồi, em khôn hơn cái bác đẽo cày giữa đường nhiều, em vác 1 đống cày ra đường, bác nào góp í nghe lọt tai, em đẽo 1 cái, cứ thế 10 cái cày cái nào cũng xong cả hí hí:X

Chỉnh sửa lần cuối:
hihhihi, nghe thú vị nhỉ, em ơi chị bày cho em cách này, nếu em cưa được nhóc kia, có gì cho chị hưởng với nhé (suỵt suỵt... :D) first step là phải make him aware, very aware of your existence. then from time to time throw him a flirtatous look and/or a killing smile rồi giả bộ như không có chuyện gì xảy ra. thể nào cậu kia cũng ba chân bốn cẳng chạy đến làm quen/thân với em. second step là play around a little, but not too much. be sweet often but pretend it's not intentional, sometimes make him jealous just a little=> he'd want to have you by then. third step: bỏ cậu này vào vali làm quà cho bố mẹ. nghe dễ nhỉ, em thử xem có vui không :) (note: this method of fetching boys has not been experienced by this consultant :D) buona fortuna! ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hì , nói chung mình thấy bất kể trước quyết định gì cũng vậy thôi , mỗi người nên tự làm chủ sự lựa chọn của bản thân .

Mình ở đây không có ý định viết ra những dòng này với tư cách là " sách lược " bày binh bố trận cho bạn Linh mà chỉ là một chút kinh nghiệm xẻ chia với mọi người mà thôi . Mình từ xưa đến nay vốn luôn chủ động trong chuyện tình cảm :D Và chưa có lần nào là chưa thành công cả , he he , ( rùa ý mà :D ) .

Nói chung mình không thấy phải nặng nề về mấy cái tình huống trực tiếp chủ động làm quen hay là tiếp xúc với người khác giới , đặc biệt là những người mình có cảm tình , phương châm của mình thì cứ bình thường , tự nhiên thôi , chẳng cần phải vác cày ra mắm môi mắm lợi cưa kẽo kà kẽo kịt . Vì Trang chỉ quan niệm đơn giản là nếu mình thuộc túyp người mà anh ấy thích thì chẳng cần phải làm gì người ta cũng thích , điều này giúp mình thấy bớt căng thẳng , và thoải mái , tự nhiên hơn .

Trước khi chủ động làm quen thì nên thăm dò xem đối phương thế nào , dùng trực giác xem người ta có chút cảm xúc gì với mình hay không , gửi signals để người ta biết là mình interested ( nhưng cũng không nên lộ liễu quá , cái trò những gì mà nhanh đạt được thì người ta lại coi thường , chóng chán :D ) có thể chỉ là một vài ánh mắt , hay những nụ cười . Nếu người ta không có động tĩnh gì , hoặc mình vẫn cảm thấy chưa rõ họ có cùng cảm giác như mình hay không , vẫn nên chủ động như thường , lúc đầu chỉ là bạn thôi , cái chính là tạo ra các khoảng không gian , thời gian riêng cho 2 người để có cơ hội trò chuyện , chơi đùa và get to know each other . Ví dụ như 2 người ở cùng campus thì Linh có thể kiếm cớ tranh thủ sang hỏi bài anh ý , khéo léo mở lời , lồng vào đó các câu chuyện tán gẫu làm quà , tinh ý nhận ra các sở thích của anh ý , điểm chung để 2 người có thể chia xẻ , hỏi anh ý có hay đọc sách không , có cuốn nào hay cho Linh mượn , rồi cùng nhau bàn luận về nó , ect . Mình tin Linh thông minh như thế sẽ biết tùy cơ ứng biến mà , rite ;)

Vậy thôi , đấy là tất cả những gì bạn có thể làm , phần còn lại hãy để cho thời gian trả lời ;) Take it easy Linh :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối giời, nghe chiến thuật của em Yến, chị thấy chỉ đúng với mấy anh dại gái thôi. Mấy anh mà hết dại rồi, nó lại chẳng cho em lên xiên nướng trước khi mình dử mồi nó ấy chứ!:D

Em Linh nói sao ấy, cứ thử làm quả poll xem liệu có bao anh trên này không đồng ý chiến thuật măm măm nào? Chưa kể, cuộc sống xa nhà, không có mama nấu cho ăn, giặt tã cho, anh chàng thấy có cô em quan tâm hỏi han đến đời sống vật chất của anh như thế, anh lăn quay liền. Mà quên, hình như đâu đây mấy nhà đại gia tâm lý học O Pờ da hớ gì gì có nói là nếu người nào cùng 1 lúc thực hiện được đầy đủ mấy chức năng - làm em, làm bạn, làm vợ, làm mẹ, làm chị, làm người tình thì người đó là người yêu, người vợ lý tưởng nhất. Em thử làm quả, lượng sức mình đến đâu thì đến, combine mấy điều, xem liệu có óanh nhanh thắng nhanh không nào? :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn em Trang nói thế cũng không được rồi. Mình mà đã thuộc tuyp người để người ta thích thì chẳng cần tán, tự họ cũng lăn quay. Đây là không thèm đếm xỉa đến việc họ thích mình hay không, cứ thế mà lặng lặng đào hố, rồi lại làm cho người ta sập bẫy, nhưng mà vẫn phải khéo léo tế nhị để người ta tưởng là hố do họ tự đào để dăng mình, bẫy là do họ tự muốn sập, thế mới là tài, em Linh nhỉ? :mrgreen:

Ngô Tố Giao đã viết:
Còn em Trang nói thế cũng không được rồi. Mình mà đã thuộc tuyp người để người ta thích thì chẳng cần tán, tự họ cũng lăn quay. Đây là không thèm đếm xỉa đến việc họ thích mình hay không, cứ thế mà lặng lặng đào hố, rồi lại làm cho người ta sập bẫy, nhưng mà vẫn phải khéo léo tế nhị để người ta tưởng là hố do họ tự đào để dăng mình, bẫy là do họ tự muốn sập, thế mới là tài, em Linh nhỉ? :mrgreen:

Hì , các cụ nhà mình dạy rồi : Hữu duyên thiên lí năng tương ngộ , vô duyên đối diện bất tương phùng . Chuyện tình cảm mà , khó nói lắm ạ , càng không thể gượng ép được . Điểm mấu chốt là con gái chủ động nên biết khéo léo , tinh tế , nhạy cảm , nếu không hợp thì có dăng mấy thì dăng cũng chỉ annoy người ta , không khéo lại còn bị ghét , mất cả chì lẫn chài . >:)

Mà sao em nói kinh nghiệm của em thôi mà , đâu có khuyên ai đâu , chưa chi chị Giao đã lo :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ơi, cái câu kia của em xưa lắm rồi. Thời đại này có tiền, mua mấy cái tên lửa chẳng được, có mà vô duyên thì cũng xong tuốt. Mà chị vẫn nhớ là cái câu trên nó được các cụ tái bản từ lâu rồi mà.

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện thấy thương liền. Cái này nó mới hợp được với câu "nhất cự ly, nhì cường độ, tam nhà phố, tứ dù to" chứ! :D

Anh chàng này mà hay chat thì xong rùi :))
Thời đại net mà ng` ta yêu nhanh lắm (câu của thằng bạn :p)

Bàn bên đấy mà không có chân hay là Linh giả vờ nhờ anh ý sang sửa máy tính đi. Nhớ chuẩn bị trước một cái bánh hay một món ăn gì đó thật ngon vào. Không quan trọng việc Linh có tự làm cái đồ ăn đó hay không đâu, quan trọng là nó ngon và giống với đồ tự làm :D. Đợi anh ý sửa xong cái máy tính (có thể chỉ là cắm lại cái dây điện thôi cũng được), thì mang cái bánh (hay cái gì đấy mà Linh chuẩn bị trước ý), ra mời anh ý ăn. Ăn thấy ngon thì lần sau sẽ muốn ăn nữa :p.
Nếu mà muốn chắc ăn hơn nữa thì cố gắng làm thế nào để cái áo anh ý đang mặc bị rách hay bị bẩn do đổ nước gì đó (đừng có giả vờ vô ý mà làm đổ nước nhé, khéo anh ý lại nghĩ mình là người vô ý thì chít). Rồi thì nhẹ nhàng bảo anh để lại cái áo em giặt cho (hay em khâu lại cho). Đấy thế là lại có cớ gặp anh thêm lần nữa rồi. Cứ thế mưa dầm thấm lâu Linh à :p. Mà chẳng phải mưa dầm đâu, là mưa rào đấy. Khoảng 2-3 trận như thế là ngập lụt ngay ý mà :p

Thế là kết hợp được cả cách của anh Khải lẫn cách của chị Giao nhé.:*

À còn nữa, hôm qua mẹ tớ mới dạy tớ là, con gái ngoài xinh, đáng yêu, rồi nữ tính....ra, thì còn một điều nữa luôn làm con trai cuốn hút. Đấy là nấu ăn trước mặt người ta. LÀm thế nào để khi người ta nhìn thấy mình nấu ăn, người ta có cảm giác gần gũi và yên bình. Thế nên sau khi triển khai hết tất cả các bước kia ý mà, bạn Linh cho quả dứt điểm cuối cùng bằng việc nấu một bữa thật sự trước mặt anh. Đảm bảo vali bạn đợt này về nước quá cân ngay :D

Lâu lắm mới thấy em Linh vướng vào tình yêu, nên phải xúm vào giúp đỡ tý. Theo anh thì lôi tuột thằng đó ra gí mặt nó vào cái thread này, nó đọc xong hiểu kỹ vấn đề mà vẫn lảng tránh ta sẽ dùng bạo lực cách mạng. Chân bàn chân ghế cứ lấy tay bẻ ngay trước mặt nó chứ không cần bẻ trước.

/QTD

Em Vũ Thị Đàm Linh nên cảm ơn anh vì sáng nay anh đã bệ cái bài của em ra ngoài và tặng nó một cái tên khá kêu, đủ để dân tình gần xa giúp đỡ. Nếu em thành công (ah chắc chắn sẽ thành công) thì công đầu của anh, anh cứ đòi quà cái đã...

Cách của anh Khải cũng theo sách cả đấy, nhưng mà là hạ sách. Chú này theo như lời em Linh nói là manly không rẻ tiền, học hành làm lụng cũng chăm chỉ, tức thuộc kiểu đàn ông có chí, suy nghĩ chắc cũng khá chín chắn. Nhìn qua nhìn lại khá hoàn hảo. Duy có điểm thể thao em Đàm Linh nói là ko quan tâm, chắc là không giỏi. Mà giỏi thế nào được, đời sinh ra những chú hoàn hảo cả đầu óc lẫn cơ bắp hình thức thế thì vô lý quá. Chắc anh người yêu tương lai của Đám Linh lóng ngóng vụng về, lẻo khoẻo. Vác chân bàn sang chỉ khổ đần mặt ngồi đấy thôi.

Thỏ bông thì chỉ có mỗi cái chiêu đấy thôi, nghiêm túc mà nói em Linh thực hiện theo kiểu Giao dạy, thì dễ cả năm nấu ăn vỗ béo cho chú kia lắm, mà chẳng sơ múi được gì[-x

Em Yến thì góp ý không nhiệt tình rồi, sở trường của em anh không thấy em nói, toàn thấy nói đâu đâu, ki bo quá[-x

Em Đoàn Trang thì viết bài dài mà làm mất hứng người đọc, em Linh đang hỏi làm thế nào để cưa em lại bảo cứ để nó tự nhiên, tự nhiên vài năm nữa chắc em Linh ủ rũ phiền muộn mà héo hon tàn phai tuổi xuân mất.

Không hiểu sao hồi trước anh thấy em Quỳnh hơi sến, thế mà bây giờ tư vấn thực tế phết... nghe cũng có vẻ hợp lý. Nhưng cách như thế vẫn chưa có gì sáng sủa và đảm bảo một chút nhỉ?

Cách của anh Quách là cách của mụ Tầm Thư trên Tiền Phong thì phải ;)

Vào đọc thấy mọi người kinh nghiệm thật đấy, khi nào yêu cũng phải lên đây hỏi mọi người mới được. Không hiểu sao mình mãi chẳng có người yêu, thảm thật đấy...

Linh, khi nào online buzz anh cái, anh hôm qua vừa vào hang đá moi được một quyển bí kíp dành cho đàn bà, để anh đọc cho mà nghe:D:D:D

Anh Chi ngồi đây nhận xét mọi người đấy à ? Ai khiến nhỉ ? Bạn Linh bạn ý đang cần người ta cho ý kiến. Hay dở thế nào tự bạn ý biết chứ. ANh ngồi đấy mà nhận xét đấy, lại còn dám chê cách của em. Thế anh có cao kiến gì để bạn Linh bạn ý nhét được cái anh kia vào Vali ko ?

Vũ Đàm Linh đã viết:
Ây dà chị Trang nói thế nào, đại nhảy vọt thì fải kiếm anh nhà đục tường xuyên sang Tử Cấm Thành chớ. Em dự định cả rồi, em khôn hơn cái bác đẽo cày giữa đường nhiều, em vác 1 đống cày ra đường, bác nào góp í nghe lọt tai, em đẽo 1 cái, cứ thế 10 cái cày cái nào cũng xong cả hí hí:X
Thử góp ý cái nhỉ. Chả biết là cái cày thứ mấy đây. :)) Đại loại là biết người biết ta trăm trận thắng tất. Em Đàm Linh đừng có coi nhẹ cái khoản bạn kia chơi thể thao nhé. Ngày xưa mình cũng thích một anh phong độ lắm, chơi tennis hơi bị giỏi, học thì siêu cao thủ...đại khái thế. ;) Thế là mình hạ quyết tâm không cho đối phương thoát. Biết thanh niên này hay xuống sân đánh bóng vào buổi chiều, thế là giờ đấy mình cũng vác vợt xuống sân. Hì thế là quen, mình vừa được học tennis miễn phí, vừa hoàn thành xong kế hoạch 5 năm lần thứ hai. B-)
Này nhưng anh chàng kia của em Linh lạ chỉ chơi bóng đá thì sao nhỉ??? :-/

Re:

8-} <--- sáng dạy là mặt mũi cứ fải thế này, các bạn các chị làm thế thảo nào các anh giai khấm khá 1 chút cứ là k0 cánh mà bay cả, còn lại cứ toàn Quác Tùng Dương với Lê Chi...khổ thật cơ.

Chị Yến nói hay quá xá, mai ra sân trường, đá lông nheo vài cái các anh rụng bình bịch như mít chín, tha hồ ăn =p~

Kể chuyện gặp anh ở thư viện:

- ơ chào anh, tối thứ 5 k0 party pa tiếc gì à?
- K0, anh chả thích, anh bận làm.
- Ố giời anh đọc cái báo gì thế kia? Màu hồng hồng như tạp chí phụ nữ í (anh mà gay là đời mình đi tong, cho nên fải xác định trước:p)
- À k0...(ôi anh cười kìa)
Nụ cười của anh có nhiệt đọ như ngôi sao "Cái càng phía nam của con bọ cạp" ( trích sách thiên văn học xoá mù) làm mình tan chảy, tan chảy...
- Ôi em đâu mất rồi?
- Dưới chân anh đây này....(tiếng vọng....)

Màn 2:
....

Ôi chao, vừa post được một bài rõ hay, lại bị kick out :( (nghỉ phép tung tăng xuống đây chơi mới :p ) Nghe chuyện em Linh kể mà bị cuốn hút...:p

Em thấy cách của bác Tùng Dương nghe cũng được đấy, anh Chi cứ chê :mrgreen: Biết đâu được đấy, nhiều cậu chàng cũng quái lắm, em Linh thử làm một quả ấn tượng mạnh như thế oánh nhanh thắng nhanh, thua thì biết liền :p, cậu lại ấn tượng mạnh "A chà chà, con bé này dữ dội thế, thích đây :mrgreen:

Back
Bên trên