Du học Anh

Pham Anh Khoa
(Khoa Pham)

Apart from what has been said, studying in the UK gives a great opportunity to travel to European countries like France, Germany, Belgium, Netherlands,etc.

Applying Schengen visa from the UK is a piece of cake, and costs are quite reasonable. Most Vietnamese students here travel extensively to a number of European countries to understand people at a more intimate level.

Qua rồi thời A level ( sung sướng). Chị không rõ syllabus của cái IB kia như thế nào nhưng chị thấy học A level được cái rất cơ bản (một phần cũng bị " ép học" nhiều. ) Người viết cái dài dài có vẻ thích ở boarding school nhỉ, thế thì học ở Anh là hợp quá rồi!

Sau này mình có khi cũng phải làm cái MA ở Cambrigde mất. Nghe nói nó thuộc lọai đỉnh nhất thế giới về khoa học mà đặc biệt là sinh học và Eviromental Study, đúng không?

ừ, chú Hưng cố lên . Harvard, Princeton, Yale, MIT, Stanford đều rất tốt về môi trường, chú nên xem xét thử chứ đừng chỉ nhìn về Oxbridge, thật là tội cho giáo dục Mỹ lắm, mất mất nhân tài . ợ ................

Em muốn sang cựu châu lục học một thời gian chơi, nếu trình độ mình không bị sút kém thì quay về Mĩ làm PhD cũng chưa muộn.(Nghe oai quá, cứ như là mình muốn ở đâu, làm gì cũng được ý). Nói đùa thôi tới lúc được cái BS+BA thì cứ xin lọan lên, cái nào cho nhiều tiền hơn, thoải mái hơn thì mình đi.

hic, em có vấn đề muốn hỏi các anh chị đã đang học ở anh , em muốn nhập học tháng 9 này, nhưng mà vấn đề chọn ngành học nan giải quá đi mất , bố mẹ thì cứ thích em học về giáo dục hoặc là luât(...) , thế bên anh học về 2 ngành này đựoc ko ạ, ngoài ra học về marketing thì sao ạ?

Luật là 1 trong những môn khoai và khó kiếm điểm A nhất đấy Yến ơi. Học cái đấy ngay cả native English người ta còn chật vật....

mẹ...đua nhau đi Anh làm gì ko biết chứ thằng em thấy mình ngu quá đi,,,
đi mỹ với canada hay hơn nhiều..chỉ mội tội là Anh thủ tục làm dễ và nhanh ghê..thế thôi..
chứ còn học a levels..chán lắm..toàn thứ cơ bản...mà nhất là ở trường boarding như thằng em thì càng buồn...hu huhu

Chẳng ai vào xem trang này à!
Mình cứ tưởng là nhiều người vào lắm cơ mà

Học A-Level chán nghiaw là khó hay dễ hả anh nguyen huu ai ???
Em đang định nhập học năm nay !!!

học Alevel ko dễ tẹo nào, nhất là với mấy môn social science...nhưng chăm chỉ chịu khó thì cũng thấy nó dễ chịu...

chọn trường phổ thông ở UK thì thường dựa trên những tiêu chí nào ạ?

Thế sang đấy học mấy môn social khó nuốt lắm ah ... em vẫn chua hoàn toàn quyết định môn học ...
Tran ah, đầu tiên ấy fai xem vấn đề tài chính thế nào rồi mới tính đến trường , bây h có biết bao nhiêu là trường ... ấy nói thế chung chung lắm. ..

tớ có lẽ là đi tự túc. Tại ba mẹ bảo là cứ chọn trường cho tốt mà học, tớ chẳng bít chnj thé nào, tất nhiện ko thể kinh khủng như Concord hay CTC được

hơ học boardinh có okie ko ạ? Hnay em thi hb của 2 boarding và 1 tutorial col, nhưng có lẽ cái tutorial kia ko okie rùi. Trường em thi là Warminster (trường này thì quá ổn rùi bẹn Lyn nhỉ ^_^) với cả St Edmund (xem brouches thấy đẹp kinh khủng, to oạch) Hình như nội quy của boarding nghiêm lắm phải ko ạ?

CTC( trường mình) với COncord là tốt nhất... ngoài ra cũng còn nhiều trường khác lắm nói chung A-level thì học đâu cũng được tự học là chính mà
BTW, 3/8 hội đồng Anh có một buổi họp mặy để chuẩn bị cho học sinh sắp sửa sang học ở anh gặp mặt với cả những Alumni..thế nên mọi người đăng ký đi nhá.... thể nào cũng gặp tớ mà...(ALUMNI) :))

hello! cho em tham gia với nha
các anh chị đã nghe về trường bellerbys chưa
theo em trường đó khá tốt và lại còn có 4 địa điểm cho mình lựa chọn
tháng chín này em sang sing học
không biết có dễ chuyển tíếp sang anh không
anh chị cho em xin website của mấy trường bên anh nha
thx

@Hà: Ngoài CTC <so kool :p>, Concord <trường này nằm ở Shrewsbury, "1-năm-out-1-lần" :p>, thì Abbey <không phải The Abbey> cũng rất tốt, cũng có 4 cơ sở để chọn. Nếu học ở Sing thì sẽ lấy O-levels rồi qua univ bên này, nói chung là nếu định học Univ ở UK thì A-leves và IB dễ dàng được chấp nhận hơn :D

Hi`, Bellerbys kết quả năm nay so với các trường khác thì không cao lắm, nhưng học phí thì mềm hơn CTC, hoặc Concord, MPW <những trường này toàn xê dịch 13 đến over 15,000 T_T>

Một số link cho Hà:

Bellerbys
CTC
MPW
Abbey

Nhưng mà Hà định học univ ở Anh hay định học A-levels? Nếu học A-levels thì qua Sing để học gì, trong bao lâu? :-/ Nếu qua Sing học O-levels thì chuyển qua Univ luôn chứ nhỉ, mấy trường Hà hỏi là college, nổi tiếng cho A-levels mà :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
to phuong :eek:h , thanks for replyin'
i just wanna ask bout how to tranfer to Uk , anyway
such a long way to go
i am gonna finish my years in sg ,then do whatever thing i can do :)
a private ques : r u in A1 or A2 , guy ?
i have no chance to do my A levels course in UK

Back
Bên trên