Du học Đức ntn???

Phạm Lê Hải Yến
(Hải Yến)

Mọi người ơi,em muốn đi du học Đức,em có cậu ở bên đấy,thấy bảo là phải đỗ ĐH ở VN ,rồi sang đó kiểm tra lại kiến thức nhưng thế thì kiểm tra môn gì,có phải mình đăng kí vào trường nào thì trường đó kiểm tra ko?Trường nào ở đó học là tốt ?:rolleyes: Mọi người giúp em với,em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ...;)

Em ngại lắm,nói chung là cậu em cũng ko thân với gia đình em cho lắm,em vẫn muốn du học Đức nên bây giờ phải tìm hiểu thông tin...

Thử vào các topic về du học Đức đọc lại xem em , nhiều thông tin phết đấy , có thắc mắc gì rồi hỏi thêm :)
thấy bảo là phải đỗ ĐH ở VN <---- đúng rồi !
:)

Nguyen Khanh Linh đã viết:
Thử vào các topic về du học Đức đọc lại xem em , nhiều thông tin phết đấy , có thắc mắc gì rồi hỏi thêm :)
Thanks

Nguyen Khanh Linh đã viết:
Thanks chị...

yen ui .,may vao cai muc luu tru thong tin cua anh mod cai box nay nay , day du thong tin du hoc Duc ra phet
phai hoc tieng Duc kha vat va day may a!

Chỉnh sửa lần cuối:
Em có thể vào mấy trang web thông dụng này nữa:
www.daad.de
www.daad.de/ibz/hanoi
www.higher-education-compass.de
www.research-in-germany.de
www.campus-germany.de
Ngoài ra muốn học tiếng Đức , học ở đâu chắc em đã tìm hiểu được rồi , có một số trang web về học tiếng Đức rất hay , VD như :
www.hueber.de/tangram
Mọi người biết thêm trang Web nào hay hay chia sẻ nhié :)
Những bài viết của bạn Hưng khá đầy đủ đấy em ạ , chịu khó đọc :)

noi chung moi chuyen khong don gian dau,truoc het em phai biet nganh hoc cua em la gi sau do thi moi biet duoc em se phai hoc du bi nhung mon nao.Con trong truong hop em hoc o nha xong 3 hoc ki thi chi phai hoc tieng o ben nay thoi.Truong hop 2 anh thay hop li ho.

To Phuong:phuong oi,tao ngai doc qua,co gi may vao doc xong rui truyen dat lai voi tao.He!
To anh Minh:Em muon hoc Luat,the thi phai thi DH Luat o ben minh a?Xong rui hoc xong HK 1 cua nam dau dai hoc thi moi di duoc a?

Ve li thuyet thi dung la em phai hoc o nha, khong nhat thiet het mot ki hay chua.Em cung co the doi nganh o ben nay, nhung se tinh den kha nang la em bi cham lai 1 nam.

ĐH bên đấy học 4 năm à?Em học chậm 1 năm tức là 5 năm sau mới về được VN,khéo thành già mất...

em học 4 năm xong hả? Anh đồ rằng cả Sprachkurs/Studienkolleg nữa thì em cứ tính là 6 năm đi.

Đinh Huy Anh đã viết:
em học 4 năm xong hả? Anh đồ rằng cả Sprachkurs/Studienkolleg nữa thì em cứ tính là 6 năm đi.
Mẹ ơi,6 năm.Chết con:mrgreen: 6 năm sau mới về VN,ko biết HN sẽ thay đổi ntn nhỉ?He,chưa được đi mà đã lo bò trắng răng.:oops:

may ui , hoc xong o Duc phai mat khoang 6-7 nam , chet chet , kieu nay tao zoi may ve den nha thi thanh bo gia het thui
ma hc cung kho lam may a, no cho minh vao thi rat nhieu nhung ma loai ra thi con nhieu hoc, phai gan 50%khong tru lai duoc
nhan tien cho em hoi cai , o BELRLIN co nhung truong nao tot a?
em dinh hoc bussiness or economic

Phương ơi,tao tưởng mày đi Tây Đức cơ mà?Mà em muốn học Luật thì có trường nào ở Đông Đức không mọi người?

bên tây Đức thì nh` trường hơn và cũng vui hơn đông đức, em cũng định đi nhưng mà phần học tiếng ngại wa'
học nh~ 6 năm, chết già mất

Back
Bên trên