du học Pháp Louis Le-Grand Paris

Đang lo đây ... nhỡ năm nay mà nó ko tổ chức thi thì sao? :-SS

Chẳng nhẽ tao lại ở nhà nhìn mày ra đi? :((

các em nhờ ai mua hộ 2 cái tem của Pháp cũng được các em ạ, không nhất thiết phải dùng tem QT đâu :) mà bao h bọn em làm hồ sơ thê :)

:| Tình hình là thế này ... Năm nay hình như ko thi LLG :(( ... thiệt đúng là... :((

thành thật chia buồn với các em. Anh cũng nói từ đầu rồi là cái này bất trắc lắm.

@ Cương : Từ trước đến nay thì Pháp là 1 trong những nước có ít học bổng đại học nhất mà tôi biết. Bi h thì ngay đến nguồn học bổng eo hẹp này cũng bị cắt giảm đi rồi à :D. Lúc trước thì Pháp thôi ko tài trợ cho các lớp bilingues nữa, đến ngay đến cái trung tâm Espace cũng cắt giảm giáo viên nước ngoài loạn xị, số còn lại suốt ngày làm grève vì lương ít, bi h lại đến vụ này, đến mẹ VHoàng cũng ko đồng ý cho nó sang Pháp nữa --> Nước Pháp sắp tèo đến nơi rồi [-x :D.

@ Quang: Không đến nỗi đâu ông ơi. Học bổng này là học bổng tư nhân thôi. Khóa đầu học giỏi nên khóa 2 cho hẳn 5 người sang. Khóa 2 học năm 1 kém nên đến khóa mình chỉ cho 3 người sang. Khóa 2 tiếp tục học năm 2 quá kém nên cắt luôn. Và hình như passer sang cho một thằng vô địch Lý quốc gia sang đây thì phải.

Không bít mấy ông khoá 2 làm gì mà để bọn đàn em này thiệt thòi quá.
Khổ thân anh Quân. Thui anh em mình học trong nước cũng được.
Cóc cần học bổng!

Thôi, đã là tư nhân thì chịu chứ biết làm thế nào;;);;);;)

Cái kiểu mới có mấy năm mà đã rút như thế thì cũng không nên quá tin tưởng + hy vọng vào cái LLG này:D

Mặc dù thấy tiếng tăm LLG rất khủng:D

Chúc các đồng chí không thi được LLG tìm đc đường khác phù hợp với mình:D

Back
Bên trên