Dân xa quê

Các đồng chí xa quê với xa mẹ vào update thông tin cái nào. Đồng chí nào được đã, đang và sẽ được giao nhiệm vụ ra tiền tuyến thì vào báo anh em một câu với.

:D Thế thì up vầy :D Ơ chưa có ai up trước :">
<------ Tên+lớp

Đang ở: UK
Học: Alevel/ đang là AS
Môn: Maths, Further Maths, Econ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
online suốt mà ko chat với bạn gì hết /:)

^^ tớ sắp té
tháng 8 này vọt sang mỹ :(
đi miền Đông
North carolina hoặc virginia, chưa rõ lắm 8-| còn chờ ng ta xét hồ sơ
it's a dream and it's coming true :x
though sometimes it's a nightmare :p

Các chú , chú nào cũng hăng đi thế :) :) .... Nó chẳng sung sướng như mình nghĩ đâu. :) :)

Bạn Phong: Đang chuẩn bị thi O level, thi xong không biết nên học tiếp IB (international ...cái của khỉ gì đấy, bác ca lau rét thì phải) hay nên học A level, bạn nào tư vấn cái.
Nhìn bạn Diệu Anh với mấy bạn khác (Squid, Porky) mà nước mắt trào dâng :((.

@Phong: Just an advice from a neophyte, but don't take it with a grain of salt: Try to win admission to ACJC and study A-Level :p.

Chỉnh sửa lần cuối:
Pygmalion: (hope the nick is spelled correctly :")): Yeah, I actually prefer going to ACJC, just like my legendary seniors (I assume that you know who they are :))), and as a way of moving out of the safe zone, I mean, my current environment .My Activities in my current school are not so good either. However, I also wanna check the other choice, cause IB course in my school offers a greater range of subjects (, which I think are interesting) and I would have the chance to enjoy the world class facilities here >:) (royal, luxurious)Just kidding, however, as a matter of fact, it seems that the IB course is much more dynamic than A level.So, I'm pretty confused.

@bạn Hoàng: tất nhiên là chẳng sung sướng gì mà :) tớ biết từ trước khi tớ đi..đánh đổi nhiều thứ để được một số thứ. Một số thứ sẽ trở thành cái gì thì time will tell

He, chả phải em Mực còn đang chăm chỉ high school à? Năm sau em đã đến tuổi lên đại học chưa? Mà nó kêu đang cai HAO, ít thấy thò đầu ra pót :D

Tớ chẳng biết mấy về IB với Alevel ở Xì Gòn :D :p Thấy IB có nhiều môn học hơn là Alevel nhưng mà hai cái này nó rất gần đại học rùi :D Mà ở đại học thì sẽ focus vào môn cụ thể hơn. :D Thế nên nếu ở IB offer wider range thì ở Alevel offer deeper :D Tớ nghĩ nên nghiên cứu chuyên sâu hơn là học nhiều quá, cái gì cũng hay ho nhưng mỗi thứ một ít thì ko enough :D Một nghề cho chín còn hơn chín nghề :D Mặc dù tớ cũng tham lam thích được học nhiều thứ lắm :D Mà ở Alevel như ở UK thì có thể học thêm một hoặc hai môn nào đó mình thích, drop cũng được, cơ bản có 3 môn là được, mà có cả Exstension Study rất hay :D Tớ học Yoga với cả Become a real Economist :D

Thấy con bạn nó học IB kêu là đừng học :( :D

hị,nghe mấy bạn nói về IB với A Level :p chẳng hỉu gì sất
:)| tớ đang ở Louisiana,1 đứa nữa cùng ở lớp 11CE tên Trang Phim đang ở Kansas
cả nhà có ai ở gần nháy 1 câu nhá ;)

Nguyễn Lý Hiền Nga (Porky - Nga Lý)
Anh2 0407

Cushing Academy
Class of '08
MA, USA
[email protected]

sophomore year: Honors PreCal, Biology, Reading III, Advance ESL, 20th Century History, Threatre Ensemble, Pottery
junior year (next year): AP Calculus BC, AP Chemistry, AP Econ, American History + Literature, 1 art
senior year (the year after next): Independent Math, Independent Science - science seminar/ or a social science, AP US Government + Politics, AP English, AP Statistic, 1 art

----

bạn nào đang học Calculus giúp tớ với nhé. năm sau tớ điên mất. bình thường chúng nó đi từ Precal hay Honors Precal lên Cal hay AP Cal AB, tớ chạy thẳng lên BC nên chết đến nơi rồi 8-} năm sau lấy 3 APs chắc cũng điên luôn! năm cuối cũng 3 môn APs thôi nhưng 2 Independent Study! 8-} tớ cũng đang tính hay đổi béng 2 cái Ind Study này sang APs cho nó kinh :D mặc dù là IS thì cao hơn AP :))

---

Picky: tôi thích IB hơn cậu ạ, nếu nói IB là wide range còn ALvl là depth. tôi nghĩ người như cậu thì nên học nhiều hơn là học sâu. học nhiều để cái gì cũng biết, rồi đi sâu vào từng cái một, và đặc biệt là vào cái mình thích sau. cậu có nhiều thời gian mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
Diệu Anh: học econ thì có đi "làm kinh tế" được không (Chăn nuôi trồng trọt ấy) :D. Tớ thấy có vẻ như econ là môn duy nhất liên quan một ít đến biz của A level.
-----------------
Tớ thấy IB của trường tớ vô cùng hấp dẫn, mỗi tội:
IB trường tớ ít con gái quá >:) (Lí do vô cùng chính đáng + quan trọng B-))
Tớ vẫn remain ở chỗ này (Activities không được tốt + tớ muốn thay đổi môi trường sống)
IB học khá nặng + costly
À, mà nhìn mặt bằng chung thì A level với IB, bằng nào có giá trị hơn nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
"Làm kinh tế" kia của cậu là business rùi ^_^ Tớ ko chăn nuôi trồng trọt đâu ;;) Cũng liên quan nhiều phết :D

Mà cái biz cậu bẩu là trang bized á? :-?? Tớ lên đấy cũng chỉ vào Econ thôi >__< Còn thì ko bít :D Nhưng bized chỉ lấy worksheet thui, vào tutor2u.net mà đọc, hay hơn nhiều :x

IB với cả Alevel :-S Tớ ko biết cái nào hơn, nhưng ở UK thì Alevel có vẻ popular hơn, nhưng chắc giá trị như nhau :D
Mí lị, nếu mà ko có nhiều gái thì bạn Phong đừng học [-x Chả lẽ định chôn vùi tuổi xuân hay sao [-x Học hành là chuyện cả đời, có thể làm cả đời, nhưng mờ lấy vợ cũng là chuyện cả đời mà lại ko thể làm cả đời đâu ;;) >:)

Nga máu thế :"> Tớ chẳng dám lấy lớp AP nào đâu :(( sợ lắm :((

To diêu anh:
biz là cái gì thế.
nếu mà time will tell cái 1 thứ ấy, thì theo tớ cứ hưởng trước cái nhiều thứ đã :)) :)) :)) , cái còn lại hưởng sau cũng đc :))

business học khổ lắm, đừng học, mất thời gian công sức nhiều mà chả được gì, tôi học xong phai drop rồi.

To phong: chết, ko có con gái thì thà chít con hơn :)) , mà cá xấu ko những càng ban-căng, còn gây ra các hậu quả về mắt cho "khán giả" sau này nữa chứ :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Dạ, khổ, tớ thì lại chẳng khá cái gì, đâm đầu vào business xem ra có vẻ khả quan hơn.
Ừ, tớ cũng đồng ý là không có nhiều gái thì không nên đâm đầu vào học:D, thôi, thế là quyết định nhằm A level thẳng tiến, đến đâu thì kệ nó :D.

Tớ à, tớ định học ở chỗ mà dạy những gì tớ cần học và tớ có thể học được :D.
Squid ơi, tưởng đang cai mạng cơ mà ;))

chẹp chẹp mới activate được cái nick lại để vào được box 04-07
@bạn Diệu Anh: Diệu Anh cũng ở Uk ah? đang học ở đâu thế
Mình đang học ở Rossall

năm sau con Ngọc Ruồi cũng sang Rossall đấy còi,tha hồ mà thác loạn nhé :)):)):-?

Back
Bên trên