Dành cho những fan ruột của Harrypotter full 1-7 đây :)

Dù sao thì kĩ xảo trong phim cũng rất tuyệt, cũng kích thích trí tưởng tượng đấy chớ\:d/

tớ thấy xem fim nó dập nát trí tưởng tượng của mình 8-} Mỗi người có 1 hogwarts, 1 Hẻm Xéo riêng của mình, xem fim xong thấy ai cũng như ai, cá nhân tớ thì trường H đấy nhìn k hoành tráng như tớ tưởng tượng :">

Mà tập 1 xem diễn viên cute hết biết :x Nhìn ảnh Hp đỡ cú trên tay :x

Híc cutie k tả đc =P~ :*
Nhưng mà càng lớn nhìn càng khủng khiếp 8-} Đc Emma vẫn yêu yêu như thuở nào :x

Chỉnh sửa lần cuối:
lần trước có bạn nào xem the making of HP 6 trên HBo không

Thư ơi câu hỏi của ấy hiếm quá ỉu cả topic rồi 8-}

tớ thấy xem fim nó dập nát trí tưởng tượng của mình 8-} Mỗi người có 1 hogwarts, 1 Hẻm Xéo riêng của mình, xem fim xong thấy ai cũng như ai, cá nhân tớ thì trường H đấy nhìn k hoành tráng như tớ tưởng tượng :">

Mà tập 1 xem diễn viên cute hết biết :x Nhìn ảnh Hp đỡ cú trên tay :x

Híc cutie k tả đc =P~ :*
Nhưng mà càng lớn nhìn càng khủng khiếp 8-} Đc Emma vẫn yêu yêu như thuở nào :x

uầy bạn ơi chuẩn đấy, thik các diễn viên lúc tập 1 nhất ih' :x, nhất là bạn Draco Malfoy, kute cực :x , mỗi tội càng lớn càng xấu :)) đúng là chỉ có mỗi Emma xinh nhất, lại còn học giỏi nữa chứ (ngoài đời ih' :x). Nhưg mà chị đóng Fleur cũng xinh mà, k nổi thoy :D
công nhận là phim quá chán, nếu xem phim mà k đọc truyện thì chắc t chả hiểu mất :))

:D phim này xem phần 1 phần 2 là hay nhất í !! Diễn viên hồi bé còn cute, lớn lên trông nó cứ thế nào í :( Có mỗi chị emma là lớn lên là xinh, còn Ron thì xấu đi :-j =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói chung là truyện hay hơn hẳn, chứ phim chỉ dc mấy phần đầu...
Kịch bản phim vs cốt truyện khác hẳn nhau, xem phim khó mà hiểu nổi.
P/s : ai xem phim phần 6 thì bình luận cái...

Phần 6 chán chết, được đoạn cuối kĩ xảo có vẻ được, fim khác truyện n` lắm

Phim nó cắt hết cả :( Có mấy đoạn miêu tả trong truyện rõ hay :x Mà vào phim nó cắt sạch. Nghe bảo "cậu bé rồng" ( eragon) cũng hay lắm. Nghe bảo hay hơn cả harry thì phải :-?

truyện nào "hay hơn" là tùy cảm nhận mỗi người:-j

nhưng mà nói thật, Eragon đúng là hay, nhưng cái cậu paolini đó mới có 19 tuổi lúc hoàn thành cuốn đầu tiên, viết còn nhiều cái non tay hơn bà Rowling nhiều:-@

Eragon hả? tớ chưa đọc ;)) nhưng mà tớ đã xem phim và thất vọng :D
nói chung cái truyện bị đem ra so sánh với HP nhiều nhất mà tớ thấy là Twilight,nhưng mà tớ vẫn hay "yêu thương" gọi là Toai lai :))
tớ thấy 2 truyện này chả có gì giống nhau để mà so sánh,có lẽ người ta chỉ dựa vào việc cả 2 đều có t/g là nữ và đều là bestsellers nên mới lôi ra thôi.Vì Twilight thì là tiểu thuyết lãng mạn về tình yêu,có lẽ hợp với mấy nàng tuổi teen mơ mộng,còn HP thì nói vê nhiều thứ hơn,ko chỉ tình yêu mà còn là tình bạn,tình cảm gia đình,etc.
Bản thân tớ thì tớ ko thích Twilight,vì tớ đây ko hề có máu mơ mộng trong người :D với lại tớ thấy Twilight tình tiết chậm,đọc cực buồn ngủ,và Bella cứ khen Edward đẹp suốt đến phát ngán :-S và người dịch Twilight dịch ko hay chút nào =.= trong khi bác dịch HP dịch rất rất hay,lúc thì nhắng nhít nhưng lúc thì vô cùng cảm động :x
That's just my opinion :D
tớ thấy HP tuy ko tập trung vào tình yêu đôi lứa,nhưng tình yêu của Snape với mm Harry tuyệt vời quá đó chứ :D cực kỳ hiếm người dám hy sinh nhiều đến thế vì người mình yêu đấy nhá ^^ đọc tập 7 thích nhất là đoạn nói về quá khứ của Snape ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
HP 6 xem thất vọng quá:( kĩ xảo ổn nhưng cắt nhiều kinh khủng = =
Eragon đọc truyện thì thấy cũng hay phết đấy chứ. 19 tuổi mà viết thế là quá ổn rồi :x còn Twilight thì tớ chả buồn đọc,thấy nó cứ kiểu j í = = với lại,nhiều người bảo Twilight hay hơn HP nhưng Twilight nội dung khác với HP,một bên ma cà rồng với một bên phù thủy thì so sánh được ở điểm nào mà thấy hay hơn 8-}
h chỉ đợi mỗi phần 7 ra :x

bella nên ngừng khen edward đẹp trai như thế nào suốt ngày đi là vừa =)). QUá chán :p

trong khi bác dịch HP dịch rất rất hay,lúc thì nhắng nhít nhưng lúc thì vô cùng cảm động :x
That's just my opinion :D
tớ thấy HP tuy ko tập trung vào tình yêu đôi lứa,nhưng tình yêu của Snape với mm Harry tuyệt vời quá đó chứ :D cực kỳ hiếm người dám hy sinh nhiều đến thế vì người mình yêu đấy nhá ^^ đọc tập 7 thích nhất là đoạn nói về quá khứ của Snape ^^

Agree your opinion strongly :x Bản dịch của Lý Lan đc bầu là 1 trong 10 bản dịch hay nhất TG :x

Và xuyên suốt trong những tình huống chủ đạo của truyện, tớ nghĩ chỉ có 1 điều : Đức hy sinh :)

đầu phần 7 dịch cũng hơi lằng nhằng :| đọc mãi mà ko hình dung nổi nó bay kiểu gì :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
bản đấy hình như Lý lan và hương lan cùng dịch, nên là từ đầu đến cuối không thống nhất cách dịch 1 số tên

phần 7 đúng là đoạn đầu đọc hơi khó hiểu nhưng phần sau thì quá hay, nhất là đoạn về thầy Snape ih' :d đúng là k đọc thì k thể biết đc :x

Có bạn nào bik tất cả 7 trường sinh linh giá ko :D ???
1. Nhật kí nè
2. Nhẫn
3. Dây Chuyền vàng
4. Vương miện
5. Cúp
6. Bé Harry
7. ??? Tớ quên rồi :|

Mảnh thứ 7 hình như chính là lão Vol :-?, mà công nhận phim càng lúc càng chán không đọc truyện mà xem phim luôn thì đúng là chả hiểu gì sất :|

Back
Bên trên