Dành riêng cho con gái

Em này quá đáng nhỉ, B-)B-)B-) em ko hiên lành công dung ngôn hạnh thì có bẹn khác B-)B-)B-)

Đặng Quốc Tuấn đã viết:
phụ nữ phải năng động biết làm kinh tế.
-> thats rite!

Đặng Quốc Tuấn đã viết:
mà sao các em gái ams lười thê,chỉ toàn muốn kiếm chồng giỏi nấu ăn thôi.Nghĩ lại đi,vì như thế về sau khổ đấy,chồng mình sẽ biến thành nữ giới mất.SUY NGHĨ LẠI ĐI
vớ vẩn! con trai nói chung nên biết nấu nướng, em nói là biết chứ ko phải là luôn luôn phải làm, biết là 1 chuyện còn làm là chuyện #. muốn có 1 GĐ thì trc tiên phải biết tự chăm sóc bản thân chứ. thân mình còn chưa lo xong nữa là gánh vác cho ng`? :D

Bé Quỳnh Anh cứ gọi là rất hợp với chị mèn B-)B-)B-) con gái sao lại ko được yêu cầu con trai biết nấu ăn trong khi chúng nó yêu cầu ở mình chớ B-)B-)B-)

Hơ, con trai biết nấu ăn tốt quá chứ sao nữa, nếu lấy vợ ko biết nấu ăn thì sẽ đỡ phải ăn chán...

Nói như Trang thì nấu ăn được thì sẽ chán hả??

Còn em, có lẽ ko cần con trai bít nấu ăn, nhg phải bít làm các việc nhà khác!

ko fai, mà là vợ ko biết nấu ăn thì sẽ chán, mà chồng cũng ko biết thì sẽ phải ăn đồ vợ nấu, và thế là tai nạn xảy ra...:D

Chồng con thế nào mà việc kiểu như sửa cái này cái nọ vợ phải đụng tay vào thì vứt!!

Trần Thu Trang đã viết:
ko fai, mà là vợ ko biết nấu ăn thì sẽ chán, mà chồng cũng ko biết thì sẽ phải ăn đồ vợ nấu, và thế là tai nạn xảy ra...:D

hehe, sao lại tai nạn????
phải nói là án mạng ý chứ:))

Hmm, con trai biết nấu ăn thì tốt, nhưng nếu ko biết nấu ăn cũng ko sao, chỉ cần kiếm được nhiều $$$, ko cần nấu, ra hàng ăn.

Trần Thế Phong đã viết:
Hmm, con trai biết nấu ăn thì tốt, nhưng nếu ko biết nấu ăn cũng ko sao, chỉ cần kiếm được nhiều $$$, ko cần nấu, ra hàng ăn.

Thế bạn ơi, cả đời ra hàng an chắc????
8-}

To Khanh: sao lại ko, nếu tớ là chủ một tập đoàn thực phẩm hay một chủ nhà hàng.

Ấy, khi cần thì giúp thoai, chứ cứ để con vợ nó đè đầu cưỡi cổ cho à? Mình giúp thì giúp được thôi, nhưng mà cũng phải có chừng mực thôi! Còn về vụ kiếm tiền thì tớ là tớ đồng ý với bẹn Phong, phải kiếm nhiều tiền vào, về sau cần gì thì hầu như là có cái đấy, sống rứa mới sướng!

vớ vẩn! con trai nói chung nên biết nấu nướng, em nói là biết chứ ko phải là luôn luôn phải làm, biết là 1 chuyện còn làm là chuyện #. muốn có 1 GĐ thì trc tiên phải biết tự chăm sóc bản thân chứ. thân mình còn chưa lo xong nữa là gánh vác cho ng`?

Hê hê, thế biết làm "gạo luộc", mỳ ăn liền, trứng (trong đó có các loại chưng, cháng (ặc ặc, chắc sai chính tả roài), ốp) thì có tính là biết nấu ko thế.

Trần Thế Phong đã viết:
To Khanh: sao lại ko, nếu tớ là chủ một tập đoàn thực phẩm hay một chủ nhà hàng.

ua cũng có thể lắm:)
Con trai kiếm được nhiều tiền cũng hay, nuôi vợ con nhưng cũng ko phải quá chăm chú vào việc đấy mà quên đi gia đình được:D

Nguyễn Đăng Trung đã viết:
vớ vẩn! con trai nói chung nên biết nấu nướng, em nói là biết chứ ko phải là luôn luôn phải làm, biết là 1 chuyện còn làm là chuyện #. muốn có 1 GĐ thì trc tiên phải biết tự chăm sóc bản thân chứ. thân mình còn chưa lo xong nữa là gánh vác cho ng`?

Hê hê, thế biết làm "gạo luộc", mỳ ăn liền, trứng (trong đó có các loại chưng, cháng (ặc ặc, chắc sai chính tả roài), ốp) thì có tính là biết nấu ko thế.
thế gọi là kiến thức cơ bản thôi

thế gọi là kiến thức cơ bản thôi

Ờ, nhưng chắc làm được mấy cái đấy là không sợ chết đói rồi.

Đồng ý là thằng con trai nào cũng phải biết việc nhà (như sửa điện đóm, xe cộ vân..vân), hay thỉnh thoảng rửa bát, quét bụi gì đấy, nhưng đặt tiêu chuẩn là phải biết nấu ăn (hê hê, ko hiểu "biết" ở đây là tới mức độ nào thế) thì chắc hơi khó.

con trai biết nấu thì hay nhưng ko biết nấu cũng đâu có sao vì thực chất ra đấy đâu phỉa việc cua con trai mà:)

Thế các lớp nữ công gia tránh sẽ thành nam công gia trách hết thôi!

Back
Bên trên