Du học Đức ntn???

Mọi người ơi ,em đã bắt đầu học tiếng Đức rồi,mấy cái giống đực,giống cái,giống trung làm thế nào để phân biệt được,lại còn trọng âm của từ nữa chứ.Potato quá!Ai có kinh nghiệm cũng như bí quyết gì để học tiếng Đức thì chia sẻ với anh em đê!!!!!!!!!!!!

Cái khoản giống số thì phải học thuộc thôi. Ngoài nhứng nguyên tắc đơn giản, chẳng hạn các đuôi -ung, -ion, thuộc về giống cái, đuôi -ieren thuộc về giống trung, thì chẳng có nguyên tắc nào cả. Dùng nhiều thành quen thôi.

Trọng âm thì em phải nghe nhiều mới thành cảm giác được, e rằng mới học thì hơi khó.

Chúc em học nhiều hiệu quả! Viel Erfolg und viel Spass! Em có thể vào Board tiếng Đức để tham khảo nhé!

Danke!
Sau khi hoc nam thu nhat o day roi sang Duc thi lai bi truong DH ma minh chon kiem tra trinh do a?Kiem tra thi kiem tra cai gi?Co kho lam khong anh Phuong?Ma kiem tra bang tieng Duc a?

Xin hỏi có ai biết hoc Studienkolleg thì có cần phải 2 kì ĐH VN kô ?

nhung ma em thay hinh nhu bang cua Duc cung khong co gia tri cao o VN lam hay sao y.
ma em chang hieu bay gio sang ben day roi ma lai chuyen nganh thi phuc tap , nhung o ben nay thi chon nganh phu hop lai kho .troi ui :(( :((

voi lai tieng Duc nghe sao nang tai the ha cac anh chi, chang nhe nhang nhu tieng anh
co ai o Duc lau roi cho em hoi:neu di lai bang phuong tien cong cong thi co the hoc o truong cach nha nhieu nhat la ? km
co ai biet troung konstan khong zay? :-/

Đinh Huy Anh đã viết:
em định hỏi gì về Konstanz vậy?
anh ui , truong day co tot khong
hinh nhu konstanz la truong thien ve tu nhien hon dung khong a?
em xem cai list cac nghanhthi thay nhieu wa, hic hic chang biet chong nghanh nao
ma anh dang o thanh pho nao a?
thanks anh nhieu nhieu

Back
Bên trên