Dành cho những fan ruột của Harrypotter full 1-7 đây :)

Nguyễn Thanh Bình
(roykine)

4rum khóa mình bây h đông vui quá :) các topic về thần tượng có hêt rồi nhưng toàn về singer jay,link,wl..... mà chưa thấy truyện nào hay hay nhỉ :| hy vọng 09-12 có nhiều người cũng đọc và xem HP :D.
Nhà mình bây h có đủ các bộ HP full từ 1-6 ko thiếu tập nào :) cái máy thì đầy nhóc phim Harrypotter,bao gồm các bản HD,min HD,R5 cả Rip... trung bình mỗi phim khoảng 7-8 GB :-s HD thì 14G :-ss nặng kinh khủng
Topic Harrypotter,cùng bày tỏ,chia sẻ và cảm nhận ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
ý bạn tức là cả phim và truyện chứ gì?:D

nếu đúng thì làm 1 chân<:p

P/S: thik truyện hơn phim8-X:

chỉ có DV ng Anh thôi, director vẫn có người Mỹ mà, cái chính thg viết kịch bản với lại Screenplay dở quá:-j ôm đồm và cắt xén khá nhiều, film chỉ đc 2 phần đầu tiên là hay, càng về sau từ đầu đến cuối mạch film cứ đều đều, xem xong chẳng đọng lại đc j mấy, ai ko đọc truyện chắc chả hiểu P5 với 6 luôn8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
chỉ có DV ng Anh thôi, director vẫn có người Mỹ mà, cái chính thg viết kịch bản với lại Screenplay dở quá:-j ôm đồm và cắt xén khá nhiều, film chỉ đc 2 phần đầu tiên là hay, càng về sau từ đầu đến cuối mạch film cứ đều đều, xem xong chẳng đọng lại đc j mấy, ai ko đọc truyện chắc chả hiểu P5 với 6 luôn8-}

riêng P4 xem như chóng mặt :)) được mỗi con Ema Watson coi được,diễn cũng hay :x mỗi ginny phần 6 là hoi thất vọng :|

bạn Bình Trọc làm thế này là đúng ý tớ quá :D
tớ từng cực kỳ tự hào về việc tớ có đủ bộ HP 1-7 và đã học thuộc toàn bộ(mỗi quyển đọc lại vài trăm lần chứ có ít đâu ;)))
nhưng mà đợt trước khi đi thi,má tớ đã đem tất cả ra đi vì sự nghiệp học hành của tớ :((
ôi 7 quyển sách yêu dấu còn mới toanh của tôi :((

truyện này thì hay cực kỳ rồi :x đọc là ko thể dứt ra được luôn :D các pha hành động thì rất là hấp dẫn,còn chỗ nào xúc động thì khiến mình muốn khóc luôn *dù mình chưa khóc lần nào :"> *
phim 2 phần đầu thì hay,nhưng càng về sau càng thất vọng...Cốt truyện bị cắt xén,thêm bớt,những pha hay nhất bị cắt còn có 1 tẹo ,như phần 4,cái phần thi cuối cùng hay đến thế,đọc truyện mình tưởng tượng ra bao nhiêu thứ,thế mà lên phim thì ko hiểu thành ra cái gì ;_;
chưa coi phần 6 :D

tập 7 film sẽ chia làm 2 phần, thành ra series film sẽ có tổg cộg 8 tập ==

chia làm 2 phần vì tập cuối thứ nhất là truyện dài, nhiều chi tiết quan trọng và cũng là để kết thúc series nên cũng phải hoành tráng 1 chút:-"

Truyện tất nhiên hay hơn phim rồi :x:x:x ... Cơ mà phim sao ai cũng hem thik Ginny nhỉ :-?? ... Tớ thik Ginny và Luna cực :x . Phần 6 xem có vẻ là hay nhất trong số phim đã ra . Phần 4,5 dở nhất, Cho Chang thật là 8-> :-}

ko thik nv Ginny lắm, vì kể cả ở trong truyện xem cái cách mà nó cãi nhau với mấy thằng anh rất hổ báo, láo lếu--->k thik kiểu nv nữ như vậy 8-}

ko thik nv Ginny lắm, vì kể cả ở trong truyện xem cái cách mà nó cãi nhau với mấy thằng anh rất hổ báo, láo lếu--->k thik kiểu nv nữ như vậy 8-}

đâu có, cô gái cá tính :-j tớ là tớ thik từ phần 2 cơ 8-> Ginny has a crush on Harry 8-> từ hồi đó đã dự đoán chúng nó thành đôi rồi :"> . Dv nam thì thik bạn Ron nhất :x , giống truyện nhất cơ:x

Mình cũng thích HP, chuyện đg nhiên, và cũng thik truyện hơn phim:), dĩ nhiên :))
Mình đã đok hết cả 7 tập, nhưng ko được nhiều như PA:D
Phim cũng xem hết cả 6 tập:), nhưng ko hài lòng lắm
Mà kể cũng phải, truyện dài và phức tạp đến thế thì phim cũng ko tải nổi. Đoàn làm phim họ cũng cố tạo dấu ấn riêng(VD cái đồng hồ đo độ hấp dẫn của cuộc nói truyện trong VP thầy Slughorn ở tập 6), vì thế sự thiết kế hoàn hảo của bà R.K.Rowling ko đc thể hiện đúng mức

Về phần mình, mình rất thất vọng với thằng Hero(tay này đóng vai Vol ở tập 6) Cảnh Dum gặp Vol lần đầu tiên thì chấp nhận đc, nhưng đoạn Vol hỏi ý kiến thầy Slug về TSLG thì Vol trông như trẻ con...
Sự hướng dẫn của Dum trong tập 6(theo phim) thì quả thực quá hời hợt, ko đủ căn cứ cho HP có thể hoàn thành nhiệm vụ ở tập 7 :(-po tay

Phim phần 7 đúng là sẽ đc chia làm hai tập; công chiếu lần lượt vào năm 2010 và 2011
@ Bình: :)), với các fan thất vọng trước sự ngắn ngủi và thiếu góc cạnh của phim HP xưa nay thì đây phải là tin mừng chứ... Cảnh trong tập 7 thì nhiều, phức tạp, nhiều bí mật và bất ngờ... Chỉ 120 phút thì chắc chắn ko đủ đô :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tick like cho Quang vì đồng ý với bạn ý nhiều điểm.:)

Đoạn Riddle hỏi Slug về trường sinh linh giá quả chẳng có gì để gọi hắn là khôn ngoan hay ranh ma cả. Nếu tớ nhớ k nhầm thì là nán lại, độp phát nó hỏi luôn.

Tập 6 xem thất vọng tràn trề. Cái đoạn bọn Tử thần thực tử đến trại sóc rồi thằng Harry đuổi theo liều mạng và ngu si đã mất tầm 5-10m trong khi đoạn đám tang Dumb thì k có :-< Đọc truyện, fần cái chết của Dumb thương fát khóc mà ở film, có 1 yếu tố phụ trợ là âm nhạc mà mình k mảy may xúc động :|
À cho tớ hỏi tại sao k múc cái nước ở chỗ TSLG giả bằng chén rồi đổ ra đc nhỉ :-?? Thậm chí trong truyện Dumb còn chưa đổ ra thử mà :-??

Mong sao phần 7 làm 2 fần thì truyền tải đc nhiều và đầy đủ hơn. CHứ cắt xén như p5 và 6 thì k đọc truyện đố ma tây hiểu nổi 8-}

Cái nữa, chia sẻ chút là tớ khác fần đông các bạn nhỉ :D Các ấy toàn thích fần 4, 5, 6 hay 7, riêng tớ thích fần 1 :"> Lúc đấy các nhân vật rất trong sáng , trẻ con. Sức gợi và sự thần tiên trong đó cũng lớn nữa. Nhớ hồi đấy cứ háo hức đọc từng trang truyện, hồi hộp theo dõi cái thế giới phù thuỷ ấy như thế nào :x K biết có phải "cái đầu là cái nhớ lâu" ko nhưng cảm giác thích thú khi tớ đọc fần 1 còn lại rất sâu đậm :x

Công nhận là cứ đọc xong HP là mình lại lâng lâng, ngỡ như chính chân ta bước đi trên những bậc thang cọt kẹt ở Hogwarts :x

phim tập 1-2 thì hay chứ càng ngày càng nhạt :D:D
truyện thì ngược lại, càng ngày càng vãi xoài ra :X:X

Cái nữa, chia sẻ chút là tớ khác fần đông các bạn nhỉ :D Các ấy toàn thích fần 4, 5, 6 hay 7, riêng tớ thích fần 1 :"> Lúc đấy các nhân vật rất trong sáng , trẻ con. Sức gợi và sự thần tiên trong đó cũng lớn nữa. Nhớ hồi đấy cứ háo hức đọc từng trang truyện, hồi hộp theo dõi cái thế giới phù thuỷ ấy như thế nào :x K biết có phải "cái đầu là cái nhớ lâu" ko nhưng cảm giác thích thú khi tớ đọc fần 1 còn lại rất sâu đậm :x

Công nhận là cứ đọc xong HP là mình lại lâng lâng, ngỡ như chính chân ta bước đi trên những bậc thang cọt kẹt ở Hogwarts :x

Cái cảm giác đọc HP như bị cuốn vào í, đọc mãi ko dứt ra được 8-> . Nói chung tớ thấy chuyện thì phần nào cũng hay , lúc nào rảnh sẽ phải đọc lại toàn bộ \:d/ .
Phần 1 xem phim dễ thương nhất nhỉ\:d/

A ha:D tớ cũng là fan ruột của Harry Potter đây!!!Dạo chiếu HP6 có dịch cúm H1N1 nên mama cấm cửa ở nhà, tớ chán ngán vì ko đc đi xem HP6:(. Híc, nghe nói phần này hay lắm ta. Nhưng mờ nhìn chug thì tớ thik đọc truyện hơn, xem phim cắt nh` quá, ko hỉu. Cũng may là tớ đã nghiền hết 7 tập rùi nên thấy ko có j mấy. Dù sao thì kĩ xảo trong phim cũng rất tuyệt, cũng kích thích trí tưởng tượng đấy chớ\:d/

nhà mình có bản HD của phần 5vs6 đấy,ai cần ko :-" nhớ là trước khi xem phải mua thuốc chống say đấy nhé :)
P/S:may mà HP có con Ema Watson nó gỡ gạc lại chút đỉnh ko thì 8->

Back
Bên trên