Dành cho học sinh trao đổi...

If you are offered another exchange year, what'd be your response?

• Yes! You kidding? You bet I want to go again. I've had a wonderful year!

Số phiếu: 10 35.7%
  • Yeah, ok, it's interesting. I'll go for it!

Số phiếu: 5 17.9%
  • Gee... I don't know... considering all the troubles...and all the fun stuff...

Số phiếu: 5 17.9%
  • No man, one year's enough for me.

Số phiếu: 4 14.3%
  • Yeah right! The hell I'm going back there. Not even for a salary.

Số phiếu: 4 14.3%

• Số lượng người bầu chọn
    28
He he sau này có tiền em cũng làm cho 1 quả "Hưng's America" cho nó phê. Em được đào tạo trên 2 hệ thống khắt khe nhất về tư tưởng đó là CSVN và Mormon(2 chế độ này có nhiều điểm giống nhau vật) nhưng phải nói bọn Mormon rất biết nó đang làm cái gì và nó có thực lực để thực hiện cái nó muốn. Sau khi chạm chân tới đất Mĩ em đã chở thành 1 chú seeking the international dream mất rồi-cóc phải là American dream như hồi ở VN nữa rồi.
Kể chuyện con mẹ xyz định lừa nhà mình cái nhể. Mọi người nghe mà rút kinh nghiệm nhé.
Con mẹ xyz ở trung tâm "của khỉ" nhân lúc mình khó khăn thì đục nước béo còn sang nhà minh đòi 300 tiền "liên lạc" giữa hai bên nghĩa là nó bảo" vì mình mà nó tốn cơm email liên lạc với bọn Mĩ". He he lừa ai chứ lừa Hưng khỉ là gặp cướp rồi. Hưng khỉ là cái thằng chết thì thôi chứ đâu để bố mẹ tốn tiền. Thế nê chú khỉ viết về nhà bảo bố mẹ cứ mặc kệ, lờ đi bảo nhà thiếu tiền, còn chuyện của thằng Hưng để thằng Hưng giả quyết. Có gì lèo nhèo thì đem luật ra, vớ vẩn Hưng khỉ kiện thì bà xyz cũng mất đường ăn uống. He he đến lúc chuyện đã được Hưng khỉ giải quyết rồi thì bà xyz biến mất tăm-chẳng giám ho he một lời nào.

Hôm nay mới dành chút thời gian đọc mấy chuyện của các anh chị di Exchange... chuyện của anh Hưng nghe như trong phim ý nhỉ... Kể tiếp đi anh...

Em cũng muốn đi exchange lắm, nhưng nếu là con trai thì may ra được cho đi, chứ là con gái thì bố mẹ bảo là ko yên tâm.. chán thế!

Đúng rồi anh Hưng kể tiếp đe :D Nghe chuyện của anh hốt wa' :D

Mấy anh chị đi trao đổi có kinh nghiệm gì về mấy cái thi SAT ( đặc biệt là SAT II ) hay TOEFL không ạ? Nên học trước ở đây hay sang bên đó mới học ạ? Năm sau đi rồi mà mấy cái đấy em vẫn chưa có định hướng được ạ. Mong anh chị giúp đỡ :)

em Hương ơi, học ở nhà đi là vừa rồi đấy, nhất là nếu định thi SAT II :D tao đùa ý mà mày ah, chả dám gọi H = em đâu :p

Các anh chị ơi,em mới học lớp 10,năm sau đi thì có được xếp vào lớp 11 không.Mà các anh chị thường định thế nào sau 1 năm đi giao lưu bên đấy,tiếp tục trở lại Mĩ học tiếp những cái tiếp theo hay về VN,cái này em vẫn chưa định hướng được,mà cái nào sẽ tốn tiền hơn ạ?Em nghe nói thấy bảo nếu tốt nghiệp THPT bên đấy thì khi vào đại học không cần toefl đúng không?

Không em ạ. phải học cả 4 năm high school bên Mỹ thì mới được exempt from TOEFL test, còn tốt nghiệp 0 thì chỉ được mảnh giấy thôi!

Kiều Trâm đã viết:
:eek: hé hé, hóa ra bạn Nghiêm Minh Quân là bạn fish của Trâm gà này ah? hehehe Lộ rồi nhé!!!
Hôm qua vừa có farewell , hostfamily tổ chức cho Trâm gà này xong. huhuhu Buồn nhất là đoạn bóc quà,Cầm cái card của hostparents trên tay, đọc được cái dòng: We thank God for bring you to our home... nước mắt nước mũi giàn giụa:cry: Mắt ai cũng đỏ hoe cả.... Buồn ghê cơ. Sao họ lại tuyệt vời như thế chứ. Nhớ lại hồi đầu mới sang thì thật là kinh khủng, lang thang, chuyển nhà tới 3 lần, bị probations loạn cả lên... Cuối cùng người ta cũng cho Trâm gà này rời khỏi cái nơi khủng khiếp đó, chuyển nhà, chuyển trường, chuyển cả bà trưởng vùng ( sứơng:D ).. Từ cái đồng quê bé tẹo được đưa lên thành phố rộng lớn, cứ như con bé nhà quên lên tỉnh ý, thấy cái gì cũng thích, cười rõ tươi khi lần đầu bước chân vào ngôi nhà mới này. Giờ đã được hơn 8 tháng rồi, thời gian trôi nhanh quá.... Rồi sẽ có 1 ngày nào đó, Trâm gà này sẽ trở về nơi đây bởi mình đã là 1 trong nhũng thành viên của họ rồi :cool:

Hay thật chúc mừng chị ! Cảm ơn chị Trâm vì dạo đầu đã nói cho em một số thông tin về du học Mĩ ! Em đang làm thủ tục định đi ở công ty ICT , mọi người thấy công ty này thế nào ! Có thể tin cậy được hay không !

Ức chế không chịu được gõ dài ơi là dài mà lại bị out , bạn Hương ơi , sao ấy không post bài trên 02-05 thế hả , tớ cũng đang định đi theo kiểu ES đấy , tớ đi theo trung tâm ICT -203 Bà Triệu , tháng 8/04 ấy đi à , tớ cũng đi vào tháng 8/04 đấy , dù sao sang cũng có bạn có bè hay hơn !

Ấy có số điện thoại khôn , gọi cho tớ nhé 8232271 , gấp lém đấy !

hic.. nghe ke ve host cua cac anh chi ma em son het toc gay.. tu nhien thay minh kem coi qua. Em sang day, luc dau cung vat va, cu tuong nhu the la kho khan lon nhat roi. Roi tu cho la minh vuot qua duoc la gioi lam. Ai ngo moi nguoi phai trai qua nhung chuyen kinh khung hon nhieu. hic.. minh ma bi quat thao boi ba host thi chac la phat dien len mat, phai ngu duoi basement thi tha ra ngoai duong con hon.

Cam on cau chuyen cua cac anh chi. (em thuc su impressed) Bay gio em hieu la so em may man the nao roi va biet la ko nen keu ca gi nua. Cuoc song cua em bay gio la qua suong so voi nhieu nguoi roi.
Thanks

Back
Bên trên