Cuộc thi thiết kế logo cho CLB Điện ảnh

Nguyễn Mỹ Hạnh
(NMHanh)

CLB Điện ảnh tuy mới thành lập nhưng đã nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn gần xa. Để đáp ứng nhu cầu quảng bá sản phẩm của CLB (tức bộ phim made in HAO mà CLB đang dự trù thực hiện) và để chiêu mộ thêm các thành viên/diễn viên, CLB Điện ảnh xin được mở cuộc thi "Thiết kế logo cho CLB".

Thể lệ đăng kí dự thi: tất cả những ai muốn tham gia đều có thể gửi bài. Bài gửi có thể post trực tiếp lên thread này hoặc gửi vào email cho các CEO rồi các CEO sẽ post lên. Cuộc thi sẽ kéo dài từ bây giờ cho đến ngày 15/3/2005. Sau ngày 15/3/2005, các bài dự thi sẽ được post lên để mọi người vote và logo nào được nhiều người ủng hộ nhất sẽ là logo chính thức của CLB.

Giải thưởng: các bạn có 1 giải thưởng vô giá là đã đóng góp cho CLB ngày càng lớn mạnh :D. Những bài tham gia sẽ được cho vào poll và 3 bài có số người lựa chọn nhiều nhất sẽ được cộng 2 điểm, bài có số người lựa chọn nhiều nhất sẽ được cộng thêm 2 điểm nữa (tổng cộng là 4 điểm) và logo của bạn sẽ trở thành logo chính thức của CLB.

Xin chân thành cảm ơn sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn với CLB

Thay mặt CLB
Nguyễn Mỹ Hạnh

(đề nghị các bạn hạn chế chat chit trong thread này)

Chỉnh sửa lần cuối:
chị Hạnh ơi cho thêm thông tin đi. Kích cỡ ......và các yêu cầu khác nữa. Dạng File...
Em đọc ở trên vẫn chưa rõ lắm.

Cứ thiết kế đi em, xong rồi xuất ra JPG, kích cỡ thì tùy, resize được mà.

Giải thưởng: các bạn có 1 giải thưởng vô giá là đã đóng góp cho CLB ngày càng lớn mạnh . Những bạn có bài tham gia sẽ được tặng 1 điểm chất lượng. Bạn có bài được nhiều vote nhất sẽ được tặng 5 điểm chất lượng và logo của bạn sẽ trở thành logo chính thức của CLB.
Tao chẳng cần điểm, chỉ cần tiền thui, ko có tiền thì người cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:
.. :)) .. chết với ông anh HIếu .. :)) ..
.
.. chị Hành nói mịt mù quá thì làm sao mà làm được bây h ??? ít nhất cũng phải có tiêu chí mục đích ??? logo liên quan tới cái gì ??? :| làm xong rồi treo đi đâu ??? ...
..kích thước , dạng file cũng cần chứ .. nói như sư phụ resize đi thì mất hết cả thẩm mỹ à .. /:) .. dạng file không cố định , nhỡ người làm jpg , người làm gif thì sao ??? .. hic .. :( .. ban tổ chức công bố cuộc thi mà chả có nội dung gì hết thì ai thi đây .. hic .. :(

Đây, đây, có chị Thư vào giải đáp thắc mắc :smoking:.

@ em Thủy, em Hiếu: là logo thì ko thể to được, phải bé thì mới in huy hiệu, in áo,... trông nó mới giống như là biểu tượng được. Vì thế cho nên kích cỡ logo tối đa cho phép là 300 * 600 pixels, có lẽ khoảng 100kb đổ lại :-/. File type thì JPG, JPEG thôi. Các bé cứ thế muh thực hiện :smoking:.

@ anh Hiếu: :)), điểm cho được, tiền thì ko có đâu, nhưng người thì anh muốn thế nào chứ, ở đây làm gì có bán đấu giá người đâu :)).

@ Hạnh: điểm cộng chỉ có thể là bội của 2 được thôi, nên sẽ là 2 và 6 chứ ko thể là 1 hay 5 điểm.

anh Hiếu chắc đòi chị Thư và chị Hạnh .............làm mục tiêu phấn đấu.
Em chẳng cần gì, làm cho vui thôi............:D cám ơn chị Thư nhiều.
Ơ Ơ mà không làm file Gif được à.

Yêu cầu nho nhỏ : cho em xin ảnh 2 chị CEO để làm Logo :D

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Hiếu chắc đòi chị Thư và chị Hạnh .............làm mục tiêu phấn đấu.
Ờ, mỗi chú hiểu ý anh, mà hiểu chưa hết, có thêm cả em Thủy nữa thì tốt.
Vì thế cho nên kích cỡ logo tối đa cho phép là 300 * 600 pixels, có lẽ khoảng 100kb đổ lại
Cần xem xét lại, độ phân giải màn hình mà ở khoảng 800*600 thì riêng cái logo của em nó chiếm mất hơn 1/2 màn hình người ta rùi đấy. :)) Nếu là anh thì chỉ khoảng 150x150 thui, cỡ thì 15KB đổ xuống.

. bạn MDV làm file gif cũng được nhưng làm thế nào cái file gif đấy nó hiện đầy đủ trên áo là ok .. :)) .. :biggrin: ..

.. to chị thư : .. còn tiêu chí ??? nội dung logo nữa chị ??? .. mà điểm thì chị phải thông qua anh HƯng hay ai đấy chứ ???thông qua rồi hả chị ??? bởi vì nếu thông qua rồi thì cộng 1 hay 5 hay 2 -6 không có gì là quan trọng .. :) ..

chuyện nhỏ mà.khi in in nó thành một dãi dài là xong như là cuộn Phim ý....:D
thôi tớ làm Jpg vậy.
tại ko để ý cái khoản in lên áo.
Cần xem xét lại, độ phân giải màn hình mà ở khoảng 800*600 thì riêng cái logo của em nó chiếm mất hơn 1/2 màn hình người ta rùi đấy. Nếu là anh thì chỉ khoảng 150x150 thui, cỡ thì 15KB đổ xuống.

Chị Thư ơi. Xem lại đi :D

.. in xong có ai mua không mới là vấn đề .. :D:D >. hay là free ??? :biggrin:

đã ghi là ko chit chat rồi mà mọi người vẫn chit chat ... chẹp chẹp

Tao chẳng cần điểm, chỉ cần tiền thui, ko có tiền thì người cũng được.
tiền thì chắc chắn ko có, người thì để xem ai đã ....

To em Thủy: chị nói hết sức chung chung như thế để các designer nhà mình có thể thỏa sức sáng tạo, ko bị gò bó mà các thành viên cũng sẽ có nhiều options để lựa chọn hơn.

Về mặt kích cỡ logo: kích cỡ logo tùy thuộc vào designer. Designer thấy thế nào là đẹp và phù hợp với mục đích của CLB thì làm. Nếu làm to quá hay bé quá thì khi cho vào poll sẽ đương nhiên bị loại ra.

Về loại file: dùng loại file nào cũng tùy thuộc vào designer nốt. Nếu logo chỉ là đen trắng (hay màu sắc đơn giản) thì dùng file gif cũng ko sao. Tuy nhiên, vì logo ko hạn chế về kích cỡ file nên dùng jpg/jpeg vẫn hơn

Về mặt nội dung của logo: cái này thì càng ko hạn chế. Logo trông đẹp, thể hiện được ý tưởng/ mục đích của CLB là được

Về mặt giải thưởng: giải thưởng chưa được thông qua anh Hưng. Trong trường hợp anh Hưng ko đồng ý thì sẽ tìm giải thưởng khác vậy ;;) (hình như có ai có đang cười thầm trong bụng thì phải)

In áo và các hoạt động khác của CLB: chuyện in áo khá đơn giản, ai nộp tiền thì sẽ có áo, ai ko nộp tiền thì thôi. Nếu ko ai có nhu cầu thì thôi ko in nữa. Các hoạt động như làm phim, phóng sự ... của CLB vẫn cần có logo trông cho nó oai :))

bây giờ mới đọc được bài của em Việt: đợi chị giảm vài cân đã

Đã được anh Hưng thông qua. Giải thưởng của cuộc thi thiết kế logo cho CLB sẽ là:

"Những bài tham gia sẽ được cho vào poll và 3 bài có số người lựa chọn nhiều nhất sẽ được cộng 2 điểm, bài có số người lựa chọn nhiều nhất sẽ được cộng thêm 2 điểm nữa (tổng cộng là 4 điểm) và logo của bạn sẽ trở thành logo chính thức của CLB."

Cái này để tránh trường hợp có người cứ post bừa cái ảnh nào đó lên và bảo đấy là cái nó thiết kế logo cho CLB để được cộng điểm.

Chỉnh sửa lần cuối:
:* :* trời, em cũng tham gia, thứ nhất vì mục tiêu cao cả : vì CLB chúng ta :)) :)) :x m tiếp theo đó là vì 2 điểm chất lượng, và biết đâu là 4 ;;) b-) :)) và thật tuyệt vời nếu nó trở thành biểu tượng của CLB mình b-)
:eek: mà mới 2 ngày nhỉ, ko lên HAO mà CLB mình có thêm nhiều bài viết quá :)) :)), làm em phải đọc lại bao nhiêu là thứ , rất triển vọng, rất triển vọng :x :))

nếu thiếp kế logo thật đẹp thì sẽ được cộng bao nhiêu điểm chất lượng vậ 6 điểm ah, vậy em sẽ thiết kế luôn từ bây giờ :))

thật đẹp mới được có 4 điểm thôi. Thực ra chị cũng muốn nâng điểm lên cao hơn, nhưng các sếp bảo là đã có qui chế chấm điểm rồi, nên hơi khó nâng lên :( nếu các em có blame ai thì đừng blame chị nhé :(

Hm... có quy chế chung nhưng đã có quy chế cụ thể cho việc làm logo đâu :smoking:. Để đó chị lobby cho :smoking:

Em nghĩ logo nên lồng chữ HAO vào, thế mới đặc biệt, có thể mình biến tấu đi 1 chút

Phải đổi là HAO Pictures :D

Back
Bên trên