\:d/ ::::..... [ HỘT ] [ VỊT ] [ ĐẸT ] ....:::: \:d/

Chọn 1 trong các chương sau

• Tập 5 - Chương 27: Nhân Mã và Chỉ Điểm

Số phiếu: 0 0.0%
  • Tập 6 - Chương 38: Cuộc chiến thứ 2 bắt đầu

• Tập 6 - Chương 39: Phượng hoàng than khóc

• Số lượng người bầu chọn
    18
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hay là bây h mình phát động 1 cuộc thi thi viết tiếp (khoảng 1 chương ) truyện HP tập 7?
Chưa nói ra đã biết là ko hưởng ứng
Thôi vậy !

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) thế thì nói ra làm j` :)) câu bài àh :))

Có cái này hay lắm:x:x

Đây là ý tưởng của 1 bạn bên điện ảnh net :D nhưng thấy rất dễ thương, mọi ng thử nhé :D

Giờ mọi người nhắm mắt lại và dành ra 1 thời gian tưởng tượng cùng jun hén.OK.1,2,3 nhắm mắt nào.(Mà khoan đọc xong mấy dòng dưới rùi nhắm hén,chứ nhắm rùi sao đọc đây )

Bạn hãy thử tưởng tượng,1 ngày đẹp trời nào đó(chấp mưa to gió lớn luôn ).Chuông cửa kêu,và như thường lệ bạn bước ra cửa nhận thư.Rùi bạn xem,từng lá từng lá,nào là tiền điện,tiền nước,tiền gas,rùi thư bạn bè thăm hỏi.

Và tình cờ 1 lá thư đập vào mắt bạn.Nó ko dán tem và đóng dấu bưu điện như bao bức thư bình thường khác mà "nó dày và nặng,làm bằng giấy da vàng nhạt,và địa chỉ thì được viết bằng mực xanh biết."Và nó còn biết rõ là bạn sống trong căn phòng nào trong nhà bạn.Và bước tiếp theo bạn lật mặt sau thư thì thấy rõ "1 dấu khằn sáp màu tím mang huy hiệu:1 con sư tử,1 con ó,1 quân hàm và 1 con rắn quấn quanh mẫu tự H".

Vâng,bạn đã đoán đúng rùi đó ạ,đó là thư trúng tuyển nhập học vào Học Viện Phát Thuật Và Ma Thuật Hogwarts nổi tiếng nhất thế giới trong thế giới phù thuỷ.

Bạn là 1 Muggle bình thường như bao Muggle bình thường khác,nhưng bạn lại nhận được thư mời nhập học từ Hogwarts,bạn cảm thấy thế nào,có giống cảm giác như Harry ko,hồi hộp,lo sợ hay vui mừng sung sướng.Hãy nói ra cảm tưởng của mình,nếu được thì hãy = trí tưởng tượng của mình tường thuật lại câu chuyện từ khi bạn nhận được thư rùi sao đó như thế nào.
Xem có ai giống bạn ko nhé:)

Đảm bảo là nếu có sự thật như thế thì chắc là ko tin được tự đập mình mấy cái xem có phải là sự thật ko:))
Nếu nó là sự thật thì chắc là tuyệt lắm:))

wa!!!!!!! ý tưởng hay ;;)
em vừa đọc xong những câu đấy mà cảm giác cứ khác khác :)) ngồi tưởng tượng ..............
:x:x:x:x:x.....Vừa đọc hết những dòng chữ trên thư, mình bất ngờ , tim đập thình thịch, trong 1 khoảng không gian tĩnh lặng đúng 1', mình nhảy dựng lên vui sướng hét lên :)), thể nào cũng chạy ra ôm con mèo :)) rồi gọi điện cho trường Hogwarts < bi h trường chắc có đt nhỉ :)):)) > để xác nhận xem có đúng thật ko, trong lòng hồi hộp lắp ba lắp bắp :)) bố mẹ về, kể ngay cho bố mẹ trong niềm sung sướng, chắc chắn là bố mẹ ko tin >.< rùi ko cho đi học >.<, lại bảo là ai lừa.....cuối cùng mình lên HAO :)) vào hội Vịt Đẹt thân yêu tâm sự :)) hình như tất cả các thành viên trong hội đều trúng tuyển vào trường Hogwarts , thật vui, và mọi người cùng giúp mình nói chuyện với bố mẹ, hình như có cả thư của trường gửi cho bố mẹ ;;) xin mãi , cuối cùng bố mẹ đã đồng ý ........sướng wa'............ Nhưng phải xa AMS xa mái trường thân yêu mọi người ko nỡ, tất cả phải nói là đi du học :)) Rồi 1 hôm mọi người họp lại vì có 1 bức thư gửi cho mỗi thành viên hội VD, ngay tại sân trường AMS này, từ đâu 1 người khổng lồ xuất hiện, người ấy to lớn như mấy cái nhà cao tầng gộp vào..... Và tất cả mọi người đoán chính là bác Hagrid...:)) Thế là mọi người chạy đến ôm chầm lấy bác :)) hình như ôm đc mỗi cái chân :)) bác chả hiểu gì, và tất cả mọi người giới thiệu cho nhau, cuối cùng thì ra ko phải bác Hagrid mà chính là con của bác và bà Maxim :)) bi h bác đã già rùi :)) thế là bác Hagrad < tên con bác Hagrid :D > đưa mọi người đến Hẻm Xéo mua các thứ :)) Mình cảm tưởng như đang mơ ý.....ko ngờ đó lại là sự thật, rùi mọi người rủ Bác ra Bo Cha ăn :)) < tất nhiên là bác tàng hình ko để cho ai bít :)) bác ngồi phải bằng 3 cái bàn xếp lại :)) mấy bà bán hàng bảo, lạ thật sao mấy cái bàn này ko ai ngồi nhỉ :)) mọi người ăn uống , bác phải ăn gấp 5 lần mọi người , mấy bà bán hàng sướng lắm :)) nói rất đon đả :)) " Lần sau các em ghé chơi tiếp nhá ...." :)) Mình về nhà, vừa đạp xe vừa tưởng tượng , vừa nói " mình đang mơ sao "......vui sướng ko ngừng....Từ ngày hôm đó đến ngày ra chuyến tàu 9 3/4, ai cũng hồi hộp vui sướng :x , cứ tưởng là đang nằm mơ, ai cũng véo má 1 cái :))...... :x:x:x:x:x
Ước gì điều đó à sự thật thì tốt :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Kiểu này là sau khi đọc thư đang vui sướng thích thú, gọi điện đi linh tinh cho mọi người trong HVD thấy ai cũng được trong hội, vui:))
Bỗng 1 con cú khác bay tới kèm theo 1 lá thư, mở ra đọc thì bàng hoàng trong ngỡ ngàng thì là rằng mà:
"gửi Mr K, xin lỗi vì đã báo nhầm cho ông về đơn nhập học của chúng tôi, vì ông đã 17 tuổi rưỡi, so với luật lệ giới phù thủy thì 17 tuổi là tuổi thành niên cho nên điều kiện nhập học của ông là ko đủ, xin cáo lỗi "
Đọc xong ==>sụp đổ==>gục:|

Trời , em Hương có thiên hướng tốt trong việc bịa đặt dựng chuyện đấy !

Ý anh là sáng tác ấy mà ....

Buồn cười quá , đọc cái bài của em Hương mà chết cười

Kể ra thì em cũng suy nghĩ đơn giản đấy , thôi , nhiễm truyện HP rồi , ko thể trách đc

Chứ nghĩ là vào trường rồi phải đối đầu với bao kẻ thù , thế lực độc ác này nọ , ko đc yên bình như trong truyện là anh đã sởn gai ốc rồi .

Chuyện có điểm này ko hiểu: sao bác Hagrad giỏi phép thuật thế, đưa em đến London vào Hẻm Xéo rồi vù lại Bocha thì...............bó tay:D

Đỗ Thu Hương đã viết:
wa!!!!!!! ý tưởng hay ;;)
em vừa đọc xong những câu đấy mà cảm giác cứ khác khác :)) ngồi tưởng tượng ..............
:x:x:x:x:x.....Vừa đọc hết những dòng chữ trên thư, mình bất ngờ , tim đập thình thịch, trong 1 khoảng không gian tĩnh lặng đúng 1', mình nhảy dựng lên vui sướng hét lên :)), thể nào cũng chạy ra ôm con mèo :)) rồi gọi điện cho trường Hogwarts < bi h trường chắc có đt nhỉ :)):)) > để xác nhận xem có đúng thật ko, trong lòng hồi hộp lắp ba lắp bắp :)) bố mẹ về, kể ngay cho bố mẹ trong niềm sung sướng, chắc chắn là bố mẹ ko tin >.< rùi ko cho đi học >.<, lại bảo là ai lừa.....cuối cùng mình lên HAO :)) vào hội Vịt Đẹt thân yêu tâm sự :)) hình như tất cả các thành viên trong hội đều trúng tuyển vào trường Hogwarts , thật vui, và mọi người cùng giúp mình nói chuyện với bố mẹ, hình như có cả thư của trường gửi cho bố mẹ ;;) xin mãi , cuối cùng bố mẹ đã đồng ý ........sướng wa'............ Nhưng phải xa AMS xa mái trường thân yêu mọi người ko nỡ, tất cả phải nói là đi du học :)) Rồi 1 hôm mọi người họp lại vì có 1 bức thư gửi cho mỗi thành viên hội VD, ngay tại sân trường AMS này, từ đâu 1 người khổng lồ xuất hiện, người ấy to lớn như mấy cái nhà cao tầng gộp vào..... Và tất cả mọi người đoán chính là bác Hagrid...:)) Thế là mọi người chạy đến ôm chầm lấy bác :)) hình như ôm đc mỗi cái chân :)) bác chả hiểu gì, và tất cả mọi người giới thiệu cho nhau, cuối cùng thì ra ko phải bác Hagrid mà chính là con của bác và bà Maxim :)) bi h bác đã già rùi :)) thế là bác Hagrad < tên con bác Hagrid :D > đưa mọi người đến Hẻm Xéo mua các thứ :)) Mình cảm tưởng như đang mơ ý.....ko ngờ đó lại là sự thật, rùi mọi người rủ Bác ra Bo Cha ăn :)) < tất nhiên là bác tàng hình ko để cho ai bít :)) bác ngồi phải bằng 3 cái bàn xếp lại :)) mấy bà bán hàng bảo, lạ thật sao mấy cái bàn này ko ai ngồi nhỉ :)) mọi người ăn uống , bác phải ăn gấp 5 lần mọi người , mấy bà bán hàng sướng lắm :)) nói rất đon đả :)) " Lần sau các em ghé chơi tiếp nhá ...." :)) Mình về nhà, vừa đạp xe vừa tưởng tượng , vừa nói " mình đang mơ sao "......vui sướng ko ngừng....Từ ngày hôm đó đến ngày ra chuyến tàu 9 3/4, ai cũng hồi hộp vui sướng :x , cứ tưởng là đang nằm mơ, ai cũng véo má 1 cái :))...... :x:x:x:x:x
Ước gì điều đó à sự thật thì tốt :))
Hay nhỉ, Hermy có óc tưởng tượng tốt như trẻ lên 5 ấy :)>- :)>- :)>-
Đọc đến đoạn con của bác Hagrid và bà Max, cụ lại nghĩ đến sao ko phải kon của Volly nhỉ :)):)):))
Sorry cả nhà. Lâu lắm mới vào :p
He he, mọi người cần thận có ngày bị bắt vì vi phạm công ước về quyền tác giả và tác phẩm :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Vi phạm là vi phạm thế nào :)) tưởng tượng mình cũng đc nhận cái thư nhập học rồi tưởng tượng ra mọi thứ chả có j` sai :)) ngay cả sáng tác truyện theo HP cũng ko sai cơ mà :)) miễn là ghi dựa theo cái j` :))

Một ngày ko đẹp trời cho lắm, mẹ đánh thức mình dậy = 1 cái tin nhắn trong di động... bố khỉ... thằng vợ đây mà >_< sao lúc nào nó cũng dậy sớm mà nhắn tin thế nhỉ >_< Đột nhiên có tiếng xe máy, mình ra coi là ai thì thấy 1 anh đưa thư, wa` anh ấy có nụ cười thật dễ thương làm sao, trời chưa nắng nhưng a ý đã tỏa sáng thay cho mặt trời >_< (đấy, lại mắc bệnh hám zai), a ý nhìn mình nhêk mép cười, rồi đưa cho mình 1 phong bì thư "nó dày và nặng,làm bằng giấy da vàng nhạt,và địa chỉ thì được viết bằng mực xanh biếc", mình cũng nhiều chất xám nên đoán biết đc đang có vc j` xảy ra... Tay lần lần ra sau thư, thấy có 1 vết sáp đỏ in biểu tượng j` đó kì quái lắm, run run... bóc tách thư, uầy, bên trong 1 đống giấy da, rơi bịch xuống đầu con cún >_< khổ thân chó nhà tôi >_<

Nhặt tờ đầu tiên óa óa trong đầu nghĩ đến câu nói của thầy Náp : "gửi Mr K, xin lỗi vì đã báo nhầm cho ông về đơn nhập học của chúng tôi, vì ông đã 17 tuổi rưỡi, so với luật lệ giới phù thủy thì 17 tuổi là tuổi thành niên cho nên điều kiện nhập học của ông là ko đủ, xin cáo lỗi "
Nhưng... trong thư lạ chưa :-o ko hề nhắc đến việc đấy mà chỉ đơn thuần gọi mình nhập học... Ko tin vào mắt mình nữa... nhảy ra đấm đá đạp con chó xem thật ko rồi véo má mình cho đến mức đau zừ... đau nghĩa là sự thật rồi... yê yê ... hú hú... sướng quá trong lúc vui sướng tột đỉnh đã biến con chó thành màu hồng >_< khổ thân nó >_<

Việc tiếp theo là bắn lên phòng lôi toàn bộ mọi thứ liên quan HP, lên mạng search toàn bộ các cẩm nang về HP để học tập kinh nghiệm, đồng thời lẩm rẩm thần chú, bắt đầu suy nghĩ xem mình có tài khoản nào ở ngân hàng Gringotts (chắc viết sai rồi) ko, rồi nghĩ xem nó có cho chuyển từ ATM hoặc agribanks sang ko >_< sau đó nghĩ tới vc đến hẻm xéo như thế nào... bắt đầu lo lắng và chảy mồ hôi hột thật sự...

Cóc... có đứa nào ném sỏi vào cửa sổ nhà mình, theo thói quen, thò đầu ra mặt cau có... ô... hô hô... 1 con cú trắng tinh với 2 mắc sáng quắc đang ngậm trong mỏ 1 cái hộp rất bé...bé như cái hộp đựng nhẫn của mình. Từ từ từ từ đưa tay lên mỏ nó... sợ nó mổ >_< sau đó cầm cái hộp, mở ra >_<

Cái hộp thì bé nhưng mình tưởng rỗng ko, lúc lấy ngón tay thò vào, bật ra 1 quyển sách bìa xanh rêu, có 1 mẫu tự trên đó, giống y như vết sáp sau bì thư "1 dấu khằn sáp màu tím mang huy hiệu:1 con sư tử,1 con ó,1 quân hàm và 1 con rắn quấn quanh mẫu tự H", giở sách ra có biết bao nhiêu hình thù kì quái, hình động, rồi ngay trang đầu nói về giới thiệu các wizard và witch , trang 2 nói về cách đến Hẻm Xéo... tốt quá.... vấn đề đã được giải quyết :))

Tạm nghĩ ra đến đấy, ai đọc bài thì đừng cụt hứng nhá :))

Sặc :))
Trí tưởng tượng của các bạn vô đối quá tớ còn non nớt :))
Mà phong bì phải đưa bằng cú chứ [-x

:))
Đột nhiên có tiếng xe máy, mình ra coi là ai thì thấy 1 anh đưa thư, wa` anh ấy có nụ cười thật dễ thương làm sao, trời chưa nắng nhưng a ý đã tỏa sáng thay cho mặt trời >_< (đấy, lại mắc bệnh hám zai), a ý nhìn mình nhêk mép cười, rồi đưa cho mình 1 phong bì thư "nó dày và nặng,làm bằng giấy da vàng nhạt,và địa chỉ thì được viết bằng mực xanh biếc", mình cũng nhiều chất xám nên đoán biết đc đang có vc j` xảy ra...
Cái này đúng là lộ rõ...:)):)):)):)):))

Khưu Trí Trung đã viết:

Lộ rõ w4t ??????????????

My ơi , đúng là cái kiểu công nghệ ko lẫn vào đâu đc

Hết anh đổ rác, anh tô tượng lại đến anh đưa thư à , thế này thì chết thật:))

:)) con ng đa năng như tớ thì phải thế chớ các ấy :))

Trong bản đăng kí vào hpvnn ghi sở thik là zai :)) vỏn vẹn 3 chữ đấy :)) đc chính mod của bên slytherin phệt câu là có cá tính :)):)):))

Mod của bên Slyntherin là ai thế ??????????

Sao ko thấy nói trong bản đăng kí tham dự Miss Ams hả My ?

Soi mãi thì cũng phải rút ra đc cái gì hay ho chứ ?

Còn nhắc lại nữa >_<

Vợ quyết định Tự cho mình ở Hột Vịt Đẹt này đi :D sẽ post bản danh sách lên bi h :D vợ chọn Tự cho phù hợp rồi nói để chồng còn ghi lại danh sách thành viên nhá :D:D:D

Nguyễn Hà My đã viết:
Còn nhắc lại nữa >_<

Vợ quyết định Tự cho mình ở Hột Vịt Đẹt này đi :D sẽ post bản danh sách lên bi h :D vợ chọn Tự cho phù hợp rồi nói để chồng còn ghi lại danh sách thành viên nhá :D:D:D

Tự cho cái gì hả chồng ?

Nói rõ rõ ra 1 tí

Người ta mù công nghệ cơ mà !

Khưu Trí Trung đã viết:

hic hic:)) câu này thì đúng thật :)):))
Chuyện có điểm này ko hiểu: sao bác Hagrad giỏi phép thuật thế, đưa em đến London vào Hẻm Xéo rồi vù lại Bocha thì...............bó tay
Bác Hagrad thì phải khác bố của mình chứ ;;) :))
Hay nhỉ, Hermy có óc tưởng tượng tốt như trẻ lên 5 ấy
trẻ lên 5/:) hay thế còn gì hả cụ /:)
Dạo này em ít vào HAo dc :( nhà em cắt net rùi :( hic hic:((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên