Du hoc Singapore

Nguyễn Ngọc Anh
(Ngoc Chuoi)

Co anh chi nao biet ve application form vao truong Anglo- Chinese Junior ko? Noi gium em cai

ACJC (Anglo Chinese Junior College) hay ACJ (Anglo Chinese Junior) hả em? ACJ thì không có nữ, còn ACJC thì anh chưa nghe nói là có scolarship như thế.

Bé này định đi ACJ làm cái giề ?? Học gần xong cấp 2 rồi còn gì :D

The may truong cap 3 khac o Sing, co truong nao co application form ko?:)

Di nhien em muon di scholarship roi, neu ko thi co ma bo dong tien ra a? Chep chep, anh hoi la qua, du sao thi cung cam on nhieu

Về scholarship, như anh Phong nói, bọn anh ko ai biết j` về scholarship của ACJC cả, và anh cũng nghi ngờ việc là ko có đâu...:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic hic, tieu roi! The anh chi nao biet ve loai Singapore scholarship nao ko?

Ngoài ra sau khi em học xong lớp 9 bắt đầu vào lớp 10 thì có các loại học bồng của trường NJC , Hwachong , ACS(I), Raffles là school-based do BGH các trường sang tuyển và học bồng ASEAN do chính bộ giáo dục SIng sang tuyển.Thường thì form của ASEAN rất đắt và phải lên bộ giáo dục của mình mới lấy được. Thi cũng rất đông nên tỉ lệ cho chọi cao . Form của các trường kia em có thể lấy theo trường Ams , NSL , Tổng hợp ... Tỉ lệ chọi ở các trường thì thấp hơn so với thi ASEAN . Tiền lệ phí thi , tiền form thường khá rẻ :D như hồi anh thi chỉ mua form với 100k :))
Thường thì các học bổng của sinh cho học sinh sang học secondary giống nhau , có boarding school cho em ở , sinh hoạt thì em phải theo KTX trường em . Tiền tiêu vặt cho S$2200/ năm , tính ra mình được khoảng S$200/ tháng . Một số trường bắt đóng nhiều tiền cho trường thì mình có ít tiền tiêu vặt ... tiền học và tiền ăn ở nằm trong scholarship. Tính tổng cộng ra thì mỗi năm người ta chi cho mình khoảng S$20000, con số có thể xê dịch tùy trường .
Ngoài ra có trường NUS High có học bổng nhưng mà anh không biết rõ lắm..
Chương trình học secondary có 2 loại là O level và IP . Nếu em học O level thì sau 2 năm em thi và căn cứ theo điểm để học tiếp JC , học JC 2 năm thì thi A level rồi vào Uni. CÒn nếu em thi học bổng NJC thì em sẽ được học IP , học liền 4 năm , thi A level rồi vào ĐH . ACS(I) cũng có IP và kèm luôn IB nhưng là trường nam sinh nên em không hi vọng gì đâu .... :D chúc vui

Em cam on nhieu!

----------

The co ai biet ve NUS high ko? Chi gium em voi. Ba chi em hoc NUS university the ma cung chang biet! Hic hic

----------

Co ai biet j ve NUS High ko? Den chi em hoc NUS uni cung ko biet. Hic hic

NUS high school chỉ có school based scholarship và chỉ đưa form về các vùng phía nam...

Các anh chị ơi! Có ai giải thích giúp em IP và IB là cái gì không ạ?

NUS high school chỉ có school based scholarship và chỉ đưa form về các vùng phía nam...
NUS high năm của anh có 2 bà 03-06 ams và 1 bà chuyên ngữ nữa thì phải.
IB: International Baccalaureate: tên cái bằng
Nôm na là như thế.Em có thể vào wikipedia tìm hiểu thêm.

Tóm lại là kiếm được cái học bổng của NUS high không dễ :D
wikipedia đã viết:
The International Baccalaureate (IB) is a group of three educational programmes and their respective examinations, as established by the International Baccalaureate Organization (IBO).
Thế thì IB cũng là chương trình học chứ ???
http://en.wikipedia.org/wiki/International_Baccalaureate link giới thiệu qua thế nào là IB
http://www.ibo.org/ trang chủ của tổ chứ IB thế giới
http://en.wikipedia.org/wiki/IB_Diploma_Programme Nói rõ hơn về chương trình IB ở high school , nếu các bạn được học IB thì nó sẽ theo cái này :D

Chỉnh sửa lần cuối:
The anh cho em xin cai email ba chi ay di!;;) Dung bao anh ko biet day nhe[-x

wikipedia ko chịu trách nhiệm về nội dung thông tin mình đưa ra, xét về mặt đáng tin cậy để làm 1 bách khoa toàn thư tốt đã là ko đủ rồi...

wikipedia ko chịu trách nhiệm về nội dung thông tin mình đưa ra, xét về mặt đáng tin cậy để làm 1 bách khoa toàn thư tốt đã là ko đủ rồi...
Xét về mặt chính xác tuyệt đối dĩ nhiên là không thể dùng wikipedia, nhưng nói một cách tương đối và khá đầy đủ thì wikipedia là tốt nhất. Bọn wikipedia không phải tự nhiên mà có một lũ professional editor để edit trước khi đăng lên wikipedia.

Cho em hoi them cau nay : Truong Anglo - chinese ( tu cap 3 tro len ) truong nao danh cho nu sinh, hoac nu sinh va nam sinh?;;) ;;)

Các anh chị ơi cho em hỏi:
ACS có tuyển lớp 11 không ạ?
Nếu có: thì xét cùng với lớp 10 phải không ạ?
Bài test English của nó có những dạng bài nào? có viết essay không? độ khó có tương đương bài thì vào Ams không?
Bài test math thì cần trình độ toán lớp mấy thì được?
Có bao nhiêu người dự thi và số lượng lấy khoảng bao nhiêu?
Và họ có cho học bổng cho IP không?
Cám ơn các anh chị rất nhiều!

Back
Bên trên