Dân Chu đây^_^

Dân Chu xịn cho biết là 4/11. Chắc là tối, sáng hôm sau chắc trg` chỉ tập trung học sinh mittinh như năm ngoái thôi./:)
Nhưnbaso trc là rất chán vì sắp có APEC, ko có hội hè đình đám gì sất.:(

Có CÓ!
Tối thứ 7 tuần này, 4/11, có tổ chức đêm dạ hội, không hàng họ. Mời mọi người đến cho xôm tụ :D :D :D

Hôm nay vừa quay lại Chu lúc ra chơi! Gặp lại các bạn thấy vui.:D

20 năm cũng ra vấn đề đấy anh.:))
Hôm trc đi hội Chu vui lắm, dù chả có tiết mục gì hay nhưng gặp gỡ bạn bè là vui rồi.:D

Dưới đây là những kỉ niệm về nhũng thầy cô giáo tớ đã được học hoặc nghe giang hồ đồn thổi lại dưới mái trường CVA thân yêu. Có thể đây là ý kiến chủ quan của tớ về các thầy cô nếu có gì ko vừa ý mong các bạn thông cảm :D
1. Cô Hương dạy sử

Cô Hương dạy mình môn sử
Dưới đây là một số đặc điểm về cô : dáng tuyển như người mẫu, chữ xấu hơn cả chữ tớ - cô mà viết lên trên bảng thì đố ai mà đọc được, nói nhanh như máy
Sau đây là bài thơ tớ viết về cô

Ngày đầu tiên đến lớp
Cô trông thật là nghiêm
Cả lớp im phăng phắc
Nghe tiếng cô giảng bài

Ngày thứ hai đến lớp
Điều lạ đã xảy ra
Lớp bắt đầu nói chuyện
Lại trêu cô nữa cớ

Em bắt đền cô đấy
Chỉ vì cô rất xinh
Cả tiết ngồi ngắm cô
Em không học được gì ;))

Ngày thứ ba đến lớp
Cô bàng hoàng nhận ra
Mình chỉ là cừư non
Trong tay lũ sói đói >:)

Hồi mới vào dạy cô vô cùng nghiêm khắc, mình nhủ thầm phen này chết chắc nhưng càng về sau khi đã quen dần thì cô toàn bị bọn lớp mình trêu thôi. Nói chung là lớp mình rất quý cô vì nhờ cô mà giờ sử đã trở nên sinh động hơn , ko buôn ngủ như mọi năm nữa :x
Một điều lạ là cô rất quý mình hay sao ý, tiết nào mà ko nhắc đến tên mình là cô ko chịu được. Chả thế mà một kì mình bị lên bảng kiểm tra bài đến 5 lần, tiết nào cũng bị gọi lên phát biều, rồi có hôm mình đang ngồi nhìn ra cửa sổ mơ màng thì cô chợt nhắc : " Cậu kia ko nói chuyện nữa"
Ặc ặc em cả tiết ngồi yên thế ma cô nỡ nào...:(
Cô còn có kiểu kiểm tra vô cùng quái dị, mỗi tiết thường chon ra xác suất ( đấy lại nói về cái môn khốn nạn này hôm nay thi 4 bài thì tớ làm sai ba :-s bực thiệt ) 4 bàn làm bài viết 10 phút thay cho kiểm tra miệng, bọn lớp minh chết cứ gọi là như rạ, điều lạ là cả lớp có 28 bàn thi 27 bàn bị kiểm tra thế ma riêng bàn mình thoát thế mới lạ :eek:. Hay la cô biết có kiểm tra thì mình cũng chả học gì nên thôi kiêm tra làm gì cho mất công nhỉ :p
Mình xin kết thúc bài viết về cô Hương tại đây. Hẹn gặp các bạn ở các thầy cô giáo sau he he ^^

P/S : mình định thi xong mới viết bài này cơ, nhưng dạo này đang chán đời vì thi cử bết bát nên muốn làm một cái gì đó cho lên tinh thần, cố lên nào
Sẽ viết về các thầy cô sau : thầy đại hiệu trưởng, thầy Mão tổng giám thị, thầy thông dạy hoá, cô Tú dạy toán, thậy Hậu dạy lí, cô Hải dạy anh và một số thầy cô nữa. Mong các bạn ủng hộ và đón đọc :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Một điều lạ là cô rất quý mình hay sao ý, tiết nào mà ko nhắc đến tên mình là cô ko chịu được. Chả thế mà một kì mình bị lên bảng kiểm tra bài đến 5 lần, tiết nào cũng bị gọi lên phát biều, rồi có hôm mình đang ngồi nhìn ra cửa sổ mơ màng thì cô chợt nhắc : " Cậu kia ko nói chuyện nữa"
Hm... nhìn sang bên trái thì thấy em khai là.. Nữ...
Thế cuối cùng, em là... nam hay nữ? :D

dạ, đây là Chu cấp III chị ạ :p cái em post lên là bài viết của 1 ng em quen trc học Chu III h đã ra trườg :D
tại em đọc box ko kĩ nên post bài thành của cấp 3 o_O

Dân Chu thì poz bài phải có nguồn chứ.[-x
Bao h Ams mình cũng làm thơ đc thế nhỉ.>:)

ơ thế lúc nãy anh Lộc chào em trên blog đấy ạ? vừa ăn cơm xong lại đc nghe anh chào suýt nghẹn ;))
chủ đề gì á? :-? để xem...:-? thử 1 bài với nội dung liên quan đến...hot boy đi =)

à vâg thì mình cứ "cây nhà lá vườn" mà chơi ;)) em là em ko sính ngoại :>
thử the 6th hot boy of P1 trc đi B-)

Của anh á! :))
Uh quên quên.:-j
Lớp anh có 6 thằng con zai thôi em ạ.:|

Back
Bên trên