Con gái thích gì???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
tớ cố gắng không khóc trc mặt ng khác, mặc dù bit như thế cũng chẳng làm tớ mạnh mẽ hơn :|
hồi nhỏ iem rất hay khóc nhưng càng lớn càng ít khóc :p

Re: con gái thik gì???

@ Thảo : em ơi , ko phải ai cũng đủ kiên nhẫn ngồi nghe than vãn đâu, nên em cũng chẳng phải tự trách mình ( mà hình như em cũng đâu có trách mình :)) ) . Sự quan tâm , cảm thông ko phải lúc nào cũng thể hiện bằng việc kiên nhẫn ngồi lắng nghe câu chuyện của 1 ai đó hàng h , em nhỉ :D

|

;;)!! chính thế,nhưng "kon gái " lại không nghĩ thế....
có đứa khóc, em nghĩ là để chúng nó tự nín thì hơn ( vì như em ế, cứ khóc mà ai dỗ là khóc ...kinh hơn :))@___@ được cái chúng nó cũng thế :p) thế là coi như thường, không dỗ ( cũng vì nghĩ chẳng ai thik mình khóc trước mặt bạn bè cả) thế mà bị mắng là vô tâm,...." người ta khóc mà chẳng ai quan tâm hết " ~~> khóc tiếp@___________________@!!!!!!!!8-> 8-> trừu tượng thật đấy @dỗ cũng khóc mà không dỗ cũng khóc@___@

Ờ thế thì giống lớp tớ rồi.
1 đứa có 1 chuyện buồn xyz nào đó, nó nhịn qua tiết 1. Đến tiết 2, có 1 đứa chạy vào >:-D<, xúc động đậy => khóc :((.
Cả lũ tá hỏa, tưởng có gì, chạy lại hỏi han, ôm ấp => càng xúc động => khóc to hơn.:((
Đến cuối buổi, các bên đều chán, tự động giải tán về viết blog hỏi han nhau.=)) Cái lớp tớ nó thế đấy, ko đỡ đc.:|

:)) chuối cả nải, cả buồng, cả vườn...
bây h biết khóc không phải để giải tỏa mà để.... thu hút sự quan tâm và khẳng định tầm ảnh hưởng của mình ;;)!!!a` ra thế!!!:))

Chả phải!
Theo lời bọn nó thì "tao khóc ko đơn thuần vì chuyện buồn đâu, mà bởi vì tao thấy bọn mày tốt với tao quá". Chứ bọn nó cũng chả thiếu tình cảm mà cần quan tâm.:|

khóc vì xúc động cũng là bt mà lộc. con gái lớp pháp1 là thế :)
con gái pháp 2 thì hình như chỉ thg khóc vì ức chế :) chứ còn tình cảm thì luôn tràn trề đến ko khóc nổi :)) :p :D

Đơn giản thì là khi 1 người đang tự vật lộn với cảm xúc của mình thì người đó còn chịu đựng được để mọi thứ ko bùng nổ ra bên ngoài .

Nhưng sự an ủi tệ hại nhất là hỏi han, quan tâm , ôm ấp và nói tóm lại là nói 1 điều gì đó :| Vì như thế cảm xúc sẽ giải tỏa bằng sạch ( thực ra thì con gái cũng nên như thế :p )

Nhưng biết an ủi 1 ai đó đôi khi chỉ là ngồi cạnh người đó hàng giờ mà ko nói câu nào :)

có lẽ vì thế mà con gái dễ đổ khi có 1 đứa con trai ngồi bên cạnh , đúng ko H

CHắc là đổ thì phải đổ từ trước rồi

Cảm xúc là 1 chuyện

Nhưng con gái đâu thể thích 1 ai đấy chỉ vì người đó ngồi hàng h bên cạnh ko nói gì với mình đc ( có thể là đang làm bài chẳng hạn 8-} )

Như thế thì có gấu bông bên cạnh hay 1 người bị câm thì cũng có khác gì :|

nhg thà là nó ngồi ko nói j còn hơn là nó hỏi han, tò mò, bắt mình kể cái mình ko muốn nhắc đến .:)
nó phải hiểu là khi nào mình cần giải tỏa = miệng (ko đen tối nha) thì sẽ tự nói chứ ko cần chờ nó hỏi :)
túm lại là tốt nhất cứ im lặng và ngồi bên cạnh để cái đứa đang khóc hiểu là mình ko ngồi khóc 1 mình :)

Chả biết giải thik 1 cách lý trí nó thế nào, chỉ biết là có đứa ngồi cạnh, ko cần biết mình khóc hay ko, cũng thấy có cái cảm giác gì đó khác khác rồi.:)

Khác vì tạo ra 1 sự sai khác về cảm nhận không gian xung quanh 8-}

Em Cẩm Anh chưa gì đã phải chú thích ko suy nghĩ bậy bạ , anh còn chẳng nghĩ ra cái gì thế mà em ........;))

Giá mà bây h có ai ngồi cạnh mình 8-|

quan tâm đâu phải lúc nào cũng thể hiện ra cử chỉ lời nói :|
nhưng một đứa lắng nghe và cảm thông khi mình khóc, mặc dù nó ko nói j, rõ ràng ngồi cạnh nó mình có cảm giác khác hẳn khi bên cạnh mình là một đứa trơ như đá với cái vẻ rõ ràng là dun care :))

:p thì thế con ng mới khác tất cả nhg cái khác chứ ...

Ôi em đừng nói nữa làm anh buồn =((

Đùa thôi , chứ đúng là như em Hoa nói , nó khác chứ ;)

Chỉ có điều là được bao nhiêu người có may mắn có 1 người bạn như thế mà thôi 8-|

Chắc điều này ko chỉ con gái thích đâu nhỉ :|

hơ, em tưởng a hiếu ko thik khóc thì sao mà phải muốn có ng ngồi cạnh khi khóc hả anh? :p :p
đúng là ít ng đc như thế thật :( em chưa có thằng pạn nào như thế cả :( chúng nó hoặc là cứ hỏi han, hoặc là mặc kệ, khóc chán thì phải đi tìm chúng nó thôi :|:((

Như thế thì nói làm gì :-<

đâu , anh có bảo như thế đâu , ý anh là nhiều khi có đứa bạn-con-gái ngồi cạnh trong tình cảnh đấy mà mình ngồi làm bài ko để ý :|

Nói chung là phải giáo dục nhiều lắm em ạ 8-}

Bọn con trai thường khá là vô tâm :-?

Ko phải con gái thích gì cũng làm theo đc 8-}

đề nghị mở lớp dạy online cho con zai để biết cak chia sẻ vs bạn-con-gái . cái lúc buồn 1 mình xong rùi hết mới nhận ra là chả có đứa quái nào thèm hỏi thăm mình tức ơi là tức ý :| :| ko khéo lại đâm ra .... buồn tiếp :))

Dạy á.:)) Dạy những thứ đó thì còn ý nghĩa gì nữa.:))
Phải để tình cảm luôn tự nhiên, đó mới là tình cảm thật.:-j

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên