Dân Hóa 2 (04-07) <<< Zô nào!!!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mày dám kể ko, kể xong các bạn gái có khi thích rồng hơn
Đồng thời các bạn gái có thể sẽ ghét mày đó em ạ :))

Love is Like……

Bạn biết không! Tình yêu cũng giống như một người nào đo' đứng đợi chiếc xe Buýt.
Khi chiếc xe Buýt đến, bạn nhìn vào xe và thầm nói rằng: “Eo ơi! Đông người thế!
……làm sao mà có chỗ ngồi….
Do đó, bạn thầm nhủ rằng: “Thôi thì chờ chiếc xe khác vậy!” Vì thế, bạn đã để cho chiếc xe Buýt đi rồi đứng chờ chiếc xe Buýt khác…!
Sau đó, khi chiếc xe Buýt thứ 2 đến, bạn lại nhìn vào xe và thầm nói rằng: “Eo ơi! Chiếc này sao mà cũ quá….chắc chắn sẽ không được tiện nghi đâu.”
Do đó, bạn lại để cho chiếc xe Buýt chạy đi và quyết định ngồi chờ thêm một chiếc xe Buýt khác.
Một lát sau, khi một chiếc xe Buýt khác đến, chiếc xe này không có đông người và cũng không phải là xe cũ nhưng bạn lại thầm nói:”Eo ơi! Xe gì mà chẳng có máy lạnh trong khi trời thì đang nóng nực….thôi thà là đợi thêm một chiếc xe khác…!!”Vi thế, bạn lại một lần nữa để cho chiếc xe chuyển bánh đi và tiếp tục ngồi chờ thêm một chiếc xe Buýt khác.

Khi trời đã xế chiều và tối dần, bạn mới hoảng sợ và vội bước lên một chiếc xe Buýt khi nó trợt đến. Ngồi trên xe một lát sau, bạn mới biết rằng bạn đã bước lên lộn xe! (xe không đi về hướng bạn muốn đi)
Do đó, bạn thực sự đã mất nhiều thì giờ và tiền bạc cho việc chờ đợi cái mà bạn mong muốn.!!!

Giả như, chiếc xe Buýt có máy lạnh chăng nữa thì bạn có chắc chắn được là chiếc xe sẽ không bị hư, hoặc là bạn sẽ không cảm thấy khó chịu khi trong xe quá lạnh!!

Vì thế, người ta…..(nhất là các cô gái) mong muốn có đuợc cái mình muốn, không phải là chuyện sai….

Tuy nhiên, nó cũng chẳng đau đớn gì khi cho người khác một cơ hội, phải không? Nếu như bạn nhận thấy rằng, chiếc xe Buýt không vừa ý bạn thì bạn bấm nút (yêu cầu dừng xe) và bước ra khỏi xe.!

Ah! Chờ một lát,……tôi chắc chắn là bạn đã có kinh nghiệm này rồi. Khi bạn thấy một chiếc xe Buýt đang đến (Dĩ nhiên là xe Buýt mà bạn muốn), bạn vẫy tay vời nó nhưng bác tài xế có vẻ không nhìn thấy bạn và ông ta chạy Vù qua mặt bạn.

Oai' ! khi chiếc xe Buýt chạy đi rồi, bạn chỉ có nước là đi bộ thôi!!!!!

Điều cơ bản nhất của Tình Yêu cũng giống như là chờ đợi một chiếc xe Buýt vậy giẫu cho là bạn có muốn hay là không.
Việc bước lên xe Buýt và cho bác tài xế một cơ hội chở bạn là hoàn toàn phụ thuộc vào sự quyết định của bạn.

Và Đi Bộ thì cũng giống như là bạn đang ở ngoài Tình Yêu.

*Bạn sẽ không khi nào mất đi khi Yêu
*Bạn sẽ luôn luôn mất đi khi giữ nó lại

Dễ là khi bạn có một chỗ trong sổ địa chỉ của một người, nhưng khó là khi bạn tìm được một chỗ trong trái tim của người đó.

Dễ là khi đánh giá lỗi lầm của người khác, nhưng khó là khi nhận ra sai lầm của chính mình.

Dễ là khi nói mà không suy nghĩ, nhưng khó là khi biết kiểm soát những lời nói của mình.

Dễ là khi làm tổn thương một người mà bạn yêu thương, nhưng khó là khi hàn gắn vết thương đó.

Dễ là khi tha thứ cho người khác, nhưng khó là khi làm cho người khác tha thứ cho mình.

Dễ là khi đặt ra các nguyên tắc, nhưng khó là khi làm theo chúng.

Dễ là khi nằm mơ hàng đêm, nhưng khó là khi chiến đấu vì một ước mơ.

Dễ là khi thể hiện chiến thắng, nhưng khó là khi nhìn nhận một thất bại.

Dễ là khi vấp phải một hòn đá và ngã, nhưng khó là khi đứng dậy và đi tiếp.

Dễ là khi hứa một điều với ai đó, nhưng khó là khi hoàn thành lời hứa đó.

Dễ là khi chúng ta nói rằng chúng ta yêu thương, nhưng khó là khi làm cho người khác cảm thấy như thế hàng ngày.

Dễ là khi phê bình người khác, nhưng khó là khi cải thiện chính bản thân mình.

Dễ là khi để xảy ra sai lầm, nhưng khó là khi học từ những sai lầm đó.

Dễ là khi buồn bực vì một điều gì đó mất đi, nhưng khó là khi quan tâm đủ đến điều đó để đừng làm mất.

Dễ là khi nghĩ về một việc, nhưng khó là khi ngừng suy nghĩ và bắt đầu hành động.

Dễ là khi nghĩ xấu về người khác, nhưng khó là khi cho họ niềm tin.

Dễ là khi nhận, nhưng khó là khi cho.

Dễ là khi đọc những điều này, nhưng khó là khi bạn thực hiện nó.

Nếu cơ hội mãi không gõ cửa, bạn phải xem mình đã xây một cánh cửa chưa đã. ....

Nghĩa ham hố post bài thế , mày có biết là viết càng dài càng gây khó chịu cho người xem ko -> rất chi là mất công viết . Như tao đây này , 8 tháng ko lên Hao mà sô bài vẫn hơn mày ,hehe . Tao cũng muốn về chơi với bọn mày nhưng bọn mày toàn ra 92 mài quần thì sao mà gặp được cơ chứ....

con hàng này....để yên coi....lăng nhăng ông bem chít giờ chứ lại....đang hay muh...anh Nghĩa continue đi....:x

Phạm Trí Hiếu đã viết:
Nghĩa ham hố post bài thế , mày có biết là viết càng dài càng gây khó chịu cho người xem ko -> rất chi là mất công viết . Như tao đây này , 8 tháng ko lên Hao mà sô bài vẫn hơn mày ,hehe . Tao cũng muốn về chơi với bọn mày nhưng bọn mày toàn ra 92 mài quần thì sao mà gặp được cơ chứ....
Bởi vì tao thấy cái này hay thì tao post lên cho bọn mày đọc thôi. Không cảm ơn tao thì thôi, nếu đọc mới thấy hay còn ko đọc thì thật là phí phạm :)) :)) :)) :))

Mấy cái này dài quá. Đọc vài lần cũng nhàm nên tao xóa hết rồi (lúc đọc lần đầu thấy hay thôi ) :D.
Nếu ai chưa được đọc thì click vô link này nha
forum.gamethu.net

Bố thằng điên post lên rùi lại xóa điên quá rùi đó.......

Tao mà ko xoá thì mày đọc mỏi mắt cũng hết đâu con Rồng ngu ạ. :))

PHỤ NỮ LÀ ĐẸP ?????????????????????

Nhầm! ? Sẽ mãi mãi nhầm nếu không đọc bài viết này! Không biết tại sao lại nói phụ nữ đẹp trong khi...

Thứ nhất: Vẻ đẹp bên ngoài.

1- Con gà trống đẹp hơn hay con gà mái đẹp hơn!?

Câu trả lời: Con gà trống!

2- Con công đực xấu hơn con công mái!?

Câu trả lời: Con công mái xấu hơn!

3- Con cá (bất kỳ loài nào) đực đẹp hơn con cá cái!?

Câu trả lời: Tất nhiên rồi! Ðến con cá chép đực cũng còn có râu ở đầu và kiếm ở bụng cơ mà!

4- Tại sao con hươu đực đẹp hơn con hươu cái!?

Câu trả lời: Bởi vì nó có bộ sừng rất đẹp!

5- Những con cào cào đực lại đẹp hơn con cào cào cái!?

Câu trả lời: Ðơn giản bởi vì nó đẹp

6- ...

Và tại sao lại gọi là ông trăng (ông mặt trời, ông sao) mà không gọi là bà trăng!?

Câu trả lời: Bởi vì ông đẹp hơn bà!

Tất cả các sinh vật trên trái đất này giống đực đều đẹp hơn giống cái! Vậy tai sao con ngưòi lại không thể như vậy!?

Nói cho cùng thì không thể không khẳng định con trai đẹp hơn con gái hay phái mạnh đẹp hơn phái yếu!

Thứ hai: Về trái tim.

1- Tai sao chỉ có bà phù thuỷ đọc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!?

Câu trả lời: Không có người đàn ông nào độc ác như đàn bà!

2- Tại sao người mẹ kế luôn luôn là cái ác mà không phải là bố dượng!?

Câu trả lời: Họ không thể không như vậy!

3- Tại sao chỉ có mỹ nhân kế chứ không có nam nhân kế!?

Câu trả lời: Họ không gian xảo như phụ nữ được!

4- Tại sao người ta nói ''Làm một người tốt đã khó nhưng làm một người đàn bà tốt còn khó hơn!''!?

Câu trả lời: Vì phụ nữ khó mà trở thành một người tốt!

5- Tại sao người ta nói: ''Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp''!?

Câu trả lời: Bởi vì phụ nữ thật là nguy hiểm! >:) >:) >:) >:) >:)

--------------------------------
Cái nì là tao lấy ở chỗ khác copy dzo đây. Cho bọn mày đọc là chính :)) :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Phụ nữ nguy hiểm mà anh Rồng nhà ta cứ xông vào như con thiêu thân ấy nhỉ.:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: .
@Con hàng:Mày cũng ra 92 luôn đi cho rồi.Anh dạy chú bắn 1/2life đỡ phải sang Gia Lâm làm việc khổ sở.
@Nghĩa:tao thấy đọc mất thời h quá như con hàng nói ấy post cái j` ngắn ngắn thôi cu.:-$ :-$ :-$ :-$ :-$ :-$

Mày có đủ tư cách ko mà dạy tao hả Ý . Vô bổ, chỉ vớ vẩn câu bài là giỏi thôi !

Nghĩa dạo này đang điên tình,Va đâu ra giải quyết cho nó đi

Uh, mãi chả thấy VA post bài gì cả. Toàn bắt mình phải post 2 bài liên tiếp nhau thôi :))
Có thể ngay sau bài này tao lại post tiếp bài nữa

Im lặng mà ngẫm xem có đúng ko nhé:
Trời sinh ra con nhện để ta có việc...quét mạng nhện
Trời sinh ra con cá sấu để ta thấy rằng mình vẫn còn đẹp chán
Trời sinh ra con muổi để ta có thể ước về một thế giới ko có ...muỗi
Trời sinh ra con rắn để ta có thể nghĩ rằng " thật hạnh phúc khi còn có đủ chân tay"
Và cuối cùng, sau khi đã cho chúng ta nhiều thứ, trời lại ban cho chúng ta con gái để ta có thể biết hạnh phúc......
Đôi khi " hạnh phúc" con gái đem lại cho ta có thể kèm theo " đau khổ" , hic,
Trời sinh ra con gái để có người hành hạ con trai
Trời sinh ra con gái để có người cho con trai tặng quà
Trời sinh ra con gái để con trai biết thế nào là " mít ướt"
Trời sinh ra con gái để con trai nom mạnh mẽ hơn khi biết bảo vệ người mình thương
Trời sinh ra con gái để con trai biết thế nào là lãng mạn
........................

Bọn mày cho ý kiến nha :D

Topic lớp hết thành box game lai thêm box thư giãn =D> =D>
1. Học đi đôi với hành, hành đi đôi với tỏi

2. Nhà sạch thì mát. Bát sạch tốn nước rửa bát!

3. Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ... tự làm đẹp cho mình

4. Thật ra có rất ít phụ nữ đẹp. Không phải vì phụ nữ không biết làm đẹp mà vì họ làm hoài mà...vẫn không đẹp

5. Tôi có thể cưỡng lại tất cả mọi thứ ... trừ sự cám dỗ

6. Khi ta hướng tới mặt trời...bóng tối sẽ khuất sau lưng!

7. Một dòng sông mà chia làm 2 nhánh có nghĩa là......nó bị tõe làm 2 nhánh

8. Khi có con mèo đen đi qua trước mặt bạn thì điều đó có nghĩa là nó đang đi đâu đó.

9. Học, học nữa, học mãi, đúp... học tiếp!

10. Bọn này đúng là càng lớn càng ... nhiều tuổi.

11. Hãy sống để được chết một lần.

12. Quân tử nhất ngôn là quân tử dại. Quân tử nhai đi nhai lại là quân tử khôn.

13. Bầu ơi thương lấy bí cùng, mai sau có lúc... nấu chung một nồi.

14. Trèo cao ngã đau. Trèo thấp ngã cũng đau.

15. Cá không ăn muối cá ươn, con không ăn muối.....thiếu iot rồi con ơi.

16. Không mày đố thầy dạy ai.

17. Con đường tới vinh quang không có dấu chân của kẻ lười biếng vì kẻ lười biếng thì làm quái gì chịu đi bộ mà có dấu chân.

18. Học là để hiểu
Không hiểu thì phải hỏi
Đã hỏi thì phải hiểu
Không hiểu thì ... đừng hỏi!

19. Một điểm cũng là thầy nửa điểm cũng là thầy!!

20. Thuận vợ thuận chồng , con đông mệt quá!!

21. Người ta dùng thời gian để kiếm tiền ......rồi lại dùng tiền để đốt thời gian.

22. Tiền không thành vấn đề , nhưng vấn đề là không có tiền!

Thêm bài nữa cho chúng mày đọc đau mắt :)) :))
Đừng bao giờ gõ cửa thần chết. Cứ bấm chuông rồi bỏ chạy! Ông ta ghét bạn làm như thế lắm đấy!

1. Bác sĩ đã chụp X – quang não của tôi và chẳng thấy gì trong đấy cả!

2. Mỗi lần đọc sách báo viết về tác hại của rượu là tôi ngừng đọc.

3. Có 3 loại người: loại người biết đếm và loại người không biết đếm.

4. Nguyên nhân chính của mọi rắc rối trên thế giới này là: những người ngu ngốc thì lại đoan chắc về mọi thứ con những người thông minh thì lại chứa đựng toàn những nghi ngờ.

5. Nói với một người rằng có 300 tỉ vì sao trong vũ trụ, anh ta sẽ tin bạn. Nói với anh ta rằng chiếc ghế này sơn còn ướt, anh ta sẽ nghi ngờ bạn và phải ngồi xuống thử. :)) :)) :))

6. Phải công nhận rằng truyền hình có tính giáo dục cao. Mỗi lần mở tivi xem tôi sẽ tắt ngay lập tức rồi tìm một cuốn sách để đọc.

7. Định nghĩa thế nào là người lạc quan? Đó là người thường giải ô chữ bằng bút mực.

8. Anh đã đến Hawaii chưa? Chưa à? Thế nên Hawaii mới đẹp biết nhường nào.

9. Lý thuyết về di truyền: Nếu bố mẹ anh không có con thì đến lượt anh cũng thế,

10. Tại một văn phòng công tác xã hội, nhân viên trả lời khách: Nếu ông không biết chữ thì hãy viết thư xin trợ giúp xóa mù chữ.

11. Hỏi: Đàn ông độc thân và đàn ông có vợ ai hiểu phụ nữ hơn? Đáp: Đàn ông độc thân? Hỏi: Vì sao? Đáp: Nếu không thì họ đã cưới vợ.

12. Chỉ có hai cách để anh làm cho vợ anh hạnh phúc: Thứ nhất, hãy để cô ấy nghĩ rằng cô ấy có sự lựa chọn. Thứ hai, hãy để cho cô ấy lựa chọn.

13. Nếu bạn tìm được một nửa của đời mình, tốt nhất là bạn nến sống gần cô ta và thỉnh thoảng ghé thăm nhà nhau.

14. Tôi đang đọc một cuốn sách thú vị viết về lực chống lại sức hút trái đất và tôi không thể đặt cuốn sách xuống được!

15. Đừng bao giờ uống rượu để nhấn chìm nỗi buồn. Nỗi buồn biết bơi đấy!

16. Cảm ơn bạn đã gọi điện thoại đường dài quốc tế, xin vui lòng giữ máy chờ trong vài phút.

Chỉnh sửa lần cuối:
Có vẻ chưa ai đau mắt cả,post thêm nè :* :* ,đặc biệt dành cho Nghĩa và VA :)) :))

Có một nhà thơ nhiều tài năng, trẻ trung, thích sống tự do, không chịu ràng buộc của gánh nặng gia đình. Trong những ngày tháng “tươi đẹp” ấy, anh in một tập thơ dày cộm với nhan đề Sống giữa thiên đường.

Nghe lời khuyên của cha mẹ, bạn bè nên nhà thơ đã cưới vợ. Cuộc sống vợ chồng đã cho anh nhiều “cảm ứng sáng tạo”, nên chỉ sau dăm tháng, một tập thơ khá đầy đặn ra đời với nhan đề Thiên đường đã mất!

Thật không may, trong một tai nạn giao thông, người vợ qua đời… Tuy buồn đau nhưng nhà thơ vẫn lặng lẽ, cần cù sáng tác… Chẳng bao lâu, tập Nhật ký bằng thơ thứ ba lại xuất hiện trên văn đàn, bán chạy như tôm tươi với nhan đề Trở lại thiên đường! >>> hay =D> =D>

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên