Con trai + con gái= Bạn thân???

Lê Đào Hương Thảo
(ỐC73)

Thành viên tích cực<br><a href="http://www.hn-ams.
Liệu có xảy ra được ko nhỉ ? Bởi vì theo "kinh nghiệm" của tui và những gì đã được thấy thì 99,99% là 1 trong 2 sẽ phát sinh cái tình cảm gọi là đi quá giới hạn đấy!
Khi 1 trong 2 người thích người còn lại thì mối quan hệ sẽ ko được như cũ nữa tức là có khoảng cách nếu 2 người ko thích nhau==> thế có khổ ko cơ chứ . Tuy nhiên tui vẫn bắt gặp TH ngoại lệ , "con này" thích "thằng này" nhưng vẫn bình thường đựơc mới vui chứ! Chúng nó có xích mích thi thoảng xong thân nhau đến mức mọi người nhìn vào cứ tưởng là ... Nhưng tui chắc chắn là "thằng này" ko thích "con này" đâu !
P/ S: Topic này lập hộ cái con đấy vì nó ko bit dùng tên nào cho hợp. COn đấy mà lên đây thì cho tui xin lời cám ơn nhé!:D

Vấn đề gì đâu,thích thì chơi với nhau thôi. Không nhiều nhưng cũng chẳng đến nỗi hiếm lắm.
Như tớ đây nè...Vì có những đứa hợp nhưng không thể thích.Còn nếu có ai đó thích mình thì mình cũng chẳng biết đâu :))

Theo tao thấy thì lại là 99,99% là ko phát sinh t/c quá giới hạn cơ Thảo ạ ;););) cái này rõ ràng lắm mà, trừ phi có trước khi làm bạn :D:D:D

uh thì thích .......nhưng thích có làm tgif đc nhau đâu?
mà bạn vẫn sướng hơn.....thú thực thì tớ cũng đang như thế nhưng tc vẫn chỉ là t/c phải dấu kín......nó biết đc thì chẳng có bạn bè rì cả.....mà làm bạn bè thì sướng hơn chứ! .

Tớ hai lần bị mắc kạn chuyện làm bạn thân với một đứa con gái === > Tởn đến già :)) :D

con trai chơi thân với con gái có quá nhiều cái hay ,đấy là em nói từ kinh nghiệm của em.ví dụ như em và thắng đú tuy bi h ko còn thân nữa nhưng vẫn coi thắng là người bạn tốt nhất và hiểu mình nhất
em cũng đă từng ở trường hợp có tình cảm rồi thành bạn thân rùi.thấy thành bạn thân còn tốt và dễ chịu hơn trước,bi h vẫn còn thân!em nghĩ chuyện này còn tùy cách cư xử của mỗi người!

vẫn có TH 2 đứa thích nhau lớp 6 rồi làm đc bạn thân thêm tận 4 năm,
lên lớp 11 thằng kia lại thích lại ngon ơ, có sao đâu
tớ thấy bạn thân cũng hay thích nhau chứ, mỗi tội là mình ko biết thôi

Liệu có xảy ra được ko nhỉ ? Bởi vì theo "kinh nghiệm" của tui và những gì đã được thấy thì 99,99% là 1 trong 2 sẽ phát sinh cái tình cảm gọi là đi quá giới hạn đấy!
Khi 1 trong 2 người thích người còn lại thì mối quan hệ sẽ ko được như cũ nữa tức là có khoảng cách nếu 2 người ko thích nhau==> thế có khổ ko cơ chứ . Tuy nhiên tui vẫn bắt gặp TH ngoại lệ , "con này" thích "thằng này" nhưng vẫn bình thường đựơc mới vui chứ! Chúng nó có xích mích thi thoảng xong thân nhau đến mức mọi người nhìn vào cứ tưởng là ... Nhưng tui chắc chắn là "thằng này" ko thích "con này" đâu !
P/ S: Topic này lập hộ cái con đấy vì nó ko bit dùng tên nào cho hợp. COn đấy mà lên đây thì cho tui xin lời cám ơn nhé!
Con ranh con,mày phỗng tay trên cái topic của cô rùi nhưng mà dù sao cũng cảm ơn cháu:D:D:D:D
Ở trên có nhìu người khẳng định là 99,9% ko nảy sinh tình cảm trừ phi có trước khi làm bạn==>cái này thì chưa chắc đâu!!!Tùy người chứ!Cả 2 trường hợp này có tỉ lệ ngang nhau:50/50==>đừng khẳng định chắc chắn vội!!!
Mà nếu có lỡ thích thì thường là con gái thích con trai trước hay là ngược lại nhỉ?Ít nhất mấy trường hợp tui bít thì toàn là "lady first":))

Mọi người chưa hiểu hết í tui rùi ! Í tui là cái thằng con trai đấy là đứa bạn thân nhất cơ chứ ko phải là bạn bình thường .Bạn bình thường thì nói làm cái gì! Nếu đã thế thì tui xin khẳng định 99,99% nảy sinh tình cảm , chỉ có cái là trong khoảng thời gian lây hay ngắn, thích ít hay nhiều và có nói ra hay ko thui.Chỉ 1 trai 1 gái ở gần nhau đã có bao nhiêu chuyện rùi đây lại còn thân nữa thì dễ lắm!
Nhưng nếu thật sự qua được cái chuyện ấy rùi để làm bạn được thì tình bạn này sẽ lâu dài và vững chắc!

uh! chuyện có tình cảm chút chút thì chắc là có chứ nhẩy ! có cái la nhiều đến đây thôi !nếu mà.......quá đi rồi thì lại thành rắc rối ! nhưng nếu 1 trong 2 hiểu ra vấn đề thì......no problem ! như tui nè ! hồi trước ở trong nam chơi với 1 thằng ! thân lắm cơ ! ma anh này thì đẹp dzai, biế chơi piano, nhà lại khá khá ! nói tóm lại là được ! thế là có 1 thời gian thấy thích thích nó, sau 1, 2 tuần lung lay thì phát hiện ra rằng mình với nó làm bạn thì hợp hơn ! ko thể tiến hơn được ! và nó cũng coi mình là con bạn thân hơn cả những thằng bạn thân để tìm lời khuyên ! thế là 2 đứa tự hiểu phải đối xử như thế nào ! vậy là càng thân hơn ! đến bi giời chuyển ra hn, nhớ nó kinh khủng ! chẳng có ai để cãi nhau nữa, 2 đứa vẫn gửi thư hỏi thăm nhau thường xuyên ! nhưng buồn chết vì fa3i xa 1 thằng bạn thân như nó ! vậy nên thây tốt nhất là bạn thân thì cứ nên làm bạn thân ! tiến hơn có khi lại mất 1 thằng bạn thân thì....phí của ! con trai trên đời này thiếu gì mà đâm đầu vào nó, biết đâu chỉ vì hiểu nhau quá nên đôi khi dẫn đến ngưỡng mộ hay nhầm tưởng thì sao !

Con trai với con gái hả, chơi thân như thường thôi, hợp thì chơi ^_^
Công nhận hồi trước chơi với D vui thật đấy :mrgreen:
Tao thí ít khi nẩy sinh tình cảm với bạn của mình trừ hồi cấp I :D

tao thâý đã là bạn bè mà còn thích được nhau mơí khó. Càng thân laị càng khó thích đâý. Nhưng mà trường hợp ngoaị lệ thì lúc naò chẳng có. Tuỳ xem hai caí đưá đâý thân nhau kiêủ gì thì mơí noí được. Maỳ phaỉ trình baỳ cụ thể ra moị ngươì mới nắm được tình hình mà phân tích.

tớ vẫn chơi thân với 1 thằng con trai từ trước đến h có sao đâu???
COn trai con gái chơi thân là chuyện bình thường muh!

Tớ thấy chuyện này tùy quan niệm về t/c của mỗi người thôi.Con trai con gái chơi thân,khá hợp lại hay nói chuyện,quan tâm đến nhau nên 1 trong 2 người dễ hiểu lầm là tình yêu,và người ta "iu".Còn nếu mà xác định rõ rùi thì cũng khó nói lắm,có thể chơi thân,biết hết nhược điểm của "nó" nên không iu được,nhưng cũng có thể cảm nó vì nó là thằng con trai duy nhất hiểu được mình.
Ui ui ui,chiện này rắc rối lém >_<

Chính vì chơi thân đến độ hiểu nhau rùi mới dễ có tình cảm đấy . Lúc đó sẽ thấy nó hay nó tốt ở nhiều cái or sth like that mà chỉ có mình thân nó nên mới bit ==> chết đứ đừ là phải thui.Cũng có Th bị ngộ nhận nhưng cái khó là đã thích rùi đến lúc muón làm bạn như cũ không phải đứa nào cũng làm được , thể nào chẳng có vấn đề, ngại ngùng gì đấy!

Tao lại thấy khác, nếu càng thân nhau nhiều càng khó thích nhau. Lúc đấy mình biết nhiều về nó quá rồi ===> không còn gì hay ho vui vẻ để tìm hiểu, chưa kể nó có cái gì xấu xa đáng ghét mình cũng biết hết ===> lấy đâu ra mà thích nhau?? Theo tao thì bạn vừa vừa có khi lại dễ thích nhau hơn đấy!!

^_^
thấy bao nhiêu đứa con trai và con gái là bạn thân rồi :D
nhưng quan trọng định nghĩa bạn thân :D đôi khi bị nhầm tưởng :p

Để tui nói cho rõ ràng nhé tại con Ốc này nói đại trà quá!
2 đứa nó học cùng nhau từ học kỳ 2 năm lớp 6 nhưng đến đầu lớp 7 thì bắt đầu thân(tại ngồi cạnh,lại hợp rơ nên thân nhanh lắm:D).Đến học kỳ 2 năm lớp 7 thì con này bắt đầu thích thằng này nhưng mà nó vẫn im lặng làm 1 con bạn thân cho đến tận cuối học kỳ 1 năm lớp 9.Trước khi nghỉ Tết nó quyết định "1 liều ba bảy cũng liều"==>gửi meo nói rõ với thằng này(nhưng bằng giọng điệu rất chi là..bạn bè-còn cái giọng này thế nào thì cũng khó giải thích lắm:) )Đến khi đi học lại nó hỏi thằng này xem phản ứng của nó thế nào thì nhận được 1 câu trả lời rất..vui:
-Tao biết rồi!
-Biết lâu chưa?
-Từ cuối năm lớp 7
-Sao lại biết?
-Con Linh A nói
.................................................
Bó tay thôi chứ bít làm thế nào nữa!!!!
Hóa ra thằng đấy bít con đấy thích mình được 2 năm rồi mà nó vẫn đối xử bth chứ ko có cái kiểu tránh mặt hay kiêu căng thường thấy ở bọn con trai==>con này thấy thế lại càng thích tợn:D
====>từ đấy đến h bọn nó vẫn chơi với nhau rất thân và quan hệ của 2 đứa đã chuyển sang 1 giai đoạn mới-đổi xưng hô từ "tao mày" sang "anh em" ;;):p:D
Có ai muốn chúc mừng cho con đấy ko?Hi vọng là ko:p vì hiện tại 2 đứa là anh em kết nghĩa,con đấy vẫn thích thằng đấy,thằng đấy thì vẫn thích..con khác:)) nhưng mà tình bạn của chúng nó vẫn rất tốt,con đấy vẫn đang ra sức ủng hộ và giúp đỡ thằng đấy trong chuyện...cưa đổ cái người mà thằng đấy thích(nghe cứ bó bó kiểu gì ý nhỉ :-/ )
===========>chẹp,ko ai,kể cả bản thân con đấy bít bao h thì cái chuyện này sẽ chấm dứt==>cứ vui vẻ tiếp tục thui:D:D:D:D(thực ra ko phải vui vẻ lắm đâu,đôi lúc con đấy cũng "khô đảu" ghê lắm)

Back
Bên trên