Contre le CPE ?x-(

heheh Chirac mà abolir cái CPE này thì có mà loạn, chưa gì đã loạn rồi, mà nhượng bộ thêm nữa thì toi, chẹp chẹp... Nói chung là bác ý không bỏ đâu mí cả sang năm bác ý cũng về vườn rồi hihi :D

ko chỉ Chirac mà có lẽ năm sau cả Villepin cũng về vườn để cho .... ( ko nhớ tên cái ông còn lại mới đau thg chứ :| ) lên, mà ông đấy lên thì có lẽ hoàn cảnh của những etudiants etrangers như mình sẽ bị siết chặt hơn ít nhiều. Sang đây sẽ khó hơn, làm titre sẽ nhiều yêu cầu hơn.
Nhưng em nghĩ là nếu mình học tử tế, ko doubler năm nào thì vẫn ko có vấn đề gì đúng ko ah :D

Dù sao đấy còn là chuyện tg lai, còn CPE là chuyện trc mắt :-s ko hiểu sau cái promulgation này thì sẽ còn có cái gì nữa đây :-s Thấy giống kiểu Pháp và Pháp đánh nhau, chúng ta ở giữa chết quá :(

@ chị Ngọc : sao em chỉ mong trg em nó đừng nghỉ ngày nào như trg chị nhỉ :(

có phải cái "...." của em là bác Sarkos không?
Bác đấy nói chung là chỉ chém gió hay :D còn làm chỉ chả được mấy :p
Bất ai tìm hiểu kỹ 1 chút đều thấy tất cả những gì ông ý làm đều phục vụ mục đích khuếch trương thanh thế cho election năm sau :D

Ơ nhưng mà từ Chirac cho đến Le Pen đều là DROIT :D
Các em quên có bên GAUCHE rồi à :))

Hehe, cuối cùng thì hôm nay (10/4) Chirac cũng đã phải nhượng bộ, tuyên bố abolir cái CPE này. Không hiểu tình hình cours de rattrapage thế nào, chỉ sợ mấy đứa bạn em không được về hè thì khổ thân :D.

Nguyễn Ngọc Quang đã viết:
Hehe, cuối cùng thì hôm nay (10/4) Chirac cũng đã phải nhượng bộ, tuyên bố abolir cái CPE này. Không hiểu tình hình cours de rattrapage thế nào, chỉ sợ mấy đứa bạn em không được về hè thì khổ thân :D.

hehe bố Chirac toàn thế :D đúng là pouvoir chiracien :D
chả dám đụng thúng đụng nia gì cả cứ an phận hưởng thái bình :))
chả thế mà nước Pháp ngày càng đi xuống :p

trường mình nghỉ có 4 ngày, chả có rattrapage, may thế;;) ko thì đứt

chả hiểu những đứa nghỉ đến 4, 5 tuần thì làm thế nào nhỉ:-/ :-s ,chẳng nhẽ học vào hè, mà nếu bắt bọn etudiants học vào vacances của nó, cẩn thận nó lại manif tiếp thì ....8-| 8-}

Công nhận sống ở pháp rất sướng0:) , rất tôn trọng tự do cá nhân và thực hiện nghiêm luật ở nơi công cộng (tất nhiên có exceptions), nhưng qua vụ CPE thì thấy bọn này hơi bị thái quá. Đến mức mà sau khi Chirac đồng ý bãi bỏ CPE rồi mà bọn nó vẫn còn manif để "ăn mừng" thì bó tay [-x

Back
Bên trên