Dân Chu đây^_^

vâng cháu biết rồi thưa bác :)|
thế thơ đâu ạ? chưa có cảm hứg hở anh? o_O

Uh! Đang thi HK.:(
Em cho cái chủ đề để anh nghĩ thì hơn.:D

hức,đag lúc thi hk nóng bỏng thế này, thôi thì mình viết về chủ đề "thi học kì, vừa học vừa chơi, vừa chơi vừa chat" đi ;))

Phần 2 : Thầy Thông dạy hoá - Thế nào là thiên tài ??????​

Thầy Thông là một thiên tài - tôi có thể khẳng định với bạn điều đó. Bằng chứng đây này :
Thầy luôn nói những điều người khác không hiểu, thầy giảng mà em tưởng thầy đang nói trong một buổi thuyết trình giải nôben ý
Thầy còn được ra đề đại học khối B, nghe nói thầy phản biện hay quá đến mức mấy thầy đại học uất hận mà chẳng biết làm gi;;)
Nhưng thiên tài thường đi với sự quái đản, chính điều đó mới tạo nên giá trị một thiên tài. Để cho khách quan mình sẽ lấy ý kiến từ rất nhiều bạn học sinh khác đã từng học thầy

Đúng rồi, thầy Thông dạy Hoá... mình được vinh dự học thầy 1 năm, có một năm thôi mà ấn tượng đến bây giờ vẫn không hề phai nhạt... giờ học của thầy cứ gọi là... chẹp chẹp... rỉ mũi bay tứ tung... vùa dạy vừa ngoáy vừa búng... cái tội to nhất là ngồi bàn đầu giờ hoá... đến khổ...:-t

đúng roài, lão Thông dạy Hoá, định làm tập 2 kể cho anh chị em nghe, các chú đưa thông tin đày đủ quá rồi. tui chỉ bổ sung 1 chi tiết thôi: ko chỉ bắn ... rỉ mũi đâu nhé, chính mắt tớ nhé, xin thưa là chính mắt chứ ko thèm nghe đứa nào kể hết, sau khi bắn xong, đưa ngón tay lên nhìn ngắm rùi chả biết vì sao lại cho thẳng ngón tay .. vào mồm .. ặc ặc; thản nhiên quay xuống nhìn học trò như không có chuyện gi`8-} . Tớ nhìn thấy khi vừa ngẩng mặt lên mơi khiếp chứ, tởm đến mức ko ngủ nổi nữa. có điều lạ là, bọn tớ vẫn ngủ trong giờ - ông này giảng cũng buồn ngủ kinh lên được - mà chẳng sao cả; nhưng cũng phải công nhận thỉnh thoảng ông Thông giảng cũng hay, có khi còn nh` cái hay nữa mà mình ko biết vì còn bận ngủ..8->

Mr. Thông thì phải dùng chữ " quái đản" thật. Thầy thì có kiến thức thật đấy nhưng mà cách giảng của thầy thì em không sao tiêu hoá được. Dù em có đi học thêm thầy thì điểm Hoá của em cũng chỉ vớt vát lên được 7,1. Nhưng đấy là vì em đựơc" trúng tủ", chứ chả hiểu cái gì hết. May mà đi thi tốt nghiệp được 1 anh học Hoá sư phạm phụ đạo cho vài buổi ( phải nói là anh ý giảng dễ hiểu vô cùng)+ ngồi cạnh bạn chuyên Hoá Ams nên em được mới 10Image.Vào giờ Hoá là em căng thẳng vô cùng, đến giờ kiểm tra thì lại càng sợ luôn. Em vẫn nhớ mãi cái câu nói quen thuộc lúc thầy bảo thu bài " Bỏ bút xuống, tôi bảo bỏ bút xuống". đứa nào mà cầm bút viết tiếp thì chết với thầyImage. Nguyên cái cách thầy chép đề cũng khác người. Thầy chỉ chép chữ thôi, kẻ đôi bảng chép một lúc hai đề, hết bên này thì sang bên kia. chép xong xuôi, thầy mới điền số liệu vào để ko có đứa nào được lời thêm 1 s làm bài nào. =;

Lại nói về chuyện kiểm tra, lớp tớ vốn là lớp chuyên lí nhưng học hoá cũng chẳng đến nỗi nào, chắc chỉ thua mỗi lớp A3 chuyên hoá, nhưng mỗi lần đến giờ kiểm tra đối với tớ cứ như một cơn ác mộng. Ai đời ngay bài kiểm tra đầu tiên khi vào lớp 10 lớp tớ đã có chục điểm 0, điểm 3- 4 thì cứ gọi là vô sô ( mình đựơc 10 mới giỏi chứ hi hi ). Bài kiểm tra 1 tiết thì cứ gọi là kinh hoàng, ngay lúc mở đầu đã ức chế với kiểu chép đề quái đản thì chớ, ông ý lại cho một cái đề vô cùng khốn nạn , đọc đề xong iem chỉ biết cắn bút ngồi nhìn trời nhìn đất nhìn thằng bên cạnh chờ hết giờ thôi. Ai đời bài KT 1 tiết có 3 bài, thì một bài đưa ra cho đội tuyển hoá của trường làm trong 2 tiết cũng ko xong thì làm sao mà bọn em có thể làm được:-t :-t

Bọn em được vinh dự học thầy Thông 3 năm. Đấy là những năm tháng đau thương mà bây giờ bọn em nhắc lại vẫn thấy kinh hoàng. Em thì bi đát rồi, hoảng sợ đến nỗi chuyển một mạch từ khối A sang thi khối D. may mà đỗ. #:-S

Có 1 chi tiết mà em nhớ mãi ở bác Thông,đó là hôm cuối năm lớp 12,bác ý lên lớp muộn khoảng 5''.Lên thấy lớp nhốn nháo bác ý mới hỏi có định học k,cả lớp trả lời k,có mỗi 1 em trả lời coá.Thế là bác ý...lôi con bé xuống văn phòng và dạy 1 mình nó.Cả lớp được bữa hỉ hả. Cơ mà ông này đúng là quái tính thật.8-|

Lại nói chuyện trên lớp, ông Thông này vốn bị cân hay loạn gì đó, nhưng và cách đeo kính của ông ý mới gọi là đỉnh cao của thời đại, người ta đeo 1 kính nhưng ông này chơi trội đeo cả 2 kính:-B:-B. Để em mô tả cho các bác rõ nhá, các bạn có để ý thấy mấy đứa trẻ con lớp 1 hay mẫu giáo do nghịch ngơm mà bố mẹ chúng buộc một cái dây vào gọng rồi quàng vào cổ để tránh bị rơi ko, đấy ông Thông cũng làm y như vậy với 2 cái kính của mình, 1 kính đeo 1 kính quàng vào cổ. Dân trí thức ( như iem) chỉ cần 1 cái kính là đủ , thầy là thiên tài thì phải khác chứ. Chả lẽ thầy phải đeo 2 cái kình người khác mới biết thầy là thiên tài sao:-/

Rồi lúc học thêm ở nhà ông ý, các bác có thể tưởng tượng được ko thô bỉ ko thể nào chịu được. Ông ý mặc 2 cái quần các bác ạ ( thức ra ông ý mặc mấy cái quần thì iem có phải là vợ ông ý đâu mà em biết>:), nói thể để các bác dễ hình dung ) 1 quần pijama mặc bên trong quần tây mặc bên ngoài. Nhưng khổ nỗi cái quần pijama có lại cao hơn cái quần tây ạ, nhìn phản cảm vô cùng. Em thì ko sao chứ chỉ khổ thân mấy bạn nữ ngồi đầu đỏ chín mặt vì ngượng:">. Không biết có phải vì lí đo đó mà lớp học thêm đấy ngày càng vắng dần rồi tan hay ko nữa
Mình xin kết thúc bài viết ở đây

copyright by kiemminh :)|

dễ hiều ấy mà Vanh ;)) ;))
Cứ đọc từ trang 1 -> trang 12 thì hiểu nhanh lắm ;)) ;))

8-} Chu này là Chu cấp 2 hay Chu cấp 3 đây mà mấy đứa câu lắm thế 8-} :-w:-w chị lock bây h [-x [-x

câu cá nhiều quá rồi các anh chị bị mất topic đấy =;

Chỉnh sửa lần cuối:
Chu 2 nè.;;)
Bạn Phương định chặn lối về của tớ sao.:((

Thế thì nó mà còn poz 1 bài ở đây thôi, anh gọi mod Phương xử lý, ko hiểu sao dạo nà thấy nó spam ức chế thế ko biết.X(

:)) xóa trc khi bạn Lộc nói rồi...:)):))

topic này đến phải đóng cửa mất :)) Chu 2 ko thấy đâu toàn thấy lìu tìu nhảy vào spam...

;;);;);;)

Ấy, có anh là Chu 3 đây :p
Chu 3 đang cải tổ diễn đàn, các thày cô lên đấy xem nhiều quá nên các bạn í đang mải than thở, kể lể bên đó :))

Back
Bên trên