du học Pháp Louis Le-Grand Paris

Anh Quân cũng làm hồ sơ đi Pháp ạ:-/
Cái coupon nó là cái gì thế:-/

Bản thân anh cũng ko hiểu tiếng việt mình gọi nó là cái gì XD . Cứ hiểu đại loại nó là 1 loại tem quốc tế chuyên xài cho các bưu kiện nhỏ và có giá trị sử dụng ở mọi nơi trên thế giới . :D Bonne chance :p

nghe nói chú Việt Anh mua coupon có 5K ạ. Sợ thật.Trong khi đó mình mua ở bên Pháp, tính ra tiền Việt tận 30K . hic.

hehe quen luon . Ban. NNMT co' ban' cho to' coupon ko ? hay to' mua cua? ban. Yen' vay. :D

Thi nói thì giữa kỳ 2 lớp 11 thì phải +_+! ...

Còn đâu là cuối kỳ 2 lớp 12 hết :((

Hơ, anh Quân thi BAC nói rồi mà lại dọa thằng bé Hiếu thế à :D
Thi BAC nói là cuối học kỳ 2 lớp 11 chứ :-/
Còn lại thì là năm lớp 12 thi:-/

hờ hờ , đùa tí chút , chúc các chú may mắn với cái môn oral khó nhằn ấy >.<

Còn đây là đề thi LLG năm anh Dương ( ở phía trên ) thi .

1. On rappelle qu'un entier p>=2 est dit premier lorsque ses seuls diviseurs dans N* sont 1 et p . Deux nombres premiers p et q sont dits jumeaux si |q-p|=2.
a. Montrer que deux nombres premiers p et q sont jumeaux si et seulement si pq+1 est un carré parfait.
b. Montrer que si p et q sont deux nombres premiers jumeaux alors p+q est divisible par 12.

2. Pour tout nombre réel p on note D(p) la droite du plan R^2 d'équation y=px+p^2 .Déterminer et représenter grafiquement l’ensemble des points (x,y) du plan qui ne sont sur aucune des droites D(p).

3. Quelle sont les valeurs prises par la function f(x) = sin^4 x - 2sinxcosx - cos^4 x lorsque x parcourt l’ensemble de tous les nombres reels R ?

4. Sachant que √30 n’appartient pas à Q , montrer que √2 + √3 + √5 n’appartient pas à Q , òu Q désigne l’ensemble des nombres rationnels.

5.
a. On doit colorier les cases d’un échiquier 1 x n avec d couleurs sans que deux cases qui se touchent aient la même couleur. De combine de manières différentes cela est-il possible ?
b. Même question avec un échiquier de taille 2 x n.

6. Soit n>=2 et (x(0) , x(1) , … , x(n)) un (n+1) uplet de réels vérifiants x(0) = x(n) = 0 et 2x(k) >= x(k-1) + x(k+1) pour tout k compris entre 1 et n-1. Montrer que tous les reels x(k) sont positifs ou nuls.

7. Si n est un entire naturel écrit en base 10, on note f(n) la somme des carrés des chiffres de n. Par exemple si n = 37 on a f(n) = 3^2 + 7^2 = 58.

On choisit un entire a et on é tudie la suite (u(n))n >= 0 définie par u(0) = a et u(n+1) = f(u(n)) pour tout n de N.
a. On prend u(0) =2004. Calculer u(1) , u(2) , u(3) …u(10). Que se passe t il ensuite ?
b. Montrer que quelle que soit la valeur initiale u(0) , la suite devient périodique à partir d’un certain rang ( c-a-d qu’ il existe T>=1 et M de N tells que u(n+T)=u(n) pour tout n >= M.)

Lưu ý : do diễn đàn ko post được số mũ và số thứ tự nên ở bài 6 x(k) là x ở vị trí k trong dãy (tương ứng với k+-1), bài 7 thì u(n) là dãy u có n số với u(1) ở vị trí 1 ... nhé :D

Hoan hô , post xong được cái bài chết tiệt này rồi =D>

Coupon là phiếu đổi tem chứ không phải là tem. Đại loại là người ta cầm nó ra bưu điện và đổi được cái tem quốc tế để gửi cho mình. Vẽ chuyện. Ở bưu điện nhà mình nó là của hiếm. Cho nên bác nào định đi thì phải canh cho sớm. Không thì nhờ người nào đấy xách tay về.

Chài ui!Không ngờ anh Quân lại nghĩ ra cách post bài thi LLG lên HAO thế này. Em phục anh luôn. Mong rằng anh sẽ post nhiều hơn nữa.

... :| nói vậy là sao ? anh có bao nhiêu đề thì đưa các chú hết roài , có mỗi đề này ko có trong máy thì đành gõ lên thoai (lười viết :D) .

Hmm , có gì hôm sau post nốt 2 đề còn lại cho mọi người xem thử và tranh thủ kiếm ít điểm chất lượng luôn :D :D

Chài ui! Em chẳng hỉu bài 6 và 7.Đề này sao khó thế ạ. Chả gặm đc bài nào cả
Thế mà anh Dương làm hết . Phục luôn

ớ ớ ... 2 cái đề kia chú có roài mà :)) . Ở đây ngoài 2 , 3 người anh em mình ra , có ai quan tâm đâu , để khi nào đông đông người hỏi thì post :D

Anh hổng thi ASPF , khó chít đi mà cũng hổng khoái lắm :p

Mấy đề kia làm được những bài nào rồi ? Có bài gì khó thì cứ nói , anh sẽ giúp trong khả năng của mình :))

Bài 6, 7 là 2 bài về dãy số . Các chú cứ học đến cuối năm là tự khắc hiểu ngay ấy mà . ;)

2 cái đề kia phải có chương trình tên là gì thì mới mở dc ạ? anh nói cho em để em down

Quên đi :D anh đây sẽ xếp thứ 5, cho chú xếp thứ 4 cũng được :))

Back
Bên trên